Kim Dung và những tiểu thuyết võ hiệp nổi tiếng

gala3007

<span style="font-family:Times New Roman">Các bạn ai yêu thích cha đẻ của Dương Quá này và các tiểu thuyết võ hiệp của ông thì vào đây nha :))</span>

Kumiho

Never die
tui nà chứ ai. làm wen zới film của KD từ hồi lớp mẫu giáo (papa koi, mình koi ké). lớn lên thì đọc truyện cho nó sát nguyên tác. tui đã koi wa nhìu film của nhìu diễn viên đóng òi. tui thấy vai Dương Qua có Cổ Thiên Lạc đóng là okie nhứt (avatar của ông đó), còn Lí Minh Thuận thì nhìn handsome nhứt.

moonyAnn

Active Member
chòi chòi, cái này là bình luận tiểu thuyết Kim Dung hay phim ảnh dzị ???? :-/ :-/ :-/
Nếu là phim ảnh thì Ann move wa box điện ảnh à /:)

Kumiho

Never die
hô hô, về tiểu thuyết đó An
tui thix nhất bộ Tiếu Ngạo Giang Hồ, thứ 2 là Thiên Long Bát Bộ, thứ 3 là Thần Điêu Hiệp Lữ. tất cả mí cái còn lại đồng hạng nhưng xếp chót là Lộc Đỉnh Kí.
Tiêu Fong tui thấy manly ghghê. chời, để thằng cha ...(ko nhớ tên, chỉ bít bộ đó Đoàn Dự là lâm Chí Dĩng đóng) hổng đạt = Tiêu Fong chugn bộ zới Trần Hạo Dân. Quách Tĩnh thì khỏi nói, chưa ai đóng đạt tiêu chuẩn hết.

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member
Ê pa nói "hô hô, về tiểu thuyết đó An" mà pa lại post bài về diễn viên :)) . Này vô đây là nói về Nhân Vật thôi nha cha.
Đầu tiên tui xin nói về nhân vật Dương Quá. Đây là một nhân vật như thế nào, các bạn cùng thảo luận nhe :D .

Kumiho

Never die
Dương Qua (not Dương Quá đâu bạn) là 1 mẫu đàn ông khá lí tưởng cho các cô gái mới lớn. lạnh lùng, đẹp trai (theo film thì là zậy), tài giỏi, si tình ... (nói chung là vân vân) nhưng mah theo tui thì hơi ... ngu (cái này là nói thiệt, ông DQ đừng có giận). người đâu stu thấy sợ. TLN nói cái j` cũng hổng hỉu, tâm sự kon gái thì ko bít. đã vậy còn khăng khăng cho là ông già nó (Dương Khang áh) là người tốt (Chúa ơi) roài đòi đi gít vợ chồng Quách Tĩnh trả thù (ack ack). nhưng dù seo cũng ko wá cố chấp, kịp thời hỉu ra (thế là tốt). nói chung thì tui cho DQ 8/10 điểm

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member
Dương Quá pa ơi,pa làmơn đọc lại truyện AHXD + TDDH đi pa . Còn pa DQ lúc đầu chả khác gì thằng ngốc :)) , bị Quách Phù "xơi" 1 cái " Giò heo " rồi mới tỉnh ngộ và từ đó mới bắt đầu trưởng thành. Còn DQ cho DK là người tốt là do mọi người xung quanh dấu diếm và DQ cũng chả biết gì về chuyện đó vì mồ côi cha mẹ từ nhỏ mà, mà Niệm Từ cũng chả nói gì đến DK cả. Đến khi Phong Ba Ác và bọn thuộc hạ cua Dk kể lại thì DQ mới hỉu ra. Tui ghét nhất trong truyện là bà Cù Thiên Xích , ngu như bò, suốt ngày trả thù đến nỗi giết cả con gaí X-( .

gala3007

Ta là Dương Quá chứ ko phải Dương Qua pa ơi, Dương Quá có nghĩa là muốn ta wên đi những gì ở wá khứ, muốn ta trở thành 1 người tốt, ko như Dương Khang nữa, cái này do Quách Bá Bá đặt cho ta mè :D .

Kumiho

Never die
sai goài, Dương Qua chứ ko fải Dương Quá. DQ (có dấu sắc) là trong film mới kiu zậy. còn trong nguyên tác là Dươgn Qua. Vũ Đức Sao Biển cũng gọi là Dươgn Qua đó pa

Haohoakiemkhach

Nguyên tác là Dương Qúa đó. Thật ra Quách Tĩnh đặt tên nó là Dương Hóa, tức là hy vọng nó sẽ hóa giải mọi lỗi lầm của cha nó là Dương Khang. Nhưng do tiếng TQ âm Hóa và Qúa đọc như nhau nên VN nó dịch là Dương Qúa chứ nếu nói như bạn Kumiho thì Dương Qua ko có nghĩa gì hết. Vũ Đức Sao Biển 1 là dịch sai, 2 là trí nhớ kém nên mới nói như vậy.
Còn nói về Dương Qúa thì nó ko có ngu như bạn nói đâu, nếu nó ngu thì nó đã không sáng tạo ra được Ám Nhiên Tiêu Hồn Chưởng rồi. Lúc đầu là do nó còn trẻ, còn "nhỏ dại" nên mới vậy thôi, sau này nó mới chín chắn và bản lĩnh hơn.

