nơi ông nguyen_thanh fải chết

[ẹc]

Giải cứu ốc sên
Staff member
Ðề: nơi ông nguyen_thanh fải chết

với tình hình trượt giá, mất giá, giá vàng lũng loạn thế này, có cách nào ngăn chặn hem hay là po tay hết rồi :)) nghe đâu nhà nước quản lý chặt lại vàng mà sao bị làm giá thế ? Ai pro đến mức làm giá để nhà nước nhập 5 tấn vàng ngon lành thế =))

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member

Ak ak, cái này liên wan gì đến em mà trém thế, em đâu có quản lý :)) . Cái này thuộc về luật pháp, sự đầu cơ, quy luật cung cầu, và một chút knowledge về ktế nữa :)) :)). Đôi lúc thấy mấy ông bà mua bán vàng mà phát sợ, chứng khoán cũng thế, toàn là theo kiểu phong trào, hùa nhau, chẳng có một cái tính toán, đầu tư đúng nghĩa là mấy, trừ nhữg ai có thực sự tìm hiểu, or learn. Ai mà dùng kiến thức kinh tế vào đầu tư chứng khoáng, vàng bạc thế này là thua sặc máo =)) =)).

Tuy là thế, nhưng đều theo 1 cái chung là Supply and Demand law cả. Supply ít, demand cao thì cao giá, lúc supply nhiều, bán vàng ra hết thì giảm giá. Nhưng chủ yếu là cái giới đầu cơ kìa, thị trường bị khống chế bởi những thế lực quá nhiều, law thì lại lỏng lẻo, chưa theo kịp thực tế, chính sạch còn rất là hạn chế. Everything ở VN đều phải thay đổi 1 cách toàn diện. Nhưng mà với WTO, Globalisation, em nghĩ sẽ ko lâu đâu, các thành viên chính phủ hiện nay ai ko tốt sẽ bị đào thải (Nghi là thay máu, thay tủy hết wá), các cty sẽ khó mà được chính phủ support mà phải tự vào sức mình, cạnh tranh thực sự, ...

^O^||3 ^O^||3 ^O^||3

[ẹc]

Giải cứu ốc sên
Staff member

thay máu àh, anh chỉ sợ cọp con thay cọp cha thôi, lại ăn nhậu 1 cách tinh vi hơn :">

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member

Hehe, nói bây giờ cũng chả được gì, phải đến lúc đó rồi sẽ biết. Còn hem được , mà để cho bọn kia nó khùng lên, ảnh hưởng đến kinh doanh, doanh số of nó, thì VN tự khắc nghèo, or nó chiếm luôn VN :))

^O^||3 ^O^||3 ^O^||3

Miami

Anais Ruan
Staff member

coi tag rùi nhá :-" em quyết định là ko thích cái tag đó lắm :-" vì nếu hỏi em em sẽ trả lời giống pác BMC >:) nhất là cái câu chọn gia đình hay người yêu ;))

hói: anh có hứng thú về một loại hình nghệ thuật nào đó ngoài ca hat và chơi đàn kỏ ;))

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member

coi tag rùi nhá :-" em quyết định là ko thích cái tag đó lắm :-" vì nếu hỏi em em sẽ trả lời giống pác BMC >:) nhất là cái câu chọn gia đình hay người yêu ;))

hói: anh có hứng thú về một loại hình nghệ thuật nào đó ngoài ca hat và chơi đàn kỏ ;))

Mấy cái này hem nên có nhen, ko bao giờ thích cái kiểu hỏi giữa ng yêu và gia đình chọn cái nào, ghét cái câu trả lời này. Chẳng thể nào mà vẹn cả đôi đường cả đâu. Nhưng gia đình, cha mẹ, anh chị em là ruột thịt, of course phải quan trọng hơn nhiều so với người yêu rồi. Nói chung là hem nên hỏi những cái này, nhiều chị hỏi cho đã rùi kím chiện, ghen tuông, rùi nói ko yêu, làm khổ ng khác.

Loại hình nghệ thuật thì chắc là nghệ thuật thứ 7 đó ;)) ;))

^O^||3 ^O^||3 ^O^||3

Miami

Anais Ruan
Staff member

@thanh: em thì ko ghen tuông gì với gia đình ng iu đâu :-" tại em cũng quý gia đình mình mà ;)) vấn đề là mình tránh đc thì tránh thôi, nếu anh ko thích có thể ko trả lời mà :-"

Nghệ thuật thứ 7 là cái gì zạ :-?? nói rõ luôn đi anh? :-??

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member

Ak ak, nghệ thuật Thứ 7 mà em ko biết hả :eek: :eek: :eek:. Nghệ thuật thứ 7 là phim ảnh đó em :eek: :eek:, thích xem phim :)) :)) .

Còn những loại câu hỏi dạng như có thương, rùi so sánh ng này ng nọ, chỉ trỏ, hỏi compare về tình cảm thì hoàn toàn ko thích, những ai hay hỏi những cái đó đúng là đều bị ế.

^O^||3 ^O^||3 ^O^||3

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member

Tui mệt mấy người quá, có biết là đi Úc nó tác động thế nào đến cơ thể of tui hay ko, mà cứ hỏi mấy cái này vậy trời. Và sau khi về, tui phải đi làm, tối đi học, hoàn toàn ko có thời gian để mà ăn uống, mỗi 70 - 80% thời gian là ăn 1 tô mì sáng, trưa 1 dĩa cơm, tối 1 tô bún or 1 ổ bánh mì, bà nghĩ tui giữ được nhiêu đây hoàn toàn là do xương, hoàn toàn không hề có một chút gì để dành mà đòi mập.

^O^||3 ^O^||3 ^O^||3

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member

Lý do lí trấu gì, toàn đạp vào nỗi đau của người ta không. Đây tưởng sung sướng lắm với cái đó hả, bệnh hoạn từ nhỏ đến giờ, có gì hy ho đâu mà cứ nhắm vào những cái này mà nói /:) /:)

^O^||3 ^O^||3 ^O^||3