Thắc mắc về việc chọn ban và đổi ban

ntruc71

Em là hs mới của trg` BTX. Hiện giờ, e dg phân vân giữa việc học nâng cao Toán-Lí-Hóa hay Toán-Văn-Anh.
Nhưng nếu bây h e muốn học thử ban A 1 năm lớp 10 và nếu thấy ổn thì e sẽ học tiếp. Còn nếu thấy ko ổn thì e sẽ chuyển qua ban D.
Cho e hỏi là việc chuyển ban có thiết thực ko và nếu muốn chuyển ban thì cần có điều kiện gì ko?

Cảm ơn.

julie

minh` mới đi nhe tư vấn hui` sáng đây! hịu trưởng tr` minh` nói la` minh` có thể đổi ban được nhưng ma` dú ji` thi` cũng nên suy nghĩ kĩ rôi` chọn chứ đưng` học zữa chưng`rôi` wa ban khác.

[FireBoy]

1 cấp học được đổi ban 1 lần. đổi ban thì hình như chỉ cần đơn có chữ ký PH thui. Nhưng mà theo suy nghĩ của mình thì đổi như vậy dễ bị hẫng. Vd lớp 10 học Toán Lý Hoá nâng cao, Văn Anh ko nâng; 11 chuyển sang nâng Văn Anh, sợ là hẫng thui. Nếu bạn cảm thấy theo kịp thì ok.

spetsnaz

Super Moderator
1 cấp học được đổi ban 1 lần. đổi ban thì hình như chỉ cần đơn có chữ ký PH thui. Nhưng mà theo suy nghĩ của mình thì đổi như vậy dễ bị hẫng. Vd lớp 10 học Toán Lý Hoá nâng cao, Văn Anh ko nâng; 11 chuyển sang nâng Văn Anh, sợ là hẫng thui. Nếu bạn cảm thấy theo kịp thì ok.

ban cơ bản ko có nâng cao Văn Anh ku à :-bd

[FireBoy]

Ờ, trường mình năm ngoái k có ban D, năm nay ta ko pik. Cơ bản Toán Anh đúng ko, k có Văn. Mà nói chung là ta nghĩ vậy đó, đổi vậy thấy k nên.

spetsnaz

Super Moderator
ko phải ban D mà là ban cơ bản :-?? cơ bản là học sách cơ bản, trọng tâm 3 môn Toán Văn Anh như hồi cấp 2 thôi chứ ko phải là học nâng cao Toán Văn Anh :)
trường mỗi năm mỗi đổi, riết rồi rắc rối =.='

ntruc71

mấy anh chị có biết thấy cô nào dạy thêm toán, hóa tốt ngoài mấy trung tâm dạng như LTT ko. chỉ giúp e với :(

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
BTX có trung tâm ngoài giờ đó, thấy Hóa thầy Hương dạy hay :D Toán 10 thì không có thầy cô nào dạy ổn ổn hết :-? Có người dạy tại nhà mình nữa ^^ Học đi rùi chọn :D

ongnoi_xitin2000

Học toán nghe nói thầy Nhân dạy hình hay mà số thì ... còn lí thì học cô Chi. Nếu muốn học ở ngoài thì toán học cô Phương, lí học thầy tiến, hoá học cô nguyệt còn anh văn chưa biết. có anh chị nào biết hem? chỉ em with.
Cũng muốn học ban D mà tại có Văn thấy môn đó hên xui wá. Nên chắc qua ban A. Mà cũng muốn học môn anh quá. Hjx. Thiệt là phân vân.

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
Lí học c. Chi làm gì :-& Bà í mà dạy hay thì người ta đâu có chửi dữ zay =))
Anh học cô Đào đi :-? Mà nói ra, nênhọc khối D :"> Khối này tuy khối lượng học bài khá lớn :"> Nhưng khi lúc gần thi thì lại dễ ôn và hầu như chả cần học lại...Môn Văn bi h cũng dễ lắm òi mà :">

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
Tất nhiên, thấy cô chủ lực nằm ở 11-12 cả, thầy cô lớp 10 toàn là giáo sinh mới vào hoặc thầy cô dạy... dở mà...Năm lớp 12, giáo viên toàn là siêu nhân =.=

kiddy

Member
hờ, ta cũng đang phân vân giữa toán lý hoá và toán văn anh ;))
mà chắc chọn toán lý hoá, né môn văn :banhbao32:

kenny_duong123

có anh chị nào bik cấu trúc đề thi lớp chọn toán lý hóa đề ra cỡ nào hok.cỡ đề thi cấp wận hok dzạ.ai bik chỉ e với.thanks các bác nhìu :)

vhpu_94

Em là mem mới.Chắc là em sẽ chọn vô TCTA quáòn ko đc em chọn ban D.Mà TCTA học nâng cao T L H=>5 môn nâng cao hả?:(( Học zị chắc giảm cân lun òi quáX(X(