CLB Cầu Lông Bún Thịt Xào

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member
Lắc nhẹ cổ tay cầu bay cuối sân ah, chà, hơi khó nha, ta chỉ làm dc lắc nhẹ cổ tay trái banh bóng bàn bay ko thấy đường bay thui :union-47:, chắc kỹ thuật cầu lông của ta chưa bài bản nên đánh ko có lực kaka, chứ ta chơi bowling toàn xài cổ tay ko mà :union-57:

coffee_love

Lắc nhẹ cổ tay cầu bay cuối sân ah, chà, hơi khó nha, ta chỉ làm dc lắc nhẹ cổ tay trái banh bóng bàn bay ko thấy đường bay thui :union-47:, chắc kỹ thuật cầu lông của ta chưa bài bản nên đánh ko có lực kaka, chứ ta chơi bowling toàn xài cổ tay ko mà :union-57:
Chắc đồng chí này biết ném hook chứ hả?? bữa nào a e hẹn tranh tài coi!! superbow Trường Sơn nha!!

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member
Biết, em ném Hook, ném xoay, ném thẳng, nói chung em dc học wa các cách ném. Nhưng xem thường ném thẳng trước rùi dùng ném Hook để xử lý lượt thứ 2 nếu ko Strike

Mà em thời gian gần đây em ít chơi lém, lục nghề, chứ hùi đó chơi hay lém, khoảng 250 điểm :union-52: , chứ h mấy game đầu 120, game sung sung thì tầm 160 :union-57:

Mà em ko thích banh ở Superbowl TS, chỉ thix cái sàn thui, banh ở Superbowl TS khoan lỗ kỳ cục, em thix banh ở Superbowl Diamond, khoan lỗ rất tốt, nhưng Lane thì ko bằng Superbowl TS :union-57:
@ Pooh: thách em sút trái banh như Beckham làm ngã hết 10 chai :union-57::union-57:.

Ai dạy ta kỹ thuật cầu lông bài bản coi :union-1::union-1:

coffee_love

nếu muốn tập kĩ thuật cầu lông bài bản, a có thể chỉ; có điều ko có sân thôi!!

hoàn toàn ko thích daimond; 10 đứa chơi ở đó hết 9,5 thằng khoe mã ta đây biết cầm banh bowling và cái quan trọng là khoe ta đây nhiều tiền chơi bowling! không biết ném, nhìn ném Hook, nó bảo chắc lane bên đó bị nghiêng (chính a đã từng bị nói!!) thằng bạn a ném Spinner; nó nhìn vào nó kêu a ý ném mạnh quá choài!! trong khi đặc điểm lúc chạm pin với kỹ thuật 2 cái khác nhau hoàn toàn!! ngay cả lõi của banh để ném 2 kiểu đó cũng khác nhau, chứ ko phải banh nào cũng giống nhau đâu!!

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member
Tất nhiên, hùi xưa em chơi nhìu, em có banh Hook riêng mà, em biết lõi nó như thế nào chứ, nhưng banh bình thường, ném hook vẫn được độ xoáy như banh Hook như thường nhưng có điều tùy theo cách khoan lỗ mà phải xử lý như thế nào. Mà đây là TOPIC cầu, chắc chúng ta sang TOPIC Bowling thảo luận nha anh :union-52: .
Sân thì hiện h hơi khó, chứ hùi hè, tụi em thuê sân của các trường trung học như marie chơi, chứ h thì bọn nó học hành ko cho thuê, còn nhìu sân xa wá, đi mệt

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
Kĩ thuật Hook nhiều khi phải tùy vào mặt lane nữa,vào độ dầu bôi ở lane....Nhiều khi đang ném nó khô dầu cũng hay đi không chính xác...
Có ai chơi được 300p,perfect game hok nhỉ,ra diện kiến cái ;;)

Mà bowling nên tập bước di chuyển trước,kĩ thuật xuất phát :D

Bảo Minh...chưa thấy nó T.T

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member
Cũng ko hẳn là do dầu đâu, do trái banh nhìu hơn, ko có dầu xoáy kinh lắm haha.

Thui wa TOPIC Bowling nói kìa, chỗ này là cầu lông :union-52:

spetsnaz

Super Moderator
lạc đề trầm trọng :union-24: em ko tự nhận là pro nhưng mà cơ bản cl thì có thể chỉ đc :union-47: sân thì cũng biết nhiều, chừng nào rãnh thì đi

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
Dùng cương nhiều quá không tốt đâu nhóc,nên tập nhu đi,vừa đỡ,vừa công,sao cũng tiện hơn đánh mạnh,nhưng đỡ yếu...Bất kỳ môn nào thi đấu kiểu đối kháng,thì phải đỡ được mới tính đến chuyện tấn công sau,ai đỡ dở hơn thì bên đó thua...thực tế là vậy :)

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member
Thật sự thì cương nhìu wá, ra là chết hết, chơi nhu đánh với cương hiệu quả hơn, chơi nhu hay làm cho đối thủ khó chịu, nóng nảy, bất bình tĩnh, và hậu wả là ........................ gãy vợt :union-11: :union-11: