Phút thật lòng ...

noitiengtunho

Phút thật lòng đôi khi muốn vứt bỏ cái bộ mặt nguỵ trang đạo đức giả tạo nào là con gái phải thế này thế nọ thế kia .Con gái cũng là người cũng có những buồn phiền ưu tư ,cũng có những khi được cẩu thả đôi chút.Động đến làm gì cũng bị coi con gái không được thế mệt mỏi vì phải giới hạn những suy nghĩ hành động thế này lắm rồi .
Phút thật lòng muốn chạy đến bên anh,ôm anh mà không phải nghĩ ra lý do gì cho chính đáng để che đậy rằng mình đang rất nhớ...
Phút thật lòng là muốn nói hết mọi suy nghĩ với ai đó mà không phải lăn tăn rằng họ đánh giá sao về bản thân mình .
Phút thật lòng đơn thuần ..................chỉ là những điều không thể làm .
Và anh ơi ! có biết không còn rất nhièu .....
Phút thật lòng...
Em ko nhắc đến anh nữa trước mặt bạn bè... Giữ lại tất cả những câu chuyện về anh và em cho riêng mình, ko chia sẻ nổi với ai... Ngay cả với anh, em cũng cảm thấy khó nói... Có lẽ chúng ta khác nhau nhiều quá Đi bên cạnh anh, là lúc em chẳng nghĩ gì... Nhẹ lắm... Nhưng rời xa rồi, lại thấy tim mình nặng nề hơn... Bức bối... Ngột ngạt... Em sẽ chẳng làm gì nữa cả...
Cảm giác về bạn bè... đang mất dần 1 cái gì đó, khó nói, mà khi đã mất rồi thì thấy mình cô đơn trống rỗng... Biết là sự việc do mình hết, nhưng nhiều lúc muốn buông xuôi tất thảy, kệ nó muốn ra sao thì ra... Nhưng rồi lại sợ sẽ mất đi mãi mãi ai đó... Cố níu lại... Mà chả hiểu sức mình có làm đc ko nữa... BẠN.... Cố gắng dìm mình vào 1 ko khí mới của cuộc sống... Chả hiểu sẽ thở trong đó đc bao lâu...
Khi ở một mình... Cố nói hết những điều mình muốn giấu... Vì biết rằng, trước mặt người khác mình sẽ lại tự dối lòng mình, dối mọi người...
Thứ mình trốn chạy bây giờ là chính bản thân mình.
Nhớ câu hát: "... Đời có bao lâu rồi sẽ hết 1 ngày, hãy trao nhau trọn tình đắm say..." .... Muốn sống thật hết mình, có ý nghĩa...
Và nhiều lần em muốn cho anh biết rằng :
phút thật lòng ...
là lúc em cảm thấy ỏ bên anh sao mình nhẹ bỗng ... ko còn cảm giác mệt mỏi ...
phút thật lòng ...
là cảm giác buòn bã khi em nhìn thấy anh bên em ... 1 cách gượng gạo...
phút thật lòng ...
đôi lúc em muốn anh rời xa em 1 chút để biết được anh có nhớ em không...
phút thật lòng ...
em ghét anh lắm những lần anh bên em nhưng lòng thì trong trang sách ... em cười mình không nên trách anh ...
phút thật lòng ...
ước gì anh biết mình lo cho anh thế nào....
phút thật lòng ...
mệt quá , nhớ anh quá, hình như mình đang bị ốm, ước gì anh đến bên mình ...
phút thật lòng ...
uớc gì anh đọc được bài này ...
phút thật lòng ...

Và anh ơi ...! phút thật lòng.. em giận anh biết mấy cái lúc anh bỏ em hụt hẫng khi bắt em phải chờ đợi .. em ghét anh ghét lắm nhiều lúc em cảm tưởng mình kiệt sức và không còn chịu được nữa nhưng mỗi lần như vậy em lại phải tự chấn an mình rằng chắc nhà anh đang có việc , chắc máy lại hỏng hóc gì đó ....chắc anh đang mệt .. không còn biết phải làm gì .. khóc .. Liệu khóc thì làm được gì đây , chẳng làm được gì cả , lịa cười .. nhiều khi trong lòng đang mưa mà miệng vẫn cười ..... hình như em đã quen với điều đó , cười trong cả lúc đau , buồn .... cũng có lúc em thấy mình đường như vô cảm nhưng anh ạ .... nghĩ đến anh lúc đó trông em lại có 1 cái gì đó nói với em không được bỏ cuộc .. dẫu biết là để đến được với nhau sẽ gặp rất nhiều chông gai nhưng sẽ cố gắng , cố gắng thật nhiều để được ở bên anh . Từng đêm buồn nghĩ chuyện anh .. khóc... không thành tiếng nhưng lúc nào cũng phải nghĩ rằng mình phải mạnh mẽ để anh khỏi lo lắng ... rồi nhiều khi đọc những bài viết của anh trong veoclub lại như khiến em thắt lòng lại vì đau khi chứng kiến những tình cảm , những lúc tâm can hỗn độn .... với những người em không hề biết ... thật buòn những lúc đó nhưng càng vì thế mà em lại càng yêu anh , tôn thờ anh ... 1 con người trân trọng tình cảm .... em sẽ giữ mãi tình yêu này và sẽ xây dựng nó vững chắc ......
Phút thật lòng .....

pinkstar

Anime Master
ũa... cái nì là cái rì zậy?? Phút thật lòng... để nhìn nhận lại bản thân à ?? anh giải thiz rõ hơn chút koi...

noitiengtunho

Sống trên đời ... chúng ta không hẳn là lúc nào cũng sống cho bản thân , lẽ sống không chỉ đơn giản sống cho 1 mình ta , ta sống cho nhiều và nhiều người lắm ... thậm chí sống cho cả 1 lối sống của xã hội : nền văn hóa phương Đông ... chúng ta không thể sống thật lòng , không thể sống với những điều ta thật sự đang nghĩ và muốn làm ... như cô gái kia , muốn nói với người yêu vô vàn điều nhưng tiếc thay : sợ những định kiến - định kiến về người con gái

Cuộc sống thầm lặng trôi qua ... nhưng có ai hiểu trong cuộc sống ấy có biết bao điều phải che dấu ... che dấu cả nhưng tâm tư thật sự của mình ... Ở đây , tôi hy vọng rằng ... các bạn có thể nói thật , rất thật những điều bạn muốn hét lên , như Ơ rê ca chẳng hạn , hay thậm chí chỉ là câu anh yêu em Pink ơi ( bít lợi dụng đêm tối ghê :D ) ...

pinkstar

Anime Master
chòy... ông Quần... tận dụng thời điểm hay thía :))

hè hè... nói thật à... cũng nhìu điều mún nói... ví dụ như lè... anh Quần ui... đã từng có thời điểm em cũng thiz anh đóa.. nhưng chỉ là thời điểm mè thui... chứ k thể tồn tại mãi.... dù seo cũng hôg hối tiếc zì đã wen anh.. bít anh.... zà say nắng zới anh... say nắng cũng mãnh liệt ghê nhỉ... chuyện nì đâu dám nói zới ai.. nhưng cuối cùng thì zì bản tính nhìu chiện nên ai cũng bít [chứ hem fải vì phút thật lòng ]

noitiengtunho

Thật lòng ... thật lòng ... thật lòng điều mình muốn bây giờ là đánh chết 1 thằng nào đó ... tự nhiên thấy nóng ghê ... mong sao có 1 thằng điên đụng vào mình .. cầu chúa phù hộ cho nó

iko_iko

đọc cái này tuy ko hoàn tòan giống như tâm trạng của iko, nhưng trong đó phần lớn là iko cũng đã từng nghĩ đến phút thật lòng như thế<div class='quotetop'>Trích dẫn</div>
Phút thật lòng muốn chạy đến bên anh,ôm anh mà không phải nghĩ ra lý do gì cho chính đáng để che đậy rằng mình đang rất nhớ...[/b]
<div class='quotetop'>Trích dẫn</div>
Và anh ơi ...! phút thật lòng.. em giận anh biết mấy cái lúc anh bỏ em hụt hẫng khi bắt em phải chờ đợi .. em ghét anh ghét lắm nhiều lúc em cảm tưởng mình kiệt sức và không còn chịu được nữa [/b]
<div class='quotetop'>Trích dẫn</div>
Cảm giác về bạn bè... đang mất dần 1 cái gì đó, khó nói, mà khi đã mất rồi thì thấy mình cô đơn trống rỗng... Biết là sự việc do mình hết, nhưng nhiều lúc muốn buông xuôi tất thảy, kệ nó muốn ra sao thì ra... Nhưng rồi lại sợ sẽ mất đi mãi mãi ai đó... Cố níu lại... Mà chả hiểu sức mình có làm đc ko nữa... [/b]
iko đã từng có những lúc như thế đó. cảm ơn bài viết của NTTN, thật sự đọc bài này iko nhận ra mình nhiều trong bài viết, và iko nghĩ lại iko đã từng khao khát có 1 lần thật lòng như thế.

noitiengtunho

Viết để mọi người cùng đọc ... và cũng để cho tôi đọc nữa ... tôi muốn tôi cũng sẽ có những giây phút được sống thật lòng với bản thân ... và hy vọng mọi người cũng vậy ... hãy thật lòng nhé ...

banhcarrot

Thix ăn táo
Staff member
(
fút thật lòng là..sau khi en chè với kon bạn mình no wá xá..hết mún en kum..mama la chít..bít vậy hem en chè...^ ^
Thêm 1 fút thật lòng là h..C đang spam bài keke :x

nick_iloveyou

Super Moderator
Staff member
Giây fút thật lòng ^__^
Có lần đã từng cảm nắng wần wởn 8-} =))
thật lòng: con đã cúp trên 100 buổi học
thật lòng: con đói :D :iei:

noitiengtunho

Phút thật lòng của ngày hôm nay ... Tôi chẳng biết tôi đang nghĩ gì ... tôi thấy ... hay là mình cũng rẻ tiền như bao đứa tôi đang chỉ trích :)) ... đáng xấu hổ thay ...

pinkstar

Anime Master
Giây phút thật lòng....

Mình đang thật lòng zới ai đây chòy.... :) .... thật lòng với bản thân mình ư?? Mình có cái j mà mình đang dấu giếm chính bản thân mình zậy?? Mình buồn lắm.. thật sự buồn lắm... vì sao lại không tự công nhận.. lúc nào cũng dấu cái buồn ấy ... điên thật :))

iko_iko

hôm nay iko mún thật lòng với chính bản thân mình, nhìn lại mình xem mình đang muốn gì, mình đang cần gì, và nhắc với bản thân hãy cố gắng nhiều hơn, hiện giờ thật lòng iko rất ghét rất khinh 1 người mặc dù iko ko mún như thế

blue_dream

nếu nói là phút thật lòng thì blue có nhiều thứ để nói lắm, nói hoài cũng ko hết
Thật lòng....
hối hận khi wen ngta để rùi bây h bị như thế này
hối hận khi đã wá thật lòng để rùi h phải hối hận
hối hận khi đã wá tin một nguời ko xứng đáng
hối hận, hối hận..........

banhcarrot

Thix ăn táo
Staff member
thât lòng là..bít n koi mình như em gái..nhưng trái tim vẫn loạng nhịp khi thấy nik n sáng..thật lòng là thương anh nhìu lém lém..nhưng n đâu bít..
Thật lòng là...những dòng tâm sự nì hem fải của tui...áh áh..kekek

noitiengtunho

Thật lòng của ngày hôm nay : Xin thành thật xin lỗi đồng nghiệp ... xin lỗi các sếp vì những ngày tháng qua nếu có làm mọi người cảm thấy không thoải mái ( mà chắc là không rồi .. ở đâu có Sơn - ở đó có nụ cười mà :D ) ... nếu thời gian tới mà chuyển cty thì chân thành chúc mọi người tiếp tục hoàn thành tốt công việc như khi còn có tôi ( mà điều này là hẳn nhiên rồi , mình chỉ có chat, đánh bài với ăn nhậu thôi mà :D , ko có mình chắc chả thay đổi gì ) , còn nếu không hoàn thành .. tâm nguyện đc , vẫn tiếp tục làm ở đây thì xin mọi người đừng trù dập tài năng :D .. xin cảm ơn ạ

Về chuyện tình củm thì giờ , hôm nay tuyên bố rõ ràng , ưu tiên em xinh :D , trẻ , khỏe :D , sau đó dần dần sẽ xét đến những vấn đề khác ... chọn lựa 1 vì sao :) ... hôm nay bắt đầu ... trước hết là tối nay :D

banhcarrot

Thix ăn táo
Staff member
thật lòng típ...là mình còn iu R nhìu..R iu mà..nhưng người ta về Vn..cùng với gf..thật lòng là...mún kill kon gf áh..tàn nhẫn wé...

nick_iloveyou

Super Moderator
Staff member
Thật lòng này ^__^ : bi h bùn lắm :( chả hỉu tại sao nữa, tại n sắp đi àh ... vậy là cái mình sợ sẽ đến àh ...
Bíêt là có tan rồi hợp... nhưng sao ... vẫn..chịu ko nổi :((

blue_dream

biết mọi thứ dẵ over nhưng thật lòng... ko mún nhu thế, ko mong chờ một kết thúc như vậy
muốn wên hết nhưgn thật lòng... ko muốn mất những memories đó
ko còn tin nhưgn thật lòng... vẫn hi vọng đó là sai lầm, chỉ là nhưng ý kiến chủ wan
........nhưgn sự thật thì vẫn là sự thật :((