khối D

Thảo luận trong 'Tin Giáo Dục & Thi Cử' bắt đầu bởi em_be_map, 25 Tháng hai 2006.

1. Adelaidegirl

Adelaidegirl Ja` cả khú đế đại vương Staff Member

khối D nà...tui ko thi Ngoại thương...not sư phạm...tui thi PR...

2. Shaoran

Shaoran New Member

<div class='quotetop'>Trích dẫn(Adelaidegirl @ Dec 19 2006, 11:58 PM) [snapback]92330[/snapback]</div>
    Đây là lần đầu tiên mình nghe nói ở VN có trường đào tạo PR chính qui?????????????

3. nguyen_thanh3007

nguyen_thanh3007 I am BTX Prime Staff Member

Đi làm "tua gai" cho nó HOT HOT HOT.
    đi học trường quản trị nghiệp vụ nhà hàng khách sạn đấy :D .
    mà PR là cái gì vậy, suy nghĩ hoài chả biết nó là cái gì cả.
    Khối D thì tui thấy chỉ có Ngoại Thương, Sư Phạm là hai trường coi cho dc thôi, còn mấy cái khác không biết có dc ko. Nhưng tui thấy học cử nhân AV xong, học AV giao tiếp và du lịch cho tốt, rồi đi làm "tua gai" là tiền vô như nước. Đọc xong mấy bài báo về Tua Gai tui thấy Tua Gai VN hơi bị ....... ba chấm.

4. Adelaidegirl

Adelaidegirl Ja` cả khú đế đại vương Staff Member

<div class='quotetop'>Trích dẫn</div>
    ah` có đó...mới mở năm nay=> năm mình học là năm thứ 3... khoa này vừa được mở ở học viện báo chí tuyên tryền ngoài HN, trường cũ of mama nên chắc 2 năm nữa mình ra HN học luôn.
    <div class='quotetop'>Trích dẫn</div>
    PR là public relations: quan hệ cộng đồng, ngành đó học cách xây dựng thương hiệu...tổ chức hội thảo...tổ chức chương trình...sẽ dc học các môn như báo chí, marketing, quan hệ đối ngoại. thông tin tuyên truyền...ngành học mới rất hay và đầy thử thách

còn Ngoại Thương, hình như ai học khối D đều nghĩ tới chuyện vô Ngoại Thương chứ chưa hẳn đã thix vì NT là cái đích cao nhất là dường như duy nhất đối với ban D nhưng mà tớ thì ko thix :D...

5. oaoakamiya

oaoakamiya New Member

seo thấy mấy trường học về "tua gai" toàn là trường CD hay Dân lập hông à , ai bít trường DH nào hông vậy ^_^