Cổ tích của thực tại

Thảo luận trong 'Viết fic = emoticons' bắt đầu bởi o0Richie0o, 4 Tháng chín 2008.

1. o0Richie0o

o0Richie0o New Member

Bài này thề trời đánh thánh đâm không phải em copy từ chỗ khác, do chính em viết trong blog em rùi hum naj thấy cuộc thi này nên copy wa lun (cũng là 1 ng` vik cả mà). Vậy xin phép câu truyện bắt đầu nhé

Nó là 1 thằng con trai bình thường như bao đứa khác:union-57:. Trong nó không có gì đặc biệt cả. Nhưng may thay, trời phú vào cái mà ng` ta hay gọi là cái "lỗ miệng" của nó 1 đầu óc thông minh siêu tưởng, có thể đáp trả lại bất cứ lời châm chọc từ người khác:union-29:. Nhờ khả năng này, chưa 1 lần đấu võ mồm với đứa con gài nào mà nó thua cả. Và cũng chính khả năng này, bik bao nhiu nạn nhân phải wa tay nó, chỉ vì nó thix nói shock. Mèn đét chu choa bõ bèn ơi, nó mà shock ng` ta thì chỉ còn nước đào 1 cái huyệt rồi chui xuống nằm thoy. Không ai nghe nó sỉ vả mà ko quê xệ cả.
    Ngày vào năm học mới, nó đứng ngóng ngóng mấy đứa cạ cứng của nó. Vừa mới đi qua lết lại, ngó trước ngó sau, ai ngờ đâu đạp phải chân 1 con nhỏ mới chuyển trường qua. Thoy rồi. Nếu ai có đọc thần đồng đất việt thì con nhỏ này xứng danh là kiếp sau của Tám Tiền đếy :union-19:.
    _Trời ơi, mắt đui, mắt mù, mắt cận, mắt loạn, mắt viễn...- con nhỏ cạp cho 1 hơi- Đi đâu mà nhìn trên trời, không sợ có ngày mặt dính phân chim... Đi mà đạp chân người ta một cái đau điếng hồn. Đồ hâm, đồ khùng, đồ điên, đồ đứt dây thần kinh số 7, đồ mát, đồ ba trợn, đồ tửng......................:union-102:
    Thằng này ko ngờ vì vô ý mà bị dính 1 tràng giáng long thập bát chưởng, nên phóng lại cho 1 lố cửu âm chân kinh:union-67::
    _Hú con chằn lửa, hú con phù thuỷ, hú con quỷ cái, Vô ý đạp trúng chân mà táp như phải gió. Làm như chân xinh lắm vậy. Mới vào trường mà thế đếy à. Ôi, con gái bây giờ, sao nó hỗn wá ...:union-48:
    Con nhỏ tức điên máu, vừa đau vừa bị chửi, chợt nó thấy thằng này mở miệng toan nói tiếp. Thằng này chưa kịp nói thì ăn nguyên chiếc dép vào mặt...:union-64:
    Thằng nhỏ ức lắm. Nhưng biết làm sao được. dù sao nhỏ kia là con gái, thế là nó đành ngậm đắng nuốt cay, lẳng lậng tìm đường lủi. Không lẽ binh cho nhỏ đó vài cái bầm mắt à. Có ai hỏi nó sao trên mặt đỏ hoe thế kia, bộ mới có chuyện gì khóc hả. Nó chỉ hát:
    _."...Mà em nào đang khóc... bụi bay vào mắt thôi...:union-99:"
    ... Chuông reng vào lớp, nó chọn ngay 1 chỗ ngồi gần mấy con nhỏ xinh xắn dễ thương. Tính chừa chỗ cho thằng bạn thân của nó. Ai dè đâu, thằng bạn thân của nó đã ngồi với nhỏ bồ mất rồi. Nó đành ngồi 1 mình, không biết ngồi kế ai. Thầy chủ nhiệm vào lớp rồi mà cạnh nó chưa ai ngồi cả. Bỗng thầy nói: " Hôm nay lớp ta có 1 bạn mới, các em hãy cho 1 tràng pháo tay đón bạn nào". :union-59:
    Từ ngoài xa, con nhỏ lững thững bước vào. Và thầy xếp cho nhỏ ngồi cạnh nó. Nó đứng hình, đứng tiếng luôn trong vòng 5 phút, ai lay cũng không nhúc nhích.
    _Đúng là oan gia ngõ hẹp. Kì này sẽ biết tay ta- nó suy nghĩ- ngồi đây mà xấc láo thì ông rải đinh dù lên ghế cho té đái trong quần....:union-36:
    _Đúng là quỷ ám - nhỏ kia nghĩ thầm trong bụng- Cái thứ tà ma sao cứ bám riết mình hoài. Ngồi đây mà xấc láo thì chị đổ mắm tôm vào quần nhé.............:union-74:
    Suốt cả buổi 2 đứa không nói với nhau 1 tiếng. Con nhỏ nhanh tay chạy lên bảng lấy cục phấn rạch 1 ranh giới giữa bàn 2 đứa. Sau đó nó đặt ra qui định, mà đại loại của cái qui định đó được viết như sau:
    "... Nếu như để vật nào của mình lọt qua ranh giới người khác, thì vật đó coi như của người kia... Nếu để 1 bộ phận của mình qua ranh giới người khác, thì người kia muốn làm gì thì làm...":union-20:
    Đại loại là phức tạp và ác độc lắm. Ở trường cũ, nhỏ này từng được mệnh danh là sát thủ đàn ông. Con trai quậy cỡ nào, dữ cỡ nào, vào tay nó thì ngoan như con cún.:union-5:
    Hôm qua nó thức khuya ngồi chat, nên hôm nay buồn ngủ, vô tình để tay lọt qua ranh giới. Con nhỏ thấy được, bèn lấy cái bút chì bấm mà đâm vào cái móng tay út của nó. Nó la quá trời la. Cả lớp nhìn lại cười cho 1 trận đã đời:union-35:. Thằng này xưa nay vốn ít thù, thế nhưng bị con nhỏ này làm 1 trận, nên để bụng thù lâu hận bền. Nó về nhà, kiếm mấy trái mắt mèo, trét lên cục gôm. Hôm sau, nó mang vào lớp, giả bộ để lọt qua bên ranh giới. Con nhỏ thấy cục gôm đẹp, lấy luôn. :union-22:
    Sau đó thì... suốt buổi học, con nhỏ ngồi gãi như khỉ, gãi từ trên xuống dưới, từ dưới ngược lên trên. Nó gãi, mặt mày chu choa xuýt xoa, đỏ cả tay cả chân.
    Thằng này ngồi ghi 1 mảnh giấy, chuyền xuống bàn dưới đọc, rồi bảo chuyền đi nguyên lớp. Cả lớp đọc xong nhìn nhỏ này cười đau bụng.
    Con nhỏ hơi quê, giật lấy tờ giấy từ tay nhỏ lớp phó học tập, đọc. Đọc xong thì mặt mày đỏ au như trái gấc. Nội dung bao gồm:
    _Bàn thứ 2 có con khỉ cái đít đỏ, hôm qua không chjịu tắm nên rận chí bu vào. Hôm nay ngồi gãi, nhấp nhô nhấp nhổm như nước sôi đổ vô "..." ... :union-22:
    Cả lớp thấy con nhỏ đang đọc tờ giấy, nên càng cười bạo hơn nữa. Thế là nhỏ này liền tán cho thằng kia vài cái vêu cả mồm, rồi hai bên khẩu chiến tiếp.
    _Tổ cha tiên sư nhà mày, tao làm gì mày mà mày không để tao yên, mày ám tao hoài vậy...:union-50:
    _Trời đất quỷ thần thiên địa ơi. Bộ tự nhận là khỉ hay sao mà quay qua đánh tui. Con gái gì mà ác hơn la sát, độc hơn mãng xà, ra tay không biết thuơng tiếc... Ui cha....
    Vừa dứt lời, thằng này ăn thêm 1 tràng bạt tay nữa. Cả lớp cười rần rần, may mà lúc đó trống tiết, không thì hai đứa xuống hiệu phó cả lũ.
    Giờ ra về, con này xách cặp về trước, thằng này lết đi sau. Vừa thấy con nhỏ bước chân xuống thềm, nó giẫm vào tà áo dài làm con nhỏ lăn quay như bông vụ. Sau đó, nó trốn về trước, và may mắn cho nó là con nhỏ không dí theo kịp
    Tối về, sau khi học bài xong, nó lên mạng, gặp mấy đứa bạn. Mấy đứa bạn nói rằng, sau khi nó làm con nhỏ té, con nhỏ đứng dậy, vừa chạy vừa khóc.
    Nó thấy hối hận. Dù sao, nó cũng giỡn hơi "bị" quá đáng. Sáng hôm sau vào lớp, nó không dám chen vào "ranh giới quốc gia" nữa. Nó chủ động xin lỗi, nhưng con nhỏ vẫn cứ giận, không thèm đếm xỉa đến những lời nó nói
