Các bạn cần lấy lại mật khẩu hoặc đăng ký tài khoản vui lòng Zalo

Đố vui có thưởng $$$$ nè.

Thảo luận trong 'Đố Vui' bắt đầu bởi Sâu Róm, 4 Tháng mười một 2005.

1. tomorrow

tomorrow New Member

4.2 : phép toán đúng rùi hehe
    Nine + One = Ten theo tiếng Viêt 9 +1 = 10 đó mà hehe

2. BNDTEGAK

BNDTEGAK New Member

hơ >< anh tomorrow nì. Mí câu anh trả lời , em đã trả lời rùi mà :(( bắt chước oaoaoaoa :((

típ típ câu hoa gì ko hương đóa ;)) hoa tai phải ko :D ko chắc nữa...tại BNDTEGAK ko thix hoa này :p

Cái hoa tai là đúng rồi, bé BNDTEGAK ko thích cái này à, ai làm chồng bé chắc khoái lắm 8->

3. tomorrow

tomorrow New Member

sorry tại anh ko thấy em trả lời mà ...Có giải em lãnh đi heh sorry again

4. stti

stti New Member

ủa stti trả lời rùi mà,
    2- Tên gọi mới lạ làm sao
    đắng ngắt cũng đúng, ngọt ngào chẳng ngoa
    ngọt thì kẹo mía ... kém xa
    đắng thì cơm cháy khoai hà còn thua
    cái này là chocolate đúng ko ?hehe đoán đại thui
    3. Đầu rắn , đuôi rắn ,
    Mình ẩn trong xương
    Sức mạnh phi thường
    Nhịn ăn hàng tháng
    còn cái này là con trăn ah ? hehe

5. stti

stti New Member

câu 2 : tui nghĩ là con ng hạ xuống đầu tiên chứ máy bay hết xăng sắp rới rùi ng ko nhảy dù xuống trc chít thì sao , hehe ko biết đúng ko eyes on me ha ?
    còn câu 8 là 2 bài thơi ghép lại đúng ko ? nhưng tựa của 2 bài là gì thì ko nhớ hehe nghe wen wen thui đoán đại ko biết đúng ko hen , hihi

câu 2 ko phải đâu, con người sao hạ xuống được.
    Câu 8 : hì, ko phải 2 bài mà là 1 bài đó.

6. BNDTEGAK

BNDTEGAK New Member

---->bé ko thix là vì bé sợ xỏ lỗ tai, chứ "họ hàng" của nó bé ko chê một món nào hết =))

--->í ...anh tomorrow dễ xương we ;)) mới ăn vạ chút xíu đã sorry gòi ^^ :p

7. BNDTEGAK

BNDTEGAK New Member

câu số 4 , cái hình còn lại đó....hình số 6 :-/ Có cần giải thix ko =P~ hix, thấy kỳ kỳ :D

hà hà, kì với chả cục. Sai rồi bé ới ời ơi. ;)

8. Sâu Róm

Sâu Róm Member

Ví dụ họ hàng của Nguyễn Hòang là Nguyễn Du, Nguyễn Huệ, chúa Nguyễn - Nguyễn Hòang >:D< còn họ hàng của hoa tai chắc là hoa hòe hoa huệ hoa ... "dâm" bụt phải ko, bửa nào hái 1 chùm tặng bé nha. :>

9. BNDTEGAK

BNDTEGAK New Member

Nè, cái câu 1 í....Quả cầu sẽ nổi lên so với ban đầu đúng ko?
    Giải thix thì dài dòng lắm...nhg ngắn gọn là zi :

Khi thả vào chậu thủy ngân, quả cầu nổi nhg thực tế là có 1 phần chìm trong thủy ngân. Khi đứng yên, trọng lượng của quả cầu và lực Acsimet của thủy ngân là cân bằng. Đổ nước ngập quả cầu ----> Lực acsimet của nước tác dụng hướng lên ---> đẩy quả cầu lên---->quả cầu nổi lên

hixhix @-) phải ko ? nguyên buổi tối của tui :((

10. BNDTEGAK

BNDTEGAK New Member

hức còn bài thơ ....eyes_on_me hỏi có gì đặc biệt ko phải ko ;)) --->ko, ko có gì đặc biệt hết :D >:) ngoại trừ việc đọc hết bài thơ mà hỉu nó mún nói gì chít lìn á. Hix, thơ với thẩn ><

11. tomorrow

tomorrow New Member

hic trả lời 3 câu sai cả 3 hết kiếm được tiền

12. bmc

bmc Bánh bèo đã có chủ

câu 3 sai rùi nhá

13. Sâu Róm

Sâu Róm Member

Hừm, để xem nào, đúng là quả cầu đi lên thật, và đây là câu trả lời chính xác và đầy đủ.
    Lúc đầu chỉ có quả cầu và thủy ngân thì thể tích phần thủy ngân (V1) bị chiếm = đúng thể thích quả cầu.
    Lúc sau đổ nước vào thì lúc này thể tích quả cầu lại = thể tích thủy ngân (V2) + thể tích nước bị chiếm. Dễ dàng thấy V2 < V1 cho nên quả cầu sẽ đi lên so với ban đầu.

Còn cái ac - ci - mec của Nga thì muốn chính xác 100% phải có biểu diễn lực nữa, chứ nói nó hướng lên làm sao mà biết được. Bữa nào phân tích lực đi rồi tui trao giải luôn há.
    THơ người ta hay vậy mà bảo thơ với thẩn, đúng là bắt chước ac - ci - mec riết rồi ko còn cảm nhận được thơ nữa, méc thầy Hoài nè.

14. BNDTEGAK

BNDTEGAK New Member

eh eh, trời ! làm sao tui vẽ lực lên đây được. Còn bài giải của Hoàng "thiếu thốn" tùm lum. Làm sao Toán mà có chiện "ta dễ dàng thí" được ^[​IMG]

15. BNDTEGAK

BNDTEGAK New Member

câu máy bay hết xăng nà ;)) cái cánh hạ xuống đầu tiên phải ko --->máy bay hạ cánh mừ :D

Sai òi.

16. nhí

nhí New Member

nhiu đó đủ rồi chị ơi
    kì này em lên trễ wá
    chị dành hết câu dễ làm em trắng tay

17. stti

stti New Member

hehe thế thì đề nghị eyes on me ráng post thêm nhiều câu hỏi hay bà kon cùng kiếm tiền cùng snghi cùng vui nhé

18. BNDTEGAK

BNDTEGAK New Member

hehe : giải ra câu bài thơ rùi ^^. Các chữ cái đầu mỗi câu thơ...ghép lại thành ----> I Love You ^^ đúng ko ;))

Cuối cùng cũng có người giải ra, khá ghê há.

19. nhí

nhí New Member

zậy anh Hoàng ra câu hỏi mới đê
    cộng dồn thêm với mấy câu cũ nưã
    topic ko đông zui j` hết

20. M_Jordan

M_Jordan New Member

Con mắt chứ gì :D

hờ hờ ko phải.