Gameboy!!

aoshin02

Có bà con nào chơi pokemon trên gameboy dzo đây bàn tí xíu coi trong gameboy có giống trong dd trường mình kô?
Tui đang chơi trên gameboy pokemon firered nì,cóa ai chơi lại chung cho zui kô???
Mà sao có vài con pokemon ko tiến hóa nối cấp 3 vậy?Có mấy con tới lv thì tiến hóa nhưng có mấy con gần max lv mà chưa tiến hóa :| ,khó hỉu wa'
Ah mà có mấy con fai xài ngọc nó mới chịu tiến hóa,ví dụ:kaputo,jinglipu...(mấy con nì wang moonstone dzo là nó tiến hóa ko cần đủ lv),còn con Pigotta??? Nó tiến hóa ko đc :(( ai biết cách chỉ tui với
Mấy loại rare thì khó kiếm wa,3 con chim huyến thoại thì bắt đc rồi,nhưng mấy con của thằng Gray,sao tui kiếm đc có 2 con là Dragonaine và Argon ah,mấy con còn lại ko thấy đâu cả??

Poke Fan

Mình cũng có chơi Pokemon trên GBA nhưng là Pokemon Emerald cơ,nó cũng hay không kém fire red đâu.Một số Pokemon không thể tiến hóa bằng cách lên level bình thường mà phải trao đổi nó là nó tiến hóa.Cái gì Pigotta? Pidgeotto chứ!!Con đó level 36 là tiến hóa rồi.Mấy con còn lại phải trao đổi từ Pokemon Emerald hoặc Ruby,Sapphire,Leaf Green.

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
À chắc bạn chơi GB thường,1 mình thì hok tiến háo đâu...1 số loại con trao đổi mới lấy dc. cấp 3,nếu chơi trên PC loại Game boy Advance có mạng LAN thì trao đổi như bạn trên kia nói...Bản Emeral rất hay,nhiều con thần thoại hơn,cái bản bạn đang chơi đã quá cũ....chả nhớ gì hết
Tốt nhất bạn nên bắt đầu chơi bản Ruby,Saphire và Emeral đi ^.^

Poke Fan

<div class='quotetop'>Trích dẫn(Dragonmaster @ Dec 20 2006, 11:08 AM) [snapback]92277[/snapback]</div>
À chắc bạn chơi GB thường,1 mình thì hok tiến háo đâu...1 số loại con trao đổi mới lấy dc. cấp 3,nếu chơi trên PC loại Game boy Advance có mạng LAN thì trao đổi như bạn trên kia nói...Bản Emeral rất hay,nhiều con thần thoại hơn,cái bản bạn đang chơi đã quá cũ....chả nhớ gì hết
Tốt nhất bạn nên bắt đầu chơi bản Ruby,Saphire và Emeral đi ^.^
[/b]
Pokemon Mystery Dungeon cũng mới lắm bạn,down về mà chơi.
Download

aoshin02

<div class='quotetop'>Trích dẫn(Poke Fan @ Dec 20 2006, 11:39 AM) [snapback]92283[/snapback]</div>
Pokemon Mystery Dungeon cũng mới lắm bạn,down về mà chơi.
Download
[/b]
:( vậy ra tui gà nhất >_<,mà nhà mình đâu có internet nên đâu có biết web nào down gameboy về mà chơi,2 bạn biết web nào hok,chỉ mình down với,nhứt là pokemon :) ,tại zi hok có pokemon mới để chơi,nên chơi đỡ cái cũ :(

Poke Fan

<div class='quotetop'>Trích dẫn(aoshin02 @ Dec 20 2006, 01:54 PM) [snapback]92328[/snapback]</div>
:( vậy ra tui gà nhất >_<,mà nhà mình đâu có internet nên đâu có biết web nào down gameboy về mà chơi,2 bạn biết web nào hok,chỉ mình down với,nhứt là pokemon :) ,tại zi hok có pokemon mới để chơi,nên chơi đỡ cái cũ :(
[/b]
Có trang down game Pokemon trên GBA nè:http://www.pikachu.cz/download/index.php?parent=13

aoshin02

<div class='quotetop'>Trích dẫn(Poke Fan @ Dec 20 2006, 05:28 PM) [snapback]92371[/snapback]</div>
Có trang down game Pokemon trên GBA nè:http://www.pikachu.cz/download/index.php?parent=13
[/b]
hihi,cám ơn bạn pokefan nha ^^.để down về chơi thử,mà bạn đang chơi cái nào,nói mình nghe,chơi chung cho zui :) .Còn cái pokemon trên dd,thật sự mình ko biết nuôi rồi >_<,cái gì mà fai học skill rồi mới train đc,rồi mua giường mua tùm lum tứa lưa vậy? Bạn nói mình biết đc ko?

Poke Fan

<div class='quotetop'>Trích dẫn(aoshin02 @ Dec 21 2006, 09:48 AM) [snapback]92441[/snapback]</div>
hihi,cám ơn bạn pokefan nha ^^.để down về chơi thử,mà bạn đang chơi cái nào,nói mình nghe,chơi chung cho zui :) .Còn cái pokemon trên dd,thật sự mình ko biết nuôi rồi >_<,cái gì mà fai học skill rồi mới train đc,rồi mua giường mua tùm lum tứa lưa vậy? Bạn nói mình biết đc ko?
[/b]
Hiện tại mình đang chơi Pokemon Emerald,vẫn chưa lấy hết được mấy cái huy hiệu ở Battle Frontier.Cách nuôi thì vào trong này nè,hướng dẫn kĩ lắm:http://buithixuan.info/forum/index.php?showtopic=3786

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
Cũng chơi Emeral à,giống tui
Emeral lợi điểm hơn 2 bản Ruby và Saphire là có thể bắt cả 3 con huyền thoại:Groudon,RayWaza& Kyore(2 bản kia mỗi bản bắt dc. có 2 con)
Cám ơn bạn Pokefan,trang web đó là rang down tốt nhất,khỏi phải giải nén ^.^ còn bản Dungeon hơi lạ,chưa chơi bao giờ.....web đó down về có cần giải nén hok thế????
Pokemon Emerald phá băng rùi,bắt dc. cả Jirachi,Deoxyl....^.^ Laitos Latias....
Bạn aoshin chơi đi,nếu có chỗ nào bí thì cứ lên đây hỏi ^.^ mới thi HKI xong giờ mới reply dc., hì ^.^

Poke Fan

<div class='quotetop'>Trích dẫn(Dragonmaster @ Dec 21 2006, 07:48 PM) [snapback]92588[/snapback]</div>
Cũng chơi Emeral à,giống tui
Emeral lợi điểm hơn 2 bản Ruby và Saphire là có thể bắt cả 3 con huyền thoại:Groudon,RayWaza& Kyore(2 bản kia mỗi bản bắt dc. có 2 con)
Cám ơn bạn Pokefan,trang web đó là rang down tốt nhất,khỏi phải giải nén ^.^ còn bản Dungeon hơi lạ,chưa chơi bao giờ.....web đó down về có cần giải nén hok thế????
Pokemon Emerald phá băng rùi,bắt dc. cả Jirachi,Deoxyl....^.^ Laitos Latias....
Bạn aoshin chơi đi,nếu có chỗ nào bí thì cứ lên đây hỏi ^.^ mới thi HKI xong giờ mới reply dc., hì ^.^
[/b]
Ông chơi cheat hả?Tui có thử qua vài cái cheat,bây giờ trong đội hình có toàn Pokemon của Kanto và Johto không,Chikorita,Bulbasaur tui có hết.Nhưng chơi cheat chán lắm đó,đừng chơi cheat nha.Mystery Dungeon cũng hay lắm,mới vào mình được trở thành Pokemon rồi đi phiêu lưu vui lắm. ;) Mình được làm một con Chikorita nè ;)) Chơi thử đi,thử xem tính cậu là giống con Pokemon nào nhất.Cốt truyện của game đó rất hay và cảm động,chơi thử sẽ biết.

aoshin02

oki,vậy tui wa chơi emaral thử,có gì heo mi nha :* ,cái đó chắc mới chơi lần đầu,nghe sao lạ hoắc ah,mà down trong cái web bạn pokefan đưa hả,mấy MB vậy,chép = đĩa mềm đc hog? USB của tui bị hư roài,chép hog đc :((