    _Bình tĩnh, bình tĩnh, hít sâu...... nín thở......... thở.. đều - Nó tự nhủ- Nếu mà là đứa khác thì nãy giờ đã bị xỉ vả tan nát rồi, bình tĩnh, bình tĩnh:union-14:
    Để ý kĩ, nó thấy con nhỏ cũng xinh. Tuy hơi dữ một chút, nhưng có duyên lắm lắm. Nó đâm ra cũng thấy hơi... có gì đó với con nhỏ. Và nó nghĩ ra 1 kế hoạch.
    Sáng sớm vào lớp, con nhỏ thò tay vào hộc bàn, thì thấy 1 món quà. Trên đó ghi 1 dòng chữ nắn nót như cua bò, ngay hàng thẳng lối như... cái động Bàng Tơ của mấy chị em nhền nhền trong Tôn Ngộ Không.
    _."... Cho mình xin lỗi, mình biết mình hơi quá đáng. Dù sao cũng sẽ học chung lâu dài, nên đừng cãi nhau nữa nhé..."
    Con nhỏ đọc xong, cười khúc khích, thấy ngây ngô. Mở quà ra, thì là một đôi giày converse rất đẹp. Rồi suốt buổi học hôm đó, tình hình đỡ căng thẳng hơn, thế nhưng con nhỏ không thèm nói 1 tiếng nào cả
    Ngày hôm sau, thằng này vào lớp sớm, thò tay vào hộc bàn, cũng thấy một món quá và 1 tờ giấy:
    _"... Mình đồng ý, nhưng bạn đừng chơi vậy nữa...":union-68:
    Thằng này cười khì, toan mở món quà ra. Món quà vừa được mở thì nguyên một cây búa bật ra, đập vào mặt nó 1 cái cốc. Sau đó, ở đáy hộp, có thêm 1 tờ giấy nữa:
    "... Bạn phải chịu phạt trước đã...":union-91:
    Từ đó, 2 đứa nói chuyện ti toe với nhau. Từ chuyện con X. mến thằng Y hay nhỏ Z. mặc đồ size XXL, toàn bộ tin quốc tế, tin trong nước, tin cuối ngày đều bị lôi ra săm soi múa may trêu chọc.:union-7:
    Và cũng từ đó, 2 đứa trở thành đôi bạn cực kì thân thiết. Tuy nhiên, không ai dám đụng chạm tới tụi nó cả. Bởi vì ai cũng muốn sống 1 cuộc sống yên bình, không muốn bị tụi nó "Song kiếm hợp bích".... Nhưng cũng có đứa gan, kiếm chuyện chọc nhỏ đó. Nhỏ liền về kéo thằng này theo, 2 đứa đứng táp cho 1 tăng, thế là phút chốc, từ du côn, thằng này đành phải xuống nước biến thành du mục...:union-69:
    Lửa gần rơm lâu ngày cũng bén, dần dần, nó thích nhỏ đó.. Nhìn nhỏ thì thấy nhỏ cũng xinh thật. Chỉ có điều hơi dữ thôi. Nhưng dữ sao thì dữ, với công lực hiện tại của nó cũng "đủ sức khống chế" mỗi khi nhỏ bộc phát. Duy chỉ có điều, thích thì thích vậy, nhưng nó không biết bày tỏ sao cả, đành ghẹo cho nhỏ khùng lên rồi xuống nước xin lỗi. Mà cái vụ nổi tiếng nhất -theo nhận định của cả lớp- là nó đốt nhang muỗi nhét vào hộc bàn nhỏ. Khi nhỏ vừa thò tay vào thì...:union-74:
    _Á!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Nó ôm bụng khúc khích cười.
    _Đồ trâu bò, da người chứ phải da heo đâu mà chơi vậy đó hả?
    _Ủa, chơi vậy là chơi sao.
    _Đốt nhang muỗi bỏ zô học bàn tui chứ sao! Đồ lì lợm, sao nói cấm chọc mà chọc hoài zậy, con người có lỗ tai không hả? Hay có lỗ tai mà bị điếc, bị điếc thì đưa đây tui dắt đi bệnh viện Tai-Mũi-Họng
    _Bị điếc hay không bị điếc kệ tui, đâu liên quan tới bạn, đúng hok nè, ai kiu ngồi sớn sác bị phỏng ráng chịu.
    _Ủa, chơi zậy mà chơi được đó hả, chơi kiểu đó thì về nhà chơi với má nhá. Đồ điên
    _Kệ tui bạn ơi, tui điên thì sao? đỡ hơn bạn, con gái con đứa gì mà dữ còn hơi cái chữ dữ, mới bị phỏng có xíu mà mở miệng ra táp cho một tăng...................
    _Ủa, phải chó đâu mà táp
    _Bộ chó mới biết táp hả? Người không biết táp sao.
