Serie A và Bóng Đá Italia

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member
Lưu ý :
- Ở đây chỉ bình lựng về Giải vô địch quốc gia Italia, bất cứ bài nào có dính dáng sang các giải vô địch quốc gia khác đều xem là ko hợp lệ.
- Bài viết yêu cầu bạn phải tự mình viết ra, ko được COPY bất cứ câu chữ nào ở các tờ báo, website, v.v . Nếu bạn có ý trích dẫn thì phải đem vào QUOTE và phải có nguồn bài trích dẫn.
- Yêu cầu ko đựoc có những từ ngữ thiếu văn hóa, chửi lộn, xúc phạm người khác.

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
NHư vậy là sau khi đã chiến đấu hết sức,Parma đã trụ hạng,của Reggina,Siena,Catania nữa,~ chú lừa bay Chievo đã chính thức xuống hạng....Thật đáng buồn...

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
Juve quay trở lại,mua chuộc trọng tài...năm sau xuống hạng tiếp ;))
Mà cũng công nhận Juve kiên cường thật,và xui hơn ACmilan nhìu ;))

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member
Pa này chù ẻo ko ah, người ta đã cực khổ lắm mới quay laị dc, ông lại trù người ta, ít ra cũng phải chơi 1 mùa nữa rồi hãy dàn xếp tiếp >:) >:) .
Chievo, Ascoli va Messina xuống hạng roài, tội nghiệp.
Mùa này, AC MILAN, JUVETUS, INTER MILAN, FIORENTINA, AS ROMA bị phát hiện có dàn xếp tỉ số, xuống SERIES C >:) .

Kumiho

Never die
cái ông này. AS Roma và AC có thù với ông à :-w Fiorentina tui cũng hơi có cảm tình đó (vì anh Batistuta của tui từng là thành viên của CLB này mà ;;)). năm sau hay hơn năm nay là cái chắc gòi. dù ko thix Juve nhưng có Juve thì cuộc đua sẽ gây cấn hơn nhìu. hi vọng wá

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member
Inter Milan tại ko có Juve nên nó mới dám múa rìu qua mắt thợ thôi, giờ có Juve quay lại roài, thắng đó sao dém làm càn dc >:) .
AS ROMA và AC MILAN tui hem thích đó thì sao nào, bà làm gì dc tui >:) .

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
Uhm,ghét 2 đội đó ,thích cái trận AsRoma ngã gục trước MU 7-1 à ;))
Juve quay lại gay cấn hơn là cái chắc,dù lực lượng yếu hơn,nhưng tinh thần và bản lĩnh thì cao hơn ;))
Năm sau ACMilan bị đá ra khỏi top 5 ;))
Tui thích Napoli,đội bóng của Diego Maradona,đang ở SerieB ;)) NGhe đâu năm nay xuống C òi ;))

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
Chòy,ACMilan nhờ cựu thủ tướng Beluscuni dàn xếp thêm 1 lần nữa mới ko bị xuống SerieB và bị trừ điểm thấp nhất đó chứ ;))
Hiện giờ ko có thông tin nào của Juve hết,chỉ nghe MU thui,mời qua bên kia xem!

Kumiho

Never die
thôi thôi, để mùa giải sau thì hạ hồi fân giải đi. tui ko cãi lộn zí 2 ông nữa. tui đang nóng lắm gòi nha. AC năm sau mà vô địch thì cấm ai nói là ăn hên như năm nay nha

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
Bớt giận nào....NHưng ACMilan may thiệt mà,nếu họ xuống SerieB thiệt thì đố mà đoán dc. giờ đã lên hay chưa...JUVE nếu hay thì sẽ cho thấy tài năng của 1 đội bóng mà đáng ra phải là biểu tượng nước Ý,còn C1 thì khẳng định là năm sau ko vô địch dc. C1!

Kumiho

Never die
chứ ông có thấy C1 năm nay ai dự đoán AC vô địch hôk. zậy mà người ta vẫn là người về nhứt đó thôi :))

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
Vụ này là vô duyên,chắc vì người ta nghĩ ko nên dính tới cái đội tiêu cực làm gì nên ko dám dự đoán đó thui ;)) AC thi đấu như 1 bóng ma mập mờ,có thể bị loại bất kì lúc nào,nhưng phong độ cao giai đoạn cuối đã giúp họ....
Juve đã trở lại SerieA,ko mua cầu thủ,chỉ mua HLV là Ranieri(mốt mua trọng tài nữa),vụ chuyển nhượng đáng chú ý là có Salihamiczic của Bayern và kí hợp đồng với Buffon lên năm 2012!

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
Chắc vậy quá ^^!
Vậy là sau trận hòa Genoa,Napoli,đứng thứ 2,đã chắc xuất quay trở lại SerieA....đó là đội bóng cũ của Maradona mà tui đã có dịp đề cập ở trên ^^ SAu Juve,thêm 1 đội ko hề kém danh tiếng trở lại...:))

Kumiho

Never die
Juve kì này chắc dám mua trọng tài lắm ;)). lỡ xui lần nữa thì lại có vé xuống Serie B. năm tới trèo lên lại. còn ko ai fát hiện thì wá tốt chứ sao >:)