TongHua

<(^_^)>

"Tonghua" có nghĩa là "Câu chuyện thần tiên" và đó cũng chính là giấc mơ có thật của người nhạc sĩ đa tình đã viết để tưởng nhớ người yêu của mình ....... một người con gái đã vĩnh viễn ra đi.....

wang le you duo jiu

zai mei ting dao ni
dui wo shuo ni zui ai de gu shi
wo xiang le hen jiu
wo kai shi huang le
shi bu shi wo you zuo cuo le shen me

Em còn nhớ không... ? đó là những ngày tươi đẹp và hạnh phúc của đôi ta...em là lẽ sống của đời anh...và quan trọng hơn là em đã hứa cùng anh.......

........giấc mơ về 1 ngày cưới là do em hứa mà ....em đã làm anh mừng suýt khóc...nhưng sự thật lại quá phủ phàng với anh...

Anh muốn...
Gào lên cho vỡ đất trời
cho tim ngừng đâp...cho đời lìa tan
đau thương chất đọng ngút ngàn vấn vương

Một ngày mưa buồn khi anh nhận được tin em đã vĩnh viễn ra đi...

Anh như đánh mất con tim
Lúc em lìa bước ra đi thật mau
Anh không hề khóc
Chỉ thấy sao nhạt nhòa
Anh không yếu đuối đơn côi
Vậy mà nước mắt còn rơi mãi
Không thể nào dấu
Nước mắt khi xa em

Mọi vật xung quanh như đã ngừng lại,anh biết em cũng hiểu được nổi buồn của anh đến nhường nào...Chúng ta đã xa nhau thật rồi,anh biết bây giờ có tiếc nuối gì đi nữa thì em cũng không thể nào trở lại bên anh...nhưng trong lòng anh vẫn mong hình bóng em sẽ trở về

wo yuan bian cheng tong hua li
ni ai de na ge tian shi
zhang kai shuang shou
bian cheng chi bang shou hu ni
ni yao xiang xin
xiang xin wo men hui xiang tong hua gu shi li
xin fu he kuai le shi jie ju

Và mỗi lần anh hát bài hát này là lại nhớ đến em,nhớ đến hôm nào chúng ta còn vui đùa bên nhau...chỉ có anh và em....1 kỷ niệm mà tác giả không thể nào có thể đánh mất suốt cuôc đời còn lại....và.....

Lệ đắng đã rơi
Trong mắt anh
Sau nỗi đau cố quên không được
Đằng sau đôi mắt
Vẫn ngóng trông về người dấu yêu
Người yêu em hỡi
Có biết chăng lòng này vẫn mong bóng em trở về

Lúc anh đang viết những cảm xúc này là anh đang ngồi trên chuyến bay trở về thăm lại những kỷ niệm của đôi ta...một chuyến bay cô đơn và lạnh lẽo.Chúng ta là 2 nhân vật chính trong bài hát này đó em...,yêu nhau đã được 4 năm mà chúng ta chẳng được ở bên nhau bao lâu,em nhi?
Em còn nhớ đêm cuối cùng không...khi 2 ta ngồi bên nhau,chỉ lặng lẽ nhìn nhau...em đã khóc rất nhiều vì không muốn xa anh...mà không ai có thể nói với nhau câu nào.Ước sao thời gian có thể quay trở lại thì có lẽ đôi tình nhân đó sẽ không rời xa nhau.

ni ku zhao dui wo shuo
tong hua li du shi pian ren de
wo bu ke neng shi ni de wang zi
ye xu ni bu hui dong
cong ni shuo ai wo yi hou
wo de tian kong xing xing dou liang le

Ngày mai là kỷ niêm ngày chúng ta quen nhau và cũng là ngày sinh nhật của em.Anh vẫn nhớ như in em đã nói với anh rằng chúng ta gặp nhau giống như Ngưu Lang chúc Nữ ngày xưa vì thế mà ông trời mới mưa,vậy mà anh không ngờ giờ đây cũng chính cơn mưa đó mà chúng ta đã vĩnh viễn mất nhau.........

Còn đó dư âm
Năm tháng qua
Đôi chúng ta đã xa nhau rồi
Tình yêu đã hết
Tiếc nuối chi thì người cũng đi
Người yêu em hỡi
Có biết chăng lòng này vẫn mong bóng em trở về
Mang nỗi buồn
Của anh đi thật xa.

Và nó tự nói với nó" Cho đến khi trái đất ngừng quay - Trái tim anh ngừng đập - Anh vẫn mãi yêu em "

[music]http://www.fileden.com/files/2006/9/3/200751/music/QuangLuong-TongHua.wma[/music]

nhạc thêm bởi BMC , nếu các bạn không nghe được nhạc xin hãy nhấn phím F5 để refesh lại website

lemontea

uh ,bai này cũng hay lắm, của Quang Lương.Thử nghe bài "định ước" và bài "Cũng là em" của ổng lun, tuyệt cú mèo!!

khanh_lynk

Quang Lương công nhận hát hay cực (giọng cao, nhìu cảm xúc, mấy cái MV ý nghĩa cực kì nhất là MV bài "đồng thoại" tui coi xong mà mắt long lanh ====>mún khóc ) tuy bề ngoài ko được đẹp zai cho lém nhưng thật sự đã cuốn hút người nghe = giọng ca.
mà seo bài "định ước " với bài "đồng thoại" MV giống giống nhau ha!!!(mặc dzù mỗi bài là 1 câu chuyện cảm đụn)

boymc

Administrator
BMC có cái clip nè
[music]http://svcan.com/music/chuyentinh739241.wmv[/music]
coi cũng hay hay :p
hơi bị nặng nên down về coi cho nhanh hen.

moonyAnn

Active Member
^_^ bài này nghe cute thật... nghe tiếng Hoa dễ thương hơn tiếng Việt nhìu... cũng đc coi clip 1 lần òi... hay lúm... thx anh Bmc.....

anw... vẫn thix Jay hơn mặc dù nhạc của Mr nì cũng hay lúm ^_^

pinkstar

Anime Master
Pink đc 1 ng` bạn gửi link video bài này :( ... bùn vô hạn ........

K hỉu sao cái clip này lại làm Pink xúc động lắm :( .... Khi 1 người ra đi... còn 1 ng` ở lại :( .. bùn.... thật bùn........... ng` nhạc sĩ đã vĩnh viễn mất ng` mình iu :(