Đề Anh Văn thi giữa HK lớp 11 Ngày 25/9/2009, như vầy là chết rồi >.<!!!!!!!!!!!

dedzimahthayghe

Tất cả những điều dưới đều dựa trên đề lẻ mà nhà trường phát và bản đáp án nhà trường dán vào ngày 25/9/2009.
- Trước hết, bạn nào nhìn kĩ là thấy liền, cái này là đề thi của trường khác lấy dô chứ không phải của Bui Thi Xuan High School. Vì trên góc trái trang đầu của tờ đề có ghi là "Bui Thi Xuan Hight School". Có cái tên trường mà ghi cũng không xong ~~> Như vầy là chết !!!!
- Thứ 2, Câu 8 ( Phần phát âm): đáp án nhà trường sửa là đáp án D(sufficient, vần 2) mà theo mọi từ điển A-V, A-A trên thế giới này đều cho ra đáp án là câu B(constancy, vần 1) ~~~> Như vầy là chết !!!!
- Thứ 3, câu 41 ( Phần V): câu này là sốc nhất ai đọc xong đáp án cũng phải "Làm ăn như vầy là chết rồi!!!"
Đoạn Reading đây:
My most embarrassing experience happened when I had just left university. I had just started teaching in a Liverpool secondary school. One morning my alarm clock didn't ring... I had forgotten to wind it up. I woke up at haft past eight ..........(41) school began ai nine.
Và đáp án của trường là so cho câu 41. Ráp dô người ta chửi điên, vậy là mốt tui thức 11 h thì trường 11h30 mới bắt đầu, đi dìa lun cho ròi.
Đáp án (chính xác) sau khi đã khảo sát và hỏi kĩ nhiều người có trình độand ~~~~~~~~> Như vầy là chết rồi!!!!
Haizz 3 cái "thứ" trong 1 cái đề+đáp án 50 câu là ko chấp nhận được, cái đề+đáp án như vậy thì có cỡ 1 câu thôi là đã đủ thứ chuyện rồi đằng này 2 câu trong đáp án và 1 cái "thứ" thể hiện sự ẩu tả của người soạn đề. Nhà trường nên xem lại người cho đề+đáp án (có lẽ tinh thần không được ổn định, đây nói giảm nói tránh rồi đấy nhá, chớ ko thì......)
Có lẽ mình chưa tìm ra hết lỗi của cái đề+đáp án "trời đánh" này, các bạn tìm giúp mình tiếp nhé !!!!! =;
@ax_girl: Ta fix rồi đấy, xem vừa cái bụng chưa

[Pu]

Nắng nhuộm tàn lá phong..
Staff member
Chậc, định vô chửi mấy nhóc một trận vì làm phách...
Đọc xong cũng thấy kinh thiệt
:-s :-&

lanke

cau 41 hình như là trong Streamline thì phải ....
cái vụ ong thầy mang 2 đôi giày khác màu phải hok ?? :D

vay chac là "and" ròi

mấy cái trên thì em thấy kì kì :D
đề gì mà đáp án lộn tùng phèo het trơn @-)@-)

spetsnaz

Super Moderator
đề anh hầu như lần nào cũng thế cả :"> ko ít thì nhiều thôi :"> chả biết làm ăn kiểu gì nữa :"> năm ngoái cũng vậy mà ít hơn, sau đó phải sửa lại đáp án. Mà ko phải chỉ có môn Anh ko đâu, năm ngoái spet nhớ cũng có môn Lý nữa (của khối 10) :-q
tính theo đáp án của trg` thì bài đó spet sai khoảng 9 lỗi :ar! trong khi lúc làm bài thì spet tự tin sẽ đc điểm cao, cùng lắm sai vài câu vặt thôi :((

dedzimahthayghe

sai xong về nhà tức tối phải lên đây viết bài để "xối xả", cả một cục giáo viên mà ra cái đề+đáp án không có chính xác chút nào, còn nếu nói là "đánh lộn đáp án" giời ạ chỉ có ngồi đó đánh câu nào đúng câu nào sai có 1 tờ mà cũng đánh sai, "ẩu tả" quá, không tôn trọng học sinh chút nào hết.
Mà các bạn xem kĩ tờ làm mà giám thị phát đi, câu 40 mà ghi là câu 30, Trời đất ơi, chỉ có mất công ngồi đánh máy có một tờ tí xíu thoi còn nhiu cái máy in làm hết, mà cũng "ráng" đánh cho sai, thiệt tình "bó toàn thân"
Mốt ai hỏi BTX thế nào mình cũng lôi cái vụ này ra, chán quá đi.
Làm sao tối nay bà Bùi Thị Xuân đội mồ về bóp cổ ng` đánh đề+quẹt đáp án, nói:" Chúng bay làm cái gì mà để người ta lôi tên ta ra mà chửi te tua vậy hả????????"

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
Thật ra vụ gõ sai là bình thường em, bình tĩnh đi :)) Đề từ nhiều nguồn, nhiều khi cắt dán lại, gõ gấp, đánh số sai là bình thường ;)) Em nên chú tâm phần chuyên môn, mấy cái này phụ thôi, trường người ta sẽ rút kinh nghiệm, lần sau làm kĩ lại ấy mà... Gì mà bức xúc, bắt bẻ từng chữ Hight, từng số gõ sai dữ vậy :))

[FireBoy]

Ko bàn cãi về vấn đề đề đúng hay sai. Mình cũnh không giỏi ngoại ngữ lắm. Chỉ xin nói với bạn chút suy nghĩ của tôi. Con người mà bạn, chắc chắn không thể hoàn hảo 100%. Bạn có dám chắc rằng bạn chưa bao giờ lơ đễnh mà viết sai chính tả hay gõ nhầm vài ký tự nào đó. Đề có sai chính tả, đáp án có nhầm thì khi nhà trường phát hiện sớm muộn gì cũng sẽ sửa lại. Thấy bạn dùng những từ ngữ sao mà ... quá. Dù sao đi nữa, các thầy cô vẫn là người cho bạn kiến thức. Và có lẽ người VN như bạn và tôi, cũng từng nghe qua câu tn "Tôn sư trọng đạo".

