Các bạn cần lấy lại mật khẩu hoặc đăng ký tài khoản vui lòng Zalo

web trí tuệ cực khó

Thảo luận trong 'Đố Vui' bắt đầu bởi lanke, 1 Tháng chín 2009.

1. lanke

lanke New Member

bạn nghĩ bạn thông minh??

vay click vào đây
    http://godtower.com/
    chúng ta cùng chơi trò thám tử nào...rất khó..
    100 câu..nhưng pro nhất thế giới chỉ mới dc 70 câu...

mình làm dc 13 câu >.<
    mình sẽ gợi ý...
    câu 1..sẽ có 1 bức hình ...ở 1 vị trí địa lý nào đó trên bản đồ...có 1 chiếc máy bay
    và 1 dòng chữ ở dưới bản đồ...
    bạn dùng 1 tấm gương soi ngược lại sẽ thấy dc chữ...(thật ra là giờ GMT )
    và đối chiếu với bản đồ...tìm vị trí chiec máy báy đấy :-"

đáp án truoc : kabul

tất cả kiến thức thì có het ròi ( vì nó cho mình dùng mạng hỗ trợ )
    chỉ còn viec suy luận thoi..

chúc các bạn thành cong ^^

2. VernKrystal

VernKrystal New Member

lv10 chơi sao vậy ba :|
    xài word, thử windings mà ko được :|

3. lanke

lanke New Member

oh...câu 10...rắc rối đấy...

có phải bức hình đầu tiên là mí cái kí hiệu gì ko??

đó là fond chữ Windings..
    mình phải chuyển sang fond Arial

Vern thử làm đi....lanke làm ròi..đó là các số tự nhiên từ 1--> 9
    ...ròi..xong bước đầu...tip theo

tấm thứ 2...là Country Code gì đó phải ko?? ..đó là 1 gợi ý rất hay
    dich tiếng Viet ra là Mã thành phố ...thí dụ...: Tp Ho Chi Minh là 01 ...
    ròi..mình đối chiếu các số tìm dc...với các mã thành phố wa trang web này :
    http://www.thelist.com/countrycode.html
    (lanke mò met vãi)
    thì ta có như sau...
    các kí tự đầu = 255 Tanzania
    tip là 968 Oman
    ròi 977 Nepal
    ròi 66 Thailand
    típ là 247 Acsention
    ròi tip là 262 Reunion
    cuối cùng là 599 Netherlands
    ròi..xong buoc tip...buoc cuối cùng đây....trong bức thứ 2...Vern thấy dòng chữ Example = E ko??
    ròi..đối chíu cái đó với các tên thành phố (lấy chữ cái đầu ta sẽ dc TONTARN)
    Và tontarn là đáp án của lv10
    chúc thành công :D

4. zappy_10a4

zappy_10a4 Super Moderator

cái này hồi đó mình làm tới 22, thấy khó quá nên nghỉ luôn :D giờ ngồi đợi đáp án câu 22, ai làm đc rồi share lên để mình vào chơi tiếp nhá =))

5. lanke

lanke New Member

sáng nay em mới chơi...mới tới 13 à...Y.Y..huhu khó wa'...
    Columbus gì đó...=,=....mò hoài sẻarch hoài ko tìm dc manh mối nào lien wan...:((:((

6. zappy_10a4

chụp cái hình lên đây đi, có khi anh còn nhớ đáp án đấy :D

7. lanke

lanke New Member

thoi anh...em lếch lên lv 16 ròòi...nhức đầu wa'...aaaa
    lv 13 giờ nhi nhìn lại cũng dễ...tại mình dùng laptop...nên ko hình dung ra dc aaaaa
    lên máy bàn chơi mới giải dc :D

>:D<>:D<

8. LegendLeo

LegendLeo New Member

oài godtower tui tới được lv 35 nè ai hỏi gì ko :banhbao32::banhbao32:

9. zappy_10a4

mình tới đc 79 rồi nè bạn ;))
    GodTower 2 cũng hơn 30lv rồi

10. lanke

lanke New Member

thoi...từ từ mò ra thoi....phảiải cố gắng mới dc...chơi cái này dc 1 ngàyày rưỡi òi ^^

