Tìm các bạn niên khóa 1978 - 1981, 10ca15, 11ca5, 12ca5

tln62

Ðề: Tìm các bạn niên khóa 1978 - 1981, 10ca15, 11ca5, 12ca5

Toi la\ hoc sinh cua? Bui Thi Xuan nam 78-80. Toi ddang tim\ ban cu? nam( xua.

Tôi 10A4 (1978) 11A4 (1979) muốn tìm lại các bạn cũ và thầy cô. Neu^/ ban. Biet^/ Dieu Han^ hoc bang D thi\ rat^/ la\ cam/ o+n.

Thai Long,

Thanks,

thovinh62

Toi la\ hoc sinh cua? Bui Thi Xuan nam 78-80. Toi ddang tim\ ban cu? nam( xua.

Tôi 10A4 (1978) 11A4 (1979) muốn tìm lại các bạn cũ và thầy cô. Neu^/ ban. Biet^/ Dieu Han^ hoc bang D thi\ rat^/ la\ cam/ o+n.

Thai Long,

Thanks,
Chào bạn Thái, đã email cho bạn rồi, liên lạc vơí bạn Kỳ Minh họa may bạn ấy biết gì hơn không? tui học trước 1 khóa nên không biết gì nhiều về khóa sau. Thăm

ky minh

Hi Tho Vinh.
Tho Vinh lam gi Ky Minh ai cung biet het vay ne troi, hehhee ko da'm dau ne Tho Vinh oi, suc nguoi` co ha.n ma` Tho Vinh oi
Than Ky Minh

thovinh62

Ông Kỳ Minh đi nhậu nhiều thì có nhiều cơ hội để gặp người quen;))

tkchieumua

Chèn ui , sao ko thấy ai niên khóa 80-82 hết dzậy ? em cám ơn các anh chị đã tạo trang web này nếu ko chê cho muội họp mặt ké thường niên được không ?

ky minh

Duoc chu Ti`nh khu'c troi mua oi, co gi de lai so DTDD de tien lien lac nhung tui nay hay hop lop vao dip cuoi nam Tet VN mi`nh ko a`. sau 1 nien khoa' cung sa`n sa`n tuoi nhau ma`, truoc la. sau quen ma ti`nh khu'c troi mua tha'ng 6 oi, troi ko mua a cung lay. troi mua ma` hehehhe, chao than ai' nhe

shaigp

Chao Ban
Toi ten Bui Hoang Chuong, la hoc sinh khoa dau tien cua truong Bui Thi Xuan!
Sau giai phong , truong Nguyen Ba Tong duoc chuyen thanh truong PT Cap 2 & 3 Bui Thi Xuan.
1975 - 1976 , toi hoc lop 7A-1
1976 - 1977 , toi hoc lop 8A-1
Den nien khoa 1977 -1978, Truong PT Cap 2 & 3 Bui Thi Xuan chuyen thanh truong THPT Bui Thi Xuan, chi co cap 3, nen toan bo hoc sinh dang hoc dang do cap 2 tai truong phai chuyen sang cac truong cap 2 khac. Lop chung toi chuyen sang truong Cap 2 Hung Dao (nay la truong Ngo Tat To thi phai), toi hoc lop 9A-7 truong Hung Dao, nien khoa 1977 - 1978.
Nien khoa 1978 -1979, sau khi xong cap 2, toi lai duoc nhan ve hoc tai truong PTTH Bui Thi Xuan - lop 10CA-14.
Thoi diem ay, kinh te rat kho khan, rat nhieu ban bo hoc giua chung de di lam, kiem tien phu giup gia dinh; Mot so ban theo gia dinh vuot bien ..... Lop 10CA-14 cua toi si so chi con tren 20 hoc sinh, nhieu lop khac cung vay, nen den lop 11, sat nhap voi lop 11CA-3.
Tinh the cung tiep tuc, cac ban nghi hoc, bo hoc nhieu.... Lop toi lai bi phan tan, chia nho ra de sat nhap voi cac lop khac.... Toi hoc lop 12CA-2
Cung nhu ban, toi cung luon mong moi duoc gap lai cac ban cu, nhung ... biet lam sao day, khi hoan canh bat buoc chung toi lien tiep bi phan tan ????

Đời người như mây trôi
Tan hợp theo mưa nắng
Tình yêu ngắn hay dài
có tính theo năm tháng?

Thời gian vốn vô tình
Chỉ có tình sâu, nặng
có cái ngắn lại dài
có cái dài hóa ngắn.

Một phút bằng một năm
Một đời bao nhiêu phút
phải đâu tình hạn hẹp
chỉ là thời gian thôi.

Đời người như sông trôi
đắp bồi bao bến bãi
Có cái nhớ thẳm sâu
Nhớ đi rồi nhớ lại.

Tình yêu ngắn hay dài
Suốt một đời hỏi mãi.
Chào anh Chuong! Anh học 7A1 niên khóa 75-76 là có lẽ hơn tui 1 tuổi nhỉ? Tui học 7A... (không nhớ nổi 1 hay 2), chỉ nhớ trên lầu 2, khối nhà bên phải nhìn từ cổng vào, căn phòng góc hướng về phòng BGH... Lớp tui do cô Thủy (hình như vậy) làm chủ nhiệm. Chị Thủy lớn nhứt làm lớp trưởng. Chị Thủy rất tốt và ra dáng đàn chị... Tui còn nhớ có 1 cô bạn người Huế (tên Công Tằng Tôn Nữ ... gì nữa quên rồi) rất mến tui sau đó đi Mỹ, nhớ được thêm một cô bạn tên Mỹ Liên da trắng như trứng gà bóc, khá xinh đẹp. Nhớ nhất là một anh bạn tên Lê Hải Tùng (tên bạn ấy cũng là tên ghép lại từ bạn ấy và tui đó) tốt bụng lắm. Bạn thường bảo vệ tui mỗi khi bị mấy bạn khác ăn hiếp vì lúc đó tui mới theo gia đình từ Hà Nội trở về quê hương (bên Ngoại), đến trường BTX học vì nhà ngoại tui ở đường Sương Nguyệt Ánh... Bạn Tùng thường nhảy vào giữa tui và các bạn khác mỗi khi có "đụng độ" và nói giọng hùng hồn:"Ê tụi bay, đứa nào muốn hiếp đáp bạn SH thì phải bước qua xác chết của tao nhé!"... Cảm kích lắm chứ! Và chúng tôi chơi rất thân với nhau, nhưng tiếc thay là sau đó sang học kỳ II tự nhiên bạn Tùng "mất tăm". Tui có lặn lội đến nhà bạn ấy ở khu cư xá Minh Mạng tìm hỏi thăm bà con quanh dãy nhà thì được biết gia đình bạn Tùng đã xuất cảnh (bằng phương thức nào không rõ...). Rồi hai đứa tui mất liên lạc từ đấy.
Sau này tui có lên trang Circle "chấm" org (hay chấm cơm?) và truõngua "chấm cơm" để tìm kiếm bạn Tùng mà không có kết quả gì.
Bạn nào học cùng trường BTX khóa 75-76 và 76-77 có tin tức hình ảnh gì về bạn Lê Hải Tùng thì xin hãy chia sẻ với tui dùm nha! Xin cảm ơn rất nhiều!
Bạn nào học cùng trường BTX khóa 80-81 và 81-82 cũng xin mời vào đây giao lưu nhé vì sau khi tui về Phú Nhuận học niên khóa 77-78-79 rồi 79-80 học lớp 10 trường cấp III Phú Nhuận xong lại chuyển về Q1 học lại BTX lớp 11 và 12. Lớp 11 tui học thầy chủ nhiệm Lý Quý Trung, dạy môn hóa, đờn ca rất tài, và vui tính lắm...! Lớp 12 thì thầy Hà Thượng Tấn làm chủ nhiệm, thầy nhiều tuổi lắm...
Cảm ơn các bạn xem bài của tui!
Cảm ơn bác Kỳ minh chủ thớt đã mở topic này!

