Thắc Mắc - Góp Ý - Hỗ Trợ

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
<div class='quotetop'>Trích dẫn</div>
Đầu tiên tìm 1 host chứa hình (vd: http://photobucket.com)
Register 1 account rồi đăng nhập.
Upload hình đó lên host, sau khi upload xong thì host sẽ cung cấp cho bạn nhiều link trong đó có 1 cái đề là: "Direct Link". Copy dòng đó lại rồi past vào "Trang Điều Khiển > Ảnh avatars Nhập vào URL cho hình biểu tượng trên mạng "
Xin lưu ý là hình phải có định dạng gif,jpg,jpeg,png và kích thước là 150x150[/b]

Uhm,cách này là phổ biến nhất,sau cách upload trực tiếp từ mày tính...ko hiểu sao mà dạo này mí mem mới ko có đặc quyền upload trực tiếp nhỉ :-?
Nên chọn trang Imageshack...bạn vào Y! lôi nó ra,up hình lên òi nhập cái phần URL vào trong trang điều khiển như Tham nói

Shaoran

<div class='quotetop'>Trích dẫn(Dragonmaster @ Nov 25 2007, 06:43 AM) [snapback]138910[/snapback]</div>
Uhm,cách này là phổ biến nhất,sau cách upload trực tiếp từ mày tính...ko hiểu sao mà dạo này mí mem mới ko có đặc quyền upload trực tiếp nhỉ :-?
Nên chọn trang Imageshack...bạn vào Y! lôi nó ra,up hình lên òi nhập cái phần URL vào trong trang điều khiển như Tham nói
[/b]
Shaoran ko khuyến khích bạn xài những trang web upload hình bằng account. Là vì rất dễ xảy ra tình trạng bạn phải xóa bớt hình do dung lượng giới hạn.

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
Shaoran ko khuyến khích bạn xài những trang web upload hình bằng account. Là vì rất dễ xảy ra tình trạng bạn phải xóa bớt hình do dung lượng giới hạn.[/b]

Cần gì xóa....tạo acc khác.....:)) Mí trang mà ko xài acc,ko biết làm sao mò ra mí bức mà mình up /:)

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
mình đã đăng ký photobucket rùi
nghe bạn thamel thì có vẻ phức tạp quá mình có thể coppy cái dòng URL rồi past vào chỗ đó dc ko?[/b]

Uhm, thì lấy cái Url trong Directlink ấy mà sử dụng....vô Trang điều khiển òi thao tác tiếp.....thực ra ý của ông Tham cũng có bấy nhiu chứ gì mà phức tạp =))
Trang photobucket hình như quá tải thì phải :-??