Các bạn cần lấy lại mật khẩu hoặc đăng ký tài khoản vui lòng Zalo

Đồng ý hay không việc thành lập CLB anh văn tại trường

Thảo luận trong 'Bui Thi Xuan English Club' bắt đầu bởi matkiengdethuong, 8 Tháng chín 2007.

1. noitiengtunho

noitiengtunho New Member

Anh sẽ tham gia bằng cách online giống như anh Liu

2. Pé Vinky

Pé Vinky New Member

á!Hem bik giờ họp...hem tới.....
    Họp gì vậy?

3. Pé Vinky

Pé Vinky New Member

hồi sáng nhỏ bạn pé được anh lúp 12 nào í mời tham gia câu lạc bô AV~^.^~

4. kuLiu

kuLiu New Member

Mấy bạn ko kó điều kiện họp offline, plz add nick kủa topic starter và download skype tại đây để họp online. Chỉ chấp nhận voice chat.

Lí do là từ 4 ng trở lên mà chat tay thì rất loạn, ko đọc hết đc, và ai kũng fải voice, nếu bạn nào ko thể họp offline kũng ko thể voice thì chân thành kám ơn nhưng kác bạn ko kó khả năng để giúp. :)

5. matkiengdethuong

matkiengdethuong New Member

<div class='quotetop'>Trích dẫn</div>
    Adelaidegirl đúng rồi đó, bài nhiều lắm lắm luôn ấy. Bài tùm lum tà la, học từ sáng tới tối, sáng thức khuya dậy học tiếp, chỉ có thể họp online vào cuối tuần thôi. CLB sẽ không được backup của giáo viên Anhvăn đâu, vì thế tất cả phải thật sự tự lực tự cường.
    Bản kế hoạch chi tiết hoạt động của CLB đã đưa cho adelaidegirl xem rồi, không biết adelaidegirl nghĩ sao. Còn anh Liu thì em không send wa được (nếu send wa thì anh cũng đọc không được, vậy thì send làm chi, để online rồi trình bày wa miệng luôn).
    Có 2 chữ để diễn tả kế hoạch của CLB AV hiện nay: KHÓ KHĂN... hix

6. Adelaidegirl

Adelaidegirl Ja` cả khú đế đại vương Staff Member

[thêm vào nè ]...nhìu thử thách...thíu sự ủng hộ...thíu nhân lực a bờ cờ dờ đờ hết

7. matkiengdethuong

<div class='quotetop'>Trích dẫn</div>
    A bờ cờ dờ đờ là gì>>??? hổng hiểu??

8. Adelaidegirl

a bờ cờ dờ đờ là vân vân í : :p ... cái bản kế hoạch hay hay áh... ;))

9. nguyen_thanh3007

nguyen_thanh3007 I am BTX Prime Staff Member

Bờ cờ dờ đờ là tiếng gì vậy, mấy bạn này AV PRO wá mình ko hiểu gì cả :-SS :-SS .

10. matkiengdethuong

Thật sự mình rất buồn khi phải thông báo tin này, nhưng sau 3 tuần triển khai, xét tính khả thi của vấn đề thì mình đi đến quyết định: CANCEL :(
    Điều này làm mình rất buồn, nhưng mình đành phải vậy. Nguyên nhân thứ nhất chính là không có backup của giáo viên, điều này là một trở ngại rất lớn. Lý do thứ hai chính là nhân lực, cả trường này chỉ có hai người thực sự quan tâm đến vấn đề này (mình và adelaidegirl) vả lại cả hai lại đang học 12 nữa. Lý do thứ ba là trường chúng ta đã có CLB anh văn, CLB đó cũng do giáo viên trường lập ra, điều đó cho thấy chúng ta không nên "cạnh tranh" để lập nên thêm một CLB nữa, như thế có thể sẽ mích lòng một số người.
    Đáng buồn làm sao khi công trình của mình, tâm huyết, sức lao động của mình đành phải hủy bỏ. Mình trân trọng gửi lời cảm ơn đến anh Kuliu, anh Wan đã ủng hộ giúp đỡ mình ngay từ đầu, cám ơn Adelaidegirl đã cộng tác với mình, cám ơn những bạn khác đã quan tâm. Và thực sự là trường đã có CLB anh văn, vậy những idea của mình dành cho việc thành lập CLB sẽ được đóng góp vào việc hoạt động cho CLB anh văn hiện thời (là file mình gửi đính kèm trong reply này). Mong rằng CLB sẽ lớn mạnh và hoạt động hiệu quả, giúp ích cho nhiều người. Một lần nữa xin cám ơn tất cả mọi người.
    Thân chào.

11. Adelaidegirl

:)) :)) nè nếu vì mấy cái lí do giáo viên hay lớp 12 thì tớ ko wan tâm choa lắm...nhưng còn vụ trường có CLB AV rùi thì nói thật CLB đó chỉ hoạt động 3,4 tuần rùi chết ngóm...ko lẽ cái danh đã có rùi làm cản trở mình hay sao...

12. nguyen_thanh3007

Chả coá cái CLB nào của BTX lập ra mà tồn tại dc lâu cả, từ xưa đến giờ vẫn vậy >:) >:) . Nếu dc cho ta vô hen ;)) ;)) .

