Nhớ (Mỹ Tâm)

Thảo luận trong 'Viết cho bài hát tôi yêu' bắt đầu bởi phuthiwiwai, 27 Tháng năm 2006.

1. phuthiwiwai

phuthiwiwai New Member

...Một năm đã trôi qua ...Một năm-khỏang thời gian đủ để đưa mọi thứ vào kỉ niệm...nhưng thật ít ỏi để có thể quên đi một người...
    "NHỚ"-chỉ là một bài hát thôi nhưng sao mỗi lần nghe là mỗi lần em khóc...Phải chăng chính lời bài hát cùng những giai điệu buồn của nó luôn gợi lại trong em những kỉ niệm về anh,với anh...
    Một vì sao rớt xuống trong đêm, như anh đến ôm em bên thềm.
    Dường như em chỉ muốn anh thôi, ngồi lặng im lắng nghe anh cười anh nói...

Anh ơi, sao em không thể nào quên được những kỉ niệm của chúng ta.Em nhớ mãi nụ cười của anh, giọng nói của anh.Giọng anh ấm lắm và anh cười thì rất duyên.Vậy mà giờ đây em không biết mình còn có cơ hôi được nhìn thấy nụ cười của anh nữa hay không...
    Anh như là gió, vừa mới đến đó thế nhưng đã xa rồi.
    Em đang ngồi đây mà thương nhớ cứ trôi về anh mãi...

Anh có biết mỗi lần nghĩ về anh là mỗi lần tim em đau nhói.Góc phố đó, công viên đó,rạp chiếu phim đó...mới hôm nào anh nắm tay em đi dạo,cùng ăn kem, ăn kẹo mút, cùng xem phim...Giờ chỉ còn lại mình em,còn anh đã đi xa lắm rồi...
    Người yêu dấu biết bao ngày nhớ anh nhưng em không sao nên lời
    Lang thang trong cơn mơ tìm đâu thấy anh cho vơi đi bao nỗi nhớ...

Một buổi chiều mưa, anh gọi điện cho em, nghe giọng anh mà em không ngăn được nước mắt.Ðã từng có một thời giọng nói ấy cho em bao lời yêu thương, đã từng nói yêu em, thương em, nhớ em...và cũng đã từng hứa là sẽ luôn bên em bất cứ khi nào em cần anh,hứa là sẽ không bao giờ làm em buồn, em khóc nữa...Mà sao...Liệu có khi nào em lại được nghe những lời như thế chăng?
    Ôi em làm sao, tình yêu bắt đầu cho em u sầu đôi mắt...
    Khi em trong cô đơn là khi biết em đang yêu thương anh tha thiết...

Anh ơi, anh đã đến đánh thức con tim ngủ quên trong em, từ khi em chia tay mối tình đầu.Anh mang đến cho em tình yêu mới...Chính em cũng không ngờ là mình lại có thể yêu anh nhiều đến vậy.Hai tháng bên anh là hai tháng hạnh phúc nhất của cuộc đời em...Em muốn mọi người biết về anh, về người bạn trai tuyệt vời của em, người đã hết lòng yêu thương em...Ðể rồi hôm nay, người ấy ra đi để lại trong em một vết thương lòng ko thể nào hàn gắn được...Em đã yêu hơn đã yêu và đau hơn đã đau, càng cố quên anh em lại càng nhớ anh nhiều hơn...
    Ôi em làm sao, vì đâu những chiều em luôn mong chờ anh tới
    Một lần được gặp anh là như giấc mơ mang theo cơn gió bay về...
    ...yêu anh là nhớ là chỉ biết đến những giây phút mong chờ...

Anh có biết em vẫn thường mơ những giấc mơ mà trong đó em chạy tìm anh trong đám đông, em cứ tìm mãi,tìm mãi nhưng ko bao giờ tìm thấy được...Phải chăng giấc mơ đã phản ánh những gì ta đang nghĩ,những thổn thức sâu trong trái tim , là cái mà trong thực tế ta luôn trốn tránh nó,hở anh?...Anh bảo em hãy ráng sống hạnh phúc, hãy mở lòng mình ra với những người yêu thương em...Nhưng anh ơi,làm sao em có thể làm thế được?...Em không thể sống trong vòng tay những người yêu thương em mà lòng cứ hướng về anh, về những cảm giác bên anh.Sao em cứ mãi kiếm tìm những cảm giác ấy thế nhỉ?...Nỗi đau mất anh đã thấm sâu vào lòng em như những giọt mưa thấm sâu vào lòng đất của những ngày mưa dài rả rích.Tại sao anh ơi?Tại sao anh lại gieo nỗi đau lên trái tim của một cô nhóc 15 đang tràn đầy sôi nổi và tin yêu ở cuộc đời?...Thôi hãy bình tĩnh lại với nhịp đập yên bình của mặt biển những buổi chiều lặng gió đi tim ơi!...Kh, nhóc nhớ anh nhiều lắm!...</span>

<span style="color:#3333FF">P/S: Bài này phuthi viết cách đây gần một năm nhưng cảm xúc vẫn còn rất thực...Phuthi ko bít đây có được xem là một bài cảm nhận hay không nhưng nó là những điều mà trái tim phuthi muốn gửi tới người ấy..mà có lẽ người đó sẽ ko bao giờ biết đc...dù sao qua bài viết này phuthi cũng giải tỏa đc rất nhiều. Phuthi ko biết cách gửi nhạc đi kèm bài cảm nhận, nếu ai biết cách thì giúp giùm phuthi nha, thanks nhìu!

2. Ann Crystin

Ann Crystin New Member

Cảm xúc của bạn thật hay và phải nói là nó gây cho Ann một xúc động mạnh ... Không biết gọi nó là gì, nhưng Ann thấy rất thích và đồng cảm với bạn. ôi văn chương mình không bao giờ hay cả. Mình không thể truyền tải lại hết những câu nói mà mình nghĩ trong đầu. ( sr spam)