CLB Billard - Snooker Bún Thịt Xào

emin3m

À, này Dra, mày có bít fân biệt thế nào là box, thế nào là 4 rum ko vậy?Khi ko nói" em luôn đảm bảo trong box mình ko xảy ra vụ này".Há há, thì đúng thiệt trong box này đâu có, tao nói là nói cả cái 4rum mà.À mà có cẩn tao giải thích 4rum với box ko?

kuLiu

Anh ko biết mấy bạn ko hiểu thiệt hay giả vờ ko hiểu. Vậy để anh từ từ giải thích cho mấy bạn nghe. Nhưng trước hết.

@Wan: lol, mày mập như dzị mà kũng chịu khó nhảy nhót wá ha. Trong đây ko bít kó ai tự tin về sọc trơn nhưng mà kó tao nè,... chứ mày hay đánh chỗ nào. Tuy lâu ko đánh nhưng Tết về tao hầu mày vài ván.... ai thua fải đóng giả râm tặc hái hoa để thằng thắng ra tay kua gái ok =))

@Drake: thanks em, bình tĩnh đi để anh nc với mấy bạn.

- Thứ nhất: Thanh, anh đã ghi rõ, anh ko hề đổ trách nhiệm cho Mod khi mem ăn nói ko đc đàng hoàng, ở post dài dài trang 14 hoàn toàn ko hề trách Mod 1 kâu nào về việc này.

Em làm Mod thì là ng đầu tiên fải giữ ntắc kủa 4rums, làm việc fải kó lí lẽ kủa mình. Chuyện spam là ko tránh khỏi, nhưng post spam nếu ko wá đáng, chỉ nói nhỏ với mem là xong. Anh trước khi làm admin ở đây kũng đã làm Mod, admin ở nhiều nơi và ANH HIỂU chuyện này. Tuy nhiên, nếu em nói mem làm sao kũng đc, sử dụng từ ngữ và thái độ wá đáng kũng koi là đc, và mắt nhắm hờ bỏ wa thì anh hoàn toàn ko đồng ý. Anh ko kần biết kách đây mấy tháng ra sao, anh ko chấp nhận việc đồng tình với thể loại thái độ này từ mem. Đừng nói là Mod bị chửi, ai xúc phạm đến bất kứ 1 MEMBER bình thường nào kủa 4r này 1 kách wá đáng anh đều ko bỏ wa, đến 1 ng anh ban nick, ban IP 1 ng. Em phải hiểu, chính kách làm việc ko dứt khoát kủa em làm anh thất vọng. Thôi bỏ wa chuyện đó, anh hi vọng em kó thể làm tốt hơn vị trí kủa mình.

- Thứ 2:

Anh muốn tuyên dương bạn DragonMaster, thái độ kủa bạn Drake rất vừa phải. Drake, em tuy kòn ít tuổi nhưng xử sự rất bình tĩnh. Đ/v bất kứ 1 ng nào, nhìn vào kách ăn nói kủa kác bạn ở đây đều fải lên tiếng, đừng nói anh ko fải là admin, cho dù anh là 1 member quèn, mới join hôm wa, tuổi tác ko bằng kác bạn thì đây là kách kác bạn nc ở forums sao? Đây là diễn dàn kủa 1 trường học, link với biết bao nhiêu trường PTTH khác, dân BTX là như vậy sao? Anh sang đến Marie Curie, là 1 trường bán kông kác bạn ở trong 4r kũng ko hề ăn nói như vậy. Mục đích kủa DD là gì, để mấy bạn 888 thư giãn sau giờ học thôi, ko ai bắt buộc kác bạn fải wá nghiêm chỉnh nhưng thái độ đầu đường xó chợ như vậy anh khẳng định ko muốn thấy ở đây. Trong trường học quậy fá thì warning, kiểm điểm, nhưng vô lễ, xấc xược ăn nói láo toét như vậy thì đc ngay 1 vé đưổi học. Anh ko muốn fải làm thế, nhưng nếu kác bạn ko thể tự kiềm chế bản thân thì xin lỗi mấy bạn. Anh ko giữ những mem như vậy, lượn đi cho nước nó trong.

