CẨN THẬN LỜI NÓI

bmc

Bánh bèo đã có chủ
ặc ặc nhóc littleboy mún bị ban nick sao mà ăn nói bậy bạ gì thế ? mặc dù Đoàn chưa thể hiện tất cả cái hay của nó nhưng em không được vơ đữa cả nắm ! Nếu em có đủ khả năng vào thử 1 trại rèn kỹ năng cấp TP trở lên coi , bảo đảm hơi bị hay đó , tất cả những kiến thức thú vị đều xuất hiện ở đó .... nhưng liệu em có đủ khả năng tham gia ???? em nên cẩn thận ăn nói 1 chút . Khi nào em bít hết các kỹ năng về thiên văn , cứu thương , mật thư , mọt , semapho , ... hơn anh thì hãy lên tiếng chê Đoàn thế này thế nọ !

bmc

Bánh bèo đã có chủ
ông lại mún gì đây ???? tôi nói đúng nhưng ông khoái chọc gậy bánh xe phải không ? thích gây sự với boymc à ? nếu thích thì nói 1 tiếng chứ đừng ăn nói theo cái kiểu chen ngang như vậy , biết là bất lịch sự lắm không ?

THEONE

Ghê thật, cho tui xin, tui chỉ mới phát pháo thôi là bà con ùa vào cãi nhau tứ tung. Chuyên nhỏ bỏ qua, ai rảnh thì đi uống cafe với tui. OK?

tomorrow

Originally posted by THEONE@Oct 25 2005, 08:23 PM
Ghê thật, cho tui xin, tui chỉ mới phát pháo thôi là bà con ùa vào cãi nhau tứ tung. Chuyên nhỏ bỏ qua, ai rảnh thì đi uống cafe với tui. OK?
[snapback]9054[/snapback]​
Đi uống cafe đi .Cãi nhau làm gì mệt
KTS đi ko ,tao ghé wa nhà mày chở mày đi :))

Q

quan_du1_h0a

Guest
Originally posted by bmc@Oct 24 2005, 09:50 PM
ặc ặc nhóc littleboy mún bị ban nick sao mà ăn nói bậy bạ gì thế ?
lai bat dau day....
moi nguoi ngo' lai xem cai 2 pic nay la j....ko cho nguoi khac phat bieu y kien thi lap 2pic de chung may tu khen nhau ah..dung la` may dua doan doi truong minh kakkaka...ham vai te`
ngay xua o BTX minh` ghet doan doi ghe gom..h len dai hoc thi` da co cach nhin` khac ve doan roi...bon kien vang tu ngo lai minh` di nho..dcm (lil_KZ)

sweet_kiss16

lúc đầu em cũng mún vào câu lạc bộ kiến vàng lắm ^__^
nhưng học dỡ wa , hihi mà còn ham chơi nữa , dạo này em mới bớt bùn và wen bạn zxai đó mừ nên cũng đặt người iu lên trên bít lèm sao được . mà em thấy tui bạn học ko lo , lo chạy tùm lum, chẳng bít có hỉu bài ko nữa T__T

L

Lil_KZ

Guest
lại có thằng xóa bài mình...sợ vãi hàng nhở..toàn các bác admin với cả mod chơi với nhau...kakka..hễ có ai phàn nàn là del bài..ờ thế thì cứ ngồi mà tán với nhau nhớ...hãm lờ!

coffee_love

cac anh cac chi sao ma manh dong the? nhat la chu Lil_KZ. binh tinh di nao. de danh suc ma con chien dau cung anh em vao ngay 20/11 nua chu!!! thay ku mau me nhat muh.

Originally posted by Lil_KZ@Oct 26 2005, 10:25 PM
lại có thằng xóa bài mình...sợ vãi hàng nhở..toàn các bác admin với cả mod chơi với nhau...kakka..hễ có ai phàn nàn là del bài..ờ thế thì cứ ngồi mà tán với nhau nhớ...hãm lờ!
[snapback]9458[/snapback]​

nhập gia tùy tục mà ;;) admin và mod ở đây có thói quen hơi ... lạ 1 chút :D thông cảm đi ;))