Poke Fan

<div class='quotetop'>Trích dẫn(aoshin02 @ Dec 22 2006, 10:14 AM) [snapback]92683[/snapback]</div>
oki,vậy tui wa chơi emaral thử,có gì heo mi nha :* ,cái đó chắc mới chơi lần đầu,nghe sao lạ hoắc ah,mà down trong cái web bạn pokefan đưa hả,mấy MB vậy,chép = đĩa mềm đc hog? USB của tui bị hư roài,chép hog đc :((
[/b]
Down nó về phải giải nén đó,nén lại còn 5,86 MB nếu đĩa mềm cậu đủ sức thì được. ;) Mình thì down trực tiếp xuống máy rồi chơi luôn.

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
Hóa thân thành Pokemon ah...thú vị nhỉ...có nghĩa là hok giống bất kì phiên bản nào trước ah...nhưng mà nói nghe này,là 1 PKM hoang dã,mình phải tự trường thành,đúng hok????Mà có khi nào bị bắt hok???Lỡ như gặp thằng chủ nào mạnh quá thì....chắc tiu wá ^.^

Poke Fan

<div class='quotetop'>Trích dẫn(Dragonmaster @ Dec 22 2006, 06:53 PM) [snapback]92868[/snapback]</div>
Hóa thân thành Pokemon ah...thú vị nhỉ...có nghĩa là hok giống bất kì phiên bản nào trước ah...nhưng mà nói nghe này,là 1 PKM hoang dã,mình phải tự trường thành,đúng hok????Mà có khi nào bị bắt hok???Lỡ như gặp thằng chủ nào mạnh quá thì....chắc tiu wá ^.^
[/b]
Cái đó thì mời bạn chơi thử sẽ biết,trong trò đó mình sẽ được làm quen và kết bạn với vô số Pokemon,bạn cũng có thể trưởng thành nếu bạn muốn(Tiến hóa ấy mà :p ),trong đó không có con người đâu,không lo bị bắt nghen,mới vào mình sẽ lập một đội cứu nạn để giúp đỡ các con Pokemon gặp nạn,thôi không nói nhiều kẻo mất vui. ;)

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
<div class='quotetop'>Trích dẫn</div>
Cái đó thì mời bạn chơi thử sẽ biết,trong trò đó mình sẽ được làm quen và kết bạn với vô số Pokemon,bạn cũng có thể trưởng thành nếu bạn muốn(Tiến hóa ấy mà ),trong đó không có con người đâu,không lo bị bắt nghen,mới vào mình sẽ lập một đội cứu nạn để giúp đỡ các con Pokemon gặp nạn,thôi không nói nhiều kẻo mất vui. [/b]
Kể hết luôn đi mah ^.^ Có tìm dc. mấy cục đá quý hok???còn máu thì bơm qua Oran Berry ah???Có tự học skill hok???(cái này chắc dc. ^.^)
Tặng mấy bạn vài pic về PKM:

Đắc biệt là pic về Ruby & Saphire trước khi ra đời bản Emerald(bản hoàn chỉnh)

À nhân tiện hỏi bạn luôn!!!!Cái con Bagon ấy bắt làm sao(con kế cấp 3 của Ralts đó),hình như là vào cái hang gì đó,dùng waterfall leo ngc. trở ra đến 1 chỗ cát khô,mà sao tui đi lòng vòng hoài trong vùng đó mà hok thấy????Con Salamence mà thằng tứ đại thiên vương thứ 4 xài đẹp quá,vì vậy tui muốn có nó ^.^
Con thép của thằng Steven cho thì tui có rùi(Beldum ấy) luyện lên dc. rùi...
còn Latios là tự bắt chứ hok phải dùng mã ^.^ Sau 1 tiếng 15' dùng Shift F2,F2...cuối cùng tui cũng bắt dính nó ^.^

Poke Fan

<div class='quotetop'>Trích dẫn(Dragonmaster @ Dec 23 2006, 08:32 AM) [snapback]92981[/snapback]</div>

Kể hết luôn đi mah ^.^ Có tìm dc. mấy cục đá quý hok???còn máu thì bơm qua Oran Berry ah???Có tự học skill hok???(cái này chắc dc. ^.^)
À nhân tiện hỏi bạn luôn!!!!Cái con Bagon ấy bắt làm sao(con kế cấp 3 của Ralts đó),hình như là vào cái hang gì đó,dùng waterfall leo ngc. trở ra đến 1 chỗ cát khô,mà sao tui đi lòng vòng hoài trong vùng đó mà hok thấy????Con Salamence mà thằng tứ đại thiên vương thứ 4 xài đẹp quá,vì vậy tui muốn có nó ^.^
Con thép của thằng Steven cho thì tui có rùi(Beldum ấy) luyện lên dc. rùi...
còn Latios là tự bắt chứ hok phải dùng mã ^.^ Sau 1 tiếng 15' dùng Shift F2,F2...cuối cùng tui cũng bắt dính nó ^.^

[/b]
Biết Meteor Falls không?Vào cái chỗ sâu nhất trong hang đó,chỗ lấy cái TM gì mà tui không nhớ nữa. :) Hình như là Dragon Claw.Đi quanh quanh trong cái chỗ lấy TM đó là đụng được Bagon,tui bắt được 1 con rồi nè,hiện tại đang là Shelgon.Vụ Mystery Dungeon thì có đá quý chứ:Fire Stone,Water Stone,Leaf Stone.....Máu thì bơm bằng Oran Berry,đúng rồi đó.Học Skill thì có thể thông qua TM lượm được hoặc lên level thì học.

hanamichi

Latios, Latias, trong emerald có hết mà ;)).
Còn jiraichi, Deoxys, thì fải qua mystery event, có ticket, qua new york, nó chép cho ;)), ko thì cheat cho lẹ :)).
Còn 1 cách nữa là trade từ bonus disk của pokemon colusseum :))

Poke Fan

<div class='quotetop'>Trích dẫn(hanamichi @ Dec 23 2006, 12:21 PM) [snapback]93056[/snapback]</div>
Latios, Latias, trong emerald có hết mà ;)).
Còn jiraichi, Deoxys, thì fải qua mystery event, có ticket, qua new york, nó chép cho ;)), ko thì cheat cho lẹ :)).
Còn 1 cách nữa là trade từ bonus disk của pokemon colusseum :))
[/b]
Còn nữa,hoặc phải chơi Pokémon Channel mới có được Jirachi.Deoxys,Latias hoặc Latios phải cần Ticket mới có được,xài cheat thì bắt Deoxys ra lệnh không nghe,xài cheat với Jirachi thì đứng trò chơi luôn=>Không nên chơi cheat. :))

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
<div class='quotetop'>Trích dẫn</div>
Biết Meteor Falls không?Vào cái chỗ sâu nhất trong hang đó,chỗ lấy cái TM gì mà tui không nhớ nữa. Hình như là Dragon Claw.Đi quanh quanh trong cái chỗ lấy TM đó là đụng được Bagon,tui bắt được 1 con rồi nè,hiện tại đang là Shelgon.Vụ Mystery Dungeon thì có đá quý chứ:Fire Stone,Water Stone,Leaf Stone.....Máu thì bơm bằng Oran Berry,đúng rồi đó.Học Skill thì có thể thông qua TM lượm được hoặc lên level thì học.[/b]
Uhm,thì tui đi lòng vòng chỗ đó đó mà có bắt dc. đâu,còn bạn tui thì bắt dc. mấy con khác màu ở đó nữa kìa,biết vụ khác màu hok???^.^
Bạn tui bắt dc. tương đối nhìu mấy con khác màu đó ^.^

Poke Fan

<div class='quotetop'>Trích dẫn(Dragonmaster @ Dec 24 2006, 12:17 PM) [snapback]93312[/snapback]</div>
Uhm,thì tui đi lòng vòng chỗ đó đó mà có bắt dc. đâu,còn bạn tui thì bắt dc. mấy con khác màu ở đó nữa kìa,biết vụ khác màu hok???^.^
Bạn tui bắt dc. tương đối nhìu mấy con khác màu đó ^.^
[/b]
Mấy con khác màu họ gọi là Shiny,mình từng bắt được một con Magikarp màu vàng nè. :) Tuy khác màu nhưng sức mạnh của chúng không khác mấy đâu.