Have I told you lately ...

Thảo luận trong 'Viết cho bài hát tôi yêu' bắt đầu bởi boymc, 1 Tháng năm 2006.

1. boymc

boymc Administrator

Có lẽ BMC biết ca khúc này từ cái quảng cáo của S-Fone , cái quảng cáo đầu tiên của S-Fone ... thật đơn giản và ý nghĩa khi hình ảnh cô gái bước xuống sân bay và bất chợt nghe thấy tình cảm của mình wa chiếc loa phát ngoài sân bay và cũng có lẽ cô ấy là người rất lãng mạn nhạy cảm khi cũng muốn người iu của mình nghe được bản tình ca đó :gem38: có lẽ nhiều người sẽ nói là quảng cáo thôi mà, chỉ là quảng cáo thôi , sẽ chẳng bao giờ thành sự thật đâu (mừ phải công nhận quảng cáo cute thật). BMC cũng nghe ca khúc này bởi nhiều singer hát rùi nhưng hun có singer nào thể hiện thành công bằng Rod Steward, có lẽ vì chất giọng khàn được người đời thường nói là chất giọng quyến rũ :gem31: và cũng có thể chỉ Rod Steward mới có thể làm cho BMC cảm giác hết cảm xúc của bài hát ...

Bài hát mở đầu bằng giai điệu thật nhẹ nhàng sâu lằng, cái giai điệu khiền em phải lặng người lại như đang mong ngóng 1 cái gì đó thật nồng ấm, cái cảm giác khi em đang đứng trước mặt anh , nũng nịu vòi vĩnh một câu trả lời , một câu trả lời đủ để khiến cho đôi vai nhỏ đó phải run lên .. run lên vì hạnh phúc ... :gem44:

Have I Told u lately That I Love You - Anh đã từng nói với em rằng Anh Yêu EM
    Have I told you there’s no one else above you - Anh đã từng nói với em rằng không ai có thể hơn được em
    Fill my heart with gladness - Em Đem lại tiếng cười ngập tràn tâm hồn anh
    Take away all my sadness - Em Xua tan đi bao nỗi buồn phiền
    Ease my troubles that’s what you do - Và chính em là người xoa dịu tất cả

There’s a love that’s divine - Tình cảm đó thật thiêng liêng
    And it’s yours and it’s mine like the sun - Đó là của anh, của em như ánh thái dương
    And at the end of the day - Và khi hoàng hôn buông xuống
    We should give thanks and pray - Chúng ta cùng nhau cầu nguyện
    To the one, to the one - Cho anh , cho em

Chỉ đơn giản chỉ có thế thôi , mộc mạc có thế thôi nhưng anh nghĩ rằng đó là tất cả những gì em muốn nghe từ anh, từ trái tim anh và anh tin rằng em cũng đã rất hạnh phúc khi hiểu rằng trong tim anh chỉ có mỗi hình bóng của em ... :th_l1: Nguyện cầu cho em

Có lẽ nhiều người không thích ca khúc này cho lắm và cũng có lẽ nó chỉ được nghe khi đang lên trong thời gian đầu quảng cáo nhưng đối với BMC , nó luôn đem lại những khỏang khắc mỉm cười một mình , cái khỏang khắc nhớ về Puppy Love .:gem9:

[music]http://www.gwebspace.de/bmc/HaveItoldulately-RodSteward.wma[/music]
    Download : http://www.gwebspace.de/bmc/HaveItoldulately-RodSteward.wma

2. xôi gà

xôi gà New Member

[gãi: hehehheh, anh Boymc giờ lãng mạn ghê ta. Nếu tao nhớ ko lầm thì tao cho mày nghe bài này trước rồi sau đó mới có quảng cáo S-Fone. Mày còn nhớ mày chép tùm lum nhạc vô cái mp3 của tao rồi cầm tay ai đóa đi dưới mưa nghe nhạc ko ;)). Mấy bài đóa giờ tao vẫn còn giữ nè, nguyên xi thư mục. Nhớ lại chuyện của mày tao thấy ganh tỵ wá :))]

