Greenfields - Brother four

Thảo luận trong 'Viết cho bài hát tôi yêu' bắt đầu bởi nick_iloveyou, 25 Tháng năm 2006.

1. nick_iloveyou

nick_iloveyou Super Moderator Staff Member

Nghe Greenfields, 1 ngày đẹp thế này lại nghe bài ấy ^_^ , nhưng bíêt sao đc, mình như thấy rõ hình ảnh của mình trong đó…
    Một cánh đồng xanh…nơi đó…
    Uhm, nơi đó có kỷ niệm của anh và em, kỷ niệm khi cả 2 còn nhỏ. Anh còn nhớ không nhỉ, những ngày tháng ấy,khi chúng ta còn được ở bên nhau…
    Ngày ấy,cũng vào những ngày hè… uh, có phải là bạn thân từ nhỏ nên cả 2 không còn ngại gì ? Có phải khi cả 2 cùng ở 1 nơi xa nhà, có phải khi ấy cả suy nghĩ của anh và em còn non nớt quá, nên emko thể nhận ra những tình cảm của em dành cho anh, đã có từ lâu…lâu lắm rồi….
    Bây h, khi đã lớn, emlại gặp anh, đó có phải là duyên số không hở anh?Những ngày sau đó, thực sự là “greenfields” của em.Chẳng cần phải đi đâu cả, chẳng cần phải nhí nhảnh,lãng mạn như hồi xưa, bây h cả 2 đều lớn. Anh hiền lành,nhẹ nhàng với em, cái cảm giác này, lâu rồi em mới gặp lại… Và rồi : “We were the lovers who strolled through greenfields” , những ngày thực sự em như sống trong mơ. Anh ah, anh còn nhớ những câu nói, những hành động anh dành cho em ko? Cả những câu an ủi vụng về khi em buồn,em khóc. Cả những bài hát,anh hát cho em nghe, uh,anh hát dở ẹc àh :D ,nhưng em vẫn thấy hay, và có lẽ, đến bây h,em chưa thấy ai hát cho em nghe hay như anh hồi đó vậy ^^.Cả những cú fone lúc tối, chỉ để chúc em thi tốt. Cả những lần anh la mắng em, sao lại sao nhẵng học hành như thế làm sao mà thi vào LHP ;)) … Và…em còn nhớ, cái chạm nhẹ tay, khi ngày cuối cùng em với anh gặp nhau. Anh hỏi :”Sao tay em ấm thế” … cùng lúc đó,em cũng hỏi: “sao tay anh lạnh thế?” … bật cười… Ngày cuối cùng, anh có bíêt ,em phải cố gắng để không phải khóc trứơc mặt anh,khi bíêt em và anh không thể gặp nhau nữa. Cố gắng để cười, em chỉ có thể hỏi : “ Em chờ anh nhé?” … anh cười và bảo …” Hãy làm theo những gì trái tim em bảo thôi” Cho đến bây h, em vẫn chưa thể giải thích được , ý anh là gì… Và em vẫn cứ đợi…
    Nhưng…
    Greenfields are gone now parched by the sun
    Gone from the valleys where rivers used to run …
    Đã quá xa rồi, những ngày tươi đẹp ấy, anh và em… bây giờ, mỗi ng 1 ngả, 1 con đường riêng cho chính mình. “Xa rồi, những ngày ấy như 1 cơn gió lạnh thổi nhanh qua trái tim em” , em cần anh ở bên cạnh, nhưng anh ko thể và anh cũng komuốn…
    Em làm sao có thể tiếp tục tìm kiếm câu trả lời khi mây đen đã che mờ bầu trời… e ko thể….
    Đâu rồi, đâu rồi cánh đồng xanh, nơi mà em và anh vẫn hay đi dạo… đâu rồi hở anh? Anh có thể cho em câu trả lời đc ko? …
    I’ll never know wat made you run away … em ko thể nào bíêt lý do tại sao, anh lại rời em mà đi, tại sao, sao anh lại thay đổi như thế chứ?
    I only know there’s nothing here for me. Nothing in this wideworld left for me to see… em chỉ bíêt rằng, quanh em như không còn gì cả, khi không có anh. Đối với em, ko gì trên thế giới rộng lớn này ý nghĩa bằng anh… Vẫn bíêt “ Tình yêu là phù du” , không có gì tồn tại lâu đời với trời đất,vũ trụ,nhưng em vẫn ko tin, em mất anh nhanh đến vậy… Anh bíêt không, từ ngày không còn được gặp anh nữa, em đi học như 1 cái bóng, hết giờ lại ngồi đợi anh… và thấy cay cay nơi mũi khi nhớ ra rằng, anh đã không đến nữa rồi, đợi anh mãi… anh vẫn ko đến… Đã 1 năm, 1 năm rồi đấy anh ah… chắc anh đã quên rồi nhưng em vẫn còn nhớ, và em cũng chẳng muốn quên. Em cứ sống trong cái vòng luẩn quẩn đó, sống trong cái thời lưng chừng của cả 2 chúgn ta. Anh sắp đi rồi, có lẽ là sau này chẳng bao h có cơ hội gặp lại nhau nữa, mà có gặp lại cũng ko thể như bây h được… Tíêc thật, cái thời tuổi thơ, con nít chả ra con nít, người lớn chẳng thành ng lớn…
    But I’ll keep on waiting till u return
    I’ll keep on waiting until the day u learn…
    Em sẽ chờ, chờ cho đến khi nào anh quay trở lại, em sẽ vẫn chờ, chờ cho đến khi nào anh học đc điều đó- điều mà cả anh và em đều ko xác định đc- tình yêu… Em sẽ chờ, em chờ anh mãi rồi, bây giờ chờ thêm thì có sao đâu, phải ko anh?
    You cant be happy while ur heart’s on the roam
    You cant be happy until u bring it home
    Anh có thể hạnh phúc đc không khi trái tim anh còn đóng cửa, anh có thể hạnh phúc được ko khi tâm hồn anh cứ mãi lang thang nơi nào, hãy quay về đi anh… Em vẫn chờ mà, chờ cho đến khi nào, trái tim anh mở
    cửa trở lại…Khi anh đi thật xa là khi em bíêt đc, sự chờ đợi của mình dần trở nên vô vọng, nhưng em vẫn cứ muốn chờ…
    Home to the greenfields and me once again…
    Quay về đi anh nhé, về với những kỷ niệm ngày xưa và về với em… chỉ 1 lần thôi… anh ah, em yêu anh…