    _Người táp ít hơn con chó....
    _Im, đó là câu hỏi tu từ, không cần bạn trả lời!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    ...:union-10:
    Cứ như thế, cuộc chiến diễn ra liên tục từ ngày này qua ngày nọ.
    Năm nay, gần tới ngày 14/2. Nó đang lên kế hoạch chuẩn bị cho 1 buổi tối hoành tráng, sẵn đó ghi điểm với nhỏ luôn. Nó mua một hộp chocolate thật ngon, định bụng khi chở nhỏ đi chơi sẽ tặng cho nhỏ:union-25:. Rồi nó bắt đầu đếm ngược từ ngày, mong sao đến ngày valentine
    Valentine năm nay nhẳm vào ngày thứ bảy, vậy thì sau đó là chủ nhật, Nó sẽ khỏi cần phải học bài, tối hôm đó sẽ được đi chơi thoả thích. Nó nhắn tin và hẹn nhỏ đi chơi. Chiều, nó ra hair salon cắt 1 kiểu tóc mới mà nó cho là Kool-ko-thể-nào-kool-hơn. Đúng 7h tối, nó lên trường gặp nhỏ, và chở nhỏ trên chiếc spacy mới mượn được sau 1 hồi năn nỉ muốn gãy cái lưỡi, tét cái răng, văng cái mồm.:union-20:
    Đi vòng vòng, không biết đi đâu, nó đành chở nhỏ lên Ngôi Nhà Ma.:union-43: Nó tưởng tượng cái viễn cảnh nhỏ sợ wá sẽ ôm lấy nó :union-25:. Mua vé xong, 2 đứa đứng chờ. Nội mà nghe cái bản nhạc rùng rợn của ngôi nhà ma thôi thì trí óc nó cũng bùi nhùi như cái nùi giẻ rồi. Nhưng nó phải cố tỏ ra dũng cảm này kia để còn ghi điểm nữa. Nghĩ thế, nên nó đứng đàng hoàng, hít sâu và cùng nhỏ tiến vào.
    Nó nắm lấy vai nhỏ, cảm nhận được nhỏ đang run.:union-101:
    _Đây, ăn chocolate đi, nó sẽ làm bạn đỡ hơn.
    Nhỏ ngậm lấy cục chocolate ngọt ngào, và chợt thấy ấm hơn. 2 đứa tiến bước đi lên. Sau đó là một trận la tanh bành xác pháo. của nó với nhỏ. Nó với nhỏ đi cuối, con ma bật dậy dí theo. Nó la quá trời, ghì nhỏ chặt cứng:union-90:. Nhỏ cũng ghị nó muốn gãy vai:union-8:. Thấy con ma cứ dí theo hoài, toan nắm nhỏ lại, Nó bèn đứng ra, hét 1 hơi và bắt đầu dở nghề.
    _Mệt quá má, dí hoài, không thấy con người ta đang sợ hả. Ma giả mà còn dai hơn ma thiệt. :union-94:
    Thấy nó mở miệng, nhỏ cũng mở miệng theo.
    _Công nhận má này lì thiệt nha, người ta mướn má zô làm con ma hù cho sợ chứ đâu phải hù cho chết đâu. Làm màu làm mè chi zạ trời, có bổ ích gì đâu.:union-48:
    2 đứa đi tới đâu, chửi tới đó, lải nhải lải nhải, mấy con ma nhìn thấy cũng mắc cười. Cuối cùng, thấy người ta ra hết, nó với nhỏ đứng ở trong đó, cuống quá, xách đít chạy một mạch ra tới ngoài luôn.:union-81:
    Ra tới ngoài, ai cũng thở như trâu. Nó chở nhỏ về tính đi ăn kem. Nhỏ ngồi đằng sau, nghĩ lại chuyện vừa rồi, thấy mắc cười gần chết. Rồi bỗng nhiên, nhỏ ôm chầm lấy nó, tựa đầu vào lưng nó, thì thầm.
    _Cảm ơn nhé, valentine tuyệt lấm.:union-59:
    Nó khoái chí:union-25:, rồ ga chạy mạnh hơn nữa. Nhưng cuối cùng, hai đứa té chỏng quay:union-100:. Nhỏ bực mình, đâm ra mắng xối xả. Hai đứa lại khẩu chiến như ngày nào.:union-64:
    Tuy như thế, nhưng nó cũng cảm ơn số phận đã sắp đặt nhỏ với nó. Và chuyện của nó đẹp như cổ tích của thực tại vậy.:union-46:
    The end- Cám ơn các bạn đã theo dõi chuyện của Richie ^^! (Nhầm, chuyện của Richie viết ra chứ hok phải là chuyện thật của Richie ^^!)
    :union-57:

2. o0Richie0o

o0Richie0o New Member

sao ế zầy nè :union-83:

3. zappy_10a4

zappy_10a4 Super Moderator

cái này là thi viết fic = emoticon mà thấy toàn chữ với chữ , emo để ở cuối câu :union-39:

4. o0Richie0o

o0Richie0o New Member

ai bik đêu, làm biếng wá nên làm đại zậy, 1 bài này tui vik 2 ngày, post lên blog, bây h sửa lại nữa thì :union-42:

5. pe_te93

pe_te93 New Member

úi úi ! hay mừh hay mừh :union-1:
    mìng ghiền theo lun á nha ! đọc hết bài lun nè ! valinetine mà dc zậy hạnh fúc ghê á !:union-29:
    chòy oy ! công nhận PL zik văn hay wá mợi :union-47: đọc tới đâu mìng cười đến đó làm má mìng tưỡng mìng ... điên :union-83:
    iêu wúa đi mất ! :union-16: mìng khoái mấy từ ngữ pạn chửi ở trõng ghê ! toàn từ " độc" ít thấy ai chơy nhìu từ zậy á ! tâm đắc thik nghen :union-75:
    moà hẽm fải ế đâu pạn ! tại chưa ai có thời gian gãnh thoy ! bữa nào zik nữa nhớ leave mess cho mìng cái nhá ! :union-34:
    ** Y!M : [email protected] ** :union-62:

6. babyskydragon2004

babyskydragon2004 Super Moderator Staff Member

Oạch,gì mà khen ngợi dữ vậy,dài quá,thanks đại,đọc mới 5 dòng,mệt quá,nể,sợ,thanks đại :|

7. o0Richie0o

o0Richie0o New Member

@pe_te93: cám ơn 1 cm phải nói là vô cùng dễ thương và tình cảm của bạn. ^^! Mình có vik thêm 1 truyện nữa, là tấm cám hiện đại (Ko phải tấm cám thời nay như trong box này và các web khác thường đăng, cái này là do tự mình viết) Để hôm nào rãnh rồi sẽ post lên cho bạn xem ^^! (Bạn cm hay thật, ko như ai kia chỉ toàn vạch lá tìm sâu :union-57:)

