Cuộc tranh tài các cúp (UEFA,C1,WC,Euro,v.v)

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
Ở đây chỉ nói riêng về các cúp thôi nha
Bắt đầu từ trận CK C1 06-07 giữa Liv và ACMilan
Liv đã xông lên tấn công rất hay,dồn ép ACMIlan suốt hiệp 1 nhưng may mắn đã đến cho ACMilan:
Inzaghi đá chính – một quyết định gây khá nhiều ngạc nhiên của HLV Ancelotti. Nhưng đó mới là đẳng cấp! Nếu không có cái ngực của Inzaghi, mọi việc có thể đã khác. Phút 45, Milan được hưởng một pha đá phạt ngoài vòng cấm. Pirlo là người thực hiện và cú sút của tiền đạo này đã đưa bóng đập thẳng vào ngực Inzaghi đổi hướng. 1-0 cho Milan, đó là sự may mắn.
Một bàn thắng buồn cười nhưng rất quan trọng trong trận CK C1 này!
Và nhát kiếm định mệnh đã được Milan tung ra, khi Liverpool đang tuyệt vọng. Gần như biến mất trong toàn bộ trận đấu, nhưng chỉ một khoảnh khắc sai lầm của Riise, pha phá bẫy việt vị đúng “chất” Inzaghi đã đưa tiền đạo 34 tuổi đối mặt với Reina và cựu cầu thủ của Juventus đã không mấy khó khăn hạ gục chàng thủ thành trẻ tuổi. 2-0 cho Milan!
Sau bàn thắng đó Liv như bừng tỉnh,xông lên phản công,nhưng điều kì diệu đã ko đến như 2 năm trước....bàn gỡ phút 88 là ko đủ!
ACMilan đoạt cúp khá may mắn....đáng ra họ phải ở SerieB!

Kumiho

Never die
cái topic ý là j` tui hôk hỉu. đang zui nên nhào zô koi thử có ai bình lựng j` sau trận AC của tui thắng hôk. mà sao vắng hoe, chả ai wan tâm. hum trc' thấy Inzaghi zí Gatuso giành cái cúp lòng zui ghê. sung sướng như ngày Ý vô địch :)).
ông nói điều kì diệu là j`? là đá penanty à :-w đừng có ham hố nhá. dù có đá thì AC vẫn sẽ thắng thôi (lạy trời cho Kaka đừng đá tầm bậy :)))

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member
Ông Dragon này tính qua mặt tui hả, bài viết của ông y như là lấy từ báo gì đó, tui mà tra dc ở đâu là chít với tui >:) .
Trận CK này coi chả có gì hay cả, Liverpool đá vậy mà cũng thua, ko có kịch tính như trận CK năm 2005, coi xong hiệp 1, ôi AC 3-0 roài, đi ngủ, sáng hôm sau mở web lên coi, Liverpool giành cúp , té xỉu 8-} . Coi phát lại mới thấy trận đó đúng là 1 trận kinh điển của cúp C1. Còn trận năm nay chả khác nào một trận đáu bình thường, chả có gì .

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
Heh....cho ông điều tra đó,topic của tui có lấy ý của 1 trang web....còn lại là tui viết :)) Trình độ bình luận của tui cũng chẳng thua kém mấy bài đó là bao đâu ;))
Uhm,2năm trước đúng là hay,hiếp là 3-0,cậu tui tắt tivi,đi ngủ,tui lại bật lên coi,trong 6 phút là 3-3,cậu tui dậy coi tiếp ^.^ Y như Hi Lạp vậy!
CalcioPoli đem lại cho bóng đá Ý quá nhiều...từ chức vô địch WC cho tới C1 nữa....Đẩng mùa giải này là của MU mới đúng....LIV đã cố thế mà vẫn thua....Đúng là số phận!
NHìn tụi nó lên nhận giải mà phát bực....năm sau MU sẽ vô địch haha!Đá hên mà cũng vô địch!

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member
Sac, mụ này thích AC MILAN dữ ha, AC năm nay chắc là năm cuối cùng nhận cúp C1 rồi :)) . Bóng đá Anh năm nay sao mà cùi bắp thế ko biết, đội tuyển quốc gia thì đá siêu tệ, CLB đã có tới 3 em vô roài mà rốt cuộc chả em nào thắng. Bóng đá Ý dạo này lên chân gớm.
Giờ chỉ còn chờ đợi đến chiếc cúp CLB mạnh nhất hành tinh, ko biết AC MILAN có làm dc như MU năm 1999 ko :)) .

