Các bạn cần lấy lại mật khẩu hoặc đăng ký tài khoản vui lòng Zalo

I love BTX school library

Thảo luận trong 'Bui Thi Xuan English Club' bắt đầu bởi Aris_jae85, 4 Tháng tám 2009.

1. Aris_jae85

Aris_jae85 New Member

Thư viện truờng mình thật tuyệt so với đa số trường THPT khác trong TP! Các bạn ơi vào chia sẻ những kinh nghiệm về việc học ngoại ngữ cùng thư viện trường nha!
    :banhbao28::banhbao28::banhbao28:.................................................:-":-":-"

Mình xin được mở đầu! Mình thix nhất là tủ sách các môn bằng tiếng Anh! Nếu được thì chắc mình đã cúp học mà ôm cái tủ đó 8/24 rùi! Mình thix nhất là cuốn phương trình vi phân (Elementary Differential Equation)!~^o^~ Nó hơi bị khó nhưng mình sẽ cố gắng xơi nó từ từ! Ôi, em yêu thư viên trường BTX của em nhìu nhìu lém!:x

2. ax_girl

ax_girl Narin Staff Member

Uh, thư viện trường mình có rất nhiều sách hay @};- sách thì hay, chỉ có người là dữ :union-81:

3. Aris_jae85

Aris_jae85 New Member

Thui mà chị! Cô ấy có "cơn"! Có những lúc cô dễ thương lém cơ... Còn những lúc khác thì đúng như chị nói zậy!

4. ax_girl

Trời, có lúc dễ thương thiệt hả :-o (ê mà nói lại, mình bằng tuổi bạn :))
    Tại tui vô lúc nào cũng bị chửi hết :union-81: chưa có lần nào vô mà ra bình yên cả :union-81:

5. Aris_jae85

Aris_jae85 New Member

Àh bạn ơi! Mình cũng bị chửi hoài chứ j? Có lúc còn phải chịu mắng thay cho người ta nữa chứ! Nhưng vì mục đích cao cả là những quyển sách T ANH, mình đành hy sinh. Vậy mà hên cũng có 1 hai lần khi mượn sách cô hok quá gay gắt^O^||3

6. coco_peanut

coco_peanut Super Moderator Staff Member

coco trực thư viện sáng thứ hai nè, mờ hôn bít năm seo lúp mìn còn trực nữa hôn >:D<
    @ Aris : tui trực thư viện zí Hương 10 a3 nè, Aris bít Hương hở ^O^||3

7. Kumiho

Kumiho Never die

hồi đó lớp mình dc giao trọng trách quan trọng trong thư viện đó "trực". Chịu ko nổi luôn à. Học buổi chiều mà nguyên buổi sáng phải vô làm công quả cho thư viện @-) Hên là sáng ko có cô mà có thầy Bình. Thầy thì hiền lắm, chả la mắng gì đâu. Chỉ có điều giọng thầy khó nghe lắm. Thầy nói giọng miền Trung mà ... Còn mấy đứa trực chiều thì ra chơi nào cũng phải xuống "chơi" với cô. Nghe đồn là "vui" dữ lắm :ar!

8. coco_peanut

coco_peanut Super Moderator Staff Member

zị chứ cô cho tụi em báo biếu còn dư về hoài à chị :-" mí bợn em ngồi máy còn em đứng ở ngoài cũng zui zí lại em được mượn nhìu sách truyện hay :x

9. babyskydragon2004

babyskydragon2004 Super Moderator Staff Member

Hồi đó hay vô thư viện đọc truyện, chơi vi tính :|

10. kiddy

kiddy Member

mò mấy quyển sách t anh thì tui mò ở nhà thôi, lên thư viện chắc ngồi đồng ở đó luôn:banhbao30:

11. Kumiho

Kumiho Never die

vô thư viện trốn tiết làm BT :ar!

12. ax_girl

Trốn được hả chị :( nhỏ lớn em chưa trốn tiết bao giờ

13. Kumiho

Kumiho Never die

để chị chỉ cho. Cần thiết cho năm 12 lắm đó em. Như mấy tiết Sử, Địa, CD ngồi học thì buồn ngủ, tận dụng nó xuống thư viện làm là hết sẩy. Đầu tiết em chỉ cần nói giáo viên là "Cô/thầy ơi, hôm nay con bị ... [em tự nói lí do nha. Ex: chóng mặt, mắc ói, đau bụng, tới ngày, etc.]. Cô/thầy cho con xuống phòng y tế tiết này nha." Ke2m theo đó là cái vẻ mặt không thể nào làm người khác từ chối. Chị bảo đảm em sẽ dc đám ứng ngay :banhbao30:

14. ax_girl

:| em cũng có thử 1 lần. Mà lần đó buồn ngủ quá xuống y tế ngủ :| mà nói xuống y tế nhưng đi xuống thư viện cũng đc nữa hả :-? cô thư viện ko nói gì hả chị :|

15. Kumiho

Kumiho Never die

nói gì em? Cứ tự nhiên thôi :-"

16. ax_girl

Ủa kì vậy :| cô không biết là vô giờ học => mình cúp tiết hả :-? ko bị báo giám thị hả @};-

17. Kumiho

Kumiho Never die

=)) sao con bé nó ngây thơ đến tội thế ko biết. Em cứ bình thản vô cho chị. Cô hỏi gì đáp nấy [mà nói xạo ấy. ex: em bị cô/thầy đuổi xuống bắt làm xong bài mới dc lên]. Xong em vô trong ngồi làm bài cho chị. Thường thì bị đuổi em muốn đi đâu cũng dc. Chị thì hay ngồi trong phòng GT đọc báo hay nói chuyện với ông Hoàng :">

18. banhcarrot

banhcarrot Thix ăn táo Staff Member

:)) tui toàn trốn tiết vào y tế hay xuống canteen[ lớp 10] mà hồi đó chỉ vào thư viện khi giờ thể dục thầy cho chơi,vào đó đọc báo :)) chưa bao giờ trờ vào tủ sách av jj đó :"> mà phần đôgn thấy đó làm bài tập hay đọc báp thôi
    nhưng nghe bà cô thư viện lằn nhằn nhức cả đầu T____T cái ji cũng la la,hình như nhờ vậy mà thư viện tuờng ta đẹp và sạch sẽ,nghe đồn con cháu j của bả học chung năm với mình T_T

19. Kumiho

Kumiho Never die

đúng rồi chứ đồn đãi cái gì. Mày còn đỡ. Lớp tao trực thư viện nè. Ngày nào cũng nghe ca :-&

20. ax_girl

Trời :)) shock vậy. Ủa sao lại bị đuổi :| có vụ đó nữa hả