Bạn có cảm thấy yêu và tự hào khi học trường Bùi Thị Xuân không ?

Bạn có thích trường Bùi Thị Xuân không ?

• Votes: 33 94.3%
  • Không

Votes: 2 5.7%

• Total voters
    35

[ẹc]

Giải cứu ốc sên
Staff member
Anh hy vọng các bạn chia sẻ cho anh lý do tại sao em vào trường Bùi Thị Xuân.
Bạn có cảm thấy thích ngôi trường này không ?
Bạn bè và thầy cô trong ngôi trường như thế nào ?
Kỷ niệm nào khiến bạn cảm thấy thích trường của mình nhất ?

Kumiho

Never die
Hồi cấp 2 thì chỉ có ấn tượng với BTX thôi vì thời đó BTX mạnh về thể thao lắm. Nói thẳng ra là cuối lớp 9 muốn vào TĐN với lũ bạn thân kìa. Nhưng điểm chỉ đủ học lớp dự bị nên chán nản quá, ko muốn vào [vì nhiều lí do]. Ngậm ngùi chia tay TĐN yâu dấu ngày nào để vào BTX. Suốt cả năm lớp 10 cũng ko có tình cảm gì mấy. Lên 11 cũng ko hơn gì. Nhưng năm cuối cấp đến. Thời gian cứ như đếm lùi lại. Tự nhiên cảm thấy yêu tất cả những gì mình đã trải qua ở đây. Yêu nhất là cái bàn đầu mình ngồi 1 mình 1 cõi suốt 3 năm trời. Yêu cái phòng đó 2 năm gắn bó. Yêu cổng trường nhiều lắm vì nơi đó đầy những kỉ niệm. Yêu góc lớp vì bị phạt đứng ở đó suốt năm 12. Yêu tất cả bọn bạn cùng khối vì hầu như tất cả đều biết nhau. Yêu hết các giáo viên dù người đó ngày trước cực kì đáng ghét. Yêu cả cái ông giám thị già hay tịch thu đồ của mình.

Mất rồi mới thấy tiếc. Có muộn lắm ko?

ampmvc

Member
Ðề: Bạn có cảm thấy yêu và tự hào khi học trường Bùi Thị Xuân không ?

Quá nhiều kỷ niệm luôn. Bùi Thị Xuân ơi! Mình yêu mãi ngôi trường ấy ( NK: 2001-2003):-bd

Miami

Anais Ruan
Staff member

5 năm trước, xuống khỏi xe mẹ, bị kẹt tà áo dài lại cái bô xe (do chưa wen áo dài :">) lon ton bước vào ngôi trường mới, dáo dác tìm "10A11, 10A11.... " tìm thấy, ngồi xuống, và nhập vào với cuộc sông học sinh cấp 3. Từng ước mơ lên cấp 3, mọi thứ sẽ mới hơn, bạn bè hòa đồng, không chia phe cánh như hùi cấp 2, cấp 3 đc mặc áo dài, được tự do hơn do bố mẹ đã cho rằng mình lớn... thế mà...

Cái áo dài hành hạ mình suốt 3 năm, mỗi tháng nơm nớp lo sợ, tới khi trời nóng, thì đổ mồ hôi đầm đìa, áo thì chật, bắt buộc phải 2 lớp, không thì bị lên ún trà vơi thầy giám thị :ar!:ar! còn phần tự do thì càng lúc càng thấy eo hẹp hơn, do bố mẹ sợ không chú tâm vào học... còn lớp thì phe phái lung tung, nói xấu chửi xéo nhau, chơi xấu cũng có... chỉ đc cái người ta hỏi trường gì, thì luôn thẳng thắn tự hào là hs Bùi Thị Xuân...

Thế mà mọi chuyện cứ lặng trôi đi hết tới lớp 12... chẳng biết sao cái giây phút xa bạn bè, xa thầy cô lại làm mình bật khóc ngon lành... những dòng lưu bút ghi vội, những tấm hình chụp nhòe nhoẹt vì run tay, những kỉ niệm đẹp tới tấp ùa về tràn qua hai khóe mắt... Nhớ quá...

Những ngày ấy bây giờ đã đc cất vào một góc kí ức của tuổi thơ, cái thời học sinh vô tư lự, để dọn đường cho những sải bước vào giảng đường đại học, vào tương lai... Và những tháng ngày học tại BTX, những ngày tươi trẻ, luôn đc dành một vị trí trang trọng trong kí ức của Miami :)

Yêu BTX, và yêu 4rum BTX, yêu tất cả mọi người! :x

banhcarrot

Thix ăn táo
Staff member

chuyện của Ku khá giốg của Carrot,chỉ là năm lớp 9 dự định vào trường khác cơ..nhưng có lẽ cái gì cũng cần 1 cái duyên,nếu mình ko vào được cái mình chọn,thì phải tập yêu cái chọn mình,chỉ tiếc là lớp 10 và cả 11 ko nghĩ thế....
nói tiếc nối vì đã ko yêu trường sớm hơn thì ko đúng,yêu trẽ để yêu nhiều,bù đắp cho cả 2 nam mình thờ ơ với nó,nhớ 3 năm cấp 3,toàn ngồi áp chót với chót dù mình chẳng cao gì cho cam,nhưng lí do chính là ở dưới ngồi way bài được,ăn vụng được,ngồi nc với em Hà về các anh đẹp trai xinh tươi,gần WC nữa :">,

nên giờ ra trường,nhớ cái bàn đó lắm,nhớ cả lớp a2 siêng học của mình =.= nhớ sân trường,nhớ thầy cô,nhớ giám thị..nhớ bạn bè,nhớ canteen ấu trĩ,bán đồ mà fai mua như mua vé ...hix,được cái món bún bò,hình như là 10k hay 12k gì đó,vừa ngọt vừa ít thịt :)) nhưng mình lại ăn hay,nhớ trước cổng trường có xe bán sữa đậu nành và bà bán bánh mì thịt xiên we [ mà thật ra ko biết đó al2 thịt con ji :-SS]

kỷ niệm về trường mà carot thix nhất là là...nhiều lắm,chẳng biết chọn cái nào là nhấtT_T

ampmvc

Member

Cà rốt ơi!!! Niên khoá nào vậy :">

coco_peanut

Super Moderator
Staff member

Em lúc nào cũng iu trường butixu hết. Có lẽ em khác với mấy bạn ở chỗ là mí bạn em bị rớt trường chuyên LHP, TDN mới vô đây, còn em thì phải cố gắng hết sức mới đc học trường nì, bởi vậy em rất là quí trọng sức lao động của mình :">
Mà học Bùi Thị xuân có nhìu cái hay lắm: ờ trung tâm thành phố nè, cũng là trường giỏi nè, đi ra ngoài tiếp xúc với nhiều người lớn, họ thấy mình học Bùi Thị Xuân thì cũng hỏi 'vậy chắc con học khá lắm ha' nghe cũng vui lắm chứ bộ ^^
Mà ngộ chỗ này nữa là em thấy hs trường butixu nhìn kute lắm, khắc xa với trường cấp 2 của em :"> :">

Coco-Jumpo

Nhớ lại hồi mình còn học lớp 12: hôm đó học 2 buổi tới buổi chiều nguyên 1 band 6 trai 2 gái cúp học đi hát karaoke vừa hát vừa chơi lon 33. Xong đứa nào đứa nấy mặt đỏ bừng:p
Bữa sau bị mời phụ huynh hết cả đám:banhbao42:
Ông thầy chủ nhiệm lớp hăm ko chi thi tốt nghiệp luôn, sợ muốn chết!!!
Nhớ lại thấy hồi xưa sao thấy mình ngây dại quá!! Hic...:((

baprangbo

i love BTX ^0^
iu cac' thay` co tuyet voi` .... e cam' on thay` co
iu cai' lop' dien cuong` nam xua ..... ~ nam thang' TUNG TANG chay nhay ..... can' nhau .... gia~ gao. ..... way cop' nhau :banhbao55: ...... cuoi` cung` nhau ..... khoc' cung` nhau .....
RANG' MA` GHI NHO' NHE' .... LEN DAI HOC CAO DANG HAY TRUNG CAP J` DO' ..... KO CON` DC NHU CAP 3 DAU
oi .... nho' lu~ dien do' woa' .... hux hux .....

crini

Lý do vào: trường gần nhà. Tính thí nguyện vọng 1 ai dè "đùng" vô luôn. Nghe sao "ba chấm" quá nhỉ ^^
Kỷ niệm àh, cái áo dài đó, tốn phải mà chả ấm được bao nhiêu, trời lạnh thì run cầm cầm, lại cái thứ vải trời lạnh bắt cái lạnh nhanh khiếp =_=,
Nhớ năm cuối cấp bị bệnh, rút gần nữa lít máu, sụp gần 5kg, trong vòng 1 tuần tăng lại gần gấp đôi, mặc cái áo dài gài nút ko vô, gài vào rồi thì thở ko được, nghĩ lại đúng là ác mộng. Cũng may lúc đó chỉ mặc mỗi thứ 2, có thể cúp cua khỏi mặc, hoặc mặc nhưng sẹc xi bung 2 3 nút =_=
Giờ thì tạm biệt em áo dài, tạm biệt trường bún thịt xào đã cho 1 con bị "tâm thần bất ổn" này tá túc suốt 3 năm trời :((

vuh0ang123

Nam lop' 9 e thjx hoc truong` NTH nhung vj` diem` wa' cao , k dam' dki ' thay' Bui` thi xuan hoc nhinh~ hon MKhai nen lieu` dki lun ^^ Vao` day an tuong dau tien la` chj~ wen dug co 1 dua hoc chung truong` cap' 2 . Vao` hoc het' HK1 van~ thay' buo`n chan' , vj` de` kiem tra truong mjh` cho hoi kho nen diem` cu thap le te` , HK2 co' gag' hon va` bay h` da~ wen dan` vs ap' luc ... Kon` 2 nam nua~ la` pp mai truong nay` rui` ... hjx ...:((

*§†ä®*Wjndÿ

sao zo ah : bị ép
thik ko ư : 50-50
thấy cô hả : chưa zo lấy gì bít
kỉ niệm sao : chắc mới dzo đi luộc trứng sướng tay luôn ...

ngocthien1806

Bây g em chỉ thấy tự hào thôi còn thix ko thì học mới bik được :((

Vincen_PTNK

Từ hùi lớp 6 lớp 7 đã dc vào sân trường BTX buổi tối đá cầu mây rồi :banhbao42: , Dc vô phòng giáo viên coi hoạt hình + quậy phá . Ăn sạch SOcola trong tủ lạnh trong phòng giáo viên :banhbao42:

Ngáo Bé Bỏng

dù chỉ mới vào trường thôi nhưng cũng thấy thương BTX lắm ... :)

he0mumi_3

chưa học chưa biết được mà thấy trường mình cũng kute á :D :-"

back

:banhbao12: 3 năm học năm nào cũng nghe chửi miết @_@ ... lớp 12 bị đuổi tới 3 4 lần .. được cái giờ ai chửi cũng bt chắc mặt dày wá