PHAN ANH MINH

mình là Văn Thị Thanh Huyền , cựu học sinh Bùi Thị Xuân của niên khóa 1979-1981 ( lớp 10CA4 - 11CA4 - 12CA2 ) ... rất tha thiết tìm lại những bạn củ học lớp lớp này , trai lẫn gái vì tụi mình đã gần U 50 rồi ... rất hoài niệm về những kĩ niệm về quá khứ ... , mà thế hệ bây giờ không có được như thời tụi mình . Alô Alô ... có ai ở đó xin phản hồi gấp cho mình . Mình còn nhớ lớp 12CA2 của mình có giờ Toán là cô giáo ( người đẹp Thái Bình Dương ) mà cứ hễ giờ này là kéo nhau xuống phòng y tế chích ngừa mặt dù đã được chích trước rồi :)) ... không hĩu nổi ... rất mong rất mong ...

Tôi tên là Phan anh Minh, hoc lop 10 ( ko nho là 10C may) voi cô Truong thi Tri day Ly nien khoa 1979-1980, ko biet co dung khoa voi ban ko?

ngo thanh nam

mình là Văn Thị Thanh Huyền , cựu học sinh Bùi Thị Xuân của niên khóa 1979-1981 ( lớp 10CA4 - 11CA4 - 12CA2 ) ... rất tha thiết tìm lại những bạn củ học lớp lớp này , trai lẫn gái vì tụi mình đã gần U 50 rồi ... rất hoài niệm về những kĩ niệm về quá khứ ... , mà thế hệ bây giờ không có được như thời tụi mình . Alô Alô ... có ai ở đó xin phản hồi gấp cho mình . Mình còn nhớ lớp 12CA2 của mình có giờ Toán là cô giáo ( người đẹp Thái Bình Dương ) mà cứ hễ giờ này là kéo nhau xuống phòng y tế chích ngừa mặt dù đã được chích trước rồi :)) ... không hĩu nổi ... rất mong rất mong ...

Chào bạn Thanh Huyền! Phan Minh và Kỳ Minh
Thú thực tôi không nhớ tên các bạn, cũng không nhớ ngày xưa mình học lớp 12CA2 hay không nữa? (lâu quá quên rồi!) Mình tên Ngô Thanh Nam, cũng học những niên khóa 78-79 cho đến lớp 12 ở niên khóa 80-81 thì tìm đường cứu nước, nay định cư ở Mỹ.
Ngày xưa mình có thành lập ban nhạc chơi ở trường, đầu tiên là ban nhạc Mây Trắng (thành viên gồm Út/Đô chơi Bass, Ngọc Minh, organ/ca sĩ, Trần Thủy Bạch [chuyên Toán] ghi-ta, và mình lead solo) Sau đó ở lớp 12 mình thành lập ban nhạc khác sau khi Ngọc Minh và Út Đô ... đi đâu không biết.
Ban nhạc mới của mình có bạn Dũng Méo, Thành (ca sĩ, mình thường gọi là chị Thành) và 1 bạn ca sĩ nữ nữa hình như tên Hương. À, có chị Ngọc Giao ("Tomboy") đệm ghi-ta.
Thật tệ! Tên của các thầy cô chủ nhiệm quên ráo trọi, chỉ nhớ thời gian ở lớp 12 có lớp khác bị giải thể phải chuyển sang lớp của mình, trong đó có bạn Trần Anh Thư (đeo kiếng cận, bây giờ chắc đang ở Úc) bạn nữ tên Út tóc bạc nhiều lắm, và 1 bạn nữa là Lê Thị Thủy (cũng là bạn gái mình suốt thời gian mình học lớp 12, thật ra 2 đứa quen biết nhau từ năm lớp 6,7,8,9 ở trường Kiến Thiết lận, cho đến khi đổi sang BTX này).
Đó là tất cả những ký ức của mình về những tháng ngày học dưới mái trường BTX. Các bạn có tin gì mới thì xin giữ liên lạc với nhau qua trang web này nhé!
Thành thật cám ơn các bạn đã đọc lời nhắn dài dòng của Nam.

PHAN ANH MINH

Chào ban Ngo thanh Nam,
tôi thanh that xin loi vi nhâm lan, tôi hoc sau ban 2 nam, khoa 1980-1982 tot nghiep nam 1983.
Chuc ban tim duoc ban bè cu
Phan Anh Minh