Nhớ Anh

Thảo luận trong 'Viết cho bài hát tôi yêu' bắt đầu bởi nhoclove, 10 Tháng mười một 2006.

1. nhoclove

nhoclove New Member

Ngày ra đi, anh mang theo một con tim thật buồn
    Để nơi đây, em như mộng du trên lối hẹn hò
    Nhớ những ngày đôi ta có nhau từng nụ hôn đã trao
    Mà giờ đây, chỉ còn em nhớ thương thật nhiều.

Thế là em đã mất anh thật rồi H ơi .. Cõi lòng em đã tan nát với 4 chữ ANH KHÔNG YÊU EM của anh dành riêng cho em! Anh đã chọn người kia .. mối tình cũ của anh luôn săn đón anh trong suốt thời gian ta quen nhau. Anh đã không kiềm chế được với tình cảm đó, cô ấy dịu dàng hơn, chiều chuộng anh hơn .. Và anh đã mủi lòng! Ánh mắt 2 người nhìn nhau say đắm và thật lâu như quên đi sự hiện diện của em, đã cho em thấy câu trả lời rằng anh vẫn còn yêu cô ấy rất nhiều Laugh of loud

Nhìn hạt mưa, đêm nay rơi đều bên hiên nhà ai
    Để con tim cô đơn càng thêm nhớ anh khôn nguôi
    Uớc ao thành cơn mưa tối nay, đến bên anh dấu yêu
    Để lòng em nhẹ vơi đi nỗi nhớ.

Rồi anh đã viết ra 2 tờ giấy, đưa cho em và cô ấy .. rồi anh bỏ chạy! Và em đã thấy gương mặt cô ấy rạng rỡ hạnh phúc khi quay đầu xa để chạy theo anh! Em là người ở lại, em là kẻ đứng sau tình yêu .. tim em tan vỡ .. cõi lòng em tan nát .. Anh wá vô tình, những ngày tháng yêu nhau thật đậm sâu, chỉ trong phút chốc anh đã gạt bỏ nó để chạy về với mối tình kia :( Vì sao thế anh! Những lời anh hứa đâu cả rồi, những giọt nước mắt mà ta đã dành cho nhau, tất cả đã tan tành theo mây khói rồi sao? Trời ơi, đó quả là một ngày thật kinh khủng của em, 26-7

Em đã đi hát karaoke, và hát đến bài NHỚ ANH thì em hoàn toàn không kiềm được nước mắt! Gịong hát hòa quyện theo nước mắt và tiếng nấc .. mặn đắng làm sao .. Ôin, nỗi nhớ da diết dành cho một kẻ bạc tình như anh sao H?????? Dù trách và hận anh rất nhiều nhưng sao em vẫn yêu anh, tại sao vậy ? Trở về với em đi .. :(

Nhớ đến anh, lòng này nhớ đến anh
    Em nhắn gió mây mang anh đến đây
    Đến với em, một lần đến với em
    Cho đêm nay thôi không còn cô đơn
    Đến với em, xin đến với em
    Cho những nhớ thương tan theo khói mây
    Nhớ đến anh, từng ngày nhớ đến anh
    Nơi đây em xin còn mãi mong chờ.

Em lê đôi chân và cõi lòng buồn tênh .. từ nhà em qua nhà anh không xa .. nhưng em cảm giác sao mà nó xa vời vợi, em nhớ anh mắt tha thiết trìu mến anh dành cho cô ấy, thái độ anh và cô ấy giỡn cười vui vẻ trước mặt em! TRong đầu em lúc nào cũng có hình ảnh của anh, mà anh nơi đâu ? Anh thật vô tình .. anh là kẻ bội ước :)
    Thôi thì cũng đành chấp nhận chứ sao nữa, mặc dù em không thắng được cô ấy! Nhưng em sẽ thắng được cô ấy trong lòng anh .. H ơi :( :( :( :( :( :( :( :( :( :(

Chốn xa vời anh yêu ơi có ngờ
    Lòng em hoài nhớ mong
    Hãy quay về bên con tim héo gầy
    Nguyện thề yêu anh mãi mãi.

TÌNH CẢM CỦA CHÚNG TA KHÔNG PHẢI ĐƠN GIẢN LÀ CÓ NHAU .. THẾ MÀ TẠI SAO ANH KHÔNG BIẾT GÌN GIỮ .. MỘT NGÀY NÀO ĐÓ! LIỆU ANH CÓ HỐI HẬN .. :)

Link Nhạc : http://buithixuan.info/forum/index.php?act...etails&s_id=577

2. pinkstar

pinkstar Anime Master

Tình iu là sự trở về mà.... chờ đợi :)