8. pe_te93

pe_te93 New Member

héhé ... mìng thix đọc văn người khác chứ chã thix học văn tẹo nào ... bởi zậy muh mìng mới đánh giá bài pạn như thế ! hyhy:union-59:

9. o0Richie0o

o0Richie0o New Member

Tâm lý chung mà thoy, mình cũng vậy nè, hôm nào có hứng thì ngồi viết truyện, hôm nào cụt hứng thì cho de luôn :union-34:

Bài này mình vik là do nhớ lại mấy vụ cãi lộn zí nhỏ bạn thân í mà. Bi h nó học ten lơ man gòy ^^!, trong lớp thì mình zí nó cãi còn ghê hơn cái này nhìu ^^!

10. pe_te93

pe_te93 New Member

@Dra: anh dra nhá ... em nói anh nghe nhá ... em thix bài pạn ýh thì kệ em nhá ... anh hok đọc hết muh bảo em khen ngợi dữ zậy là sao hả ! :union-94:

11. o0Richie0o

o0Richie0o New Member

Dra is in the trouble, Dra is in the trouble ^^!

12. ax_girl

ax_girl Narin Staff Member

Mỗi người một ý thích! ^^ Tớ không thích kiểu viết này lắm, hơi hơi tạp nham. :D Có lẽ là bạn zappy cũng vậy chứ không phải bạn đó vạch lá tìm sâu gì đâu. ^^
    Dù sao cũng mong cậu viết càng ngày càng hay hơn hen. ^o^

Hic, mà thiệt tình, cậu Richie ngay cả topic của bạn ấy tự mở cũng spam không tha nữa chứ. T_________T

13. zappy_10a4

Để tớ post 1 vài truyện của tớ viết cho cậu xem :union-24: nói chuyện theo kiểu người Bắc kỳ ( có thể là vậy :union-42:)

14. pe_te93

pe_te93 New Member

ế , có cần fải dùng đến từ Bắc Kì ko nhĩ ?! dù mình là người Nam nhưng ba má mình cũng BK ếy nhé ! nói như zậy dễ gây xích mích lắm nghen , hok chỉ riêng mình mà có thể nhìu người cũng hok thix pạn ăn nói kỉu đó đâu :union-15:

15. zappy_10a4

thế bạn nghĩ ko dùng từ bắc kỳ thì dùng từ gì bây giờ :union-19: dùng từ "miền bắc" hả :union-19: hồi xưa đến giờ mình gọi là bắc kỳ thì gọi thế thôi :union-19: làm sao mình biết ai thích ai ko thích mà sửa :union-19:

16. o0Richie0o

o0Richie0o New Member

Thì dùng chữ đó cũng đc mà, đối với nhìu ng`, dùng chữ BK là xúc phạm đó :union-34:

17. zappy_10a4

bây giờ mới biết :union-42::union-42::union-42:

18. o0Richie0o

o0Richie0o New Member

ừ, bik trễ còn hơn ko bik, còn nếu ko tin thì cứ ra đường mà hô to chữ đó lên vài lần, thử xem ng` ta có đánh ko nhé ^^!:union-57:

19. ax_girl

ax_girl Narin Staff Member

Ặc, sao kì quá vậy :| mình cũng là người gốc Bắc, mình nghĩ dùng chữ Bắc Kỳ cũng đúng chứ nhỉ ^^ mình nghĩ là người Bắc với Bắc Kỳ là như nhau hết. Nếu mà có người dùng chữ đó làm mọi người thấy khó chịu thì chắc tại do ngữ điệu lúc nói nên cảm giác thế thôi ^^ mình cũng có từng ở Hà Nội nhiều lần nên không nghĩ Bắc Kỳ là châm chọc đâu :D
    @zappy: ta thích nói chuyện kiểu người Bắc >:D<

20. o0Richie0o

o0Richie0o New Member

Tại bạn không biết đấy. Trong đây thường kị chữ BK lắm, tại vì chữ đó thường đi với 1 chữ nữa... (ko tiện nói). Và ngừi ta hay kiu là: Cái lũ ... :union-39: