Điểm chuẩn lớp 10 tại TPHCM năm học 2011-2012

Vincent Vü

Đấm Phát Chết Luôn
Staff member
Ðề: Điểm chuẩn lớp 10 tại TPHCM năm học 2011-2012

Làm gì có chuyện đó trời. Mấy năm nay thì ctr nặng hơn nên phải học 1 tuần thêm 3 buổi chiều thui, chứ hùi thời của anh học, BTX chỉ học T2 => T6, và 2 tiết ngày thứ 7, hết, thế mà vẫn 100% đều đều có gì đâu. Mấy ông bà kia nổ ko. BTX là trường học nhẹ nhất HCM này mà vẫn đạt thành tích cao

Mấy cưng mắc bệnh học thêm rùi. BTX mún học thêm thì học, không thì thui. Hùi đó anh chỉ học lớp 10, 11 môn Lý vì stupid môn này. Lên 12 thì học LTĐH thui, chứ chả học thêm gì.
^O^||3^O^||3^O^||3
hơ... chỉ có 5 buổi sáng 5 tiết + 1 buổi 2 tiết thôi ư ?? @-)
aaaaaaaaaaaaaaaa, sao bất công dịiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
mà hình như học thêm 3 buổi chiều là từ hồi Mr. Nam về làm headmaster 8-}
còn vụ học thêm thì đúng là bệnh của dân thành phố rồi =))

@to các bạn lớp 10: đã vô BTX thì tốt nghiệp ko có gì phải lo @-)
mục tiêu chính của trường là rèn để đậu ĐH kìa 8->

cho em hỏi trung tâm mình dạy cơ bản trong chương trình chuẩn ko thôi à? có bài tập nâng cao ko? >.<:x
trung tâm thì giáo viên trong trường dạy :-?
cũng như trong trường, sách bt nâng cao + chương trình ban A hết :-j kiểm tra tập trung thì đề chung luôn
chả có gì khác nhau giữa chgtrình A và D, ngoại trừ việc số tiết các khác nhau giữa môn học =))
đừng tưởng học D là đc học toán lí hóa dễ hơn, hí hí 8->

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member

hơ... chỉ có 5 buổi sáng 5 tiết + 1 buổi 2 tiết thôi ư ?? @-)
aaaaaaaaaaaaaaaa, sao bất công dịiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
mà hình như học thêm 3 buổi chiều là từ hồi Mr. Nam về làm headmaster 8-}
còn vụ học thêm thì đúng là bệnh của dân thành phố rồi =))

@to các bạn lớp 10: đã vô BTX thì tốt nghiệp ko có gì phải lo @-)
mục tiêu chính của trường là rèn để đậu ĐH kìa 8->

trung tâm thì giáo viên trong trường dạy :-?
cũng như trong trường, sách bt nâng cao + chương trình ban A hết :-j kiểm tra tập trung thì đề chung luôn
chả có gì khác nhau giữa chgtrình A và D, ngoại trừ việc số tiết các khác nhau giữa môn học =))
đừng tưởng học D là đc học toán lí hóa dễ hơn, hí hí 8->

BTX đâu phải trường chuyên đâu mà học tập trung vào môn nào. Thấy nói chia bang cho oai chứ thực chất thấy học như nhau cả mà phải ko.

Còn học 3 buổi thì 1 là do chương trình bây giờ của tụi em khó hơn tụi anh học hùi xưa cho nên học thêm tiết cũng không có gì lạ :D.

^O^||3 ^O^||3 ^O^||3

Vincent Vü

Đấm Phát Chết Luôn
Staff member

^ chẹp, giá mà mình 8x thì đỡ khổ bik nhiêu rồi :-<
hồi đó theo liên xô chi h giáo dục theo kiểu cũ của nó, nản vãi X_X

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member

^ chẹp, giá mà mình 8x thì đỡ khổ bik nhiêu rồi :-<
hồi đó theo liên xô chi h giáo dục theo kiểu cũ của nó, nản vãi X_X

Chẳng qua là người Việt Nam mình ngại nhận sai, ngại thay đổi, bảo thủ thôi chứ nếu không thì chắc đã khác nhiều rồi. :banhbao32: . Dân VN mình có những cái tính cách hết sức là ................... :banhbao42: khó hiểu.