thấy hay wa'...nên mới tốn thời gian tìm kiếm suy nghĩ mí cái này :D

11. LegendLeo

LegendLeo New Member

câu 22 hả đây nè
    Thử nhìn xuống bức hình bên dưới 1 chút. 1 bức tranh vẽ GodTower đang xây dở dang và dòng chữ "dig under the godtower & don't trust his rule" - "đào xuống dưới tháp god và đừng tin luật lệ của nó". Trên bức tranh, góc trái có chữ màu đen "under construction"
    Dòng chữ "under construction" chỉ là đang sửa chữa thôi, có lẽ cũng không có ý nghĩa gì to tát. Bây giờ chú ý câu "dig under the godtower" - đào xuống dưới godtower.
    Chuyển về trang chủ của Godtower và chú ý phía bên dưới bức tranh vẽ GodTower xem. Dùng chuột bôi đen bên dưới tấm hình Godtower hoặc click vào trang đó và nhấn Ctrl+A thấy chữ ingodwetrust , là dòng chữ bên dưới tấm hình. nhưng nó ko phải là đáp án vì nó rất đúng luật đã chơi qua bao nhiêu vòng, không có khoảng trắng, không viết hoa, và cũng giống như gợi ý "dig under the godtower" nhưng không phải vậy hãy chú ý câu nói tiếp theo "& don't trust his rule" - đừng tin luật lệ. Vậy chúng ta phải đảo ngược lại luật lệ 1 chút, đáp án sẽ viết hoa toàn bộ và cách khoảng trắng ở mỗi từ. Lúc đó từ khóa là IN GOD WE TRUST. Đúng như đầu đề.
    Đáp án là : IN GOD WE TRUST

12. lanke

lanke New Member

gì vay ong nội...tự nhien nói 22 cho tui lun riòi...tui mới 17 à Y.Y

cha Zapper 79 ròiòi kìa =,=

13. LegendLeo

LegendLeo New Member

mệt ông wá 17 thì cho tăng 17 ^O^||3^O^||3
    Bức hình đầu tiên thấy 12 ký hiệu rất kỳ lạ. Tưởng chừng tất cả đền giống nhau nhưg để ý kỹ thì chúng khác nhau cả đấy. Có 1 màu đỏ và 11 màu trắng. Ở bức hình 2 là các chai sữa, trong đó có 1 chai sữa được phóng ta và để riêng ra đủ để chúng ta thấy chữ trên chai đó.
    Xem xét ở bức hình thứ 2 trước. "Check Expire Year" - kiểm tra năm hết hạn sử dụng, phóng to hình và nhìn thật kỹ ở gần đáy chai sữa to nhất. Thấy ngày gì không nào? :union-66: Exp: 15/15/2077 :union-67:- đó là ngày hết hạn của chai sữa. Nhưng đầu đề chỉ yêu cầu năm hết hạn thôi:union-91:, vậy ta sẽ để ý đến năm 2077 là đủ:union-46:. Ah, có ai đã từng nghe có tháng 15 chưa? :union-67: câu đố cố ý ghi tháng 15 để ngụ ý chúng ta phải chú ý đến tháng nữa. Cái đống chai sữa còn lại chắc chỉ để làm rối trí người chơi thêm thôi, chúng ta không cần quan tâm, hãy chuyển trở lại hình thứ nhất nào:union-75:. Tác giả muốn hướng sự chú ý của chúng ta đến tháng và phải nhìn kỹ các ký hiệu. 12 hình thù kỳ lạ trong hình 1 biểu thị cho 12 tháng trong năm đấy, bây giờ là tìm hiểu xem hình thù màu đỏ kia biểu thị cho tháng mấy. :union-32: ây giờ đến lúc sử dụng con số 2077 rồi đây. Search Google và tìm 1 trang web nào đó cho xem lịch vạn niên hoặc đơn giản hơn bạn vào trang Calendar - 2077 này :union-77:
    Bây giờ để ý kỹ các ký hiệu trong hình 1 nhé. Đó là những hình tạm gọi là hình chữ nhật đã bị hụt đi 1 chút ở góc trên trái và góc dưới phải :union-10: có thấy nó rất giống hình thù 1 tháng bất kỳ trong năm không:union-12:? Trước tiên, chúng ta sẽ chuyển sang xem lịch của năm 2077 và tìm trong 12 tháng đó, tháng nào bắt đầu từ thứ 2 và kết thúc cũng bằng thứ 2 luôn:union-57:. Tại sao chúng ta phải dùng điều kiện tìm kiếm đó? Bởi vì, hình thù màu đỏ trong tấm hình có hụt 1 ô ở góc trên trái và thừa ra 1 ô ở góc dưới phải:union-57:(dòng đầu của tháng thiếu mất 1 ngày, dòng cuối của tháng chỉ có 1 ngày) Sau khi xem xét các tháng trong năm 2077, chắc chắn các bạn sẽ có câu trả lời là tháng 2 :union-25:- trong tiếng Anh là February đó :union-20:.
    Password là february nhớ là khi chuyển qua câu 18 chữ "PASSWORD LAST LEVEL" được viết ngược là "DROWSSAP TSAL LEVEL" cho nên password các bạn cũng phải viết ngược lại là "yraurbef" đấy ! :union-105::union-17: