Hỏi và Đáp!!!!

hoanghero

topic này dùng để thực hiện 1 chức năng đơn giản là hỏi và đáp , ai có thắc mắc gì thì đừng ngại ngần, hãy post lên đây, JD sẽ có cách giải đáp các thắc mắc cho các bạn, mong các bạn cũng tôn trọng topic: ko được nói nhảm, spam, cãi nhau trong topic, mọi bài viết vi phạm sẽ bị del mà ko cần cảnh báo, THanks
>:D< >:D< >:D< >:D< >:D< >:D< >:D< >:D<

Kumiho

Never die
tui đang chịu 1 sự tra tấn ghê gớm. khi nói chuyện zí chồng tui tui ko bít xưng hô thế nào. bởi zậy cứ nói trống ko thôi, chả có chủ ngữ. bây h làm sao sửa đây :(( cứu tui zí

hoanghero

có thể lịch sự là xưng tên, hoặc nick name, hoặc thân mật hơn là "ông bà tui", nếu cảm thấy thoải mái ko bị bó buộc thì " anh -em" lun cũng được, nên chọn lấy 1 cách xưng hô, ban đầu có thể ko wen nhưng cứ nói riết rùi sẽ wen thui, đừng có nói trống ko nghe kỳ lém bạn nhé!

Kumiho

Never die
wan trọng là ko thể xưng tên dc. từ nào tới h òi, ko wen. xưng ông-tui thì lại ko chịu. chả lẽ mày-tao :-/

hoanghero

mày-tao thì ko được rùi, cách xưng hô đó dành cho dân đầu đường xó chợ, người có học ko nên xưng hô kiểu đó đâu, xưng tên ko wen ah, sao ko thử trong 1 tuần coi , cái gì cũng phải có thời gian mới wen được chứ, ko thì anh-em thử coi, còn 2 options đó, thử coi 2 người chịu cách nào! Gud luck !!! :D

hoanghero

éo, pé Pý sao spam kỳ dza., spam cũng phải đàng hoàng 1 tí chứ, như spam " em chào anh JD ạ" hay sao chứ :-w , Pý dời wa đây chơi với anh lun đi :x

pé Pý

hum bữa cái reply của Pí bị tửng 8-}...ngại ghê ^^

bi h way lại chỗ bác JD chơi ;))

đầu tiên chào pác 1 tiếng : sau đoá hỏi bác 1 vấn đề

bác nghĩ thế nào về việc 1 đứa con gái thik làm còn trai

gúm...nó cắt tóc,ăn nói cứ như con trai...riết rùi noá toàn nhận mình là con trai :|

cái dzụ này tội thiệt ;;)

hoanghero

oh đó là hội chứng les hoặc dân gian hay gọi là Ô-môi , đó muh, cũng bình thường thôi , 1 hôi chứng tương tự như Gay ( pede ), những người như vậy, chúng ta ko nên chọc ghẹo hoặc tỏ ra kỳ thị, phải bik thông cảm cho họ.... nói về cái này là 1 vấn đề đấy , vào đây chơi thường xuyên đi, anh giải thix thêm cho :)

pé Pý

theo Pí thì nó hok wá là gay :-?

mà chỉ là thik thể hiện mình thôi,cái kiểu muốn mình khác người ấy mà /:)

còn dzụ nó toàn nhận mình là con trai....chắc là có ý gì đó :|

JD nghĩ sao :

qings0ng

Ồh, lại là muốn thể hiện cá tính bằng cách bắt chước tính cách của giới khác đây mà, mà là bắt chước thì đâu còn gì là "cá" nữa, không còn "cá" thì không có gì đặc biệt, không đặc biệt thì không ai thèm để ý,...