ax_girl

Narin
Staff member
Tất cả những điều dưới đều dựa trên đề lẻ mà nhà trường phát và bản đáp án nhà trường dán vào ngày 25/9/2009.
- Trước hết, bạn nào nhìn kĩ là thấy liền, cái này là đề thi của trường khác lấy dô chứ không phải của Bui Thi Xuan High School. Vì trên góc trái trang đầu của tờ đề có ghi là "Bui Thi Xuan Hight School". Có cái tên trường mà ghi cũng không xong ~~> Như vầy là chết !!!!
- Thứ 2, Câu 8 ( Phần phát âm): đáp án nhà trường sửa là đáp án D(sufficient, vần 2) mà theo mọi từ điển A-V, A-A trên thế giới này đều cho ra đáp án là câu B(constancy, vần 1) ~~~> Như vầy là chết !!!!
- Thứ 3, câu 36 ( Phần IV), Câu đề: "We stayed in that hotel despite the noise." (chúng tôi đã vẫn ở trong khách sạn đó mặc dù có những tiếng ồn)
Đáp án của trường: Câu C "Although the hotel is noisy, we stayed there"
Vấn đề ở đây là động từ is, cái hotel nó có noise không phải lúc nào cũng đúng, nó chỉ có noise vào thời điểm "đó" thoi, chứ lúc khác đến có thể nó lặng như tờ thì sao. Mah thời điểm "đó" là ở quá khứ => is phải sửa thành was theo thì của stayed ở câu đề chứ. Nếu như đề thì không có một câu nào đúng trong A,B,C,D hết ~~~~> Như vầy là chết rồi!!!!!!!!
- Thứ 4, câu 41 ( Phần V): câu này là sốc nhất ai đọc xong đáp án cũng phải "Làm ăn như vầy là chết rồi!!!"
Đoạn Reading đây:
My most embarrassing experience happened when I had just left university. I had just started teaching in a Liverpool secondary school. One morning my alarm clock didn't ring... I had forgotten to wind it up. I woke up at haft past eight ..........(41) school began ai nine.
Và đáp án của trường là so cho câu 41. Ráp dô người ta chửi điên, vậy là mốt tui thức 11 h thì trường 11h30 mới bắt đầu, đi dìa lun cho ròi.
Đáp án (chính xác) sau khi đã khảo sát và hỏi kĩ nhiều người có trình độand ~~~~~~~~> Như vầy là chết rồi!!!!
Haizz 4 cái "thứ" trong 1 cái đề 50 câu là ko chấp nhận được, cái đề như vậy thì có cỡ 1 câu thôi là đã đủ thứ chuyện rồi đằng này 3 câu trong đề và 1 cái "thứ" thể hiện sự ẩu tả của người soạn đề. Nhà trường nên xem lại người cho đề (có lẽ tinh thần không được ổn định, đây nói giảm nói tránh rồi đấy nhá, chớ ko thì......), nhưng có lẽ nguyên tổ anh văn trường BTX cho đề lun chứ hả, vậy mà cũng không kiểm tra được hết lỗi nữa, trong khi học sinh làm là lòi ra cả đống.
Có lẽ mình chưa tìm ra hết lỗi của cái đề "trời đánh" này, các bạn tìm giúp mình tiếp nhé !!!!! =;
Chữ "hight" là do sai sót đánh máy thôi, có gì đâu mà bắt bẻ ghê vậy bạn. :D (mặc dù mới cầm cái đề lên là tui ngồi cười liền :banhbao32:)
Còn mấy cái bạn nói đáp án sai, mình thấy đâu phải mỗi lần này là bị đâu, những lần khác của năm trước cũng từng như vậy nhiều rồi mà. Đề vừa phát, trong lúc mình làm bài thì đáp án được dán lên, cũng chưa chuẩn đâu. Đợi khi nào thầy cô chấm bài mới chấm đúng chính xác đáp án chứ.
Riêng câu 36, mình nghĩ câu đó đúng, nếu đáp án là was thì sẽ chính xác hơn, nhưng như vậy không có nghĩa là is sai. Vì câu này yêu cầu mình chọn câu trả lời đúng nhất, mà ở câu trên, mình không biết thời điểm của "the hotel" ồn là khi nào, có thể là bản chất của cái hotel đó vốn dĩ ồn, có thể là vào thời điểm đó, chẳng có gì là vô lí cả, cả 2 đáp án đều chấp nhận được, chẳng qua là was sẽ chính xác hơn thôi :D trong bài tập Tiếng Anh không thiếu những câu như vậy mà bạn, có thể là bạn không được giáo viên nhắc khi sửa những bài tập đó, hoặc bạn không chú ý khi giáo viên nhắc. Nhưng mình chắc chắn là thầy cô nào cũng nhắc nhở học sinh mình những điều đó mà, phải không bạn? :D

Nói chung mình thấy đề Anh Văn như vậy là quá hợp lí. Để được 5,6 điểm chỉ cần nắm căn bản, nếu bạn có học bài thì được 7-8, chỉ có 9-10 điểm thì khó thôi, mà đề như vậy mới kiểm tra được thực lực của những bạn thật sự giỏi.

Tóm lại là cái đề này chẳng có lỗi nào cả bạn ạ. Chỉ có đáp án là sai sót một chút thôi, mà cũng chẳng ảnh hưởng gì đến bài làm và điểm số của bạn đâu. Chắc có lẽ bạn không hiểu "sai đề" và "sai đáp án" khác nhau như thế nào. Sai đề (trong kiểm tra trắc nghiệm) là khi trong một câu hỏi có nhiều đáp án đúng, hoặc nhiều đáp án sai,... cụ thể là không chọn được đáp án đúng cho câu hỏi!

Mình chẳng thấy cái "thứ" thể hiện sự ẩu tả của người ra đề ở đâu, chỉ thấy ở bạn cái "thứ" thể hiện sự thiếu suy nghĩ, không tự tin vào chính mình nên đổ lỗi cho đề thi thôi (à không, đổ lỗi cho đáp án chứ). Thay vì bỏ thời gian ra để "tìm ra hết lỗi của cái đề "trời đánh" này" của bạn, mình nghĩ bạn giành thời gian ra học cho kì kiểm tra tiếp theo có lẽ hữu ích hơn đấy ạ. :) Còn nếu bạn quá bức xúc, không chịu được thì lên thẳng văn phòng mà trao đổi với các thầy cô có quyền hạn có khi lại giải quyết được cái đáp án sai đấy. Còn về chuyện "tôn sư trọng đạo" như bạn Fireboy nói thì mình nghĩ chưa tới nỗi nặng vậy đâu, vì trước mặt thầy cô giáo, bạn nào dám nói những lời như bạn post trên này, đúng không ạ? :)
Mình vừa đọc lại bài viết khác của bạn:
Mà các bạn xem kĩ tờ làm mà giám thị phát đi, câu 40 mà ghi là câu 30, Trời đất ơi, chỉ có mất công ngồi đánh có một tờ tí xíu thoi còn nhiu cái máy in làm hết, mà cũng "ráng" đánh cho sai, thiệt tình "bó toàn thân"
Xin lỗi bạn, cái này mình biết từ đầu năm lớp 10! Bạn thử nghĩ coi nếu người đánh máy tờ giấy đó là bạn, người ta in ra hết rồi, phát hiện ra cái lỗi đó, người ta lại chửi bạn, bắt bạn đánh lại, in lại hằng trăm tờ khác hả? Rồi tiền in lại ai trả? Là bạn trả đó. Mình không nói điều đó đúng hay sai ở đây. Bạn nói điều đó làm mình nghiệm lại một điều:
Người xưa người ta nói: "Một trăm cái lí không bằng một tí cái tình."
Thân,
NA

dedzimahthayghe

Tới 2 ng` làm việc đánh đề và quẹt đáp án mà có mỗi chuyện đánh chữ high, 40 lên máy rồi cầm bút quẹt quẹt lên cái đáp án mà cũng sai tùm lum.
Tôi nói thật, chỉ cần một người có tính cẩn thận một tí thì chắc chắn cái đề và bản đáp án sẽ không bao giờ bị đánh sai (bữa nào xui xẻo lắm thì mới sai một câu). Tôi nghĩ người queỵ đáp án cũng biết tất cả các đáp án chính xác (vì các câu trên được cắt dán từ nhiều nguồn mà), nhưng tại sao lại để như vậy. Nghĩ tới lui chắc sáng hôm sau thi thì tối nay mới ngồi đánh đề, cho nên mới sai chữ "high"
Thật sự, tôi đã đưa đề cho rất nhiều người du học và bản xứ ở các nước Singapore, Mỹ, Anh và tôi đều nhận được chữ "terrible", họ đều bảo thật sự chuyện sai sót ở các nước đó vẫn có, nhưng nó luôn được hạn chế ở mức tối đa, một cái đề+đáp án như vầy thật sự không chấp nhận được.
Và bạn có biết không, khi tôi đưa cho những người đó, họ đều hỏi :"Bạn học trường gì vậy? Tôi nghĩ chắc bạn nhầm lẫn rồi vì mình nghe nói BTX là trường điểm mà." hay "Thật hả?" ngay sau chữ "terrible". Việc đề+đáp án bị đánh sai thể hiện sự thiếu tôn trọng học sinh, đây chính là điều mình muốn nói đến.

ax_girl

Narin
Staff member
Vấn đề ở đây là mình đang nói về cái đáp án chứ không phải cái đề! Nói rõ lại là cái đáp án nha! Nên không có cái chuyện mà "Có chăng sáng hôm sau thi thì tối nay mới ngồi đánh đề, cho nên mới sai.". Và mình cũng không biết là những người bạn của bạn giỏi như thế nào mà khi đưa cái đề đó ra lại nói là "Terrible!". Đề sai ở chỗ nào?!?
Thật ra trường mình có sai sót ở đáp án vì không cho phép đánh đáp án trước, sợ đáp án lộ ra ngoài, sau khi biết đề thì mới "quẹt" đáp án vô, sai đúng lúc đó sao tránh khỏi? Miễn là sau này bài kiểm tra bạn được đúng điểm được rồi! Có cần phải tới nỗi đưa những lời "bình luận" không tốt của mình lên về thầy cô không? Ở nước ngoài không có việc giống như vậy đơn giản vì người ta không có vụ dán đáp án lên cho học sinh xem như trường mình.

Nói thẳng với bạn luôn là đáp án với đề là hai người "quẹt" đó, không có cùng 1 người đâu! Còn chuyện quẹt vô có sai đáp án thì cũng đúng là sai sót thật. Mà có cần tới nỗi bạn phải:
Haizz 4 cái "thứ" trong 1 cái đề 50 câu là ko chấp nhận được, cái đề như vậy thì có cỡ 1 câu thôi là đã đủ thứ chuyện rồi đằng này 3 câu trong đề và 1 cái "thứ" thể hiện sự ẩu tả của người soạn đề. Nhà trường nên xem lại người cho đề (có lẽ tinh thần không được ổn định, đây nói giảm nói tránh rồi đấy nhá, chớ ko thì......), nhưng có lẽ nguyên tổ anh văn trường BTX cho đề lun chứ hả, vậy mà cũng không kiểm tra được hết lỗi nữa, trong khi học sinh làm là lòi ra cả đống.
Có lẽ mình chưa tìm ra hết lỗi của cái đề "trời đánh" này, các bạn tìm giúp mình tiếp nhé !!!!! =;
như vậy không?
Đúng là trường BTX là trường điểm mà sao lại có học sinh nói như vậy đối với người đã cho mình kiến thức!

P/S: Ê thôi, hòa bình đi! Nhưng mà tui vẫn không thích cái cách bạn nói thầy cô như vậy, tui rất chân thành khuyên bạn đừng như thế. :(( (đừng la tui nha, cái này ý kiến chủ quan của tui à)

dedzimahthayghe

Giời ạ! vật vã với bạn này ghia đó. "terrible" ở đây là cái đáp án và chữ hight trong đề đó bạn. H tới lượt bạn bắt bẻ từng chữ phải ko? . Ý mình nói "sáng thi tối mới đánh đề" là cái hight đó, nhìn vô trang 1 là đã đập vào mắt cái chữ đó rồi mà cũng ko nhận ra. Hỉu?? (Nói chuyện với bạn tui phải lôi nguyên đám đề+đáp án ra phải không?)
Điểm quan trọng đó là lúc quẹt đáp án, phải kiểm tra cho kĩ chứ thi tận 45' mà, thiếu gì thời gian để quẹt rồi kiểm tra. Nghĩ sao, bắt học sinh trong 45' phải làm cho đúng 100% mới cho 10 đỉm còn ng` quẹt đề thì 45' quẹt sai tùm lum. Bạn giải thích chỗ này đi.
Còn điều nữa là dán đáp án sai sót lên thì học sinh sẽ hoang mang và rất khó chịu. Bạn không suy nghĩ hả, học sinh thì điểm là rất quan trọng nhất là những môn như anh văn, cần cố gắng lấy điểm thật cao để gỡ lại những môn như Toán, Lý, Hoá, nên chỉ cần mất 1 điểm thoi cục tức đã to đùng rồi, về nhà đã ăn không ngon ngủ không yên rồi. Hỉu?
Tuy mình cũng không làm sai gì nhiều, nhưng mình cảm thấy rất bức xúc về vấn đề này.

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
1. Học sinh trong 45p làm đúng 100% mới được 10 đ là chuyện tất nhiên, đi học chứ đâu phải đi chơi, không lẽ làm được 10% cũng 10 đ àh =.= Còn đáp án đó đơn giản là cho hs so sánh, có cái mà biết sơ sơ điểm hiện tại thôi, nên người ta không dành hết 45p để quẹt đâu, có lẽ 5p là cùng :)) Làm cái đó cho hs thôi, người ta đâu có thêm được miếng lương nào đâu mà ý kiến dữ vậy =.=

Nếu xem điểm quan trọng vậy sao không học cho đàng hoàng mấy môn kia đi =.= Đằng này có vẻ hậm hực vì mất 1-2 đ Anh văn, mà giống như chiều hướng là mình giỏi lắm, và số điểm mình đạt không công bằng lắm so với "công sức" mình bỏ ra - thì phải :-< "công sức" ở đây chắc là bắt bẻ đề :-<

Tôi nói thật, chỉ cần một người có tính cẩn thận một tí thì chắc chắn cái đề và bản đáp án sẽ không bao giờ bị đánh sai (bữa nào xui xẻo lắm thì mới sai một câu). Tôi nghĩ người queỵ đáp án cũng biết tất cả các đáp án chính xác (vì các câu trên được cắt dán từ nhiều nguồn mà), nhưng tại sao lại để như vậy. Nghĩ tới lui chắc sáng hôm sau thi thì tối nay mới ngồi đánh đề, cho nên mới sai chữ "high"
Thật sự, tôi đã đưa đề cho rất nhiều người du học và bản xứ ở các nước Singapore, Mỹ, Anh và tôi đều nhận được chữ "terrible", họ đều bảo thật sự chuyện sai sót ở các nước đó vẫn có, nhưng nó luôn được hạn chế ở mức tối đa, một cái đề+đáp án như vầy thật sự không chấp nhận được.
Và bạn có biết không, khi tôi đưa cho những người đó, họ đều hỏi :"Bạn học trường gì vậy? Tôi nghĩ chắc bạn nhầm lẫn rồi vì mình nghe nói BTX là trường điểm mà." hay "Thật hả?" ngay sau chữ "terrible". Việc đề+đáp án bị đánh sai thể hiện sự thiếu tôn trọng học sinh, đây chính là điều mình muốn nói đến.

Sao không nghĩ người ta cẩn thận cả đời, bữa hôm nay mới là xui xẻo cho người ta nhỉ? Bạn gõ còn sai từ "quẹt" kìa, đâu nói ai được, sai sót trong cuộc sống là chuyện bình thường thôi mà :-< không đeến mức phải đem bôi bác BTX cho mấy người bản xứ ở Sin hay đại loại bạn bè nước ngoài 1 cách cay cú vậy đâu =.=
Cũng may đây chỉ là 1 kì thi KTTT, chứ không phải kì thi Quốc gia :-< Nên nhớ đề ĐH còn sai hàng loạt kia kìa, soạn đề, ổng hợp, đánh máy ở bậc thi ĐH không phải chỉ là 2 người mà là nguyên 1 cái hội đồng giáo sư mà còn thế, năm ngoái sai hàng loạt ... Xin đừng so sánh với nước ngoài, vì người ta tập tính cẩn thận từ nhỏ rồi...

Đề BTX thì sai vặt vãnh thế này cũng lâu lắm rồi, mà mấy cái lỗi đánh máy gì đấy thì ai chả có lúc gặp phải... Thiết nghĩ, nên xem lại đạo đức mình trước khi rêu rao BTX High School VN "terrible" =.=

coffee_love

định ko tham gia, nhưng dọc thấy nhức cái lỗ tai nên ngứa tay quá!
có lời khen là bạn phát hiện ra vài chỗ sai sót của đề nhé!!
Nhưng bạn sẽ ko nhận đc lời cảm ơn vì đã nêu lên mấy cái sai sót đó đâu! vì "cách hành văn" của bạn đấy! Xem lại đi nhé!! đó ko phải là góp ý, mà có vẻ rất hằn học, và cố bôi nhọ chính ngôi trường của bạn!
Giờ trường bạn mất úy tín, thì ai là ng` lãnh hậu quả đầu tiên nhỉ?? Suy nghĩ dùm cái hen!
Có điều này bạn nên nhớ dùm nè! Phát hiện ra cái sai và phá phách cái ng` ta làm ra, dễ hơn gấp trăm lần để làm ra nó! trên đời này, chẳng có gì hoàn hảo cả đâu! Với cái kiểu "bới lông tìm vết" như bạn, rồi la ầm lên "cái phát kiến" của bạn, thì ko cần nói, bạn cũng thấy phản ứng của dư luận (điển hình là các bạn trong 4rum thế nào rồi đấy!)
Bạn là người dũng cảm, dám 1 mình đứng lên nêu ra cái sai! Nhưng bạn ơi, xem lại xem nào!! Dám đứng ra nói, mà ko dám lấy nick thật của mình!! tạo 1 nick khác, với lời lẽ dùng trong info nick thì...xin lỗi nói thẳng, có vẻ ko hợp văn hóa cho lắm nhỉ!! Những thầy cô, những người mà bạn cho là ẩu tả, chưa đủ trình độ cũng có dạy bạn như thế đâu!! (xem trên nick bạn ở chỗ này nhé! Niên khóa:)
Bạn nói các thầy cô viết sai chính tả! vậy trong mấy bài viết của bạn, sai chính tả ầm ầm đấy thôi, có ai "xét nét" về điều đấy ko??? Và ngay cả chính cái nick của bạn, trong từ điển tiếng Việt cũng không có những từ đó!!
Tóm lại! Việc bạn đang làm, chẳng nói lên gì cả! Tất cả, chỉ làm giảm đi giá trị con người của bạn thôi!!

