mong ước kỉ niệm xưa

violet_rose

nếu như có 1 điều ước ,tôi ước gì thời gian hãy trở lại.Ước gì !...có lẽ chỉ là ước thôi bởi làm sao lỷ niệm sẽ trở lại như lúc ban đầu,phải không?.Bốn năm trôi qua,mới ngày nào trong cái nắng vàng như rót mật ,những chiếc lá mùa thu nhẹ nhàng rơi trên con đường đầy nắng và gió để rồi hôm nay chợt bừng tỉnh trong cơn mơ,tôi nhận ra tất cả chỉ còn là kỷ niệm....

Thời gian trôi qua mau,chỉ còn lại những kỉ niệm ...kỉ niệm thân yêu ơi ,sẽ còn nhớ mãi tiếng thầy cô.Bạn bè mến thương ơi sẽ còn nhớ những lúc giận hờn ....
Hình như rằng khi vui sướng người ta thường khóc ,khóc vì quá hạnh phúc.Còn khi buồn người ta lại cười ,cười để quên đi chính nỗi buồn đó.Ừ! Thì có cả nước mắt ,có cả nụ cười đó nhưng sao ai nấy cũng không khỏi chạnh lòng.Ngày mai như những cánh chim non được tung cánh bay đi đến những chân trởi mới ,hãy làm những gì thật có ích cho cuộc đời ,cho chính bản thân chúng ta,như thế thì những kỉ niệm ấy mới có ý nghĩa ,phải không?Có như vậy tiếng nấc lòng ,ta đặt bàn tay lên môi mới thật sự nghẹn ngào vì hạnh phúc.Làm sao quên được cô chủ nhiệm đáng ghét cứ suốt ngày than phiền về tình hình học tập của lớp,làm sao quên được những kỉ niệm đáng yêu của tuổi học trò.Có đứa khóc cả buổi vì đôi dép không cánh mà bay,có nhỏ lang thang đi về một mình vì bị người ta cho leo cây để cả lớp phải theo dỗ cho nín khóc.Rồi cứ nhớ hoài cái cảnh nhỏ lớp trưởng phải đi theo năn nỉ cô hóa cho làm kiểm tra lại .Ôi lớp trưởng ơi ,nhớ mi quá!Nhớ làm sao khi trường tô chức cuộc thi hát truyền thống,cứ mỗi lần tới giờ kiểm tra của cô chủ nhiệm,tôi cứ thập thò ngoài cửa lớp canh cô vừa tới là cho lớp tập hát để câu giờ khỏi làm kiểm tra.Nhớ làm sao cái nick name"bé sến"mà lớp dành cho tôi,nhớ nhớ lắm...
Ừ thì kỉ niệm nhiều thế ,làm sao quên nổi :D ...mà chắc là cũng làm sao quên khi hôm nay ,nghe bài hát này dòng kỉ niệm ấy cứ hòa vào làn cảm xúc mong manh của con nhỏ 16 tuổi ..[/size].Thì làm sao níu kéo được thời gian ,vậy thì hãy làm cho con đường mà chúng ta tiếp tục đi đẹp hơn ,rộng hơn,bạn nhé!...... để tôi, để bạn, để những ai đã xa quãng thời gian đẹp nhất của đời người– có thể sống lại những kỷ niệm mà cố tìm kiếm ta vẫn không sao có được.Vẫn nghe bao ngọt ngào,vẫn nghe bao khát khao...nếu có ước muốn trong cuộc đời này ,hãy nhớ ước muốn cho cuộc đời này,cho bao khát vọng,đam mê cháy bỏng ,để nụ cười còn mãi ,lắng trên bờ môi ,trên hảng mi và trong những kỉ niệm xưa...
Mưa chợt roi,cuốn theo tất cả dòng cảm xúc đang dâng tràn trong tôi ,mưa ơi,xin mưa đừng rơi nhé...