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member
Tui đọc truyện toàn là Dương Quá ko h, chính KD cũng gọi là Dương Quá đó.
DQ sáng tạo ra Ám nhiên tiêu hồn chưởng là do thương nhớ Cô Cô :D . Dương Quá thật ra là một con người rất thông minh, tài giỏi, nếu ko nó đâu có học võ công nhanh như vậy. DQ là một con người rất có trước có sau.

Kumiho

Never die
tức ghia hun. để tui zìa nhà kiếm lại tờ đó cho mí người koi nà. 2 người xúm lại en híp mình tui là sao :((
tên j` thì bây h tạm gác chờ tui giải quyết típ. bây h bàn tới nhân vật tui khoái nhứt : Lệnh Hồ Xung (ông nài tuy già và xấu nhưng nhìu người thương ah nhoa)

moonyAnn

Active Member
hơ hơ.... Lệnh Hồ Xung có phải là nhân vật trong "Tiếu Ngạo Giang Hồ" ko nhỉ??? có thể tui nhớ sai.... ko coi truyện kiếm hiệp nhìu :D

tui thix cái ông trong TNGH á..... tài giỏi... có phong cách đại hiệp, lãng tử...vv...và..vv...

Haohoakiemkhach

<div class='quotetop'>Trích dẫn(Kumiho @ Jul 3 2006, 08:20 PM) [snapback]55111[/snapback]</div>
tức ghia hun. để tui zìa nhà kiếm lại tờ đó cho mí người koi nà. 2 người xúm lại en híp mình tui là sao :((
tên j` thì bây h tạm gác chờ tui giải quyết típ. bây h bàn tới nhân vật tui khoái nhứt : Lệnh Hồ Xung (ông nài tuy già và xấu nhưng nhìu người thương ah nhoa)
[/b]
Bạn có thể lên các diễn đàn về kiếm hiệp như http://www.nhanmonquan.net/vbulletin/index.php?s=3 để hỏi.
Còn nhân vật Lệnh Hồ Xung đâu có già và xấu đâu, thằng này nó lãng tử lắm mà.
À đề nghị mod An lập hẳn 1 cái box chuyên về kiếm hiệp đi để võ lâm đồng đạo dễ thảo luận.

moonyAnn

Active Member
ok...... thể theo nguyện vọng thì sẽ đưa topic này lên phần chú ý cho mọi người dễ dành tham gia... còn việc tạo hẳn 1 topic thì e là khó à nha :D :D để Mod xem xét lại coi bài tham gia có tích cực ko thì mới làm hẳn 1 box riêng đc :D :D

Kumiho

Never die
đúng òi mày, ông đó đó. hehehe, ai nói ko già chời. trong truyện là già roài đó ông hai. U roài mah được Nhạc Linh San trẻ đẹp kon gái bang chủ để ý, đã đã. còn pà Nhậm Doanh Doanh thánh cô nữa chơ. công nhận, đào hoa ghê ^^

Haohoakiemkhach

<div class='quotetop'>Trích dẫn(Kumiho @ Jul 4 2006, 09:42 PM) [snapback]55222[/snapback]</div>
đúng òi mày, ông đó đó. hehehe, ai nói ko già chời. trong truyện là già roài đó ông hai. U roài mah được Nhạc Linh San trẻ đẹp kon gái bang chủ để ý, đã đã. còn pà Nhậm Doanh Doanh thánh cô nữa chơ. công nhận, đào hoa ghê ^^
[/b]
Sai rồi ba, Nhạc Linh San là con gái chưởng môn phái Hoa Sơn Nhạc Bất Quần, ko có bang chủ nào cả. Còn nữa, Nhạc Linh San ko hề để ý đến Lệnh Hồ Xung, con nhỏ này thích Lâm Bình Chi và chỉ coi Lệnh Hồ Xung như 1 người anh mà thôi. Chính thằng Lệnh Hồ Xung lúc đầu để ý Nhạc Linh San nhưng bị nàng ta từ chối. Chỉ có Nhậm Doanh Doanh và Nghi Lâm mới mê thằng này thôi.

Kumiho

Never die
hehehe, ý muốn nói chưởng môn nhưng tự nhiên wên mất tiêu cái chức của ổng, cũng đứng đầu 1 fái nhưng tui wên cái cách gọi. nào àl bang chủ, giáo chủ, chưởng môn ... nên tui hay nhầm (khổ ghê)
ông nói tui hông đồng ý rồi. lúc đầu cả 2 thix nhau mah. nhưng sau này thắng khốn kíp LBC nó xen vào thì NLS mới đổi tông thix nó chứ bộ. tất cả cũng tại ông già j` mah Quân tử kiếm NBQ j` đó mưu đồ nhìu wá nên thằng LBC mới có cơ hợi vào Hoa Sơn fái và kua kon gái nhà ổng đó

moonyAnn

Active Member
hờ...... theo như papa Ann kể là NLS ko iu LHX mà chỉ coi LHX như anh trai, đến khi gặp mới yêu LBC.... khi bị LBC đâm chết, NLS đã hát "bài ca Phúc Kiến" mặc dù người đỡ nàng là LHX, chứng tỏ cho đến lúc chết NLS vẫn yêu LBC :D