...~0~..Du học sinh...~0~...

buurin

Đầu tiên là giới thiệu trước nha, buurin là học sinh BTX năm lớp 10, chuẩn bị vào 11 thì bị lôi wa US ròi...T__T...muốn làm wen với mấy bạn du học sinh BTX cũng như các bạn trường khác để học hỏi kinh nghiệm í mà.....^__^...nice to meet everybody...

boom_boom

hân hạnh được mần wen dzới buurin, mình cũng là 1 mem lớp 10, mới dzừa thi hk1 xong là lật đật xách mông wa Aust...mặc dù wa đây có bạn bè (người VN), ở chung nhà dzới dì ruột (dì tốt cực kì), có mí đứa em họ chơi chung (tụi nó wậy khủng khiếp) nhưng lâu lâu cũng thấy bùn dzà cô đơn (bạn bên này thân thiệt nhưng sao bằng mí đứa wỉ sứ ở vn)...
anyway.... mong được kết bạn với buurin để lâu lâu chia sẻ "tâm sự bùn"

pinkstar

Anime Master
ý ý... tuy tui hông có oversea nhưng ng` ý của tui cũng đang oversea ở US á.... bạn Buurin ui.... bạn ở bên đó đc hem??? thời tiết thía nào?? Cách sống có khác bên nì nhìu k??

buurin

Mình ở Massachussetts nên khí hậu khá ok, đầu năm cuối năm thì lạnh, nhưng từ tháng 5 tới tháng 9 thì khá mát mẻ, đôi khi còn nóng ...^___^...nói chung là ở thì cũng sẽ phải wen dần thôi.Bạn của pink học ở đâu?
àh, lúc trước đáng lẽ là wa Aus đóa, nhưng cuối cùng lại bị cho wa đây...>.<....bên Aus vui ko? chắc ko nhìu vấn đề như US hen?

xXx_LeO_xXx

<div class='quotetop'>Trích dẫn(buurin @ Jun 13 2006, 06:20 AM) [snapback]53529[/snapback]</div>
Đầu tiên là giới thiệu trước nha, buurin là học sinh BTX năm lớp 10, chuẩn bị vào 11 thì bị lôi wa US ròi...T__T...muốn làm wen với mấy bạn du học sinh BTX cũng như các bạn trường khác để học hỏi kinh nghiệm í mà.....^__^...nice to meet everybody...
[/b]

bỏ bạn bè mà đi thế đấy >:P
nhưng ko sao, mốt về sớm có quá là đc rồi >:)
P/S: LeO ko có oversea đâu àh :-

nick_iloveyou

Super Moderator
Staff member
:D năm sau nik đi sing, có ai có kinh nghiệm, hơặc là du học sinh ở Sing thì giúp mình với
Có ai bíêt thông tin gì về Anglo Chinese School [international] ko =P~ , có gì thì pm nhá

buurin

To Leo: bỏ bạn bỏ bè hòi nào? chỉ có bỏ ông thôi..haha...anh iu, 22 về nhớ mua wà SN cho tui đó...hehe...
To Roky: bạn wa Sing àh, mình nghe nói wa Sing học cũng okie lắm, nhưng cũng có 1 số người nói wa Sing ko tốt, chẳng bít tin ai, nhưng chủ yếu là do mình thôi, muốn học thì ở đâu mà chẳng được, với lại chất lượng học tập ở Sing cũng okie lắm.Don't worry...^___^...Sing gần VN nữa, muốn về thăm nhà mỗi năm ko khó như ở Anh, Mỹ hay mấy nước ở châu khác...>.<.....

maipham

hey buurin.chi hoc lop 12 truong minh luon do ^_^.thang 8 nay chi di US rui,chi o Washington .chi lo lam.'cause chi o nha` nguoi ban xu , ko co nguoi than o ben hix hix T_T.Ko biet rui se ra sao nua.E co kinh nghiem gi khi moi wa ko show me plz.z........z

mai

troi oi!cai nay no bi j rui.gioi tinh tui ma` Gay ack ack! phai tao lai cai khac ne` hix hix T_T Ai co kinh nghiem du hoc o US thi help minh voi nha! ( it`s me nice_girl_1709)

trangnguyen88

Hi every ones. Mình củng học xong lop 10 đa đi rồi, hiện mình đang học tại Melbourne, Australia. Có ai ở gần nhà mình không? Mình biết ở trừơng có nhiều người đi Úc du học lằm.
Ai lần đầu đi cũng sợ, nhưng an tâm, bên đây người vn đông lắm không sợ bị buồn đau.

oanh

Tớ cũng sép sang US nè, T_T, tớ sang Seatle T_T
Pà kon nhà mình có ai ở Seatle hok, cho tớ liên lạc với

Ngoc Nguyen

HIhi Trang,

Minh cung dang o Melbourne. Ma` Melbourne rong lam, ban o vung nao vay?? Minh o St Albans gan Footscray hay Sunshine do !! ^_^

Nice to know you.. Ban thich bua nao catch up tren city huh !! O day minh cung rat it ban..

trangnguyen88

Little cherry, minh biet cho ban o rồi. Mỉnh đang ở Moonee Pond, cũng gần city. Nếu bạn muốn liên lạc với mình thì vo yahoo messega đi, nick của mình là kimtrang88. Khi nào có dịp gặp mặt, năm nay 12 nên cũng busy lắm.

Shaoran

<div class='quotetop'>Trích dẫn(buurin @ Jun 13 2006, 09:23 AM) [snapback]53653[/snapback]</div>
Mình ở Massachussetts nên khí hậu khá ok, đầu năm cuối năm thì lạnh, nhưng từ tháng 5 tới tháng 9 thì khá mát mẻ, đôi khi còn nóng ...^___^...nói chung là ở thì cũng sẽ phải wen dần thôi.Bạn của pink học ở đâu?
àh, lúc trước đáng lẽ là wa Aus đóa, nhưng cuối cùng lại bị cho wa đây...>.<....bên Aus vui ko? chắc ko nhìu vấn đề như US hen?
[/b]
Oh hô, ngạc nhiên đó nhe. Tui đang apply wa ĐH ở MA đây, ko biết có ai chịu nhận mình ko? :(( :((
Buurin có thể cho xin tí life experience ở MA được ko? Như là có friendly ko? hay a little bit unfriendly? hay almost unfriendly? Lâu nay nghe về MA toàn nghe chủ yếu là Boston, khu Cambridge (khu đó có trường nào thì cả thế giới đều biết :-& )buurin có sống ở đó ko vậy?

HI chào mấy mem, mình cũng mới học xong lớp 10 nè...tháng 6 này mới vừa qua AU, hiện mình đang ở Sydney đó...loa..loa..có ai "cùng cảnh ngộ" xin được làm quen nha...hihi

asako89

Hi apple_angel_1990, mính cũng đang ở Sydney nè. Eh mà hình như nhìn bạn nì mình thấy wen wen, hình như bạn nì cũng học ở TAFE fai hông? Mới vừa tốt nghiệp hồi 22/12/06 này fai hông?