Mắt biếc...

[Pu]

Nắng nhuộm tàn lá phong..
Staff member
Có một chút giấc mơ nho nhỏ ngày xưa, mà giờ quên mất tiêu rồi.

Cố gắng nhớ lại, cố gắng nắm lấy một cảm giác mỏng manh của hoài niệm và nhớ nhung :(

[Pu]

Staff member
Lâu lâu vào lại nhà cũ, vẫn thấy cái hồi ức ngày xưa nó dễ thương đến lạ lùng.
Đừng bảo mình sến, đừng bảo mình ẩm ương. Vốn, quá khứ luôn long lanh đến nỗi bản thân lúc nào cũng sợ hãi để nó vụt mất đi.

Đi lòng vòng lại bao nhiêu cái topic cũ, người đi đâu mất rồi. Những gương mặt quen ngày xưa giờ cũng đều bận rộn với mưu sinh, tất bật lo toan.

2009, 2010, 2011, 2012, 2013, 2014, 2015.

Ra trường được 7 năm rồi nhỉ. Lắm người mình quen giờ đề huề vợ con, chồng con.

Than vãn một tí cho có vẻ tình cảm. Cảnh cũ, người xưa đâu rồi?!

NPPLoveyou

Member
Lâu lâu vào lại nhà cũ, vẫn thấy cái hồi ức ngày xưa nó dễ thương đến lạ lùng.
Đừng bảo mình sến, đừng bảo mình ẩm ương. Vốn, quá khứ luôn long lanh đến nỗi bản thân lúc nào cũng sợ hãi để nó vụt mất đi.

Đi lòng vòng lại bao nhiêu cái topic cũ, người đi đâu mất rồi. Những gương mặt quen ngày xưa giờ cũng đều bận rộn với mưu sinh, tất bật lo toan.

2009, 2010, 2011, 2012, 2013, 2014, 2015.

Ra trường được 7 năm rồi nhỉ. Lắm người mình quen giờ đề huề vợ con, chồng con.

Than vãn một tí cho có vẻ tình cảm. Cảnh cũ, người xưa đâu rồi?!

Anh nè :) luôn lúc em cần :D

[Pu]

Staff member
Mình cứ lâu lâu lại vào trang diễn đàn vắng tanh không một bóng người này, cơ bản chỉ là để tìm về kỉ niệm cũ của cái thuở ngây thơ và hai lúa.

Nhớ ngày xưa ghê :)

[ẹc]

Giải cứu ốc sên
Staff member
Mình cứ lâu lâu lại vào trang diễn đàn vắng tanh không một bóng người này, cơ bản chỉ là để tìm về kỉ niệm cũ của cái thuở ngây thơ và hai lúa.

Nhớ ngày xưa ghê :)

Vẫn còn người nhớ :D

[Pu]

Staff member
Tự nhiên thấy trống trải ghê.

Một cái diễn đàn lớn chỉ còn 2 người cặm cụi viết vài dòng nhật kí.

Mình thì vẫn cứ chăm chăm dọn rác, dọn spam, chỉ mong cho diễn đàn luôn như ngày xưa...

[ẹc]

Giải cứu ốc sên
Staff member

Hehe, thôi khoe cái thiệp cưới của carrot phát

[Pu]

Staff member
Hôm nay cãi nhau vs 1 bé vì 1 chuyện chẳng đáng.

Mình cứ hàng tháng đều vào ngắm forum, cơ bản đó là kỉ niệm. Than thở mãi cũng chỉ vì "cảnh cũ người xưa đâu rồi." Ai cũng có cuộc sống riêng, thế là trang diễn đàn như một món đồ chơi bị bỏ dở, ko ai quan tâm, và nằm lẳng lặng trong góc.

Rồi 20-30 năm sau, có ai sẽ tìm lại những kỉ niệm đó? Cô bé nói cũng đúng, nếu họ ko quan tâm, họ chẳng vào. Nghe xong tự nhiên thấy buồn, hóa ra những dòng chat chit trên này nó không quan trọng mấy với rất nhiều người.