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
Uhm,tính ra năm đó MU ăn 4,để xem....rồi cũng như Liverpool,ACMIlan lúc hè ko thể thắng nổi Santos của Brazil đâu....đậy là 1 trong ~ đội bóng rất hùng mạnh....sử dụng 1 lối chơi kĩ thuật nhưng độ toan tính thì ko thua gì Chelsea....đáng ra MU phải gặp Santos mới đúng....tinýh ra cúp Liên lục địa này Santos đã liên tiếp vơ6 địch tới năm nay là 3 lần

Kumiho

Never die
chài, nói chứ cũng bít dạo này AC xuống wớ à. đá đâu thua đó >"< pà nó, thua nữa kìa. C1 kì này ăn hên ghê. mà hay hôk bằng hền mà :))
p.s: ủa, nguyen_thanh từ đó tới h hôk bít tui khoái AC và Ý à. ngoài ra tui còn iu AS Roma nữa á :))

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member
Kumiho thích mấy anh chàng Ý đẹp trai ấy mà :)) .
Trong hè này có cúp gì ko, hay là chuyển sang huy chương Sea Games cho đội VN đi ha :D .

Kumiho

Never die
thôi đi pa. hùi nhỏ VN đá tui còn hứng thú chút chút chứ từ ngày nó bán độ xong tui mất hết cảm giác với tuyển VN gòi.
ai nói tui khoái Ý đẹp trai hả :-w nói zậy sao tui ko mê thằng khốn Beckham cho roài mà tui ghét nó như s... zậy.

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member
Beckham đâu có đẹp trai đâu, mà làm ơn đừng đi xa quá nha, đừng có chuyển sang chủ đề khác nhé .
Bóng đá VN nói thiệt chẳng qua là vì ta trả lương nó ít quá nên nó ko chịu đá. Nếu trả như ở Châu Âu xem, nó đá như điên cho coi.
Cúp C1 Châu Âu năm nay đã thuộc về AC MILAN, cúp UEFA thuộc về Sevilla, còn Siêu Cúp Châu Âu và Cúp Liên Lục địa đang chờ chúng ta dự đoán :D .

Kumiho

Never die
cũng ko đúng đâu. nếu nói đá vì tiền thì ko còn j` là ý nghĩa của bóng đá nữa. đá vì lòng tự hào dân tộc, vì quốc gia nữa chứ. nói như ông Mĩ nó bỏ tiền ra mua hết cầu thủ của các nước, đổi quốc tịch Mĩ đá cho nó để nó giành cúp gòi

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member
Bà nên nhớ, người Việt Nam rất mê tiền, hễ có tiền là có tất cả nên bóng đá Việt Nam cũng ko nằm ngoài cái đó. Còn nước ngoài thì người ta đá vì màu cờ sắc áo chứ vì tiền ít lém, ko phải là ko có, nhưng rất ít.

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
nói chung ai cũng vì lòng tự hào khi đá trong màu áo tuyển quốc gia...nhưng về tranh tài CLB thì lại vì tiền và tình yêu đội bóng,có trả tiền bóng đá VN cũng ko khá lên nổi vì thực sự ko khỏe bằng và kĩ thuật thì tệ hơn....Chắc chắn!
@Kumi-chan:Sao thích bóng đá Ý vậy...coi buồn ngủ ...chọc quê tui hả?Vòng cuối ACMIlan thua bao nhiu ấy nhỉ,nghe nói đội kia sắp xuống hạng mà chấp 1 trái rưỡi,ACMIlan vẫn thua ;))

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member
Chả biết cái Hoàng Anh Gia Lai Arsenal có đào tạo dc cái quái gì hem nữa, cầu cho nó giống CLB Arsenal.
BÀ Kumiho khoái ACMILAN vì có INzagi, Pirlo :)) , các cầu thủ rất Han sôm :)) .

