Sự tiến hóa [E]volution

akira2006

Mình chơi pokemon cũng khá lâu rồi và đây là lần đầu tiên mình vô forum dành cho pokemon . Như các bạn đã biết pokemon co rất nhiều cách để tiến hóa . Mình xin được liệt kê ra như sau :
1. Tiến hóa theo cách thông thường (nghĩa là khi đạt đến một cấp độ nhất định thì pokemon sẽ tự tiến hóa) . Vd như :3 con pokemon đầu tiên mà bạn se chọn 1 để đi trong chuyến hành trình thì lv16 sẽ tiến hóa cấp 2 va lv30 sẽ tiến hóa cấp 3.
2. Tiến hóa dựa trên sự trao đổi (nghĩa là muốn cho pokemon đó tiến hóa thì phải trao đổi nó với một người khác) . vd như : Kadabra , Gengar ..........(vì lâu quá ko chơi nên mình quên hết rồi chỗ nào mình nói sai nhớ sửa dùm nha)
3. Tiến hóa bằng đá tiến hóa (nghĩa là pokemon đó chỉ tiến hóa khi các bạn nạp 1 trong các loại đá :fire,leaf,thunder,water,moon,sun stone) . Vd như : Eevee , Pikachu , Staryu , Sunken ............
4. Tiến hóa theo thời gian (đây là sự tiến hóa vô cùng kì lạ và pokemon chỉ tiến hóa theo cách này chỉ có Eevee nếu bạn nào chơi băng Crystal thì luyện Eevee len khoảng lv30 hay 40 (hic lâu wá wên rồi) và nếu trời đang là buổi sáng thì nó sẽ tiến hóa thành Espeon , nếu là buổi tối thì sẽ là Umbreon .
5. Tiến hóa trực tuyến (đây là cách tiến hóa vô cùng khó khăn đặc biệt là những bạn nào chơi bằng game boy Advanced thì khả năng này dường như ko thể , nếu bạn nào biết thì chỉ giùm mình nha) . Vd như : Seadra , Scyther ........ còn nhiều lắm mà tại lâu wá wên rồi .

scyther_devil

Tiến hoá trực tuyến em bít chút chút là mình give cho nó một số thứ rồi trade

ví du:Scyther and Onix-Metal Coat (Scizor/Steelix)
Slowpoke and Poilwhirl-King's Rock (Slowking/Poiltoed)
Seadra-Dragon Scale (Kingdra)
Clamperl-DeepSeaTooth (Huntail)
Clamberl-DeepSeaScale (Gorebyss)

scyther_devil

mún tiến hoá con golbat thành crobat thì fải luyện thui nhưng lúc nào tiến hoá thì khó mà xác định dc

lúc 31 lúc 43 lúc 46 lúc 37 nên cố gắng luyện đi nhé

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
Sac,có 5 con Golbat luôn nà,có con nào chịu tiến hóa đâu ~.~ Cho n1o ăn quá trời luôn,ăn mà mấy cái mốc cool,smart,cute,touch....full hết trơn luôn ~.~ Nuôi có con này chưa tiến hóa,đang luyện PKM Crystal với Pinball :-?

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
Thì bắt từ cấp 40,48,56 thì tất nhiên là Golbat cấp 2 òi,còn cái bản cũ thì ko biết,bản Crystal đang chơi thì cũng định bắt Zubat cấp 1 đây,mà tụi nó yếu quá :-?

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
Crystal cũng có ông bà nuôi dưỡng à,trong Crystal có con nào Huyền thoại ko,bắt ở đâu :-?
Golbat nãy luyện tới 60 luôn,cũng ko tiến hóa :(
Mà cái bản crystal nó ko cụ thể sức mạnh của khác loại,như tự nhiên con Bell...lại ăn nổi con Geoduce :-?

scyther_devil

:)) con bellrouth là hệ mộc thì con geoduce làm gì dc nó chứ

huyền thoại thì có ho-oh suicun entein raiko celebi lugia

con golbat của anh em cũng bó tay thui , em chơi nó vẫn tiến hoá bình thường thui

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
Thực ra mới có lấy dc. cái badge thứ 2,ko biết chơi nhìu,có 3 câu hỏi như sau:
Sao lấy HM Cut? >"<
Tới chỗ con PKM mà ng` ta gọi là cái cây kì lạ đó,sao qua?
Vào khu rừng tối thui đó bắt dc. con gì nữa ko?Thấy toàn là mấy con bọ ko à
Lúc đánh với trưởng phòng côn trùng,nhỏ đó tung Scyther ra xả vài phát,chết hết PKM của Dra luôn :-SS Phải khi đánh lại lần 2,Pigetto vừa tiến hóa mới Gust chết nó >:)

Chuyển topic này thành PKM Crystal >:)