^O^||3 ^O^||3 ^O^||3

Miami

Anais Ruan
Staff member

Thôi thôi mấy vấn đề này bắt đầu lan man sang việc chính sách cai trị rùi nhé, stop nhé, đi wá xa là Miami kill à :-w

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member

Thôi thôi mấy vấn đề này bắt đầu lan man sang việc chính sách cai trị rùi nhé, stop nhé, đi wá xa là Miami kill à :-w

Oh thì quay lại, có gì đâu, làm nghiêm trọng vấn đề thế :p . Ta phải áp dụng chính sách Quân chủ chuyên chế với Miami thoai >:)

^O^||3 ^O^||3 ^O^||3

Miami

Anais Ruan
Staff member

Thôi được rồi cứ vào vấn đề chính đi :-" nói chung việc học cho giỏi thực sự bây giờ cũng quan trọng, nhưng song song đó phải rèn luyện kỹ năng giao tiếp và những kỹ năng về xã hội thật tốt mới có đường tiến xa, chứ học giỏi ko mà mấy cái đó mù tịt thì có giỏi mấy cũng ko đâu lại mấy đứa lừa lọc mưu mẹo đâu [-(

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member

Thôi được rồi cứ vào vấn đề chính đi :-" nói chung việc học cho giỏi thực sự bây giờ cũng quan trọng, nhưng song song đó phải rèn luyện kỹ năng giao tiếp và những kỹ năng về xã hội thật tốt mới có đường tiến xa, chứ học giỏi ko mà mấy cái đó mù tịt thì có giỏi mấy cũng ko đâu lại mấy đứa lừa lọc mưu mẹo đâu [-(

Thì giáo dục hiện nay của VN đang thế mà, học thì giỏi thật đó, nhưng ra đời thì hết sức là xì tu bịt. Suốt ngày bệnh thành tích học hành, nản luôn. Sau này dạy con sẽ ko dạy theo kiểu này đâu. Mình cũng ko được dạy theo kiểu này, hên ghê >:)

^O^||3^O^||3^O^||3

bobosam

tại mún học để bik truoc trương trình cho khỏi bỡ ngỡ , để nắm vững kthức từ lớp 10 :) àh mấy anh chị cho em hỏi , có fải chọn ban thì chỉ cần điền nguyện vọng rùi coi có đủ hok thì mở lớp, còn chọn lớp đặc biệt thì fải thi đúng hok, còn cái trung tâm đó là trong trường hay là ở đâu ạh??? srry em thăk măk hơi nhìu ^w^:-??

Kumiho

Never die

Bà so sánh khập khiễng quá bà. Hồi xưa chương trình dễ ẹc, điểm cao có gì là lạ. Còn giờ chương trình giờ chả khác gì ctri nâng cao, thi học sinh giỏi hùi xưa, bà đòi điểm cao như hùi xưa chắc học sinh giờ toàn là Thần Đồng Đất Việt cả.

Rồi thang điểm giờ cũng khác, môn thi khác, cách thi khác, sao bà so sánh được bà :p. Bây giờ thi lớp 10 có khác gì thi Đại học đâu :">. Kkỳ thi bây giờ là kỳ thi tuyển sinh lớp 10, còn kỳ thi hùi xưa tụi mình thi là kỳ thi tốt nghiệp THCS, 2 kỳ thi khác nhau :p . Thi tuyển of course đề phải khó hơn rùi, làm sao mà có thể phổ thông như thi tốt nghiệp bà :p. Cho nên tui mới nói hem so sánh được giữa hai kỳ thi này vì tuy bản chất cùng là vào lớp 10, nhưng về hình thức, cách thi, cách tuyển, ... khác hùi xưa.

