CLB Cầu Lông Bún Thịt Xào

oaoakamiya

có ai thích cầu lông lông ko vậy , môn dễ chơi , dễ học mà có thể đánh mọi lúc mọi nơi
một môn thể thao tao nhã từ già đến bé đều thích ( đặc biệt là tui)

sunbell

<div class='quotetop'>Trích dẫn(oaoakamiya @ Aug 17 2006, 03:16 PM) [snapback]61530[/snapback]</div>
có ai thích cầu lông lông ko vậy , môn dễ chơi , dễ học mà có thể đánh mọi lúc mọi nơi
một môn thể thao tao nhã từ già đến bé đều thích ( đặc biệt là tui)
[/b]

Cầu lông là môn thể thao khá thú vị. Bạn có thể thể hiện sự khéo léo của mình qua những cú bỏ nhỏ (hehehe, chiêu mà mình bị hạ nock out trong lần thi cấp wận hichic) cũng như khả năng di chuyển linh hoạt của bạn trên sân.
Điều kiện để chơi cầu lông cũng hơi cao, bạn cần fải có 1 cây vợt tương đối ok( cầm nhẹ tayvà êm), 1 đôi giày thể thao, 1 ống cầu, cũng như cần fải có sân cầu lông (có lưới mới thú vị hơn) okie luôn.
Đó chỉ là 1 vài hiểu biết nho nhỏ của mình về môn này thôi.

Adelaidegirl

Ja` cả khú đế đại vương
Staff member
môn cầu lông ko cần chiên nghiẹp cũng chơi dc...khá phổ cập và khỏe khoắn...ủng hộ 2 tay...

oaoakamiya

chà chà các bạn đều là cao thủ cầu lông hả , hân hạnh làm quen nha , tui rất thích chơi cầu lông ,hồi hè mỗi sáng đều vào công viên đánh cầu , tui chỉ là biết chơi thui chứ đánh thì bình thường thui , còn phải hoc tập nhìu

sunbell

<div class='quotetop'>Trích dẫn(poonpoon_lam @ Aug 17 2006, 03:53 PM) [snapback]61539[/snapback]</div>
Cho poon dang ki ne, poon la dan Badminton na... Ban sunbell thi cap wan nao co ??? khoi PT huh ??? Bua nao di da'nh xe nhe !!! ^^
[/b]

Sunbell thi cũng lâu rồi (nếu ko lầm thì cách đây có 6 năm àh 8-> ). Lúc đó còn là con nhóc mừh. Hiện tại thì thỉnh thoảng vẫn còn chơi thôi. Ok, hôm nào tụi mình đi đánh thử sức hen!!!!!!! Nhưng mà sunbell chơi ko good đâu àh :D

ringring_kc

22222222222!
Cho em tham gia với! Em cũng chới cầu lông lâu òi!
Hình như... là... 4 năm thì phải.... Nhưng ... vẫn còn tệ nhìu... Hehe
Hôm nào có đi đánh xê, cho em ké với nghen!

@oaoakamiya: chị tập hít đất, có lẽ sẽ đánh mạnh hơn đoá! Cố lên nha chị! Hehe

ringring_kc

Thường thì em phải tập vậy... Không thì tập bằng cây vợt nặng nặng... giống cây vợt để đánh tenis, nhưng nhẹ hơn...
Cố lên nha chị!

Adelaidegirl

Ja` cả khú đế đại vương
Staff member
hui` đó hạng 3 ấp wận cầu lông ne`...bạn neo` thach đấu coai...lâu wa' ko tập dượt rui`:d

sunbell

<div class='quotetop'>Trích dẫn(Adelaidegirl @ Aug 18 2006, 05:33 PM) [snapback]61982[/snapback]</div>
hui` đó hạng 3 ấp wận cầu lông ne`...bạn neo` thach đấu coai...lâu wa' ko tập dượt rui`:d
[/b]

trời ui, Ale dữ vậy sao, hehe bây giờ mới biết nha! Hôm nào rảnh, mình hẹn nhau đi đánh 1 bữa hen, sẵn tiện tập dợt vài chiêu ha, ok?

ringring_kc

<div class='quotetop'>Trích dẫn(Adelaidegirl @ Aug 18 2006, 05:33 PM) [snapback]61982[/snapback]</div>
[/b]

Hùi nào dạ? Em tập mí năm trời luôn mà mới có năm ngoái dc giải đơn thui àh!
Hic đau khổ thật...
Chừng nào đi đánh cho em theo với nghen... Mà năm nay chị koá định đánh giải wận nữa hôm? Nếu dc thì chị dzới em đánh đôi chung nghen... Nha chị???! :x

poonpoon_lam

<div class='quotetop'>Trích dẫn</div>
nhược điểm đánh cầu của tui là lực đánh hơi bi yếu bởi vậy đánh hơi gần ai có cách góp ý dùm ko ?????[/b]
Đánh lực mạnh thì phải xoay ngừơi ngang qua và dùng lực của vai mới đc. ^^

horsebright32

Tui cũng rất thix chơi cầu lông, thí ở đây nhìu cao thủ chuyên nghiệp wé nên mún dzô học hỏi + thọ giáo dzài chiêu. tui tập cầu lông từ hồi nhỏ, thường thì dzới mấy đứa bạn hàng xóm hoặc cùng trường nên chưa thể đạt tới được trình độ cần đạt của 1 vận động viên cầu lông, hiểu dzậy đi!! tui đánh nghiệp dư nên hy vọng lên cấp 3 lần nì sẽ được đào tạo bài bản chút, đánh cho có lực chút => từ từ mới chuyên nghiệp như các anh chị cao thủ được chứ!!! :p

poonpoon_lam

Muốn đánh tốt thì nên đi học..... Học thì đánh mới giỏi đc. Chứ chơi kỉu gà mờ, đánh ngoài đường thì có nước chết !

sunbell

Tuần này Sun đc bắt đầu cầm lại cây vợt cầu lông nè. Lâu lắm rồi ko có cảm zác sải chân chạy đón theo trái cầu. Bây h tập lại thấy vui ghê vậy đó.
Poonpoon nói đúng đó. Muốn đánh cầu lông giỏi thì tốt nhất nên tham za khoá học cầu lông để có đc các động tác cơ bản đúng và chính xác. Chứ còn đánh vòng vòng trong xóm chỉ có thể đánh chơi chơi zải trí thôi àh, ko lên tay đc bao nhiêu hêt đó 8->