Hội những người thích mưa

manga0901

Ðề: Hội những người thích mưa

mình không phải mem của trường này nhưng mình thích topic này
không phải mình hoàn toàm thích mưa nhưng đôi lúc mình thích ngắm mưa và tắm mưa mới chiều nay cũng dầm mưa xong.
Nói chung thì dưới mưa mỗi nguời có một cảm xúc khác nhau nhưng nhìn chung những người thích mưa đều có cách nhìn khách quan hơn với những người hẻm thích mưa điều đó là đương nhiên ..............giống chìu nay thấy trời mưa to đi rước em hem bik sao nhìn mưa và nói * lâu quá không tắm mưa thế là đầu trần chạy dưới mưa to thiệt to + khói của đường sài gòn rồi nguời ướt như chuột lột run lên cầm cặp hên là chưa bịnh .
Nhưng không sao vẫn cứ thích thế ............
Tuổi 17 ai dám tầm mưa nhảy nhót như con nít như mình không nhỉ? có nhìu kỉ niệm về mưa lắm
bạn nào thích tắm mưa hay mún mần quen pm mình nha
Blog: http://manga0901.tk
Y!M: manga0901
một bài mình viết hôm tắm mưa nàk
http://phuoclong.org/chuyện-củ-tôi/839-feel-rain.html

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member

Yah, chiều nay, khi cơn mưa đổ xuống trong lúc học, ngồi cạnh cửa sổ mà ao ước được ra về, chỉ để thả mình vào trong mưa...
Rồi cũng đến lúc đó, khi nhịp điệu mưa đã chán đã chê, khi các bạn ào xuống, nhưng không ai dám bước ra ngoài, họ sợ ướt...
Mình ra... Đi thả bộ trong mưa, ngước mặt lên để nếm lấy vị mưa, khi từng giọt đang rơi xuống
Mát lạnh.
Vì cớ gì mà lẩn trốn những cơn mưa...? Sợ lạnh? Sợ ướt? hay sợ bệnh...

Thích, thả mình vào nhịp điệu mưa xung quanh mình, để vui đùa, để quấy phá, để cho từng giọt mưa lạnh toát lăn đều khắp thân người, cảm xúc háo hức kì lạ...
Và cơn mưa đã đến tận tháng 7, haha, thời điểm này năm ngoái thế nào nhỉ, yah, mình mong hết cuối tháng...

Và cơn mưa đến, mát tâm hồn.....

Miami

Anais Ruan
Staff member

Mưa ... lạnh ... đi lang thang dạo dưới làn mưa ... ướt cả người. Tự hỏi người ta có ướt mưa như mình không?

Ngốc nhỉ? :D

Dù sao, vẫn yêu thích việc ngắm mưa và tắm mưa... :)

Mùa mưa đến lâu rồi...

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member

Cơn mưa tháng 7, tựa hồ như bị 1 cái j đó ngăn trở quá lâu, cả tháng 5, cả tháng 6, mưa không nhỏ bất kì 1 hạt, cảm giác sốt ruột...
Nhưng rồi mưa cũng thoát ra được vật cản vô hình, vỗ về mùa hạ bằng những cơn mưa đầu trưa, đầu chiều, mát lạnh, thích thú, nhiều bạn trẻ hòa mình vào những cơn mưa...
Cơn mưa làm mọi người tĩnh tâm, và cái nóng được xua ra khỏi TP này...

Sillymeo

Thích mưa lắm :)... Đi trong mưa, giống như mưa ôm mình vậy :))... kiểu free hug í :)) thích lắm..
..Nhưng mưa cũng làm em ốm :))

ladyofthenight

Mưa mà ai không thích. Thích cảm giác được những hạt mưa rơi tí tách trên người như gột rửa hết những buồn phiền. Mưa cũng là thời điểm tốt nhất để 2 người yêu nhau cảm xúc dâng tràn, nhưng cũng là đồng lõa cho những người đang đau đớn tột cùng muốn che giấu cảm xúc thật. Khóc trong mưa, cái nóng của nước mắt, cái lạnh của hạt mưa, hai thứ cùng hòa quyện vào nhau sẽ tạo nên một xúc cảm khó tả - vừa ấm áp mà cũng vừa lạnh lẽo. Wow, I love rain.

NII

tớ đang ở đường Nguyễn Tất Thành, sắp mưa to rồi này. Tình cờ thấy chủ đề thix mưa của mấy bạn mà thích quá. Cả hơn tháng nay, từ ngày bắt đầu những cơn mưa đầu mùa, ngồi trong phòng làm việc với những bức tường kính trong suốt, theo dõi từng đám mây giông kéo đến làm trời xám xịt u buồn, rồi bắt đầu mưa, bắt đầu những cảm xúc khó tả khi nhìn ông trời dội nước xuống...