Meteor Group

Kumiho

Never die
hình này chụp chơi nha. còn hình nộp thì chưa up lên :D pà kon koi thử hén

Brahamaru (trùm áp cuối) và Hào Quang Vương (trùm cuối)

Yuya cô nương và Sakuya cô nương :|

1 mình Yuya thôi nè.

2 anh em Shinrei, Kei và Sakuya, Muramasha

tui nè. Yukimura >:)

Kyo và người yêu Sakuya

Kumiho

Never die
Kyo của ta đã đọc dc những dòng nhà ngươi viết baby à. và Kyo của ta hết sức tức giận. ta sẽ chém chết nhà người X-(

Miami

Anais Ruan
Staff member
oh` oh`!!! Cos cũng đẹp wá chứ pà Ku!! he he. Mà Cos hùi nào dzậy? Sorry nha!! Dạo này tui bị mù thông tin trầm trọng!!! >"<

Kumiho

Never die
hôm wa là Duo Cos Day, nhóm ra mắt. nhưng tình hình là toàn tụi kon gái fan của D-Grayman, Vampire Knight :-w bực bội ghê >"< 14/9 là fes lớn. lúc đó sẽ có nhìu fan của Kyo :x hahaha, tha hồ nhá >:) ai trong 4rum wỡn thì đi koi hén ;;)

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
Một bữa tiệc cosplay hoành tráng của teen Sài Gòn đã diễn ra tại nhà hàng Bến Nghé trong suốt cả ngày hôm qua. Một teen đã thốt lên, trông các bạn ấy như những nhân vật truyện tranh bước ra vậy.

Bài & ảnh: Phương Giang

Đúng 8h ngày 17/8 tại nhà hàng Bến Nghé 2 quận Tân Bình đã diễn ra 1 ngày hội “Doucos day” thật hoành tráng, thu hút được rất nhiều sự quan tâm và tham gia của các bạn trẻ yêu thích manga và anime.

Không những thế,ngày hội còn thực hiện 1 hoạt động vô cùng ý nghĩa đó là gây quỹ từ thiện giúp cho các trẻ em nghèo ở làng SOS Gò Vấp nữa đó!

Vừa bước vào cánh cửa của “thế giới đầy màu sắc manga và anime”,các bạn sẽ phải nhảy cẫng lên sung sướng vì hàng trăm gian hàng bán các poster, album, đồ trang sức…của các nhân vật mà bạn yêu thích.

Kênh14 thấy bạn nào cũng đeo trên tay 1,2 cái túi đựng đồ vì hàng quá đẹp và độc nữa.

Bước vào sâu bên trong hội trường, các bộ custome và cosplay đã làm cho nhiều bạn phải hét lên như gặp được thần tượng của mình ngoài đời. Nhiều bạn còn đem theo máy ảnh để có thể chụp chung với thần tượng nhằm lưu lại dịp đặc biệt này.

Bạn Cẩm Tú (lớp 11 trường THTH) hồ hởi: “Các bạn ấy thật tuyệt, nhìn các bạn ấy tớ có cảm giác là các nhân vật trong manga và anime bước ra khỏi cuốn sách và đang nói chuyện với chúng tớ vậy”.

Ở 1 góc nhỏ của hội trường, các fan hâm mộ manga “Vua trò chơi” cùng thi thố khả năng “đấu bài ma thuật”, 1 hoạt động thu hút nhiều bạn đến tham gia và cỗ vũ.

Vào lúc 1h trưa và 6h chiều, hội trường nóng bừng lên khi cuộc thi hát và trình diễn cosplay bắt đầu. Các bạn teen chúng ta thi thố qua các bài hát tiếng Nhật rất tự tin với 1 phong cách trình diễn tuyệt vời.

Đặc biệt,với các màn trình diễn cosplay ấn tượng và độc đáo không khí của hội trường đã nóng nay càng nóng hơn. Các bạn ấy không chỉ diễn thời trang đâu thôi nhé mà còn diễn 1 số đoạn trích trong bộ truyện tranh ưa thích nữa. Những pha hành động và những đoạn “tình củm” đều được các bạn ấy trau chuốt và diễn rất “pro”.

Tất cả những bộ trang phục costume và cosplay đểu được các bạn đầu tư rất kỹ càng,từ chất liệu vải,các phục trang như nón,bao tay và cả…vũ khí. Có nhiều bạn còn tự tay mình thiết kế trang phục ưa thích nữa.

Bạn Minh Đức (SV năm 3 trường ĐH Tự Nhiên) tâm sự: “Một bộ trang phục có khi lên đến 700K, nhưng tất cả là cho niềm đam mê và yêu thích của tụi mình mà, rất đáng, phải không?”

Lúc 9h tối thì ngày hội “Duocos day” dần dần khép lại với sự nuối tiếc của nhiều bạn: “Mình mong là sau này sẽ có nhiều ngày hội như thế, bởi lẽ cosplay ở Việt Nam mình chưa có thật sự phổ biến và được nhiều bạn quan tâm.

Tiếc là khi đến ngày hội này mình chưa diện được 1 bộ đồ cos nào thật ấn tượng vì mình chưa có khả năng và do cũng không biết may những bộ trang phục đó ở đâu” – bạn Thanh Hà (lớp 10 trường HV tâm sự).

Miami

Anais Ruan
Staff member
14/9 tổ chức ở đâu Ku? tao mún đi xem. Thời gian, địa điểm?? Mày cung cấp thông tin dùm tao y!! >"<

Kumiho

Never die
thứ 7 tao gặp BTC tao nói cho : bây h wên òi. trên acc có người khen Yuki đóng nhập vai kìa. ui, vui wá :x pà kon lên acc xem nó khen tui kìa :))

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
Thằng Brahamaru sao ốm nhách,không có cơ bụng gì hết,không đô tí nào >"<

Lần đầu tiên có người khen Yuki nhập vai,khoái cái hình thằng Yuki cầm rượu...

Kumiho

Never die
đây là hình hôm Duo nha

Kyoshiro wánh thắng Kyo mừ ko nỡ xuống tay giết chết Kyo

Fubuki đại chiến anh em Shinrei-Hotaru

màn lả lơi của Okuni :union-42:

Tokito và Yuan

Fubuki và Hishigi

Okuni

Bontemaru

Akira

Sakuya cô nương