CLB Bóng bàn BTX

Vincent Vü

Đấm Phát Chết Luôn
Staff member
Ðề: CLB Bóng bàn BTX

nhà mình có cái bàn Buff hồi đó mua gần 12tr, hô hô (cũng ko nhớ chính xác nữa) =))
còn cây vợt đang dùng hiện là cây vợt huyền thoại đc mọi người từng sử dụng qua, từ beginner cho tới prồ, đó là.... 729 =))

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member

Ghê ghê, mới học mà chơi Bryce luôn kìa :)). Mà Bryce FX hình như speed, độ xoáy hem bằng các loại Bryce kia. Anh thì hiện nay đang xài cây Schlager, mút Butterfly Sriver và Bryce Speed :-?.

Bàn Butterfly có cái giá of nó cả, mà mua làm chi bàn 12tr thế, chơi chuyên nghiệp ah :-j . Mua bàn butterfly 7,8tr đc rầu :))

^O^||3 ^O^||3 ^O^||3

Vincent Vü

Đấm Phát Chết Luôn
Staff member

bryce gì? hơm hiểu gì hết =)) cái 729 của em có 70k à =)
còn cái bàn buff, tại hồi đó mới học, kêu 3 mua, cái ổng mua đại, ai bik đâu =)) h đổi nhà cũm bán đi rồi :))

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member

bryce gì? hơm hiểu gì hết =)) cái 729 của em có 70k à =)
còn cái bàn buff, tại hồi đó mới học, kêu 3 mua, cái ổng mua đại, ai bik đâu =)) h đổi nhà cũm bán đi rồi :))

Hiểu chi :)) . 729 có nghe nói rùi, nhưng nói về vợt căn bản thì vẫn thích ku vợt Hà Nội hơn, vợt này rẻ, có được độ nẩy, độ xoáy khá là tốt :-?. Giá thì chỉ có 50K. 729 hem có gud bằng em Hà Nội này đâu ;)) .

Ở nhà mua có cái bàn rùi wánh với ai :)) . Có mua máy bắn bóng, rùi lưới hứng bóng ko =))

^O^||3 ^O^||3 ^O^||3

Vincent Vü

Đấm Phát Chết Luôn
Staff member

thì tía em w ôgn anh :))
lớp 10-11 rảnh thỉnh thoảng cũng hay rủ bạn đánh tùm lum chỗ :-? mà h kẹt tgian quá nên dạo này cũng bớt rồi

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member

thì tía em w ôgn anh :))
lớp 10-11 rảnh thỉnh thoảng cũng hay rủ bạn đánh tùm lum chỗ :-? mà h kẹt tgian quá nên dạo này cũng bớt rồi

CLB Bóng bàn ở HCM này cũng ít nhỉ, quanh đi quẩn lại cũng nhiu đó CLB, mấy CLB khác cũng ít, nói chung thì nhu cầu thể dục thể thao của HCM này quá tải thực sự.

^O^||3 ^O^||3 ^O^||3

radionXT3

Bóng bàn thấy cũng ít người thích. Tại ng ta chưa chơi nhìn bên ngoài thì nói là môn thể thao nhẹ nhàng, nhưng ko thấy dc cái hay :D Chứ trường mình mà nhìu ng chơi thì cũng tốt r

Vincent Vü

Đấm Phát Chết Luôn
Staff member

ko phải ít ng` thích hay chưa chơi nên ko biết :)) mà tại khó quá vì banh nảy + nhanh như thế kia mà, w lại mỗi lần chơi thì phải có vợt banh, rồi bàn, phức tạp, môn này phải học mới chơi đc, ko thì phải tự tập luyện lâu dài

chứ đâu có như cầu lông, có vợt + cầu đứng đâu đánh cũng đc :))

radionXT3

hem bít nữa, thường nghe ng ta nói môn này yếu đuối. con trai fải chơi bòng rổ này nọ xàm thiệt =)))

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member

ko phải ít ng` thích hay chưa chơi nên ko biết :)) mà tại khó quá vì banh nảy + nhanh như thế kia mà, w lại mỗi lần chơi thì phải có vợt banh, rồi bàn, phức tạp, môn này phải học mới chơi đc, ko thì phải tự tập luyện lâu dài

chứ đâu có như cầu lông, có vợt + cầu đứng đâu đánh cũng đc :))

Cầu lông cũng hem phải đơn giản là có cái vợt + cầu đâu nha cưng, khó lắm ah. Muốn đánh cầu bay wa, có lực, ... cũng phải luyện tập, đúng kỹ thuật chứ hem có cái kiểu đánh wa đánh lại chơi chơi đâu :)) . Bóng bàn cũng đâu nhất thiết phải là có cái bàn, wánh bàn trên đất cũng được đó nhá, đã từng chơi rùi :)) . Vợt bóng bàn đánh cầu lông cũng được mà =)) =)) . Cầu lông chơi mang tính thể thao cũng phải có sân, có này nọ, ... hem thua gì bóng bàn đâu. Mà 1 sân cầu lông có thể chứa được 4 -> 6 bàn bóng bàn :)) nên các nước đất chật người đông như Trung Quốc, Japan, Korea, Singapore mạnh về môn này. Em Trung Quốc thì Cầu lông, bóng bàn đều là No.1 .

Bóng bàn nói chung là cái ấn tượng đầu tiên sẽ là nhanh, mình là người chơi mình còn thấy nhanh nói chi là người ngoài :)) . Người trong cuộc đánh còn nhìn thấy được trái banh còn người ngoài thì hẻm thấy lun :)) .

hem bít nữa, thường nghe ng ta nói môn này yếu đuối. con trai fải chơi bòng rổ này nọ xàm thiệt =)))

Bóng bàn là môn thể thao dạng Nhu rồi, nhìn thế chứ trong 1 trận đấu bóng bàn, VĐV phải chạy 1 quảng đường dài hem kém gì bóng rổ đâu, hehe. QUảng chiều dài di chuyển cũng dài, cũng đuối, mệt lắm chứ hem thua gì bóng rổ. Bóng bàn còn giúp ta có được sự nhanh nhẹn, tinh mắt, khéo léo, và rất nhiều hiện tượng Vật lý ở trong bóng bàn. Môn này hem có gì là yếu đuối đâu, hehe. Đơn giản là bóng rổ thì quăng sao cho vào rổ, còn bóng bàn thì quá nhiều kỹ thuật, và sự nhanh nhẹn, khéo léo, ... Về độ khó thì khó hơn bóng rổ nhiều :)) . Khống chế một trái banh bóng rổ dễ hơn là 1 trái banh bóng bàn xoáy từa lưa :)) .

^O^||3 ^O^||3 ^O^||3

radionXT3

đúng, bóng bàn chơi mệt gần chết. Lại fải kỹ thuật, fán đoán chiến thuật ... :D

--- Cập nhật bài viết ---

thật chất, mình chơi bóng bàn giỏi sau này chơi tennis, bida, bóng rổ đều có lợi điiểm tại zì hỉu dc nguyên lý trái banh. Em thấy ở VN bóng rổ chủ yếu mấy anh ấy cứ múa r wăng cái wăng hụt, thấy nhảm j dau
trong khi cái wan trong là fải wăng banh xoáy để lúc chạm bảng ko ra ngoài mà lọt xuống dưới =))

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member

đúng, bóng bàn chơi mệt gần chết. Lại fải kỹ thuật, fán đoán chiến thuật ... :D

--- Cập nhật bài viết ---

thật chất, mình chơi bóng bàn giỏi sau này chơi tennis, bida, bóng rổ đều có lợi điiểm tại zì hỉu dc nguyên lý trái banh. Em thấy ở VN bóng rổ chủ yếu mấy anh ấy cứ múa r wăng cái wăng hụt, thấy nhảm j dau
trong khi cái wan trong là fải wăng banh xoáy để lúc chạm bảng ko ra ngoài mà lọt xuống dưới =))

Cái xoáy xuống cho banh chạm bảng rồi xuống dưới thì ít ai để ý lắm , qua trường lớp đàng hoàng, CLB có được giải thích về nguyên lý of trái banh thì còn biết, chứ hem toàn quăng đại chứ có làm gì đâu :)) .

Banh bóng bàn có không xoáy, xoáy lên, xoáy xuống, xoáy ngang, xoáng ngang lên, xoáy ngang xuống, ... rồi vợt thì có vợt mút úp, vợt mút gai, mỗi cái tạo lực xoáy khác nhau nữa, nói chung là rất nhiều vật lý trong này :))

^O^||3 ^O^||3 ^O^||3

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member

Trong bóng bàn ta có lực ma sát, phản lực, ném ngang, ném dọc, rồi đủ thứ, sao mà vật lý nhiều thế =)) =))

^O^||3 ^O^||3 ^O^||3

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member

Hehe, hem có đâu em ah, phải nhìn đường đi của trái banh, cách vung vợt của đối phương, độ xoáy của trái banh mà đánh, cái bàn nó nhỏ lém em ah, ko để ý là ra ngoài hay rút lưới ngay.

^O^||3 ^O^||3 ^O^||3

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member

Hehe, cùng bàn về ký thuật bóng bàn nào, mấy cưng đã qua những kỹ thuật nào rùi :)). Kỹ thuật bài bản nha, ai mà kỹ thuật đánh theo thói quen hay gì ko tính :))

^O^||3 ^O^||3 ^O^||3