Mắt biếc...

[Pu]

Nắng nhuộm tàn lá phong..
Staff member
And I was still stuck in the past, with all the memories keep coming back haunting me every night. When was the last time I sleep before midnight? Probably a few years ago...

banhcarrot

Thix ăn táo
Staff member
Pu có kế hoạch khi nào về Vn chơi ko? Hy vọng chị em mình gặp nhau, hình như chị chưa gặp em offline lần nào

[Pu]

Staff member
Pu có kế hoạch khi nào về Vn chơi ko? Hy vọng chị em mình gặp nhau, hình như chị chưa gặp em offline lần nào
Dạ. Em cũng định về vào cuối năm nay hoặc đầu năm sau.
2019 em có về mà đợt đấy em mood swing dữ quá nên chỉ nằm nhà khóc chứ chẳng đi đâu. Em có nhắn chị Miami mấy tin rồi thôi hà.

[Pu]

Staff member
.... Vắng mặt quá lâu, cơ bản là do bị tông xe, thế là thoát vị đĩa đệm.

Mới 30 đã thoát vị đĩa đệm. Huhu...

banhcarrot

Thix ăn táo
Staff member
.... Vắng mặt quá lâu, cơ bản là do bị tông xe, thế là thoát vị đĩa đệm.

Mới 30 đã thoát vị đĩa đệm. Huhu...
Tội Pu, bệnh này đôi khi khó chịu lắm, nhưg cũg nhiều người trẻ bị, e ko cô đơn đâu nhen. Giờ sức khỏe em đỡ hơn chưa?

[Pu]

Staff member
Tội Pu, bệnh này đôi khi khó chịu lắm, nhưg cũg nhiều người trẻ bị, e ko cô đơn đâu nhen. Giờ sức khỏe em đỡ hơn chưa?
Dạ chưa. Lưng đau, em đi chầm chậm như ông già, còn thiếu cây nạng thôi hà.

[Pu]

Staff member
giờ sao rồi em?
Em không biết nữa chị.

Nói ra thì em sợ mọi người lại nghĩ rằng em cứ mãi than vãn.

Ngày ngày chống chọi lại cơn đau cột sống, rồi chịu đựng mấy đợt mood swing cứ tới tới đi đi, đêm nằm không ngủ dc vì đầu cứ nghĩ đến vô số cách tự tử.

Ngày xưa em té ngã, ít nhất còn có một người bên cạnh đỡ em dậy. Giờ em ngã, em phải tự lồm cồm bò dậy rồi khóc huhu.

[Pu]

Staff member
Ai nghĩ Pu than, giơ tay! Ko ai hết nha, em buồn, mệt mỏi, trầm cảm, u sầu, e cứ vào đây xả stress nha. Chị cũg hay vào đây đọc, nếu Pu có tâm sự chắc chắc các a chị sẽ bên em và lắng nghe. Nếu e ko muốn khóc 1 mình, có thể gọi tụi chị xả stress.

Cơn đau cột sống thì rõ là tệ, gì chứ cột sống thì vừa khó trị vừa đau dai dẳng (hix cái này chị tự tin là thấu hiểu em ). Em có fai đi tập Vật Lý Trị liệu ko?

Em có, mà tự ở nhà mua cái muscle simulator chích điện mấy chỗ dây thần kinh để tự hồi phục ấy chị.

Còn gọi điện thì chắc hên xui ạ. Có lần em có nhắn tin một bà bạn, cũng ko thân lắm, hỏi her em gọi để khóc dc không. She bảo em she còn lắm chuyện để lo, ko rảnh nghe em khóc đâu.

Thế là thôi, em tự nằm ôm gối rấm rứt. Haha.

Tina_Phương

Phụng Tỉ
Staff member
Ùa chị thấy simulator cũng ổn, mà nếu đc em đi tập yoga hay pilates sẽ đỡ hơn á.

Chuyện cô đơn ở nc ngoài tụi chị cũng hiểu. Bản thân chị cũng nhiều lần suy nghĩ tự tử và cũng kha khá lần khóc ngay trong lab... May là chị có office riêng chứ ko thì cũng ngại. Nên chị nghĩ chị hiểu đc phần nào hoàn cảnh của em.
Em có tin mỗi lần chị mệt, chị bấm sẵn số cấp cứu hem :D Vậy mà có lúc chị mệt đến mức ko bấm nổi đt gọi đó. May sao còn sống :D
Nếu em ko ngại, thì nhắn tin hoặc alo gì cũng đc. Lỡ lúc đó có việc thì có thể sắp xếp tgian lại đc mà.
fb chị nè https://www.facebook.com/truong.nmp/
Cuộc sống quý lắm, mệt quá thì dừng lại nghỉ ngơi, ai hỏng muốn san sẻ tgian với mình thì để họ đi.
Ráng giữ sức khỏe nha em.

[Pu]

Staff member
Thế đấy. Mình mất ngủ hơn 5 năm nay. Giờ là 4:11AM và tay thì vẫn còn quẹt phone đọc lại tất cả bài post của mọi người trong forum này.

Hoặc là mấy câu chat bâng quơ với những đứa bạn cũ trên archive của Yahoo Messenger.

Mình cũng chẳng biết được mình có chiếm được một góc nhỏ nào trong ký ức mỏng tang của những người đấy hay không.

Mười năm trôi qua, nhiều cái nick chẳng còn sáng lên nữa. Rồi hai mươi, ba mươi năm, forum này ắt hẳn cũng sẽ phải đóng cửa, mình lại phải ngồi nhớ lại một cách mang máng từng mảng kí ức không trọn vẹn. 40-50 tuổi, già rồi.

Kỉ niệm mong manh làm sao. Nhiều người chỉ muốn quên mất nó. Thời gian xoá đi gần như mọi thứ.

Chỉ có mình là cố níu kéo từng mảnh vỡ, cứ như thể, không có nó, bản thân chẳng còn lại gì nữa.

Identity crisis, I guess.

And I am scared of losing them all.

[ẹc]

Giải cứu ốc sên
Staff member
Nếu forum có đóng cửa thì database của forum vẫn có thể share lại cho Pu chạy 1 bản clone của forum trên máy tính cá nhân của Pu để Pu xem lại được mà.

Forum duy trì được thêm bao lâu nữa thì ngay bản thân anh cũng không biết luôn nhưng còn ngày nào mình cứ thong thả thưởng thức ngày đó.

Nói gì đi chăng nữa thì forum btx cũng vừa được cập nhật phiên bản mới nhất ngày 27/7/2022 có cấu hình đáp ứng cho nhu cầu hoạt động trong ít nhất 5 năm tới ngon lành rồi.

UWl5jw0.webp

Last edited:

[Pu]

Staff member
Pu đã về VN ạ. Anh chị nào có thời gian cho Pu một cái hẹn cà phê chém gió với 😅😅

Không 38 hai một 29 năm sáu 1 ạ.

• Like
Reactions: bmc