[music]http://www.box.net/index.php?rm=box_v2_download_shared_file&file_id=f_10749941[/music]
DOwn : http://www.box.net/index.php?rm=box_v2_dow...e_id=f_10749941
Nếu bạn không nghe được nhạc hãy bấm nút F5

Kill

Đặt bàn tay lên môi giữ chặt tiếng nấc nghẹn ngào...

3 năm rồi khi nghe bài này vào cuối năm, từng lời hát như diết vào lòng mình.. dẫu rằng chưa phải đau nhất nhưng nó đã để lại những kí ức khó phai..
Rồi năm nay, sắp phải nghe bài này thêm 1 lần nữa, buồn lắm chứ.. Ơi thời gian, 4 năm như 1 khoảnh khắc.. Ơi thời gian, 4 năm như 1 cái chớp mắt...

Nếu có ước muốn cho cuộc đời này, sẽ mãi ước muốn cho thời gian trở lại...

Như câu ước vọng nhưng ko tuyệt vọng.. Cứ mãi ước thế thôi...

banhcarrot

Thix ăn táo
Staff member
bài hát này..có lẽ C hem bao h mún hát..hát lại nhớ đến ND..><..bái cảm nhận thật..có lé U cũng giống C..iu trường cũ lắm...Vote 1 fiếu hem :D

noitiengtunho

Bài này hồi lớp 12 .. bọn con gái nghe khóc hết , còn mấy thằng con trai thì ngồi cười méo hết cả mặt ... có ai là không tiếc ... có ai là không nhớ những tình cảm thật sự là trong sáng ấy ... cho dù cũng có những phút chẳng phải là vui vẻ gì ... Nếu có ước muốn trong cuộc đời này .. tôi cũng sẽ ước muốn cho thời gian trở lại ...

nick_iloveyou

Super Moderator
Staff member
^__^ , nhớ lại 5ngoái, mỗi đứa dặn mình, ko đc khóc, ko đc khóc, để ngày cuối năm toàn là nụ cười thôi.
Nhưng vừa quay lưng đi là nứơc mắt lại rơi #-o , buồn thầt. 4 năm cấp 2, thời gian đẹp nhất của nik :x

violet_rose

yêu cầu ban quản trị cho bài hát được phát dài thêm chút xíu nữa được hông nè?thật sự là mình rất cám ơn tất cả các bạn đã ủng hộ cho mình rất nhiều bởi chính những cảm xúc bỗng chợt hiện về nữa ,và thời gian, ước hì mi đừng trôi nhé

boymc

Administrator
hiiiiii, sorry , tại trước không kiếm ra nhạc , chỉ kiếm được 1 khúc àh , mình mới làm lại link nhạc cho bạn đó , tất nhiên là nhạc full roi , vui rùi hen violet_rose

violet_rose

trời ơi,thực nghiệm ơi,nhớ mi quá,nhớ cả thằng quỷ mắt hí,bé chuột dễ thương,nhớ cả cái lần phải ngồi đọc bản kiểm kiểm cho thằng mắt hí vì tội dám lấy natri bỏ vô toilet nam làm bể mất 2 cái xô,còn bức thư tình sến ơi là sến ...(phải nói sến chảy nước)..xin trích dẫn "anh là vầng mặt trời tỏa sáng xua tan cái lạnh của đêm tối..."làm thằng nhỏ đọc xong muốn xỉu,mà giờ này chắc là sẽ không thể nào quên.Trên tay thằng mắt hí giờ còn dấu răng của bé chuột nữa.Ước gì ,tôi có thể quay ngược thời gian,,,ước gì

violet_rose

Bữa trước họp lớp,cả đám ngồi hát karaoke bài hát này ,được tới 98 điểm lận mà sao tiếng vỗ tay,đứa nào cũng lâng lâng nước mắt.Sao lớn rồi mà cứ khóc hoài vậy cô bé,cậu bé ơi,16 tuổi rồi mà...đồ ngốc!!!cô diễm ơi,cô thuận thiên ơi,con nhớ cô lắm,16 tuổi rồi mà ,đồ ngốc ơi