Các thức liên lạc với [ẹc] trong thời buổi te tua

[ẹc]

Giải cứu ốc sên
Staff member
Hi All,

Tình hình là thời gian này ẹc free thất thường cho nên cách liên lạc với anh nhanh nhất và hiểu quả nhất là cứ gửi bài trong box Support của diễn đàn sau đó gửi 1 tin nhắn kèm link bài viết đó cho anh. Anh sẽ đỡ mất công check lại toàn bộ forum mà tập trung giải quyết các câu hỏi và vấn đề được tốt hơn.

Thân

Kumiho

Never die
Ðề: Các thức liên lạc với [ẹc] trong thời buổi te tua

Em tưởng cách liên lạc nhanh nhứt là móc đt ra bấm gọi cho anh chứ :-?

Sẵn cho em hỏi. Sao em load 4rum mình very lâu trong khi những trang khác thì bình thường. Em dùng google chrome, bản mấy chấm mấy thì em ko biết :|

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member

Em tưởng cách liên lạc nhanh nhứt là móc đt ra bấm gọi cho anh chứ :-?

Sẵn cho em hỏi. Sao em load 4rum mình very lâu trong khi những trang khác thì bình thường. Em dùng google chrome, bản mấy chấm mấy thì em ko biết :|

Cái đó tui cũng théc méc bữa giờ :)). Dùng các icon bánh bao thì đứng máy lun nè :)) .

Tui dùng Google Chrome, Safari, Firefox, IE đều bị slow, trong đó thì FF là ổn nhất :))

^O^||3 ^O^||3 ^O^||3

[ẹc]

Giải cứu ốc sên
Staff member

Phone tức là anh sẽ tiếp nhận thông tin xong rồi quên, còn gửi trong này anh sẽ tiếp nhận nhưng do được ghi lại nên có quên thì còn có cái để đọc. Chưa kể lúc anh đang họp, số ko quan trọng mà phone thì anh * bắt máy đâu.
Forum mình đặt server tại nước ngoài nên sẽ chẳng bao giờ load nhanh như các server trong nước do đường truyền từ trong nước ra bên ngoài của VN ko được to cho lắm.
Thôi thì như thế này, Ku ráng đi làm sớm, làm thật nhiều xiền rồi ủng hộ số lẽ để forum mình build 1 cái server chạy trong nước được không ? :p

@Thanh: anh đang chạy trên FF và Chrome vẫn ổn.

Vincent Vü

Đấm Phát Chết Luôn
Staff member

ơ, tại sao sever lại đặt ở nước ngoài ??? do chủ cũ ư ?? @-)

[ẹc]

Giải cứu ốc sên
Staff member

chủ cũ là chủ nào em ;)) Forum mình đặt ở nước ngoài từ hồi nào đến h mà em. Chỉ đơn giản dịch vụ nước ngoài chất lượng, support tốt cũng như chi phí thấp. Dịch vụ host ở trong nước ngay mỗi cái vụ hỗ trợ khách hàng là thấy nản rồi. Mà thuê server riêng cho forum thì chi phí mắc, ko đáng.

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member

Xài đường truyền tốt thì đúng là 4rum chạy ổn, hem bị giật, còn hem thì khá là giật.

Host nước ngoài nói chung là good, support rất tốt, có gì hỏi trả lời ngay, còn host VN thì toàn là đem con bỏ chợ. Server thì đúng là với quy mô hiện nay server thì quá tốn kém nhẩy :D

Hy vọng là với sự góp sức chung tay của thế hệ chúng ta thì 4rum BTX sẽ phát triển đủ sức để thuê server :D.

^O^||3 ^O^||3 ^O^||3

[ẹc]

Giải cứu ốc sên
Staff member

chắc tại chỗ nào bác sài mạng đều mạnh nên vào forum nó ngon lành, chạy ngang ngửa với host trong nước :">

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member

chắc tại chỗ nào bác sài mạng đều mạnh nên vào forum nó ngon lành, chạy ngang ngửa với host trong nước :">

Thế thì UAT của bác ẹc hem được tốt rùi :-".

^O^||3 ^O^||3 ^O^||3

spetsnaz

Super Moderator

vấn đề đó em cũng có gửi tn cho anh bình rồi =.='
hôm nay đang mừng rỡ vì load vào 4rum nhanh như gió, đọc đc tới cuối trang thì thấy nó vẫn chưa load xong khung trả lời =.='

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member

Hehe, những cái này thì là do vấn đề đường truyên quốc tế của Việt Nam mà thôi :))

^O^||3 ^O^||3 ^O^||3

Kumiho

Never die

Em nhớ hồi trước em load 4rum cũng khá nhanh mà :( Từ nửa tháng trở lại đây mới load chậm như vậy đó =(( Nó quay hoài mà chỉ thấy 1 màu xanh với cái hình bé nào ngồi suy tư :(

[ẹc]

Giải cứu ốc sên
Staff member

Thật ra thì anh thấy lỗi hay anh thấy chậm thì anh mới fix lỗi được, nếu anh thấy vẫn bình thường mà các bạn thấy lỗi thì vui lòng ghi rõ bạn đang sử dụng trình duyệt nào, phiên bản bao nhiêu, hệ điều hành nào, sử dụng mạng gì, tốc độ mạng bao nhiêu, vào forum thời gian nào , ... thì anh mới làm lại lỗi và fix đc.
Anh open giao diện nhẹ nhất tại đây
http://buithixuan.info/forum/showthread.php?t=16887&p=175440#post175440

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member

Cái này chắc phải là quay phim màn hình lại cho ẹc xem đi ku, chứ cũng khó có thể nói là như thế nào.

Nói chung với load thì 4rum là nhanh, nhưng em đang cạch với mấy cái icon bánh bao trong Rep đầy đủ đó, rất hay làm em bị đứng máy :D

^O^||3 ^O^||3 ^O^||3

Vincent Vü

Đấm Phát Chết Luôn
Staff member

Thật ra thì anh thấy lỗi hay anh thấy chậm thì anh mới fix lỗi được, nếu anh thấy vẫn bình thường mà các bạn thấy lỗi thì vui lòng ghi rõ bạn đang sử dụng trình duyệt nào, phiên bản bao nhiêu, hệ điều hành nào, sử dụng mạng gì, tốc độ mạng bao nhiêu, vào forum thời gian nào , ... thì anh mới làm lại lỗi và fix đc.
Anh open giao diện nhẹ nhất tại đây
http://buithixuan.info/forum/showthread.php?t=16887&p=175440#post175440

nói chung là trong tất cả các 4rum vBulletin v4.0.2 hiện nay thì em thấy 4rum mình là chậm nhất 8-}
thì do sever đặt ở nc ngoài thôi, chứ máy móc, mạng mẽo thì có vấn đề gì đâu :))

[ẹc]

Giải cứu ốc sên
Staff member

forum mình là phiên bản 4.1.5 hen, cái 4.0.2 là lừa tềnh :p

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member

Ak ak, bác ẹc mà cũng lừa tềnh ah :)). Mà bác ẹc bisi thế này có thể đi off đc hem :))

^O^||3 ^O^||3 ^O^||3

[ẹc]

Giải cứu ốc sên
Staff member

đã setup time đi off rồi, cứ yên tâm :banhbao30:

Miami

Anais Ruan
Staff member

Bác ẹc mà ko đi thì sẽ bị kill ngay :banhbao30: anh đừng lo ;))