Giấy chứng nhận người

Thảo luận trong 'Văn học nghệ thuật' bắt đầu bởi Kumiho, 13 Tháng năm 2009.

1. nguyen_thanh3007

nguyen_thanh3007 I am BTX Prime Staff Member

2 người kia, theo tui cũng ko hẳn là ko biết mình sai, nhưng vì xã hội nó như vậy, đôi lúc ko muốn làm trái luơng tâm cũng không được. Chúng ta nhìn 1 phía thì thấy họ sai, nhưng mọi người hãy nhìn đằng sau họ, nếu như họ làm như vậy, cấp trên có "nhân nghĩa, đạo đức" mà thấu hiểu cho họ ko. Rùi cấp trên của cấp trên họ nữa. Vỡi xã hội như vậy, đôi lúc 2 người đó cũng là nạn nhân của người khác.

Mà với xã hội hiện nay, những chuyện đó khó có mà có thể xảy ra. Lúc mua vé, chả nhẽ lại ko xem xét được sao. Đây chỉ là 1 câu chuyện mang tính nhân văn vậy thôi, chứ tui thấy câu chuyện này khó mà có thể xảy ra trong thời nay.

^O^||3^O^||3^O^||3

2. banhcarrot

banhcarrot Thix ăn táo Staff Member

cái này tui cũng đọc rồi,mà lúc đó thì tui làm j nhỉ,chắc nếu còn tiền thì bù vào cho ông đó,hoặc đứng lên nhờ mọi người wuyen góp,nếu ko ai nguyên góp thì tui nhường vé cho ổng :D chứ tính tui thì chắc ko cải nhau được T__T

3. Kumiho

Kumiho Never die

Cà rột có hướng giải quyết giống tui nè. cãi lộn với mấy người đó thì mình thiệt thôi :D

4. Tina_Phương

Tina_Phương Phụng Tỉ Staff Member

uhm, cũng tốt, nhưng mỗi người 1 cách sống 1 cách nghĩ. Gặp tình huống cụ thể sẽ giải quyết theo ý riêng của mình mà :D đừng vộinói baby bồng bột chứ ^^' có thể trong hoàn cảnh như vậy mọi người sẽ ko kịp suy nghĩ đâu :D Người ngoài cuộc lúc nào cũng có dư dả thời gian để suy nghĩ hơn mà

5. hoanghero

hoanghero New Member

ờ ờ, dám cá nếu là pé Tina hay Ku thì sẽ nhảy vào quánh lộn với 2 đứa kia lun á :-t:-t

6. babyskydragon2004

babyskydragon2004 Super Moderator Staff Member

A điu :| Nói xấu Tina với miho nha :))
    Thực ra, nếu mà nói chỉ vì nửa tấm vé, mà mất uy tín công ty, thì đó là không đáng :)) 2 người kia thế nào cũng bị chửi te tua cho coi :))
    Giả sử như ông già kia là giám đốc công ty giải dạng, lúc đuổi ổng xuống, ổng đứng lên quát "Đuổi việc 2 người này cho tui !!!" Lúc đó mới vui :))

7. nguyen_thanh3007

Nhân viên mà ko biết mặt cả giám đốc sao ;)) . Những dạng như thế này, thường thì biết mặt nhau cả. Ở VN ko có doanh nghiệp tư nhân dạng này ;)) .
    Còn Tina thì ko có wánh đâu, người wánh là Cữu Vĩ kìa ;))

^O^||3^O^||3^O^||3

8. babyskydragon2004

Công ty vài ba người như ông thì chắc biết mặt giám đốc :)) Công ty bự thì nhiều khi thấy tấm hình sơ sơ, sao mà biết :))

9. Kumiho

Kumiho Never die

ờ, cầu trời cha kia làm giám đốc :)) đuổi cha nó hết mấy đứa mất nhân tính kia cho rồi ;))

à lố JD, bác Thanh: đã nói là tớ đây giải quyết trong hòa bình kia mà :banhbao11: ko có động thủ nhá. dù sao phe nó cũng có 2 mình, phe ta thì chỉ có 1 mình thôi. có quánh thì đợi xong việc kiếm từng đứa mà quánh :banhbao42:

10. babyskydragon2004

Đó, thấy chưa =.= Hiền lành gì chứ :-SS

11. nguyen_thanh3007

Có gì đâu mà ko gặp mặt giám đốc dc, tui vào bất cứ Cty nào cũng phải tìm hiểu hết tất cả các gương mặt nóng hổi trong Cty. Đây cũng là một nguyên tắc chung khi vào 1 Cty, hay đi tìm đối tác làm ăn, ... phải biết rõ mọi thứ. Biết người biết ta, trăm trận trăm thắng ~O)X( .

Bà Ku này chỉ chơi ở sau lưng thui, chả bao h chơi trước mặt :p;))

^O^||3^O^||3^O^||3

12. Kumiho

Kumiho Never die

nói tóm lại là khi tui gặp tình huống này, tui sẽ ko cãi nhau, ko động thủ. chỉ đơn giản giải quyết trong hòa bình thôi

còn sau khi xuống tàu có chuyện gì thì ... Chúa biết ;))

13. kendo

kendo New Member

Ðề: Giấy chứng nhận người

đọc xong ngã oạch 1 cái và chả nghĩ được gì