Vì nó là bạn cháu

Thảo luận trong 'Văn học nghệ thuật' bắt đầu bởi Tina_Phương, 23 Tháng bảy 2008.

1. Tina_Phương

Tina_Phương Phụng Tỉ Staff Member

<span style="font-family:Tahoma">
    Thật đơn giản đúng không? Nghe như 1 câu chuyện cổ tích đúng không? Nhưg đó lại là 1 câu chuyện có thật!

Liệu trong cuộc sống dồn dập, vồn vả như ngày nay chúng ta còn có những người bạn sẵn sàng chết vì nhau chỉ vì lý do đơn giản "Nó là bạn cháu" nữa không? Có lẽ chẳng còn đâu phải không các bạn! Tuy thế ta hãy sống vì tình bạn của chúng ta thật tốt nha! Dù không cao cả như sự hi sinh nhưng dù chỉ là 1 sự quan tâm chăm sóc thì cũng làm cho tình bạn thêm bền chặt!

Cảm ơn các bạn, chỉ vì "các bạn là bạn của tôi"! </span></span>

2. babyskydragon2004

babyskydragon2004 Super Moderator Staff Member

Oạch,cái này chế lại từ câu chuyện trong Soup for Soul hả :|

3. Tina_Phương

Tina_Phương Phụng Tỉ Staff Member

tao chả biết, chỉ thấynó hay hay nên chôm thôi

4. Kumiho

Kumiho Never die

kiếm đâu ra tình bạn như thế bây h? những đứa trẻ hồn nhiên ko hề suy nghĩ làm vậy thì dc j` và ko dc j`. chỉ có kon nít mới có dc suy nghĩ như thế. bây h người ta thực dụng lắm. mà ko thì cũng chả ai làm dc như nó. tất nhiên, ngay cả tui cũng chỉ có thể khâm phục mà thôi. tui ko thể nào làm dc như đứa bé kia.

5. babyskydragon2004

babyskydragon2004 Super Moderator Staff Member

Với bà thì vậy nhưng với cuốn Soup for Soul*(mua về đọc đi)...nó là những bài học,góp phần tin vào TG cho nó đẹp hơn,thực dụng là có,nhưng người ta mong trong đó,con người hãy sống vì cả tấm lòng...