Khang's Diary 2

zappy_10a4

Super Moderator
Mình muốn viết nhật ký, nhưng mà chẳng biết nên viết ở đâu, Note FB thì lộ liễu quá, tự nhiên lại nhớ đến cái box Nhật Ký năm nào của Forum Bùi Thị Xuân, thế là lại vào đây, mới đó mà đã gần 4 năm kể từ lần cuối mình đặt chân vào cái box này ;))

Thế là mình đã 19 tuổi được 5 ngày rồi , còn lại 360 ngày cuối cùng để làm một "Teenager" T_T

Hôm nay được ngày rỗi ở nhà nên tò mò đi xem lại tất cả những gì mình đã viết trước đây, nhìn lại sao mà thấy lúc đấy mình trẻ con quá =)) Ôi cái lúc mà danh dự của một thằng nhóc vừa lên cấp 3 nó to như cái bánh xe bò, gặp ai cũng kiếm chuyện gặp ai cũng đá xoáy ;)) Ôi cái thời ngây thơ vô số tội, phải chi bây giờ khi đối mặt với một số chuyện và một số người, mình cũng có khả năng dũng cảm nói thẳng nói thật như hồi đấy thì hay biết mấy :-<

Đôi lúc mình cảm thấy cuộc đời này nó đẩy đưa mình đến những cái suy nghĩ tăm tối -.- Đọc những tài liệu về cung hoàng đạo người ta bảo Cung Ma Kết như mình suy nghĩ trong đầu rất phức tạp, nhưng hầu hết mang toàn sự bi quan ( cái này chuẩn ), trong đầu mình bây giờ lắm suy nghĩ tiêu cực quá, làm thế nào mà xóa bớt đây -.-

Ước gì mình lại được làm Zappy hiếu thắng của 10A4 hồi đấy còn hơn...

zappy_10a4

Super Moderator
Ðề: Khang's Diary 2

[Continue]

Phải cân nhắc giữa nhiều sự lựa chọn làm mình cảm thấy stress quá -.- Cái nào mình cũng thích nên mình không muốn bỏ cái nào ra hết, mà khổ nỗi mình không thể dành thời gian cho tất cả các thứ ấy được -.- Mà nếu mình cố gắng gồng lên ôm đồm hết mọi thứ thì kết cục lại là chẳng có thứ gì ra thứ gì...

Anyway, hiện tại đang có rất nhiều thứ để mình chờ đợi, Amagami SS Plus đã ra được 9/12 tập rồi, lần kế tiếp mình update cái blog này có lẽ là đã ra full rồi :D Kế đến là Diablo 3 của cha nội Blizzard cuối cùng cũng chịu phát hành sau 4 năm để người ta chờ đợi ( mà chưa biết có phải phát hành thật ko nữa =)) )...

Mà thời gian này mọi thứ dường như chậm lại thì phải... Chẳng có gì để mình làm -.-...Hay là tại mình quá lười nhỉ -.-

zappy_10a4

Super Moderator

Có những con người nói mãi một vấn đề họ cũng không thể hiểu... trải qua từng ấy thời gian mà chẳng thay đổi tí gì, nhân cách cũng chẳng khá hơn là mấy... Vẫn nhìn nhận và tiếp cận vấn đề một cách phiến diện, nói năng không chịu suy nghĩ, có vẻ như từng đó đau khổ vẫn chưa làm các người sáng mắt ra được.
Mình thì lại không có thời gian, cũng chẳng có cái tư cách đi dạy đời các bạn, cái này để các bạn tự hiểu thôi, dù gì im lặng cũng là hình thức đỉnh cao của sự khinh bỉ, mình quá lười để lên một kế hoạch trả thù các bạn, đành để "quả báo" làm thay vậy, chúc các bạn sống tốt :))

zappy_10a4

Super Moderator

Cũng lâu rồi mình chưa có lại cảm giác thích ai đó một cách cuồng nhiệt. Thời điểm này mà nói cảm xúc của mình đã chai sạn đi thì có vẻ còn quá sớm, nhưng phần nào đó trong thâm tâm mình lại biểu tình đồng ý. Có hàng ngàn câu hỏi mà mình đặt ra trong đầu, nhưng đúc kết lại chỉ có 2 từ duy nhất mà mình muốn thốt lên:

"TẠI SAO?"

Tại sao lại là người ấy?
Tại sao lại là thời điểm ấy?
Tại sao lại là kết quả ấy?
.
..
...