Cry on my shoulder

cane

If the hero never comes to you
If you need someone you're feeling blue
If you're away from love and you're alone
If you call your friends and nobody's home

...Ước mơ thuở bé thơ , tôi luôn mơ tới một cô tiên với cây đũa thần mang đến cho tôi những thứ tôi muốn .
.........Trong giấc mộng từng đêm yên lành , tôi luôn thấy một vị hoàng tử lịch lãm , sang trọng đặt lên trán tôi một nụ hôn...
....Nhưng rồi một ngày nọ , khi tôi tỉnh dậy , bầu trời mang một màu u ám, mưa nhiều hơn mọi khi ,mớ bài tập hỗn độn đang chờ , những con điểm xấu hiện ra trước mắt , những lời chỉ trích văng vẳng bên tai , đôi mắt buồn của mẹ đang dõi theo , đầu óc rỗng tuếch với mớ kiến thức ít ỏi , vô vị khi kì thi đang tới gần,mọi thứ thật tồi tệ.......Tôi muốn khóc , muốn hét to , muốn vùi sâu mình trong căn gác xép nhỏ , muốn bỏ đi , muốn xóa hết tất cả..Không một cô tiên , không một hoàng tử nào ở bên tôi , chỉ có nước mắt , chỉ có khổ đau , chỉ có những thứ kinh khủng đang hiện trước mặt , nhởn nhơ, cười nhạo.....Tôi đã bất lực hoàn toàn.. Tưởng rằng mình sẽ chết đi trong nỗi tuyệt vọng đó,tưởng rằng cuộc đòi chỉ có như thế...Tôi thấy mình cô đơn , thấy mình lạc lõng , thấy mình vô dụng và đáng trách.....Muốn chạy trốn , muốn vùng vẫy , nhưng tâm hồn bé nhỏ vẫn bị nhốt chặt trong căn gác đó.....

You can run away but you can't hide
Through a storm and through a lonely night
Then I show you there's a destiny
The best things in life
They're free

Bạn đã tới ....Vực tôi dậy ...Cười với tôi , và lau nước mắt....Không một lời nói nhưng bạn có đôi vai...bạn để tôi gục vào vai bạn , khóc ướt cả áo....Giữa một ngày trời không có nắng ,đầy mây đen ảm đạm , không có tiếng chim hót , không có những âm thanh , bạn đến như những thứ đó đột nhiên chạm vào tôi.....Là nắng để khô nước mắt , là dù để che mây đen ảm đạm , là âm thanh , là cuộc sống.....Tôi trách mắng số phận mình quá đen đủi, tôi trách mắng bản thân mình quá bất tài , tôi căm ghét chính tôi....Nhưng bạn vẫn yêu quý tôi , yêu quý tôi hơn cả tôi yêu quý mình , yêu quý tôi vì tôi là bạn của bạn.....Đôi vai của bạn đối với tôi lúc ấy là vô giá , là đũa thần của cô tiên, là "nụ hôn" của hoàng tử , nó khiến tôi mạnh mẽ hơn , khiến tôi muốn đứng dậy , khiến tôi muốn làm lại.....

But if you wanna cry
Cry on my shoulder
If you need someone who cares for you
If you're feeling sad your heart gets colder
Yes I show you what real love can do

Được khóc trên vai bạn là một sự may mắn , được bờ vai bạn chở che là một sự thiêng liêng.Lâu rồi kể từ ngày hôm đó , không biết bao nhiêu lần tôi ôm vai bạn mà khóc.Những giấc mơ của tôi không còn có tiên , không còn có hoàng tử , chỉ có đôi vai bạn , nước mắt tôi , có tình bạn chúng ta....Nếu tạo hóa không cho bạn một đôi vai , thì chắc tôi đã không có chỗ tựa mà khóc , nếu tạo hóa không cho bạn một trái tim , thì chắc tôi sẽ chẳng hiểu thế nào là tình người .....Nếu tạo hóa không cho tôi gặp bạn , tôi đã là kẻ bất hạnh biết nhường nào....

If your sky is grey oh let me know
There's a place in heaven where we'll go
If heaven is a million years away
Oh just call me and I make your day
When the nights are getting cold and blue
When the days are getting hard for you
I will always stay here by your side
I promise you I'll never hide

Đôi vai bạn sẽ chẳng bao giờ biến mất , đôi vai bạn vẫn luôn bên vai tôi , sát cánh.....Tôi yêu bạn ! Tôi cám ơn bạn và biết ơn bạn ! Người bạn nhỏ của tôi.Rồi đây , tôi sẽ chẳng còn sợ mưa , chẳng sợ cô đơn , chẳng sợ lạnh , và chẳng sợ nỗi buồn....Vì tôi có đôi vai của bạn để làm điểm tựa mãi mãi , "hãy cho tôi một điểm tựa , tôi sẽ đứng lên cho bạn xem...","hãy cho tôi được khóc khi thất bại , tôi sẽ làm nên điều kì diệu " ," hãy cho tôi một lần , được đau đớn , tôi sẽ nhận ra sức mạnh của mình ở đâu "! Bờ vai bạn mãi là điểm tựa của tôi và bờ vai tôi cũng thế...Bởi mỗi bờ vai , luôn có điều kì diệu ! tôi luôn tin điều đó !

^^

link bài này

http://magpie.nghenhac.info/mag/pop/CryOnMyShoulder.wma

credits : yeuamnhac