Các bạn cần lấy lại mật khẩu hoặc đăng ký tài khoản vui lòng Zalo

đố vui có thường nè bà kon

Thảo luận trong 'Đố Vui' bắt đầu bởi kinhkhavn89, 17 Tháng tám 2006.

1. kinhkhavn89

kinhkhavn89 New Member

câu 58 là mình mang đi 4 người
    1 ngày đầu ăn hết 4 phần là còn 12 phần
    đưa 2 phần cho 2 thằng đó đêm theo đi ngược về 2 ngày sau đi thêm nữa ăn hết 4 phần còn 8 phần xong rồi đưa cho thằng đó 4 phần mang về để nó đi bộ về là mình còn 4 phần thì 4 phần đó mình mang theo ăn còn lại là mình sử :D
    ko biết giải đúng ko lâu wá ko nhớ rỏ :D

2. kinhkhavn89

kinhkhavn89 New Member

câu đố hóc búa của ngày hôm nay ai giải được kinhkha cho 100 butina
    đó là người ta còn gọi tình yêu là sự tù tội :D nếu vậy có 1 ai thử giải thix 3 giai đoạn ở tù của 1 người đang iu ko.... ko cần phải chính xác đúng ý là được 50 butina roài :D cón chính xác là được 100 :D

3. blue_dream

blue_dream New Member

con` câu nèo nữa hem, box cỏ mọc tùm lum roa`i

4. coldblood

coldblood New Member

<div class='quotetop'>Trích dẫn(blue_dream @ Sep 14 2006, 12:53 PM) [snapback]69097[/snapback]</div>
    thưởng butixu nhìu nhìu đi rồi ra câu hỏi hén.đang cần tìn nuôi thú nên việc gì cũng làm haha. :))

5. kinhkhavn89

kinhkhavn89 New Member

cảnh cáo Stop Spam nha :D giởn giởn là sử e ke ke ke [try to be a good mod]
    >:)

6. onlyme2808

onlyme2808 New Member

cho thim nhiều nhiều câu đi anh kinhkha ơi,để em kiếm buxina với,hix câu kia khó wé àh,chừng nèo mới giải vậy anh kinhkha

7. kinhkhavn89

kinhkhavn89 New Member

cỏ mọc tùm lum hết trơn, thôi ko ai giải đựơc KK giải lun nè

tình yêu có 3 giai đoạn
    giai đoạn 1 cả hai ngừ iu nhau cùng là 2 tù nhân của cái ngục tình yêu
    giai đoạn 2 khi nhốt chung lâu wá tự nhiên có 1 ngừ thành cai tù 1 ngừ thành tù chung thân
    giai đoạn 3 ngừ cai tù ngày càng siết wá tù nhận chịu hết nối đến 1 ngày tù nhân nó vượt ngục

8. kinhkhavn89

kinhkhavn89 New Member

H ra câu đố típ nè

CÂU 1: Có 4 người bạn rủ nhau đi uống cafe hết tất cả 25k. 3 người bạn đầu góp mỗi người 10k. Tổng cộng là 30k. Chủ hàng trả lại 5k. Đưa cho người thứ 4. Người thứ 4 trà cho 3 người bạn mỗi người 1k. Cầm lại 2k. Vậy là 3 người kia chỉ góp 9k. Vì đã được trả lại 1k rồi mừ.
    Mỗi người góp 9k. Mà có 3 người góp nên tất cả là góp 27k. 9x3=27 mà. 27k đó cộng với 2k người thứ 4 cầm là 29k.
    Lúc đầu góp 30k. Vậy 1k còn lại đâu???? Ai bít ko??? ;;)
    CÂU 2:Một người đàn ông đem đến cho bạn mình 9 hộp sữa.Các hộp sữa được để trong thùng, đóng gói cẩn thận, bên ngoài thùng ghi IX(chín). Nhưng trên đường đi, do khát quá nên ông ta uống mất 3 hộp sữa.Làm thế nào để người bạn không biết trong thùng thiếu 3 hộp khi mà bên ngoài đã ghi số lượng. Người đàn ông nghĩ ra 1 cách là sửa luôn số IX (tất nhiên không được gạch số cũ đi hay viết đè lên, túm lại khong được để người bạn đó phát hiện ra
    Vậy người đàn ông đó đã làm cách nao??

Hai câu thui ha, mọi ng giải xong rùi đố tiếp

9. onlyme2808

onlyme2808 New Member

câu 1:ko phải 27k+2k của người thứ 4 mà phải là cộng 3k đã thối lại,bởi vì trong 27k là đã cộng vào 2k người thứ 4 cầm gòy,ko tính 2k dóa thì số tiền còn lại là 25k đưa cho wán cà fê,wé đẹp

10. blue_dream

blue_dream New Member

Câu 2: SIX (clap clap, wa đúng lun, có thưởng hem zị, thiếu tìn nuôi pokemon nà, mod nhớ thưởng nha')

11. kinhkhavn89

kinhkhavn89 New Member

bà Blue hay nhể :D phá đám hư MOd bận 1 tí mà phá um sùm trong đây roài :D

12. blue_dream

blue_dream New Member

dọn dẹp cỏ cho còn la nữa :D

Đề nghị pst típ câu hỏi đi, pkm hem còn thức ăn ăn nữa oi`, giải wuýết cả mí kái đúng từ trước nữa chứ

13. kinhkhavn89

kinhkhavn89 New Member

câu 1 :Cái/con gì có cổ mà không có đầu?
    câu 2: Vơí chỉ 2 chữ số, viết số lớn nhất có thể.
    câu 3:2 con bò ăn no xong, liền đi vào chuồng , hỏi 2 con bò làm gì trong đó ?
    1 câu được 50 butina đó ai giải hết thì được 200butina

14. blue_dream

blue_dream New Member

câu 1: kái chai

câu2: 99

câu 3: nhai lại cỏ 8-}

Đoán đại, chẳng bít đúng hem

15. kinhkhavn89

kinhkhavn89 New Member

ke ke xui cho bạn blue thiết đoán 3 câu mà đúng chỉ được có 1 câu ke ke ke bạn blue chỉ có 50 đồng thôi :D
    còn lại hai câu đó bà con ơi :D

16. onlyme2808

onlyme2808 New Member

eee,em giải đún câu kia ko cóa thưởng àh,tốn nhìu chất xám lém đóa
    câu 3:đứng trong chuồng

17. blue_dream

blue_dream New Member

đúng câu nào, ko nói rõ chẳng bít đúng kâu nào kả

@kk: giải wuyết cho DeNhatNhoc di kìa, đừng có mà là ko bít đáp án a`

18. kinhkhavn89

kinhkhavn89 New Member

thằng Nhóc trả lời đúng roài :D bài này có nhiều cách giải lém chứ ko phải 1 cách giả nhưng dựa trên cơ bản là + số tiên chi ra chử ko phải + số tiên thu lại thía thôi :D nhóc ơi câu đó ko có thưởng chỉ có 3 câu đó dau này của KK post thôi :D sry hen try mí cái kìa đi
    @nhóc: đúng roài đó 2 con bò nó vô chuồn nó đứng :D nhóc được 50$

19. blue_dream

blue_dream New Member

kk, rốt cuộc blue đúng câu nào zị? Còn câu nào chưa giải, ko nói rõ ràng ko bít đường nào suy nghĩ típ cả

20. kinhkhavn89

kinhkhavn89 New Member

@blue: đúng câu cái chai :D
    @nhóc: đúng câu con bò
    @MOd: đúng câu số lớn nhất :D