Học thể dục ở trường Bùi Thị Xuân

pecutcanh

Em là học sinh mới vào năm nay. Nghe nói trường mình sẽ cho học bơi vào HKII và học bơi ở hồ Lao Động. Nhưng em có vài thắc mắc. Hem bik nhà trường cho xe đưa tụi em wa hồ bơi hay là phải tự xử. Dzà em nghe nói việc học bơi còn tùy thuộc vào phụ huynh nữa. Hem bik đến khi nào mới hỏi ý kiến PH ha? Nói thật em ko thix học bơi tí nào.:">
Anh chị nào bik chỉ dùm em.

lanke

=,=...boi o? ho` boi Lao Dong...do* chet...va? lai...bay gio`...ho` boi thuo`ng de~ bi. nhie~m cu'm la'm...PH chac cu~ng kho' do`ng lon`g...nen ban cung yen tam di hen ^^:banhbao42:

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
Em phải tự đi đến đó, thường có thể nhờ bạn bè chở, hoặc xe ôm, taxi...:))
Học boi hay không thì chưa chắc, tùy lớp mà... chắc gì em dính bơi đâu, mà khi có thông báo sẽ phải học bơi, em về xin phép phụ huynh là vừa...

không thích thì cũng cứ tập em, tốt cho sức khỏe mà, hồi anh học có bóng rổ với bóng chuyền àh, nhìu bạn nữ không thích cũng có làm gì được đâu...:D

pecutcanh

Ông thầy thể dục đã có thông báo là sẽ học bơi rùi anh ơi, nhưng ổng còn nói nếu ko có jì bất thường thì mới học. Tại em nghe chị ax nói là con tuỳ vào PH nên hy vọng là sẽ đc. Mí đứa bạn của em hem ai thix học bơi hít, thix chơi mí môn bóng thui (trừ bóng đá).

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
Oh, nếu mà cứ cúm thế này thì chắc không học bơi đâu :D
Còn HKII ổng hỏi khi thi xong HKI nên học gì, hay không hỏi, cứ nguyên lớp đòi học bóng là ok...
Hơn nữa, ổng mà đã thông báo thì có lẽ, giờ đó cũng nhìu lớp tập bóng, cầu lông gì gì òi, nên tiết bơi mới nhường lại cho lớp em, em hãytưởng tượng nguyên đống học bóng thì chỗ đâu tập, còn chỗ bơi thì nó bị trống...
Cũng nhiều cái vướng tiết và do sắp xếp lắm em, cứ đòi đi, mà sợ đã thông báo trước thì hơi khó, trừ khi 1 ông thầy dạy TD khác chịu bỏ tiết bóng, chuyển wa dạy bơi :))

pecutcanh

Dzậy còn cái dzụ hỏi ý kiến PH thì sao? Em chỉ mong nhà trường hỏi dzậy thui ah`. Mí đứa bạn em dzề vận động PH hít òi, chỉ còn đợi hỏi thui :)

@ lanke: lớp bạn đã thông báo là sẽ học jì chưa.

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
Vụ đấy không biết, PH có phải là nhân tố quyết định đâu, thời khóa biểu trường sắp sẵn cho từng lớp mới là cái chính....Thay đổi giờ TD 1 lớp, có thể sẽ phải thay đổi toàn bộ thời khóa biểu của cả môn thể dục :D ... chưa kể nếu ai [mí lớp khác] cũng không chịu bơi thì.... lớp em sẽ không có cửa kiện tụng gì đâu...:D

lanke

ròi...bơi...nhưng mình ko sợ...vì mình là ĐT muh...với lại..bơi còn giúp ta mở rộng cửa sổ tâm hồn :D:D :x:x
mà hình như...lanke có nghe nói...nếu cả lop bik bơi...sẽ đổi wa môn khác...ko học bơi nữa ^^

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
Nói thì nói vậy thôi chứ tùy lịch sắp sao á.... Hồi đó BTX có bóng chuyền, bóng rổ, đòi HKII chơi bóng rổ, ổng cho tập bóng chuyền và ngược lại :)) Mà tại vì do môn nào cũng chơi trên sân trường

Min

em chả giỏi thể dục, nên ghét đều các môn, trừ bóng bàn [học kha khá đc mỗi môn này ;))]

nguyen_thanh3007

I am BTX Prime
Staff member
Học bơi BTX chắc vui :banhbao53: , nhất là khi trơì lóng :banhbao53: . Và đuợc nhìn ngắm :x:x .

BTX năm nay bóng bàn nhìu vô, để ta rủ đi đánh chung chứ :p:p

^O^||3^O^||3^O^||3

ax_girl

Narin
Staff member
Học bơi tùy theo ý kiến phụ huynh, tức là đầu năm sẽ có họp Phụ huynh đó :D Nếu số đông phụ huynh đồng ý với việc cho con học bơi thì học bơi. Hehe, năm ngoái phụ huynh nào cũng đồng ý hết :))

coco_peanut

Super Moderator
Staff member
Có 2 trường hợp có thể miễn bơi là bệnh nặng có giấy chứng nhận BS hoặc là VĐV có huy chương ( t/h này được ưu tiên đi thi cho trường )
Nếu ai biết bơi rồi thì canh ngày Thầy kiểm tra thì vô bơi , nhỏ bạn có đi ngày nào đâu mà ngày cuối cùng cũng được 10 đ
Coco nghe Thầy hù nên sợ đi đều quá trời kết quả là đen thui ( có ai đi bơi mà lựa từ 10 giờ đến 11 giờ trưa hông ta, xấu hoắc đen thui là tại Thầy thể dục đó) :(( :((