- Thứ 3:

Nick kủa anh ko fải là admin đơn giản vì anh ko active nhiều trong thời gian viết luận văn nên anh ko muốn để kái nick lơ lửng mà ko làm gì, kác bạn khác ra sức làm việc thì thấy bất mãn vì mới vào nên ko biết anh là ai. Tuy nhiên, Admin CP anh vẫn ra vào thoải mái, và anh nói là anh làm. Anh là 1 trong những ng đầu tiên tham gia xây dựng 4r này, đừng nói là mem hay mod, ngay kả kác admin khác đều tôn trọng ý kiến và lời nói kủa anh. Anh ko downgrade mod, anh ko ban kác bạn vì anh muốn kác bạn hiểu. Vì đ/v anh đây là lần đầu tiên kác bạn kư xử như vậy. Kác bạn kó 1 kơ hội, sử dụng hay ko là tùy kác bạn. Kác bạn tuy ko kòn bé nhưng vẫn chưa kó lớn hơn ai kả. BQT kủa 4r chính là bộ mặt kủa 1 4r, 4r này là kủa kác bạn, nhưng chỉ là 1 phần mà thôi. Nếu kác bạn chơi ko đúng luật anh thừa sức lấy lại kái phần đã chia cho kác bạn, và kác bạn đừng nghĩ anh tiếc 1-2 mem kiểu này. Anh không hề.

Anh là kựu hs BTX, anh tham gia vui chơi với kác bạn vì anh thấy chúng ta kó điểm chung là đã từng học chung 1 mái trường, ngoài ra với bất kứ ng nào sinh năm 87 trở xuống, anh ko hề kó 1 chút nào gọi là ràng buộc. Nhưng kái mà anh nhìn thấy ko fải là thái độ kủa hs BTX, nếu kác bạn vẫn giữ thái độ này thì anh thật ko dám nhận bạn là hs BTX và theo đó, sự tồn tại kủa bạn ở đây đ/v anh là ZERO.

Kác bạn kó thấy tự hào hay ko, pro hay ko, khện hay ko khi để bị chỉ trích ntnày? Xin kác bạn rõ ràng, anh ko thân thích hay wí mến bất kì ai trong này. Chỉ chính kách kư xử kủa từng kái nick, thể hiện wa từng chữ mấy bạn type mà anh tôn trọng từng bạn 1. Nếu kác bạn ko tôn trọng anh, anh ko thấy fải nhìn thấy nick mấy bạn wài làm gì cho chướng mắt.

Thôi, anh nói nhiều rồi, chuyện này bỏ wa. Luật snooker kũng đc, 9 bi kũng đc, chat về heo, gà, bò, vịt kũng đc. Anh ko muốn thấy thái độ đầu đường xó chợ này trong 4rum nữa. Và tiện đây anh kũng muốn nhắc nhở kách làm việc kủa kác Mod ko nói riêng 1 box nào mà là toàn thể 4rums. Mem nào kư xử wá đáng, nếu Mod ko chắc chắn thì kó thể tham khảo Mod khác hoặc SMod, nếu ng kia đồng ý thì DELETE bài và thông báo với mem. Mem nếu ko đồng ý thì kó thể thương lượng với Mod/SMod để restore bài và mem edit. Nếu mem chấp nhận thì permanent prune. Anh ủng hộ kác bạn, và anh tin kác member đúng nghĩa kũng ủng hộ kách làm việc này.

Hết

- anh Liu -

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member
Thôi thôi, có mấy cái vụ viết bài thôi có gì đâu mà làm lớn chuyện vậy, nếu muốn em làm 1 MOD đàng hoàng như trước thì dc, em sẽ làm đàng hoàng như trước, có gì đâu mà cãi với cọ như vậy. Dạo này 1 là sắp thi hết học kỳ ko có time mà xem xét, hùa SPAM với tụi nó cho cái BOX thăng hạng cho vui. Sau đó chấn chỉnh lại. Nhưng chưa có time mà chấn chỉnh dc. Nếu muốn dc, OK, chấn chỉnh lại cái BOX như em đã từng làm MOD từ đó đến giờ. Đừng có vì mấy cái chuyện bài viết này mà làm mất hòa khí. Thứ 2 đây là BOX Thể Thao, mà thể thao đừng có làm cho cái bầu không khí ảm đạm như vậy. Chơi thể thao thì phải thoải mái 1 chút, đừng có ép buộc gò bó, làm như vậy mấy hết tính năng tăng cường sức khỏe của thể thao. Bên cạnh đó, mấy đứa ki ăn nói ko ra gì là tính nết của tụi nó từ đó đến giờ rồi, em cũng phải chèn ép lắm tụi nó mới ko ăn nói quá đáng, trước kia tụi nó ăn nói vô cùng thiếu văn hóa.
Xin làm ơn đừng bàn về vấn đề này, em sẽ siết lại như cách đây vài tuần >.< .

