Hội những người thích mưa

Thảo luận trong 'Giao Lưu Kết Bạn' bắt đầu bởi noitiengtunho, 17 Tháng tám 2006.

1. noitiengtunho

noitiengtunho New Member

Ở đây chắc không ít người cũng xao lòng khi đón nhận những cơn mưa mát mẻ , cơn mưa đến mang theo bao cảm xúc , thường thì buồn ... nhưng khi nhìn những giọt mưa rơi lòng cũng thanh thản nhiều lắm ... và , đi trong mưa cũng là sở thích của khá nhiều người , hôm nay , chúng ta mở ra hội " Những người thích mưa " để chia sẻ những cảm nhận về mưa ... và làm tiền đề cho mọi người có cùng sở thích gặp gỡ giao lưu :)

Cuc Nguyen and Nguyen Phong like this.
  2. Adelaidegirl

Adelaidegirl Ja` cả khú đế đại vương Staff Member

thix mưa...thix nhất là cơn mưa ngày 11 tháng 6...nó bắt đầu cho những cảm xúc của tôi...nhưng cũng bắt đầu cho những cơn mưa trong lòng cứ ngày một...ngày một tầm tã hơn...

Cuc Nguyen thích bài này.
  3. kinhkhavn89

kinhkhavn89 New Member

mưa chủ đề bất tận.....tui cũng là 1 người thix mưa :D
    i love walking in the rain because nobody can't see i cry :D
    nói thì là nói vậy khi bạn đi trong mưa thì bạn sẽ thấy 1 cảm giác rất lạ vì mưa như gội rữa hết nhưng u phiền trong tâm hồn mình và làm bạn vui hơn và đi trong mưa càng lãng mạng hơn khi chúng ta có 2 người :D đúng ko?

Nguyen Phong and NII like this.
  4. ôi! vì được anh Quần tích cực mời mọc, hứa hẹn nhiều lợi ích trước mắt nên tớ "đành" đăng kí làm thành viên ở đây!
    em đề nghị anh nếu muốn hội "thôi chết kết mưa rồi" này nổi bật , hãy nghĩ ra một cái title khác để set riêng cho thành viên , anh nhé! cho nó pro! :)>-

5. moonyAnn

moonyAnn Active Member

potay ông Wần... hay đấy... ở đây chắc kiếm đc khoảng 20 người thix mưa là ít :D mưa.... thix mưa... nhưng thử bữa nào trời mưa tầm tã, hẹn đi chơi với người ta nhưng vì mưa nên phải ngồi nhà... lúc đóa coi còn thix mưa nữa ko :D

mặc dù thix mưa lúm lúm nhưng chưa bao h đi wa lâu dưới mưa ( walking ấy) ..... thật sự bây h kiếm người làm chiện đó cũng ko dễ đâu :D

Nguyen Phong thích bài này.
  6. noitiengtunho

noitiengtunho New Member

<div class='quotetop'>Trích dẫn(thoi_chet_ket_nhau_roi @ Aug 17 2006, 04:58 PM) [snapback]61574[/snapback]</div>

1 ý tưởng rất hay , vậy những ai sẽ tham gia hội này đây ??? 1 cái Title nho nhỏ ở dưới avartar ... ai có ý tưởng nào về tittle ??? Mọi người cùng nghĩ và đóng góp cho hội của chúng ta nhé , 1 cái tittle thật khác biệt và hãy để mọi người biết chúng ta là thanh viên của hội :" những người thích mưa "

7. noitiengtunho

noitiengtunho New Member

<div class='quotetop'>Trích dẫn(moonyAnn @ Aug 17 2006, 05:02 PM) [snapback]61578[/snapback]</div>

Anh bị rồi , mới hôm trước chứ đâu :) , hẹn cho đã , cố gắng lắm mới trốn làm đi chơi được , đang yên đang lành trời đổ mưa , sao mà ghét mưa đến thế :)

8. êu , Ann, bao h chị vào đấy , chị chiều em walking in the rain một lần nhá! sướng nhá! ấy nhưng mà chị hiểu cô em lắm , biết đâu nó lại kô thích đi với mình, ma` nó lại thích đi với người khác thì sao nhờ ! ;;)
    Làm sao mà cấm được người ta " thích"!

Walking in the rain!
    [music]http://ahha.nghenhac.info/ahha/NhacQT/A1%20-%20Here%20we%20come/09.%20Walking%20in%20the%20rain%20-%20A1.wma[/music]

9. oaoakamiya

oaoakamiya New Member

iêu "walking in the rain" cực hay , thích mưa nhưng thích ai đó cùng "ngắm" mưa với mình hơn

10. Adelaidegirl

Adelaidegirl Ja` cả khú đế đại vương Staff Member

ko...thử 1 lần đi... 2 người đứng ở hai bên đường...trời mưa tầm tã...rồi n chàng đi về fía cô dù trời mưa to...cô bối rối...sao chàng lại ngốc ngếch thế...và cô cũng bước ra khỏi mái hiên :D...cô cảm thấy nước mưa lạnh buốt...nhưgn cô chỉ nhìn chàng trai và ko suy nghĩ đến mưa nữa...hai đứa gặp nhau ở giữa đường...:D... :

11. oanh

oanh New Member

Cho tớ vào hội này với mọi ng ^^

Hồi đấy tớ chả thix mưa, vì mưa làm tớ bệnh, T_T, tớ mà ra mưa là bệnh ngay, T_T

Nhưng mấy bữa nay, ngày nào tớ cũng gặp mưa, sáng đi học, tớ gặp con mưa nhẹ, lất phất, tới h en trưa, tớ lại gặp cơn mưa lớn, tớ đc đi trong mưa với ...., đến chìu về nhà, tớ lại dầm mưa tiếp... riết rồi, tớ đã wen với mưa, và tớ thấy thix thix mưa, chả hỉu vì sao....

Đi trong mưa, có lẽ tâm trạng tớ sẽ uki hơn, vì khi bùn, mà đi dưới mưa, tớ thường khóc, khóc ra thì nhẹ nhõm hơn. Còn ngồi trong nhà, mà nhìn mưa, tớ lại thấy buồn
    Hum ney tâm trạng tớ ko đc uki, tớ lại mong có 1 cơn mưa, thế mà ngày hôm nay lại hok có mưa >.<

Nói túm lại, cho tớ vào hội thix mưa hé pà kon

12. sunbell

sunbell New Member

Đi dưới mưa sẽ có cảm xúc khó tả lắm lắm. Mình lại rất thích cái cảm xúc đó ;) .
    Nếu đi dưới mưa alone thì bạn sẽ suy nghĩ rất nhiều, tâm trạng sẽ hơi bùn bùn 1 chút, cảm thấy chút j hơi cô đơn.
    Đi 2 người thì mình chưa biết như thế nào chứ đi dưới mưa cùng 1 group thì vui ko còn j để tả nữa! L-) !!!!!!!!!

13. Các bác thích mưa ạ! Hà nội mưa đến 4 ngày chưa dứt rồi đây ạ ! Sáng nào dậy cũng thấy tiếng mưa rơi rào rào , rồi thì nhìn ra trời thấy tối đen, xầm xì bào hiệu một ngày mưa dai dẳng. :(. kô biết nên vui hay nên buồn đây nữa! Giờ chị mới thấy cái câu mưa Hà nội âm ỉ và dai dẳng thật là đúng !
    Tháng bảy mưa ngâu , sẽ còn mưa thế này suốt 2 tháng bảy chính và nhuận, nhiều người còn bảo tháng bảy 7 nhuận mưa còn nhiều hơn !
    chẹp !

14. Di Theo Hat Mua!

[music]http://ahha.nghenhac.info/pm/NhacVN/bangkieu_anhsenhomai/12.%20Di%20Theo%20Hat%20Mua%20-%20Bang%20Kieu.wma[/music]

15. where_is_prince

where_is_prince New Member

Wip iu mưa!!!! >:D< Chỉ ghét chỗ là dầm mưa nguyên mùa hè này muh chưa thấy bệnh nà!!! : Ức ghia!!! Mưa Sài Gòn đẹp nhất!! ^__^

16. Ngoc Nguyen

Ngoc Nguyen New Member

Nhìn trời mưa tôi hỏi
    Tại sao lại mưa
    Chẳng hay trời đang khóc?
    Trời cũng buồn như tôi....

