câu đố hấp dẩn đây NHÀO DÔ NHÀO DÔ

kinhkhavn89

hay hay để tui bao sân này cho khỏi lo vụ này.... :D
mụ Ann đoán đúng 1 câu
dragon đúng 1 câu
còn câu cuối ai trúng có sưởng ( có gì thì hà hồi phân giải)

moonyAnn

Active Member
hờ hờ... dám gọi em = mụ An hẻ :-w.... bữa nay chơi sang 1 bữa he... chắc mai lên đường đi Tây Thiên thỉnh kinh ý mà.... (mún chết đẹp >:) )

câu 3....lấy cái cân loại 1 dĩa á... lấy từ mỗi đống gạch ra 1 cục gạch. Lần lượt bỏ từng cục gạch lên cân (chồng lên nhau á, cân 1 lần nhưng ko bỏ hết gạch lên 1 lượt mà để từng cục lên ;)) ) :D cục nèo 900g bít liền :D

kinhkhavn89

Ann lại sai rồi.... :D còn Ade ko biết hử thôi nếu vậy chắc ko ai lấy giải thưởng được roài thôi đề KinhKha giải luôn cho rồi đố câu mới :D
câu 1 như bà con nói đó gà bay được ko ai gọi là gà mà gọi là chim hay hơn
câu 2 thì như dragon nói đó chính xác lắm rồi ko cần đính chính
câu 3 thì khó nhất mình làm vậy nè ( ko phải như bà Ann, cân được 1 lần à Mụ Ann)
mình xài cái cân cân ký bình thường thôi lấy đống một 1 cục đống hai 2 cục..... đống mười 10 cục bỏ lên cứ coi coi cân nó cho kết wả nhiêu ký, mình bỏ lên cân tổng cộng 55 cục có nghĩa là 55 ký đúng ko nếu cân nó cho ra có 54 ký thì đống 1 thiếu còn cho ra 53 thì đống 2 thiếu.... cho ra 45 ký thì đống 10 thiếu.........bài này hơi phải tính toàn suy nghĩ :D

kinhkhavn89

rồi thôi đố bà con cái khác ko suy nghĩ nữa :D mà là đố khoa học :D
câu 1 : có 3 con kiến lần lượt đi theo nhau con đầu tiên way đầu nói sau tao có 2 con kiến ngu ngốc.... con thứ hai nghe nói tức wá way lại nói với con thứ 3 sau tao có 1 con kiến ngu ngốc đi theo.... con thứ 3 tức rung người way lại la lớn sau tao có 2 con kiến ngu ngốc đi theo.......Tại sao con kiến thứ 3 nói vậy? :D
câu 2: đố mấy bạn xe nào 3 bánh ko có động cơ mà có khói?
câu 3: vậy chứ xe nào 4 bánh có động cơ mà ko có khói ?

moonyAnn

Active Member
eh eh ông Kinhkha... tui cân 1 lần mè ;))

câu 1: con kiến thứ 3 nói dzị là tại dzì nó way lưng lại, tức là sau lưng nó có 2 con kiến :D

câu 2: hí hí.... oaoakamiya nói đúng đó... xe hủ tiếu... :D :D

Adelaidegirl

Ja` cả khú đế đại vương
Staff member
câu 2 la` xe xích lô ko động cơ nhưng ma` có khói vì
Number 1: ông xích lô đạp xì khói lun
Number2:ông xích lô hút thuốc lá =))

kinhkhavn89

sai rồi thôi để giái luôn cho rồi còn cho câu mới hen
câu 1 là con kiến thứ ba nó nói xạo đó nó là con cuối cùng làm gì còn con nào sau nó
câu 2 là xe ko động cơ mà có khói là xe mì gỏ :D nguyen cái nồi nước lèo
câu 3 là cái xe bán nước mía có động cơ to dùng đó nhưng ko có tí nào là khói =))

Adelaidegirl

Ja` cả khú đế đại vương
Staff member
oh...hay...xe nước mía cũng có thể nói là một chiếc xe 4 bánh...nhưng tay lái nó khá với tay lái mấy xe thông thường...[có cái banh quay nước mía kéo xuống đó :D]

kuLiu

Câu 2 nì bít roài , nhưng không phải là đố vui , ai nghĩ ra câu trả lời sẽ có phần quà ở chương trình Party sắp tới
[/b]

Chu' noi' tha.t chu*', anh ma` do^' giai? dc thi` chu' la`m sao gui? wa` wa UK cho anh?

B1: Ba^.t Ko^ng ta'c A... trong vo`ng 10'
B2: Tat' nut' A mo*? nu't B
B3: Di va`o fo`ng

B4: Ro*` koi den` na`o ko sa'ng ma` no'ng la` A, dang sa'ng la` B, toi' thui lanh. tanh la` C

Ho*`

connhocmehiphop

Đổi wa topic mới là topic nào dzạ???
Kinhkhăvn9 cho câu hỏi mà trả lời cũng sai òi! Lúc con kiến thứ 3 quay lưng lại tức là 2 con kiến kia đang đứng đằng sau lưng con kiến thứ 3 mừ====>thế thì nó nói như dzậy là ĐÚNG òi còn gì nữa mà nói SẠO???