kuLiu

<div class='quotetop'>Trích dẫn(nguyen_thanh3007 @ Sep 7 2007, 11:31 PM) [snapback]130260[/snapback]</div>
Thôi thôi, có mấy cái vụ viết bài thôi có gì đâu mà làm lớn chuyện vậy, nếu muốn em làm 1 MOD đàng hoàng như trước thì dc, em sẽ làm đàng hoàng như trước, có gì đâu mà cãi với cọ như vậy. Dạo này 1 là sắp thi hết học kỳ ko có time mà xem xét, hùa SPAM với tụi nó cho cái BOX thăng hạng cho vui. Sau đó chấn chỉnh lại. Nhưng chưa có time mà chấn chỉnh dc. Nếu muốn dc, OK, chấn chỉnh lại cái BOX như em đã từng làm MOD từ đó đến giờ. Đừng có vì mấy cái chuyện bài viết này mà làm mất hòa khí. Thứ 2 đây là BOX Thể Thao, mà thể thao đừng có làm cho cái bầu không khí ảm đạm như vậy. Chơi thể thao thì phải thoải mái 1 chút, đừng có ép buộc gò bó, làm như vậy mấy hết tính năng tăng cường sức khỏe của thể thao. Bên cạnh đó, mấy đứa ki ăn nói ko ra gì là tính nết của tụi nó từ đó đến giờ rồi, em cũng phải chèn ép lắm tụi nó mới ko ăn nói quá đáng, trước kia tụi nó ăn nói vô cùng thiếu văn hóa.
Xin làm ơn đừng bàn về vấn đề này, em sẽ siết lại như cách đây vài tuần >.< .
[/b]

Ok, good post B-)

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member
Từ ngày 3 đến ngày 11 tháng 11 sẽ điễn ra Giải vô địch bida 9 bi thế giới. Năm nay dc tổ chức tại cường quốc bida Đông Nam Á, Phillipin. Ko biết có Effent Reyes tham dự ko nhỉ :-? .

emin3m

OK, anh Liu nói vậy thì ko bàn về chuyên đó nữa.Nhưng cho em nói câu cuối,có lẽ lâu wá anh ko vào đây, nên ko bít gì về tình hình của 4rum này, về đội ngũ mod, admin ở đây.Admin thì thường xuyên gặp những lỗi ngớ ngẩn điển hình là ko back up dữ liệu, , để sau khi bảo trì thì mất khá nhiều bài viết và theo em nghĩ hình như có admin chẳng bít gì IT, tuyển mod thì ko cần biết người đó có khả năng hay ko chỉ cần wen biết nhiều, xu nịnh là đc làm mod(anh có thể wa box tin học để hỉu thêm).Ko fải khi ko em công kích thằng Dra mà ko có lý do đâu,em học chung với nó năm lớp 10, lên 11 va 12 vẫn hay đá cầu chung với nhau,nói vậy để anh bít là fải có lý do gì em mới nói chiện với nó kiểu như vậy.Để từ từ rồi anh cũng sẽ hỉu thôi.
Bây giờ ko cãi nữa, way lại chủ đề chính là thể thao.

kuLiu

<div class='quotetop'>Trích dẫn(emin3m @ Sep 8 2007, 08:01 AM) [snapback]130273[/snapback]</div>
OK, anh Liu nói vậy thì ko bàn về chuyên đó nữa.Nhưng cho em nói câu cuối,có lẽ lâu wá anh ko vào đây, nên ko bít gì về tình hình của 4rum này, về đội ngũ mod, admin ở đây.Admin thì thường xuyên gặp những lỗi ngớ ngẩn điển hình là ko back up dữ liệu, , để sau khi bảo trì thì mất khá nhiều bài viết và theo em nghĩ hình như có admin chẳng bít gì IT, tuyển mod thì ko cần biết người đó có khả năng hay ko chỉ cần wen biết nhiều, xu nịnh là đc làm mod(anh có thể wa box tin học để hỉu thêm).Ko fải khi ko em công kích thằng Dra mà ko có lý do đâu,em học chung với nó năm lớp 10, lên 11 va 12 vẫn hay đá cầu chung với nhau,nói vậy để anh bít là fải có lý do gì em mới nói chiện với nó kiểu như vậy.Để từ từ rồi anh cũng sẽ hỉu thôi.
Bây giờ ko cãi nữa, way lại chủ đề chính là thể thao.
[/b]

Ok, good post!