17. đang định đi chợ thi` mưa to hơn ! thế mới buồn chứ. Nhưng thôi, nhất quyết ra đường đây! walking in the rain đây, va` tất nhiên là under the shadơ ò the umbrella rồi ! vẫn chưa điên lắm đến mưc đi kô! mấy ngày nay ở nhà chỉ ôm cái máy tính mà nếu kô ôm cái máy tính thì cha? biết làm ji` nữa! mình cảm thấy thương cái máy tính nhà mình thật sự, mình đang hành hạ nó thì đúng hơn là dùng !
    bắt đầu thấy ức chế mưa rồi đây ! :(

18. moonyAnn

moonyAnn Active Member

pó tay... bi h ở Sg hết bị ảnh hưởng của bão nên cũng hết mưa rồi... sắp tới.... lại mưa lại thôi... năm nào cũng dzị, Trung thu là mưa rất phê... :D :D

mùa này mí bạn nữ đi học mặc áo dài đừng chơi trò lãng mạn đi dưới mưa nha... :D :))

he... hội những người thix mưa.... hum nào trời mưa... nguyên 1 hội đi chơi dưới mưa đi :D đảm bảo ko iu ko lấy tiền :D

19. noitiengtunho

noitiengtunho New Member

Cơn mưa cuối thu đầu hạ rả rích suốt tối nay, lúc chiều, nghe tiếng sấm rền mà thấy là lạ, trời trở gió, hơi mưa thoang thoảng, và những hạt mưa mùa hạ đầu tiên bắt đầu rơi.
    Hà Nội yêu dấu đã lặng lẽ chuyển mình, dòng đời hối hả vẫn trôi, có mấy người nhận ra sự chuyển giao ấy, khi cuộc sống công nghiệp ngày ngày diễn ra.
    Đâu phải vào hạ là HN mất đi vẻ đẹp cổ kính, HN mùa hạ là những chùm phượng vĩ đỏ rực và bằng lăng tím ngắt một màu... Là cây bàng gắn bó trong mỗi mái trường phổ thông, quả bàng sao tươi ngon thế.... Là tiếng ve ngân vang cả trưa hè.... Là những chiều dạo mát hồ Tây.....

Tóc của đêm dài
    Mắt của trời xanh
    Đất của phương xa
    Tay của đất nâu lành

Người yêu như lửa và như lụa
    Bản nhạc cuối thu, con tàu cuối hạ
    Nắng cuối mùa đông, hoa chớm thu
    Bánh xe lăn bờ biển cát bao la

Con ve xanh mưa rào ướt đẫm
    Đôi mắt to nóng bỏng
    Nói lời chi tàn nhẫn để anh đau?
    ........

Bởi vì mùa Thu tôi ở lại
    Hà Nội mùa Thu, Hà Nội Thu
    Hà Nội mùa Thu tràn nỗi nhớ
    Không bởi vì em, hay vì em
    Hà Nội mùa Thu, Hà Nội gió
    Xôn xao con đường, xôn xao lá
    Nhòa phố mong manh, nhòe phố mưa
    Chợt nắng long lanh, chợt nắng thưa
    Bởi vì mùa Thu tôi ở lại
    Hồng má môi em, hồng sóng xa
    Vì một bàn tay không ngầy ngại
    Tặng hết cho tôi cả phố chờ
    Sẽ thêm một đời, nhớ trăng Hà Nội
    Thu ơi !!!

20. moonyAnn

moonyAnn Active Member

cái này là câu bài nhá ông W.... anh có post bài nì bên box Văn òi mà... :D :D

hum nay trời nắng 1 cách khủng khiếp... chả tìm ra đc giọt mưa nào đi lạc xuống trần gian....