3. bmc

bmc Bánh bèo đã có chủ

xạo ke ;)) em nghe trước khi anh gửi cho em roài =)) lúc đó vẫn chưa biết tên bài thôi chứ nghe roài ... anh bắt đầu xuyên tạc sự thật đấy ;;)

4. xôi gà

xôi gà New Member

[gãi: phải mày đó ko boymc? phải mày đó ko boymc? phải mày đó ko boymc?],[gãi]

5. boymc

boymc Administrator

hé hé hé , miễm spam trong phần của em đi xôi gà ,
    nếu hun post bài hay hay chút thì mời anh ra cho em tiếp khách mới nèo , heeeee ;))
    =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =))

6. xôi gà

xôi gà New Member

[lol: đâu? có ai ngoài tao vào đây đâu? mày nghĩ tao spam trong đây thì mày đã nghĩ sai rồi. Thất vọng về cách mày suy nghĩ wá ([​IMG]],[gãi]

7. banhcarrot

banhcarrot Thix ăn táo Staff Member

C thấy cả 2 đều spam..>_<

8. _np_

_np_ New Member

bài cảm nhận đang cảm động, anh bmc với xôiga spam
    ==> mất hết không khí

9. boymc

boymc Administrator

hee, hay hun pà kon
    theo BMC nghĩ thì chắc hun phải ai cũng có được 1 bản love song của mình đâu phải hun :p
    mau mau kím thui , méc công hun có thì ... thiếu thiếu áh :)

10. nick_iloveyou

nick_iloveyou Super Moderator Staff Member

: ko ngờ opa [of con pink] lại lãng mạn đến thía. Hình như mỗi mói tình là gắn liền với 1 bài hát fải ko anh :
    Em vote anh 1 fiếu nè opa ;))

11. boymc

boymc Administrator

hix hix , tại bây giờ thấy tình cảm giống mì ăn liền wá :((
    chưa kịp có với nhau những khỏang khắc , những kỹ niệm đáng nhớ là đã kiss rùi nhanh chóng chia tay :((
    ngay chuyện our love song cũng là chuyện hiện tại đang mất dần áh , theo anh thấy thì tụi phưong Tây thì đang cố gắng tiếp thu cái tình cảm phương đông còn phương đông thì ngược lại áh , thôi thì mỗi người 1 góc trời riêng và nếu có cùng cảm xúc thì sẽ như là ngồi cạnh nhau :)

12. valley_justice

valley_justice New Member

okie, tán thành ý kiến cuối cùng. Thật là..khi mới wen nhau mà đã cho nắm tay ngay thì còn j là cảm jác hồi hộp khi khẽ cậm vào tay ai đóa. Mới wen đã cho kiss thì còn đâu cảm jác còn hơn cả nếm trái cấm, wan điểm chủ wan thui :D

13. nick_iloveyou

nick_iloveyou Super Moderator Staff Member

:( uh, chuyện tình cảm bây h,là 1 thứ mì ăn liền k hơn ko kém :-S
    ... huynh bmc làm em nhớ đến chuyện của em : hehe1, đã lâu rùi, nhưng bi h vẫn nhớ như in... đụng nhẹ tay.. : ...ấm áp
    : bi h thì hết oy2 :(

14. banhcarrot

banhcarrot Thix ăn táo Staff Member

bài vít cảm động lắm..hem ngờ BmC rất lãng mạng..Vote cho nhóc 1 fiếu nhé ^ ^

15. bmc

bmc Bánh bèo đã có chủ

thanks nhóc Carrot nhìu ;;)
    mừ bài viết này hun có chia tay đau khổ gì hít áh , bmc sợ mấy cái cảnh lâm li bi đát của nhạc VN roài ...
    công nhận nhạc nước ngoài vẫn hơn nhạc VN nhiều wé ...
    Nghe nhạc trẻ VN dễ làm người ta có cảm giác về 1 thứ tình cảm kém cỏi áh , chút là chia tay , chút là khóc lóc , nhất là vào thời điểm gần đây ...