BTX- Phát đồng phục hay Giật cô hồn????

dedzimahthayghe

Một trường có biết bao nhiều người trí thức như vậy, đứng thứ Top ở TpHCM mà như vậy.
Có mỗi chuyện phát đồng phục mà cũng không sắp xếp được cho "lớp lang", cứ ai mà đứng gần chỗ lấy đồ, gần WC nam mà nghe hô "có đồ!!!!" là nhào vào giựt không cần biết gì, rồi càng lúc càng nhiều học sinh "bu" vô thành 1 "cục" hỗn độn. Mấy ng` chui vào giựt được chạy ra ai cũng than "mệt quá!!!! mệt gần chết!!!! Mày chui vô đi ròi biết !!!!!" >.< .Khung cảnh chẳng khác gì buổi giựt cô hồn, mà "người cúng" là trường BTX còn "cô hồn" là học sinh.
Rồi không biết làm ăn kiểu quái quỷ gì mà, cái "Tập Đoàn" Thái Tuấn chưa giao hết đồng phục cho học sinh, thì mình đang ngồi trong lớp có một anh 12 chạy vào thông báo :"Ngày... Ai không bận đồng phục mới theo đúng quy định nhà trường sẽ bị kỉ luật!!!" rồi đưa cho GV ký tên. Chỗ "ngày..." mình ko nhớ rõ, nhưng mình nhớ rất rõ mấy ngày sau cái "ngày..." đó, mình mới may mắn 'lượm' được đồng phục. Mà bữa hôm đó là nhớ đang học tiết 1 buổi chiều, mình xin thầy đi vệ sinh sẵn tiện lấy đồ luôn, vì lúc đó có người nói chưa có ai lấy đồ. "May mắn" ở đây là vì mình vừa xuống là một "cục" học sinh" * ạt xuống lấy đồ, thật là "Hãi hùng!!! Mình mà kẹt trong đó chắc ngộp thở chết". Sau khi mình lên thì nhiều bạn nữ xuống lấy đồ nhưng nhận được thông báo là "ngày.... nữ xuống lấy đồ". Mà đến bữa đó, các bạn nữ cũng không lấy được đồ, có lẽ vì "ĐỒ ĐÃ BỊ GIỰT HẾT!!!!! >.<", đến vài ngày sau các bạn mới lấy được.
Kế đến đây mình mong các bạn hiểu được "Cuộc Đấu Tranh Vật vã Của Các Học Sinh Trường Bùi Thị Xuân Nhằm Tranh Giành Các Bộ Đồng Phục Của Mình". Điều mình bức xúc là dù mình đã đóng 300000vnđ nhưng lại phải làm "cô hồn" để giành lấy tài sản của mình.
Thiếu gì cách để sắp xếp. Sắp theo lớp, hết lớp này nhận đến lớp kia dù có tốn ít thời gian, nhưng cũng đâu thể để hình ảnh của những buổi giựt cô hồn làm ảnh hường đến danh tiếng của Nữ Tướng Bùi Thị Xuân được. Vì hầu hết những bạn học sinh các trường khác mà có chê bai BTX chúng ta cũng chả thèm gắn chữ trường vào mà chỉ nói :"BTX này, BTX nọ" mà thôi.
Còn vô vàn cách sắp xếp nữa mà bao nhiều "cái đầu" nghĩ mãi không ra. :banhbao12:

[FireBoy]

thực sự là ai cũng cảm thấy khó chịu vì phải tranh dành để lấy đc đp của mình thôi. Có lẽ là năm đầu tiên trường đổi đp & cty ( ko phải Tập đoàn ) TT vẫn chưa có kinh nghiệm trong việc phân phát đp.

[ẹc]

Giải cứu ốc sên
Staff member
sang năm muốn có cũng không được đâu em vì sang năm có thay đổi đồng phục nữa đâu ;))

spetsnaz

Super Moderator
nhìn cái cách đặt đồng phục là biết rồi :"> năm đầu có khác :"> rõ ràng là nghe kêu từng lớp k10 xuống lấy đp, còn k11 thì lại phải chen :ar! gặp hômđầu tiên phát có 1 bà phụ huynh vào chửi này chửi nọ :"> đúng là ng` VN :banhbao30:

ax_girl

Narin
Staff member
Không biết mấy bạn sao chứ riêng mình lấy đồng phục không bị chen lấn :)
Ngày đầu tiên phát, giờ ra về buổi sáng mình đi từng bước rất thoải mái tới phòng lấy đồng phục. ^O^||3 Đưa cái lấy luôn, chả có ai tranh giành. Sau đó có đặt thêm 3 cái nữa, mà tới giữa tháng 9 mới lấy.
Giờ ra chơi ngày hôm sau, lấy đồng phục giùm 2 đứa bạn, cũng tới mà hông có ai hết.
Và hôm trước vừa lấy 3 cái áo đồng phục cuối cùng. Thầy giám thị kêu xuống phòng cô hiệu phó, đứng hít máy lạnh một hồi, 2 cô trò kiếm 3 cái áo size S rồi về lớp. :)

ax_girl

Narin
Staff member
Tui cũng gặp cô Thu hiệu phó đó. Tui thích cô Thu lắm, lần nào gặp cô, cô cũng nói chuyện vui vẻ, cười với tui hết >:)

dedzimahthayghe

Bạn A14 có vẻ thích đối đầu với tôi nhỉ. Thì tôi cũng đã thành thật rằng chính tôi cũng được lấy đồ một cách thoải mái mà, nhưng có điều tôi đã phải tốn nhiều công sức để "canh me" nên mới được như vậy, còn bạn thì may mắn thật đấy. ;))

fullmoon

riêng em đêy coi như là phải luồn lách mới lấy đc đồng phục. Mà đâu phải lấy cho mỗi mình mình, lấy giùm con bạn nữa chớ:((

ax_girl

Narin
Staff member
Ê bạn ấy, tui không có đối đầu với bạn nha. Tui chỉ nói là tui hên thôi mà T____T tui còn ko để ý người viết topic là ai.
P/S: tui thích tranh luận, nhưng mà tranh luận trong hòa bình ^___^ chớ tui không thích bị làm dữ T____T

Kumiho

Never die
đừng đổ lỗi cho người lớn. Bản thân mình cũng cần phải suy nghĩ. Nếu ai cũng có ý thức xếp hàng đàng hoàng thì sẽ ko có cảnh chen lấn hỗn độn như thế này.

banhcarrot

Thix ăn táo
Staff member
ku nói đúng áh :| trường bao nhiêu trí thức :D tụi em và các bạn trong trường cũng trí thức mà T__T sao ko ai tự giác xếp hàng cho trật tự
mà còn chuyện e nói người ta nói BTX này nọ ko có chữ trường thì carrot thấy bt,nếu mà nói cho tôn trọng thực sự thì nói lun cái cụm THPT BTX lun :))

cruella_devil93

"Thíu" trách nhiệm!Nếu có trách nhiệm thì đã wan tâm đến hs roài.Nếu có trách nhiệm thì đã cho từng lớp xếp hàng lấy đồng fục roài!
"Thíu" trách nhiệm!Chỉ biết thu tiền,suốt ngày tiền tiền tiền...cầm dc tiền là mừng rơn ,là ko thèm wan tâm đến hs nữa!$$$$$$$$$$$$$$$$$$

zappy_10a4

Super Moderator
"Thíu" trách nhiệm!Nếu có trách nhiệm thì đã wan tâm đến hs roài.Nếu có trách nhiệm thì đã cho từng lớp xếp hàng lấy đồng fục roài!
"Thíu" trách nhiệm!Chỉ biết thu tiền,suốt ngày tiền tiền tiền...cầm dc tiền là mừng rơn ,là ko thèm wan tâm đến hs nữa!$$$$$$$$$$$$$$$$$$

nói thế này có hơi phiến diện ko nhỉ
bạn cũng biết BTX là trg` nghèo mà
trg` nghèo thu thêm 1 tí cũng chả sao
vả lại tiền 100k/1 cái áo đó Thái Tuấn nó cũng ăn bớt vài chục % rồi
thế này là rẻ rồi bạn à :D