Kim Dung và những tiểu thuyết võ hiệp nổi tiếng

Thảo luận trong 'Văn học nghệ thuật' bắt đầu bởi gala3007, 21 Tháng sáu 2006.

1. Kumiho

Kumiho Never die

ngòai đời tui ghét ai thì ko hẳn là ghét luôn đâu. vì người ta sẽ còn thay đổi. còn thằng TVK nó đã như thế từ khi bắt đầu bộ truyện tới khi hết nên mãi mãi ko thích nó.
    alô em Tina: tùy mỗi người thôi mày ui. ko fải ai thích TVK cũng là máu lạnh đâu. giống CCN của mình, ai hiểu nhân vật thì sẽ thích :union-47:. còn ai thấy hành động của nhân vật là sai thì sẽ ko thích :union-42:

2. nguyen_thanh3007

nguyen_thanh3007 I am BTX Prime Staff Member

Giữa 1 người nuôi dưỡng từ lúc mới ra đời , với 1 người vợ thì thằng TVK chọn Tạ Tốn thì chả có gì là sai cả.
    Còn thằng TVK yêu TM là chuyện xảy ra ngay từ đầu rùi, TVK gần như là yêu TM ngay từ lần đầu gặp mặt, CCN chắc chắn là ko bằng. Thứ 2, CCN đôi lúc, tui cảm thấy nó là một con người gian xảo, thật sự theo tui CCN là một nhân vật phản diện, chứ còn tội nghiệp thì hình như đó là do tính cách của nó, do hành động của nó mà làm cho người khác ko thể nào yêu nó dc, đôi lúc ko thể tha thứ cho nó dc.
    Còn suy nghĩ của Tina, ko phải là ko có lý, nhưng theo tao TVK thật sự lấy CCN chỉ là do 1 sự thương hại và là đang hận TM phản bội nó, chứ nếu ko, tao dám cá TVK ko lấy CCN. TVK chỉ xem CCN là một người em gái mà thui. Cho nên nhỏ TM tới, chả khác nào là giọi nước làm tràn ly, gần như là một sự giải thoát cho nó, nên nó mới đi theo TM.
    Mà Tina này, hình như hơi lấy cảm giác cá nhân vào mà nói, mài hình như đưa cảm giác của mài đặt vào tình huống đám cưới bị bỏ. Chứ tao thấy thì lấy 1 người mà mình ko yêu thì bỏ người đó thật ra là 1 sự giải thoát cho người đó chứ chả có gì xấu cả. TVK yêu TM chứ ko yêu CCN. Nếu nó lấy CCN thật, dám chắc nó ko wa lại lén lút với TM ko, dám chắc nó ko tưởng nhớ TM ko, điều này đối với CCN chả hay chút nào .

3. Tina_Phương

Tina_Phương Phụng Tỉ Staff Member

Ờ, thôi bàn cái khác đi >"< Tao căm thù nhất là chuyện đổ vỡ và phản bội
    Mới đọc Tuyết Sơn Phi Hồ xong :x cũng vui vui

4. Kumiho

Kumiho Never die

bộ đó tên là Phi hồ ngoại truyện đó em Tina :union-47: TV buổi tối cũng đang chiếu film đó đó. Xa Thi Mạn (người đóng CCN) đóng vai Miêu Nhược Lan kon gái của Thiết diện Phật Miêu Nhân Phụng.

5. babyskydragon2004

babyskydragon2004 Super Moderator Staff Member

Ủa sao kì vậy ta,TVK bỏ đi là vì nghĩa,và tín mà ta,....:-w Nó cũng do dự đâu có muốn đi liền đâu,tại TM lúc ấy bị thương(bị con CCN đánh thì phải),nói gì nếu không giữ chữ tín thì...rồi nói biết chỗ ở của Tạ Tốn gì gì đó,nên TVK mới quyết là dù mất mặt,dù thanh danh bị hư tổn,thì cũng nên đi hơn là nên ở nhé...
    Cái Tuyết Sơn Phi Hồ nghe sao wen wen :| không khoái thằng nv chính này >"<
    :union-1:

6. nguyen_thanh3007

Thì tất nhiên là TVK nó đâu phải là người xấu đâu nên khi nghe TM nói làm việc T2 cho nó, nó từ chối liền vì đó là ko tròn nghĩa khí, làm trái lương tâm, nhưng khi đưa mái tóc của Tạ Tốn nó mới đi mà.
    Còn CCN chơi cũng ác wá, cho TM 1 chiêu Cửu Âm Bạch Cốt Trảo. Mà thui ko bàn về cái này nữa, 1 hồi là cãi lộn đin lun :union-62: .
    Mà sao Cửu Âm Bạch Cốt Trảo thời Ỷ Thiên Đồ Long Ký nó mạnh thế nhỉ, sao thời Anh Hùng Xạ Điêu nó ko mạnh kinh hồn như thế. Mai Siêu Phong cũng đánh đâu mạnh keke.

Còn Tuyết Sơn Phi Hồ, thix cái Đao Pháp Hồ Gia hahaha. Cái bộ nay ko thix cho lém, chỉ thix mấy cảnh đánh nhau trong bộ này thui. Mà bộ này TVB làm hay nhất, mấy cái còn lại toàn gì đâu ko haha.

Có ai đọc Bích Huyết Kiếm chưa. Kim Xà Lang Quân =)) =)) =))

7. Kumiho

Kumiho Never die

thằng họ Hồ tên Fỉ đó hả (tên nghe kì kì ha). tui thấy bộ đó bình thường, ko dc vào favorite của tui :union-47:

8. nguyen_thanh3007

Cái bộ đó ăn theo bộ Thư Kíêm Ân Cừu Lục thui :union-42:

9. Kumiho

Kumiho Never die

sao ông xài từ "ăn theo" :union-6: lão gia mắc mớ j` fải ăn theo truyện của chính mình. mà bộ TKÂCL là nói về Trần Gia Lạc. còn bộ này TGL chỉ có 1 góc nhỏ trong truyện thôi mà

10. nguyen_thanh3007

Thì nó cũng tựa tựa thằng Ỷ Thiên với 2 bộ ADXD và TDDH thui :union-24:

Bộ đó ko bình thường chỗ nào :union-21:

11. Kumiho

Kumiho Never die

thì tui nói nó bình thường mà :union-42:

12. nguyen_thanh3007

Thì tác giả nào mà chả có những tác phẩm để đời và những tác phầm thường

13. Tina_Phương

ông già Miêu Nhân Phụng cũng hay quá ha, thích cái tính của ổng. Quân tử

14. nguyen_thanh3007

Ghét nhất cha Điền Quy Nông :union-48: , thèng này là nguyên nhân của mọi lỗi lầm hehe.

Mà ko biết moi đâu ra ân oán cái kiểu đó nữa.

15. Kumiho

Kumiho Never die

thằng đó vai fản diện mà, ko ghét sao dc :union-19:

16. Tina_Phương

cả bọn tiểu nhân kia nữa, tòan bọn đáng ghét, thằng cái bang cũng đáng ghét :| bán đứng bạn bè