bmc

Bánh bèo đã có chủ
@ KTS: BQT hơi lạ đó còn KTS bình thường quá nhỉ ? Xin thưa là boymc không rảnh như KTS , suốt ngày ngồi chọc gậy bánh xe , boymc còn đủ thứ việc phải làm và việc quản lý , duy trì, phát triển cái Site này chủ yếu giúp mọi người vào đây họp mặt giao lưu , nhất là các cựu hs , vậy các cựu hs cần phải biết giúp đỡ chia sẽ cho boymc trong việc làm forum hoạt động lành mạnh , chứ không phải đả kích nhau và có hình thức phá hoại cổ động cho những việc vi phạm ... BQT có trách `nhiệm del , edit , move or ban những bài viết, mem vi phạm . Như chú KuLiu, vui vẻ nên chẳng ai làm gì cả , ai bị del bài hãy nhìn lại bản thân trước khi lên tiếng trên forum. Ai cảm thấy phụ thuộc , không thoải mái thì xin mời ra ngoài , BQT thà del hết những thành phần không lành mạnh còn hơn làm ảnh hưởng đến forum. Ông KTS cứ thế `này thì các bạn cũ A1 của ông nhìn ông như thế nào đây?

@ Lil_KZ : em ăn nói bất lịch sự , nhất là lứa tuổi hs , em cũng đã từng yêu cầu anh del nick của em vì em gây ra mâu thuẫn với khá nhiều mem khác. Thế sao giờ anh `del thì em lại ý kiến ? các sis đều có ý kiến không tốt về cách ăn nói của em ! Nếu không cảm thấy không sửa được thì xin mới em ra ngoài YM mà chat với tụi bạn , mún dùng từ kiểu gì thì dùng , còn forum thì không đón tiếp những lời lẽ đầu đường xó chợ mà em sưu tập được ! :-w .

@all : vui đùa cũng có `giới hạn của nó , 1 forum học đường chứ không phải 1 trang XXX , phản động nên việc giao tiếp văn hóa được đặt lên hàng đầu . BQT hoạt động minh bạch , công khai nên được sự đồng tình của hầu hết các mem trừ những mem quá khích . Do đó từ nay BQT sẽ có toàn quyền del những bài viết có `nội dung không lành mạnh . Những bài khiếu kiện của các mem bị del bài sẽ không được xem xét và bị close or del !

kuLiu

Anh đuợc khen đấy kác chú thấy chưa, kứ ngoan như anh kó fải là đc adm khen ko ;)) , mà [MĐ] chú boy, sao anh nói rồi mà chú dám del kái panel BANNED kủa anh, trả gấp, làm mất vui kwá..., như thể anh đang mặc áo đẹp chú lại kởi kwần anh ra.... thế là ko đc :-L

apol

sau khi xem xong tui xin mạo muội có ý kiến như sau, nếu ai thấy có gì hông đúng thì bỏ qua cho nhé.
thứ nhất, xin đồng ý hai tay về những gì anh boymc nói >>>> "vui đùa cũng có `giới hạn của nó , 1 forum học đường chứ không phải 1 trang XXX , phản động nên việc giao tiếp văn hóa được đặt lên hàng đầu . BQT hoạt động minh bạch , công khai nên được sự đồng tình của hầu hết các mem trừ những mem quá khích . Do đó từ nay BQT sẽ có toàn quyền del những bài viết có `nội dung không lành mạnh . Những bài khiếu kiện của các mem bị del bài sẽ không được xem xét và bị close or del !"

thứ hai, tui nghĩ là mọi người đã đi quá xa rồi, và vần đề bị lệch đi đâu tui cũng hết biết lun. hehe, và hơn nữa cái topic này có cái đề tài nghe có vẻ "đao to búa lớn" quá, làm tui sợ hít hồn. và tui cũng đồng tình luôn với THEONE rằng nếu trong các bạn, ai cảm thấy họat động Đoàn ít thì cũng mong rằng chúng ta nên xắn tay áo vào mà cùng với BCH Đoàn trường làm, hơn là ngồi ở đây bất bình đúng không. :D Dĩ nhiên chúng ta không thể phủ nhận rằng hoạt động Đoàn của trường BTX trong thời gian gần đây không có gì nổi bật, thiếu hẳn những hoạt động đinh như các trường LHP, LQD, NTMK, và chính vì thế mới có cái topic này đúng hông??? mình nghĩ, mục đích ban đầu của cái Topic cũng đâu có gì sai, người lập topic này hi vọng mọi người cùng nhau góp ý cho hoạt động của Đoàn trường hơn mà thôi nhưng càng về sau có vẻ như chúng ta không góp ý được gì mà đã lệch sang một hướng khác, mong mọi người suy nghĩ nhé. ;)

