không đau vì quá đau

Thảo luận trong 'Viết cho bài hát tôi yêu' bắt đầu bởi violet_rose, 11 Tháng năm 2006.

1. violet_rose

violet_rose New Member

Em không thể nào tin nổi những lời mà em vừa nghe là sự thật ,không thể nào em tin nổi vào mắt em.
    Mấy tháng qua,ngày nào em cũng chờ ,cũng đợi tin nhắn của anh đến khi chỉ còn là tuyệt vọng .Vậy mà chỉ cách đây vài ngày thôi,em bỗng nhận được những lời yêu thương của anh,..."L3",em không tin ở những gì mình vừa thấy nữa,nhưng vô tình em vừa nghe 1 người bạn nói rằng anh đang quen một người khác ở trường,và còn có những cử chỉ tình cảm khác nữa,em nhớ lần đầu tiên chúng ta đi chơi với nhau,có một người len lén nắm tay và có một người khẽ rút bàn tay lại,những kỉ niệm đó mới thật sự đẹp và trong sáng biết bao vậy mà bây giờ,em không biết phải làm sao nữa.
    Tại sao anh lại có thể đối xử với em như vậy,em ghét anh lắm.Em không thể nào tin ở mắt mình và cũng chẳng bao giờ em còn có thể tin anh nữa,vậy thì làm sao đây khi mấy tháng qua ,lúc nào em cũng có hình ảnh của anh giờ đây tất cả lại trở thành như thế này .Em có thể bỏ qua cho anh tất cả ,tất cả những gì mà anh đã làm tổn thương cho em nhưng chuyện này ,em không thể nào làm được.Em không biết phải làm sao bây giờ nữa,em không biết phải quên anh như thế nào ,điều đó đối với em giờ đây khó khăn biết dường nào .Phải chăng chúng ta đừng nên quen biết nhau,phải chăng... chúng ta đừng gặp nhau thì giờ đây mọi chuyện đâu như thế này
    Nhiều khi em đã dối lòng
    Rằng em chẳng đau chẳng buồn
    Người ta đâu hay đâu biết rằng
    Lòng em đã chết lặng từ lâu
    Nhiều khi em cố gắng cười
    Để anh thấy yên trong lòng
    Thật ra thì em đang khóc thầm
    Đằng sau những nụ cười kia
    Ừ ,đã rất nhiều người khuyên em đừng tiếp tục,đừng cố gắng ,em đã phủ nhận tất cả những lời đó ngoài tai,bởi vì em tin là tình cảm mà chúng ta dành cho nhau là sự thật,vậy mà...từ lúc chuyện của chúng ta đổ vỡ ,vì anh mà em thật sự chẳng còn tin bất kì người nào nữa
    em đã khuyên anh hãy cố gắng học hành ,hãy cố gắng học tập bởi vì em muốn tốt cho anh,em đã làm tất cả,vậy mà kết quả là như thế này.Mỗi lần em cố quên anh,thì hình như ngay lúc đó anh xuất hiện để phá vỡ mọi suy nghĩ của em.Anh muốn sau này chúng ta phải đối diện như thế nào đây,em ghét anh và hận anh nhiều lắm .Nghe những lời mà người ta nói,em chỉ còn biết khóc mà thôi.Em nói rằng em không buồn ,nhưng thật ra giờ đây em đang khóc...em nói rằng em không đau vì em đã quá đau,đau đến mức con tim muốn vỡ tan ra.Anh có biết là ,thời gian qua em đã cố gắng học,học hết sức mình chỉ đơn giản vì em muốn cô hiệu trưởng btx nhận em ,để em có thể đứng trên hành lang sân lớp học mà nhìn anh chơi bóng rổ,chỉ nhìn lặng lẽ mà thôi,vậy mà tất cả điều đó vỡ tan thành bọt sóng.Giờ đây,em ước gì đừng bao giờ gặp lại anh nữa,em sẽ sống vì em,vì chính bản thân em,chứ không phải vì anh và vì một ai khác...
    Đừng bao giờ chúng ta gặp lại nhau để em cứ khóc thầm nữa anh nha,nếu như một lúc nào đó anh đọc được bài viết này thì anh hãy thật lòng với người ta ,anh nhé! Đừng bao giờ làm cho một người khác phải đau như là em đã từng đau nữa nha anh!hãy để em lặng lẽ nhìn anh còn hơn là phải đau thêm nữa ,hãy để em được nhìn lại mình một lần thôi anh nhé!..."l3"
    Đường rộng và dài anh cứ bước đi
    Em đứng lại để nhìn anh quay gót
    Đừng hỏi tại sao con tim em không biết đau
    Vì em đã quá đau, mất cảm giác đau rồi anh
    Đường rộng một mình anh bước tiếp đi
    Em không cần tội nghiệp đâu anh hỡi
    Xin anh đừng chạm vào cuộc đời riêng của em
    Để em quên được anh

2. sweet_kiss16

sweet_kiss16 New Member

trùi sao giống tui wá vậy T__T
    có ai đem tui làm ví dụ ko vậy T__T

3. violet_rose

violet_rose New Member

giờ em phải làm sao đây anh?em không thể đón nhận 1 tình yêu mới khi mà lúc nào trong tim em cũng luôn có anh,đã hơn nửa năm chúng ta không gặp nhau nhưng em cảm giác lúc nào anh cũng luôn ở bên cạnh em vậy,phải chi giờ này em được gặp anh,phải chi...!!!nhất là khi người ta lại là bạn của anh nữa,L ơi,em yêu anh nhiều lắm ,anh có biết không???

4. cat_lovely90

cat_lovely90 New Member

mình cũng đồng cảm với bạn khi phải có người bạn trai như vậy!!!!!T_T,bài hát cũg giống tâm trạng mình lắm :th_too_sad: :th_too_sad:

5. blue_dream

blue_dream New Member

ui', đọc bài cảm động wá, sém chút là :(( mất oi`. Đúng tâm trạng, đúng suy nghĩ................

6. ặc , bài hát với ca từ này phải nói là rất ... nhảm nhí

"ko đau vì wá đau" PÓ TAY

đúng là hiện nay giáo dục về văn học , về cách cảm nhận cái đẹp của các bạn trẻ , còn quá tệ ...

7. banhcarrot

banhcarrot Thix ăn táo Staff Member

ko đau vì wá đau.......................................................................^__^ ...........