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member
Này này, đã nói là đừng có nói mà, muốn nói thì gửi message ấy, đừng có để vì cha mà lại khơi lên sóng gió ở BOX Thể Thao.
Quay lại chủ đề BIDA đi. Còn tour du đấu nào nữa hay ko dợ :-? .

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
Siết lại nào Thanh,ko cho spam nữa!
Chả biết thế nào chứ từ trước đến h,các bài viết có tính công kích và chửi bậy như thế,tao đều lên tiến hềt chứ ko riêng gì bài của tụi bây,một mặt là giữ cho 4rum nho nhã,1 mặt là ko muốn mấy đứa lớp 10 nhỏ bé kia nghe ~ lời đó,còn bên box tao sao hùi đó h mày ko lên tiếng,mà có chuyện lôi vào?
Và MOD?Ý nghĩa chính của nó là gì?Ng` hòa đồng khi có chuyện xảy ra,và ng` luôn online thường xuyên kiểm tra,đúng ko?Nếu vậy thì tao vẫn làm tốt!
Về vụ luật,Snooker có coi nhưng ko rành,nên tao nói ko biết,nếu mày nói biết thì mày thử kể coi biết dc. bao nhiu?Luật rất mênh mông và bao la,thậm chí ở từng nơi tổ chức có thay đổi tí xíu nhằm phù hợp với điều kiện nơi đó,như bóng rổ đó,nói ra hết luật thì nói 1 ngày chưa chắc xong,Thể thao tao coi ko nhìu cũng ko ít,có cái biết cái ko,nên mới trau dồi thường xuyên,chứ tao hỏi thôi,bóng chày mày biết luật của nó hok?Tao biết luật và cũng chơi thử 1 ván rồi nè...Trên đời có vô số luật,mênh mông bao la,nên đơn giản đừng nói là cái gì cũng biết,biết nhìu thế mà chửi như ~ ng` ko có văn hóa à?

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
Tour đấu 9-ball tại Singapore từ 25-27/7/08
Hôm nay Chang Yun Lin,người vô địch 3 lần trong năm nay đã thua D.O. 7-9,dù đánh khá hay trong mấy set đầu,thậm chí 2 đối thủ ván 4-5 đã depa thẳng bi 9 vào lỗ,nhưng về sau Chang Yun Lin đánh lỗi depa nhiều quá,kết quả là sau khi dẫn 7-6,Chang bị qua mặt và thua lại 9-7 :))

Pagulayan thi đấu ấn tượng khi thắng lại sau khi bị dẫn 7-4,anh depa hay,liên tiếp ghi điểm thắng khá nhanh,dẫn lại 8-7,và kết thúc ván đấu với số điểm 9-8 đầy ấn tượng trước tay cơ người Malaysia

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member
Chang Yun Lin đang thống trị bida Châu Á, chả biết có ai lật đổ dc hem đây :-? .
Còn Bida thế giới thì Chang Yun Lin hình như hơi kém, có lẽ là do tâm lý thi đấu :-? .

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
Như đã nói hôm wa,Chang Yun Lin đã bị loại ngay tại vòng bảng bởi D. Orcollo,cháu Pocollo :|

Vòng tứ kết hôm nay,Orcollo tiếp tục thắng 9-7 trước tay cơ Fu Jian Bo gì đấy(Trung Quốc),Pagulayan thắng Anh Tuấn.

World No.1 Orcollo succeeded in his quest for revenge by knocking out defending champion Chang Jung-Lin in Group A and has now been installed as the firm favourite to win this leg.

Wu Chia Ching có trận đấu ấn tượng trước tay cơ xếp hạng 3 Joven Bustamante (PHI),anh nhanh chóng dẫn tới 8-2 và có set quyết định khi tỉ số là 8-4

Mấy trận còn lại tui chưa coi :D
Antonio Gabica (PHI) vs Yang Ching Shun (TPE)