^O^||3 ^O^||3 ^O^||3
Đã bảo là ko có so sánh điểm rồi mờ /:) Cái tui nói là giữa các trường. Nói hoài mà cứ bảo tui so sánh điểm, mệt ghê. Tui có nhớ hồi xưa tui thi được nhiêu điểm đâu mà so :|

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member

Đã bảo là ko có so sánh điểm rồi mờ /:) Cái tui nói là giữa các trường. Nói hoài mà cứ bảo tui so sánh điểm, mệt ghê. Tui có nhớ hồi xưa tui thi được nhiêu điểm đâu mà so :|

Thui dẹp cái vụ này đi

Trung tâm bồi dưỡng văn hóa thì nằm ở ngay cổng chính của trường đó, có list các thầy cô dạy, lịch học đầy đủ luôn :))

^O^||3 ^O^||3 ^O^||3

Narin_Sama

I want your soul!~
Staff member

=.= cho em hỏ i thă m cá j vụ phiê 1u ă n củ a bá n trú là sao vậy? mua phiếu ăn để lấy phần cơm trưa à?? >.< sẵn tiện em hỏi luôn cơm bán trú có ngon ko vậy??~O) -tầm hồn ăn uống cao- :banhbao29:ó để lấ

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member

=.= cho em hỏ i thă m cá j vụ phiê 1u ă n củ a bá n trú là sao vậy? mua phiếu ăn để lấy phần cơm trưa à?? >.< sẵn tiện em hỏi luôn cơm bán trú có ngon ko vậy??~O) -tầm hồn ăn uống cao- :banhbao29:ó để lấ

Thấy ra ngoài ăn cho nó ngon, giá cũng đâu có méc (if bik chỗ ăn) . Thấy Fireboy ăn ở ngoài hem ah, ít khi ăn bán trú

^O^||3 ^O^||3 ^O^||3

Narin_Sama

I want your soul!~
Staff member

ăn ở ngoài?? cụ thể là chỗ nào vậy ??? D: :banhbao29: chỉ giúp em với

Vincent Vü

Đấm Phát Chết Luôn
Staff member

ăn đồ ăn trong trường như ăn shịt ấy :banhbao11: vừa mắc vừa dở
tóm lại là có 2 hình thức, 1 là ăn ở trỏng xong rồi ngủ luôn
2 là tự đi ăn, chỉ đóng tiền ngủ thôi, gần trg` cơm bụi đầy :)) đi ăn rồi dô ngủ có lí hơn

ăn ở ngoài?? cụ thể là chỗ nào vậy ??? D: chỉ giúp em với
từ từ mò rồi bik, chưa vào học đã thắc mắc lắm thế =))

Narin_Sama

I want your soul!~
Staff member

2 là tự đi ăn, chỉ đóng tiền ngủ thôi, gần trg` cơm bụi đầy :)) đi ăn rồi dô ngủ có lí hơn

=.= hỏi để mò trước chứ để làm j`?? =.= thiệt tình.... bây h` rãnh time còn mò này mò kia =.= vào học mò đến cáj khác chứ :|:p

Miami

Anais Ruan
Staff member

@Vũ: thì cứ chỉ cho em nhỏ biết đi [-(

@stu: chị ra khỏi trường lâu rồi nên cũng ko rành lắm, hồi chị học lớp 10 thì căn tin là người khác thầu, nên đồ ăn bán ở căn tin ngon lắm, bây h thì ko biết thế nào, nghe đồn càng lúc càng tệ :-?? nhưng ăn thì vẫn ổn :)) nếu ko kén ăn :">

Narin_Sama

I want your soul!~
Staff member

@Vũ: con trai mà....kibo:p
@Miami: đồng fục thể dục vào năm học mới có hả chị:banhbao29:

Vincent Vü

Đấm Phát Chết Luôn
Staff member

hơ... dám nói ta kibo à :-w vô năm liệu mà tránh mặt đê, ko thì đừng có trách :-L
=))
từ từ mà trải nghiệm cấp 3, thú vị lắm =) ko suốt ngày nhốt trong chuồng như cấp 2 đâu :))

Narin_Sama

I want your soul!~
Staff member

:p biết mặt đâu mà....có gặp cũg chẳng ai bít ai :p
hohoB-)