Nước vô tình ngàn năm vẫn chảy
    Mây vô tình mây vẫn bay xa
    Trăng vô tình trăng đùa với gió
    Người vô tình chẳng hiểu đc tôi
    ……………………………………………

http://bbs.snzc.com/uploadfile/Greenfields.wma
    [music]http://bbs.snzc.com/uploadfile/Greenfields.wma[/music]
    http://bbs.snzc.com/uploadfile/Greenfields.wma
    Nếu bạn không nghe được nhạc hãy nhấn F5

2. boymc

boymc Administrator

hii, cái nì đọc giống con nít wá , như con rắn bò 1 vòng tròn thật tròn áh :p
    Vote 1 phiếu nà !

3. nick_iloveyou

héhé, thì nhóc là con nít mà opa :D héhé
    ............
    thấy wởn thì víêt vậy thui ah :( , ...
    hiz hiz,... mình con nít thật :)) pó tay

4. pinkstar

pinkstar Anime Master

đã đc mài truyền đạt lại wa Đt... cực kỳ tâm trạng...

Vote cho mài 1 fiếu vì ướt át... vì tao là ng` đc nghe đầu tiên :)>- .. seo k thấy bố wần vào nhỉ?? ủng hộ kon kái

5. nick_iloveyou

^_^ , ướt át thiệt, tao đọc lại còn thấy mà 8-}
    :)) thanks mày nhìu nhá HUệ :)) .......
    tao cũng ko bíêt sao nữa, những gì mà tao hy vọng đã k còn roài... :( chỉ bít bùn , khóc :((
    :)) nực cười, mình đúng là con nít :

6. Sâu Róm

Sâu Róm Member

<div class='quotetop'>Trích dẫn</div>
    Ko nghe dc, down cái license mà vẫn ko dc.

7. boymc

boymc Administrator

Đã fix nhạc , nhạc của nhóc Roky bị protect cho nên 1 số máy sẽ không nghe được đó :)
    @Hoàng : bây giờ thì không cần cái license nữa đâu , have fun!

8. nick_iloveyou

:D cảm ơn opa
    máy ở nhà nhóc vẫn nghe đc, nhưng ra DV thì pó tay ^^

9. GoldSea211

GoldSea211 New Member

sis , chiện tình nì có thiệt hun zạ :D Đọc thấy NV chính ... ngớ ngẩn & ngốc nghếch wóa :D Nhưng mè em thấy hay , vote cho 1 fíu >:D<

10. banhcarrot

banhcarrot Thix ăn táo Staff Member

bái vít cảm động..tình cảm chân thành...Vote cho mài nh1...mà nếu lão K đọc đựơc...lão nghĩ sao..xúc động wé...

11. nick_iloveyou

@ Biển : có thiệt chứ :-w
    xia xia, xin đa tạ 2 đồng chí đã vote cho nik :
    @Vy úm : lão K đọc áh, thoai thoai, lão đọc chéc tao chui xuống đất :-SS :(

12. GoldSea211

GoldSea211 New Member

oh ... ra thía :> Sis rok nì cũng kóa những giây fút loãn moạn gúm nhở ;;) Hem mụ wóa ;)) Gáng chờ him đi sis , chờ đến khi nèo .... ờ , đến khi nèo ko còn cơ hội để chờ nữa thì thui ^^ [đi kím ng` khác :D]

13. nick_iloveyou

:> thnkz nhóc nhá : , tình yêu học trò muh , sao mà chán nản thía :((

14. Adelaidegirl

Adelaidegirl Ja` cả khú đế đại vương Staff Member

hix hix...xúc động nhất la` đạon cúi...đọcma` xúc động wa'...thật sự munkhoc1...jọng nghẹn lại thật

15. nick_iloveyou

:(( cánh đồng xanh mãi ở 1 chỗ rất xa :(( , anh đi rồi mà k bít bao h có thê73 gặp lại n..
    nhớ anh nhìu ,nhìu lắm

16. KingCrimson

KingCrimson New Member

Hiếm ai thích nghe mấy bài Country này, thế mà vẫn có người làm được 1 bài cảm xúc ... vui tính,

Tớ cũng thích bài này lắm,
    Tớ thích band nhạc này nữa
    Nhưng tớ thích A Green Leaf In The Summer hơn >:D<
    -------------
    À, bài này bon. này chơi version khác
    Không hay lắm
    Nhưng, dù gì thì nói

Vẫn hay hơn tớ hay hát cho lớp nghe :
    --------------

17. pinkstar

pinkstar Anime Master

Đox lại bài của mày sao nhớ những ngày xưa wá à.... tươi đẹp wá... lẽ nào thời gian lại làm thay đổi mọi thứ nhanh đến vậy...