[Pu]

Nắng nhuộm tàn lá phong..
Staff member
Anh Cóc nói chính sác <~~ sai chính tả 1 tẹo cho thêm phần hào hứng :banhbao29:.
Topic này mình thanks mỏi tay quớ >"<
P/S thêm: Pu thấy bạn này thuộc típ cay cú ăn thua đủ.
Cái đề sai một tí, thì kệ nó. GV có bao h ăn gian điểm bạn. Họ sẽ tự biết cách tốt nhất cho HS mình điểm tốt chứ.
Thứ 2. Giáo viên dạy bạn, ko phải bạn dạy giáo viên. Bạn nộp đơn vào trường, ko phải trường gửi thư xin bạn vô học.
Thứ 3: Nội cách nói chuyện là đủ biết bạn thế nào rồi :|
Cả ba năm trời cả chục lần chuyện đề sai hay đáp án sai. Có thấy ai ức đến mức đưa lên phương tiện đại chúng như thế này nhỉ.
Nếu bạn có gan thì nộp đơn thẳng lên phòng HT mà kiện, thế lại tốt hơn, vì hình như nãy h mình đọc ko có ai ủng hộ bạn cả :)

ax_girl

Narin
Staff member
Những gì cần nói các anh đều đã nói cả rồi. Mình cũng không muốn bàn cãi gì thêm về chuyện này nữa. Nếu tiếp tục tranh luận thì cũng chỉ toàn những cái tiểu tiết thôi.
Thật sự mình cũng có khuyết điểm là tuy là con gái nhưng rất nóng tính và nói thẳng đuồn đuột (như ngày hôm qua vậy đó). Dù vậy, mình vẫn rất "cay cú" với cách bạn "dùng từ" để nói về thầy cô và nhà trường như vậy. Ai cũng có lúc sai sót, nên mình nghĩ việc này bạn có thể sửa được mà, đúng không?

Btw, anh Cóc nói mới để ý, có lẽ em đã ngờ ngợ ra nick này là ai. ^O^||3

kiddy

Member
Đọc topic hơi trễ nên chỉ biết ngồi thank thôi, vì như chị ax nói - những gì cần các anh chị đều đã nói cả rồi. Xin có chút ý kiến với bạn chủ topic. Đề sai hay không thì cũng ko thể sửa lại bài làm hay điểm số của bạn, và các thầy cô cũng không cố tình - thầy cô nhiều việc lắm, ko chỉ có "soạn đề". Bạn nói "mất 1 điểm thoi cục tức đã to đùng rồi", điểm quan trọng, nhưng ko phải là quan trọng nhất. 1 điểm và cái nhìn của mọi người về bạn, cái nào quan trọng hơn? Sao bạn không quên đề anh này đi và tập trung cho những việc khác có ý nghĩa hơn hả bạn?

Thamiel

凸(  ̄ー ̄)=◯)`ν°)
Staff member
nói vậy chứ mang bài về cho ba mẹ giải thích cũng khó lắm à -.-! phụ huynh thường coi trọng điểm số mà. Có máy lần tui chỉ biết cười khi nói bố mẹ ko tin, phải chờ sửa điẻm. Dần dà về sau bố mẹ ko check điểm tiếng anh nữa