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
HAGL hi vọng năm sau sẽ có 1 nhân tài....từ khi tui vô ;))
Lối đá của Ý chưa coi hết hiệp 1 đã nằm ngủ òi ;))
NGhe nói là chọn nhân tài,20k người chỉ lấy có 20 đứa....Nhưng nếu có trung tâm đào tạo chuyên thì có thể hi vọng rồi ^.^

Kumiho

Never die
khùng hả. ý đá fòng thủ nhưng hay hơn Anh nhìu. Anh đá fòng thủ mới là bùn ngủ. còn Ý đá có kĩ thuạt. bằng chứng là vô đ5ck WC kìa. sao tui ghét ai nói Ý đá chán ghê nha >"< tui khoái Pirlo thiệt (mà sao bít hya zạ). tui còn khoái Totti nà, Gatuso nà, Buffon nà... nói chugn là cả đội Ý (kể cả dự bị). nhưng ko fải vì đẹp trai đâu. đừng nói zậy, tui bùn lắm á. tui thix vì Ý cho tui cảm giác an toàn khi xem Ý thi đấu. cảm giác vùng lên fản công sau khi bị bắn bomb khung thành. tuyệt lắm.
còn cái vụ chọn 20k lấy 20 thì cũng chưa chắc đâu. lỡ 20k thằng cùi pắp thì cũng rứa à. VN thì tui ko dám có tí hi vọng nào. chỉ dc cái thùng rỗng kêu to thôi. chán lắm.

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member
Bà đùa hả Ku, cả đất nước Việt Nam mà ko có nỗi một thằng cầu thủ ra trò ah, chỉ là muốn làm một cầu thủ đá banh thật sự ko phải là chuyện đơn giản, với lại từ xưa đến nay thì người ta cho rằng ai làm thể thao là bèo, là dở chứ thật ra thể thao là một nghề nghiệp đôi khi rất cao quý, thể thao là bộ mặt của cả một đất nước bên cạnh kinh tế và quân sự.
Quay lại cúp , đội Ý thât ra tui không chê lắm, ít ra thì cũng đá ỡ buồn ngủ hơn thằng Đức, còn Ý mà có lối đá Kỹ Thuật thì tui mới nghe đó, chỉ có bóng đá Nam Mỹ mới là bóng đá Kỹ Thuật thực sự, còn Ý tui thấy có Kỹ Thuật gì đâu, kỹ thuật sút xa thì có, mà sút xa thì Anh có vẻ mạnh hơn Ý. Lối chơi của bóng đá Anh là lối chơi tấn công, ko thiên về phòng thủ. Châu Âu chỉ có Ý và Đức là có lối chơi phòng ngự phản công, còn lại hầu hết là tấn công.

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
<div class='quotetop'>Trích dẫn</div>
Quay lại cúp , đội Ý thât ra tui không chê lắm, ít ra thì cũng đá ỡ buồn ngủ hơn thằng Đức, còn Ý mà có lối đá Kỹ Thuật thì tui mới nghe đó, chỉ có bóng đá Nam Mỹ mới là bóng đá Kỹ Thuật thực sự, còn Ý tui thấy có Kỹ Thuật gì đâu, kỹ thuật sút xa thì có, mà sút xa thì Anh có vẻ mạnh hơn Ý. Lối chơi của bóng đá Anh là lối chơi tấn công, ko thiên về phòng thủ. Châu Âu chỉ có Ý và Đức là có lối chơi phòng ngự phản công, còn lại hầu hết là tấn công.[/b]
Yes,ko những thế,đội Đức đã chuyển qua trường phái tấn công luôn òi,còn mỗi mình Ý chơi phòng ngự à ;))
Ý đăng quang WC nhờ hệ thống phòng ngự quá chắc,và còn may mắn
Nên nhớ là họ vượt qua Australia nhờ bàn té vờ của thằng gì đó wên òi ;))
Còn ACMilan:Ko hề kém cạnh nếu nhìn về vòng 1-8,họ đã gặp 1 đối thủ quá yếu là Celtic,trong bối cảnh họ yếu nhất,và họ đã có chiến tyhắng nhờ tỉ số 0-0 và 1-0....
Tứ kết là Bayern thì phải,may mắn và từ đó họ lấy lại phong độ từ trận MU....
Ko thể trách MU hay Liv...họ đã làm ~ gì có thể,ko may và bị loại,cũng như Australia vậy!