13. matkiengdethuong

@ adelaidegirl:
    nếu như có nhiều người như bạn cùng với tụi mình chung sức thành lập thì kế hoạch đâu đi đến phá sản.
    mình muốn tạo cho trường 1 sân chơi bổ ích, nhưng không ai quan tâm thì tạo làm chi? vậy đó, trường ta là vậy, mãi mãi như thế nếu như không ai cùng cố gắng. Tất cả đều nghĩ những chuyện này là rỗi hơi.
    vậy thì mình không rỗi hơi nữa.
    (xin lỗi vì đã nói ra những lời này, nhưng mình không thể nào kiềm chế được cảm xúc)

14. Adelaidegirl

ai bảo bạn là ng rỗi hơi ... ko phải mình đã từng cảnh báo bạn là có những đối tượng bạn ko cần phải bàn bạc với họ làm j` mà...vì họ ko hiểu đâu...tính cách bạn wá nhiệt tình [theo mình nhận xét]...và có phần nào háo hức mưốn thể hiện hết sự nhiệt tình ấy cho tất cả mọi người...mà chưa tìm hiểu xem đối tượng ấy có thật sự wan tâm như mình...suy nghĩ như mình...có cùng mục tiêu như mình =>> dễ làm bản thân thất vọng...

theo mình bất cứ chiến dịch marketing nào...marketers cũng phải chọn cho đúng market của mình...từ đó sẽ lập ra những kế hoạch chi tiết làm sao để target dc cái market đó...và theo mình...nếu muốn tìm dc những ng đồng cảm chịu tham gia với bọn mình...thì trước khi vác loa đi kêu gọi thì chúng ta phải xác định dc những người đó LÀ AI...chứ ko phải bạ ai cũng kêu gọi bàn bạc...họ hiểu ta và ủng hộ ta thì tốt...còn nếu ko vô tình họ sẽ làm ta xuống tinh thần rất nhìu...

1 lời khuyên cho bạn...nhiệt huyết và nỗ lực nên phân bố đều...ko nên dồn cục lại 1 thời điểm...sẽ dễ bị suy sụp [hình như bạn đang bị đó]...vậy nhá...mình ở bên bạn nà...mình tin chắc còn những ng như chúng ta ở trường này...do chúng ta vẫn chưa tìm ra tất cả mọi ng thôi :p

AI MUỐN BÀN LÙI THÌ ĐỪNG CÓ VÀO CÁI TOPIC NÀY NÓI NHẢM NỮA...WARN ĐÓ...TẠM THỜ DEL HẾT...CÒN NỮA THÌ SẼ CÓ BIỆN PHÁP SAU...

15. kuLiu

kuLiu New Member

Ngồi chờ trên yahoo ko thấy đứa nào lên báo thì ra là ntnày.

Trong giang hồ, ko kó 1 lần luận kiếm nào mà ko kó tử thương, trong kuộc sống ko kó thành kông lớn nào mà ko kần sự nỗ lực. Nên nhớ, nếu nhiều ng nỗ lực thì nó là thành kông of nhiều ng, ít ng tham gia thì nó là thành kông kủa ít ng, mình em solo thì đó là thành kông kủa riêng em. Nhưng nếu em cancel thì ngay kả kơ hội nỗ lực em kũng ko kó đừng nói thành kông.

It's a decision to make, make ur choice and give up or give it your best shot.

16. noitiengtunho

noitiengtunho New Member

Trên giang hồ đồn đại : Việc trên đời thành hay bại cốt ở ý chí, nay các em chưa lâm trận đã tính đường thoái lui, Liu va anh vẫn chưa làm j giúp đc cho các em, cho trường nên cũng chẳng cần cảm ơn tuy nhiên cảm thấy thất vọng với tuổi 18 của các em nhiều.

17. kuLiu

kuLiu New Member

<div class='quotetop'>Trích dẫn(Mr Wan @ Sep 17 2007, 10:17 AM) [snapback]132027[/snapback]</div>

Well spoken :-O

18. nguyen_thanh3007

Ko hiểu gì cả @-)

19. Adelaidegirl

anh muốn noí "các em" ... là "các em" nào...nếu như ai lâm vào cảnh thất vọng đầu đời mà cũng gặp ng như anh nói cái kiểu "thất vọng cho cái tuổi 18" ... thì chắc ng đó thất vọng lắm lắm và ko còn muốn làm j` tiếp...hai anh ng lớn lắm mà...điều đó ai chẳng biết...và chắc chắn hai anh cũng wên mất cái cảm giác khi mình 17, 18 tuổi rồi...khi ng khác mệt mỏi...em nghĩ thay vì chỉ trích như thế thì hai anh nên động viên ng ta mới phải...

ngày mai em sẽ đi gặp bạn í...dù j` chắc cùng tuổi thì hiểu nhau hơn là những ng luôn cho mình là ng lớn...

20. nguyen_thanh3007

Gặp anh í hủm ADE ;)) ;)) .
    CLB Anh Văn này sao roài, có gì cho ta làm ko khi 3 tuần nghỉ hè đang tới :-? .