ngoài ra cho tui xin góp một vài ý tưởng với đoàn trường,
các hoạt động phong trào của trường chúng ta không phải ít, nhưng chính không ít nên làm các bạn bị rối, và lúc nào cũng phãi nằm trong 1 tư thế duy nhất, đó là văt chân lên cổ mà chạy, vì vừa làm xong 1 cái này là đến 1 cái khác ngay, như vậy sẽ không hay và còn làm ảnh hưởng đến việc học nửa, mình nghĩ trường chúng ta nên tổ chức một số hoạt động trọng tâm mà thôi. #style_emoticons/<#EMO_DIR#>/18.gif' border='0' style='vertical-align:middle' alt='18.gif' /> Các hoạt động Giáo dục tư tưởng chính trị cần phải làm tốt, vì Đoàn là một tổ chức chính trị - xã hội mà, đúng hông, nhưng nếu chĩ có các hoạt động này không thì chắc chết mất và cũng chằng ai tham gia đâu. :D :D :D Trong các năm học gần đây, theo mình được biết là trường chúng ta không có ca nhạc, mặc dù Đoàn trường BTX là một trong những Đoàn trường đầu tiên đi tiên phong trong vấn đề tổ chức ca nhạc tại trường, nhưng đáng buồn là chúng ta đã không duy trì được vần đề này từ 3 năm nay, mình không biết lý do là gì, nhưng mình nghĩ, chúng ta nên cố gằng tổ chức một ngày hội trường và một đêm ca nhạc thật sự (tức là văn nghệ, có mời ca sĩ trong thành phố, nếu được thì có bán vé để gây 1 quỹ học bổng) như những lễ hội 26/03 của 3 năm về trước (Nhắc đến lễ hội này, chắc hẳn các anh đã ra trường cũng biết phần nào đúng hông, cực kì thú vị ha!!!!!!!!!!), đây sẽ là một dịp để tất cả học sinh trong trường nghĩ xả hơi, và hơn nữa để trường chúng ta còn nở mặt nở mày nửa chứ, đúng hông, mấy năm gần đây, trường nào cũng có văn nghệ, riêng học sinh BTX thì ngồi ngậm ngùi - hoặc là qua trường người ta coi ké - còn không thì đọc báo thấy trường người ta có văn nghệ mà tức anh ách tại sao trường mình hổng có rồi quay qua chửi đoàn trường tơi bời, vì sao đoàn trường người ta làm được, còn đoàn trường mình thì te tua vậy trời :(( (hehehe, đó là tâm trạng của tui á.!!!! tức không chịu được mà.). Rồi chúng ta nên tổ chức các buổi sinh hoạt dã ngoạicho học sinh - điều này chúng ta cũng đã làm rồi - cô Phong Lan từng tổ chức cho học sinh đi Phan Thiết - Mũi Né nè, các lớp cũng tự tổ chức đi quá trời mà, mình nghĩ chúng ta làm được, còn nếu làm không được thì mình đứng ra làm người tổ chức cho các bạn đi, rồi nhờ công ty du lịch làm trọn gói, cái quan trọng là mình tạo được 1 buổi dã ngoại xôm tụ là ok rồi, ngoài ra mình thấy mấy trường khác còn hay đi tham quan mấy công ty như Cocacola nè... mấy cái này mình chịu khó tổ chức một chút cũng được mà đúng hông. Mình nghĩ là còn nhiều cái lằm, mọi người có ai có ý kiến thêm không??? Dĩ nhiên là nói thì dễ, nhào vào làm mới khó, nhưng mình nghĩ chúng ta đã từng làm được như vậy, thì không có lý gì mình lại nói là không thể làm được đúng hông, các bạn cố lên, cố lên, hehehe. :->

