Sự cô đơn..........!!!!!!!!

H

heoboo

Guest
3 năm trước tôi đọc nó vì đơn giản chỉ cảm thấy lời văn hay, 3 năm sau ,tôi đọc nó và càm nhận được trong đó những điều sâu sắc hơn 3 năm trước
đôi lúc , tôi sợ sự cô đơn khủng khiếp ... mất fương hướng , hỏang lọan ....

Nhưng giờ đây tôi cảm thấy cô đơn cũng ko hẳn là xấu ...sống trên đời đâu phải lúc nào cũng vui vẻ giữa bao người , sẽ có những lúc lòng thấy trống trải .Và lúc ấy .....

Sự cô đơn làm tôi mạnh dạn hơn , hòa đồng hơn với những người xa lạ, để lấp đi cô đơn ....

Tôi nhận ra đc giá trị thực sự của yêu thương ... của những người bạn , những người thân sẵn sàng đến với tôi khi tôi nói rằng tôi cô đơn ....

Tôi thấy tự do khi chỉ có 1 mình , tôi học đc cách vượt qua mọi chuyện khi chỉ có 1 mình ...

Và những lúc cảm thấy cô đơn thì tôi lại nhận ra rằng thực sự tôi ko cô đơn ...

Cám ơn những người đã bỏ mặc tôi , đã để tôi 1 mình với nỗi đau mà ko đến bên tôi , để những lúc ấy tôi mới biết ai mới là người thật lòng với mình ....

Cám ơn những người bạn ở ngay cạnh tôi , ko toan tính , ko dối lừa ....

Cám ơn những con người xa lạ đã đi bên tôi , ko nói , ko cười , ko những cái nắm tay , ko 1 ánh mắt nhưng lại làm tôi thấy tôi ko lạc lõng .....

Cám ơn ai đó ... vì mỗi lúc cô đơn đã làm tôi nhớ .... và biết hy vọng , biết tin vào một điều gì đó tốt đẹp hơn

Cám ơn cuộc sống vì đã có những giây phút cô đơn , để những lúc bạn bè vây quanh tôi lại đc cảm nhận hạnh phúc , 1 hạnh phúc thật ấm áp mà ko bao giờ có thể bị mất đi ....

Và tôi nhận ra ....

Sự cô đơn bắt nguồn cho hạnh phúc ....