to nhóc liên xô: xin lỗi em không có ý cãi lộn với anh đâu nhé, nhưng cũng xin góp ý với anh vài điều thôi,
thứ nhất , ĐOÀN LÀ MỘT TỔ CHỨC CHÍNH TRỊ - "XÃ HỘI" CỦA THANH NIÊN VIỆT NAM (điều này có trong điều lệ đoàn - và một số tài liệu CHÍNH TRỊ khác, không biết anh có nghiên cứu chưa nhỉ?) và chính vì nó là một tổ chức CHÍNH TRỊ - XÃ HỘI, nên ngoài mục đích giáo dục cho thanh niên việt nam có một trình độ lý luận chính trị nhất định để có cái nhìn khách quan với những vần đề gặp phải, đễ có cơ sở lý luận cho bản thân, thì Đoàn còn là một tổ chức xã hội - nói nôm na thì Đoàn còn là người bạn của thanh niên, và vì thế, nếu anh nói đoàn chỉ phục vụ cho chính trị - và không thể đòi hỏi những cái gì vui từ đoàn thì xin khẳng định là anh sai rồi nhé, rõ ràng là Đoàn đã làm được rất nhiều điều, mà em không biết là anh có thấy không, cụ thể như đoàn trường BTX, không thể nói là Đoàn trường đã không làm già, nhất là giai đoạn anh học (em nghĩ là anh ra trường được ít nhất phải là 3 năm ) thì Đoàn trường BTX có rất nhiều hoạt động bổ ích cho học sinh, mà không biết do anh chú tâm vào học nhiều quá mà không tham gia, hay là anh không có học ở trường nên không biết hay sao á. Anh ráng nhớ lại xem sao nhé.
Em không phải lên giọng gì với anh, nhưng cũng mong anh sau này nếu có phát biểu những vẩn đề gì về chính trị thì nên nghiên cứu kĩ bản chất của nó trước rồi hãy nói nhé, đừng áp đặt suy nghĩ cá nhân mình lên rồi tự cho là đúng, như thế không hay đâu, và hơn nữa, như anh nói, mỗi người đều có quyền tự do ngôn luận, thì tại sao anh lại hỏi rằng "có biết trong forum này có những ai không mà lên tiếng" << thế hoá ra cái gọi là tự do ngôn luận nằm ở đâu trong anh nhỉ? Và hơn nữa, không biết anh đã từng tiếp xúc với ai trong văn phòng đoàn, người đó chắc là cũng phải ghê gờm lắm mới được anh gọi là "quan lớn" nhỉ, chứ như em biết thì cán bộ đoàn trường mình cũng dễ gần lắ >:D< m mà, hay là anh chưa từng tiếp xúc nhưng cảm thấy nó như vậy nên áp đặt luôn????? Cuối cùng, em không biết anh hiểu CNXH đến đâu, và anh có nghiên cứu quá trình quá độ lên CNXH của Việt Nam hay không? Đồng thời cũng không biết anh nhìn vào đâu cũng như dựa vào đâu mà nói rằng "Nói rộng ra : chính những thằng mang danh "đoàn viên" , "đảng viên" nhưng lúc nào cũng có thái độ cha chú thiên hạ , quen giọng dạy đời người khác như ông nội theone này, chính những thằng như vậy đã làm biến chất chủ nghĩa xã hội , làm xấu mặt đi những người cộng sản chân chính , chính lũ chúng mày chứ ko ai khác đã tạo ra 1 thứ CNXH quái đản như hiện nay ở VN ." chứ cá nhân em thì em có thể nhìn vào đây mà nói rằng hoá ra anh tôn sùng CNXh, nhưng có vẻ anh chẳng biết gì về nó, anh là người việt nam mà anh cũng chẳng yêu việt nam, và hơn nữa chắc anh là người thuộc nằm lòng câu tục ngữ "Vơ đũa cả nắm" nhỉ???? Chào anh nhé
P/S: Cũng xin nói cho anh rõ luôn, em không có lên giọng dạy đời anh đâu nhé, em KHÔNG DÁM đâu. Để anh ra đời cho đời dạy anh sáng mắt ra chứ em đâu có đủ "trình độ".

hippi

CHo hippi nói chút nha....Nói chung là cái bạn gì đóa lập ra topic này cũng mún bênh vực cho đoàn chút thui...đó là lẽ tất nhiên thôi mà...Mong mọi người hiểu cho bạn đóa nha Nhưng mà bạn gì đóa lâp topic này ơi! Bạn cũng phải hỉu cho người khác chứ...mọi người cũng chỉ mún góp ý thui....Ma` đáng lẽ ra được góp ý thì phải vui mới đúng...nh7 vậy thì có thể bít được đoàn viên của chúng ta đang cần gì..đúng ko?
Bạn nên nghĩ lại một chút đi...
Gòp ý vậy thui...mong mọi gnu7ời hỉu nhau ha...okay?

HONEST BOY

cho tui nói chút nha mỗi người có 1 sở thích riêng nên khi người này chê sở thích của người khác thì 2 bên cãi lộn ì xèo là chuyện bình thường đoàn cũng vậy có người thích có người ko cho nên tui nghĩ nếu bạn ko thích sh đoàn thì thui đừng cố chủi nhau nữa còn các bạn thích sh đoàn thì người ta có nói gì đi nữa thì thì hãy mặc kệ chứ cãi lông hoài chẳng được ít lợi cho ai cả