Dân Otaku ui vào đây 88 và giới thiệu về mình đê !

Thamiel

凸(  ̄ー ̄)=◯)`ν°)
Staff member
đã burn rồi nhiều là đằng khác :|
đây là 2 folder anime, 1 cái trên laptop chứa on-going series, 1 cái trên external HDD, completed series:

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
Trùi...ghê quá :-??
Ờ,USB wa BTX hỏi thì có cái 80Gb chứ hok có 60 Gb ;)) 1 tr :-??
Nghe nói cái HDD 500 Gb của Tham 160 bảng ;))
Trang BTX bi h bị cái gì zay? Vô hay văng ra mí cái adv....chắc spyware {-8

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
Chài....ai lạ hoắc mà bày đặt lên tiếng za.? Bộ gần đây bắt đầu rảnh rỗi rồi hả? ;))
Chán ngắt ah :-? Tại thấy cái folder của ông Tham khủng quá chứ bộ :-??
Còn ế tại gần đây em hok có hứng :D Thưa bà chị ;))
Có topic cos sôi nổi nhưng tụi nó bàn gì em chả hiểu gì ráo!

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
Uhm....change thành cái gì bi giờ nhỉ ;)) :-?
Nhận xét tình hình xuất bản truyện ở VN thì đúng là cóa truyện mới,nhưng mà có lẽ hứng coi hok đạt tới mức mà muốn coi tiếp tập mới...bik kết cục....có lẽ bi giờ cách đọc truyện khác,cách xuất bản khác làm cảm nhận về mấy bộ truyện mới hoàn toàn hok bằng Ranma hay Songoku,Deathnote kể cả Conan nữa >.<
Kyo thì giờ VN đang xuất bản tiếp kìa ;))

Shaoran

Cái giề? Cái gì mà ồn như cái chợ chồm hổm vậy? Ra là kumiho ---> chưa thấy người đã nghe tiếng :-S Bà có ngon thì mở đầu topic mới đi, tui chấp. Mấy bữa nay bận thi, hông có thì giờ kiếm bà ---> nhớ bà quá >:D<
Truyện ở VN thì miễn đi. Nếu chờ có tiền mua bản quyền, rồi dịch thuật, in ấn ---> Shaoran thà tải nguyên bản English về coi (

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
Tui cũng bận thi :|
Mà ông kiếm đâu ra cái bản Samurai Deeper Kyo full coai....tui tìm hoài mà có thấy đâu,ở VN xuất bản còn nhanh hơn,Kekkaishi cũng zay ah,mí web kia up có kịp tốc độ chap mới của tác giả đâu /:)

Drababy

Ậy,cái vụ đó thì đúng là bản Việt dở,nhưng tùy thui,cấc bộ Inu Yasha Kekkaishi dịch khá tốt,nxb có tiếng mà :> Còn mí bộ khác của m1i nhà xb kia thì tui hok có ý kiến,cái đó đúng là coi bản tiếng Anh hay hơn
Wa topic cosplay edit lại giùm,ai đó post bậy kìa :-?? Report 2 3 lần rồi đó >.<

Kumiho

Never die
cả tháng nay tui tu tâm dưỡng tính, ko hề chat, ko hề đọc 1 cuốn truyện (mới) nào hết trơn nè ^^ bùn thì có bùn nhưng có cái thú vị của nó (ko tốn tiền :))) tại chờ H2 wài mà hôk thấy ra. móa cái nxb, hứa lèo ko, bực cái mình.
p.s: hix, pác Xào xào Rán rán thương xót dùm em, môn Anh em chỉ dừng ở mức 8 fẩy mấy :((

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
H2 VN có ra mà...dc. tập 1 :D Lên mạng đọc đi Kumiho...phiên bản tiếng Anh chắc cũng tới tập 4 5 gì đó :D
Mà tui hok hiểu,coi tiếng Anh nó dùng từ dễ hiểu mà,zoi lại luyện thêm vốn từ nếu hok hiểu...coi cách nó trao đổi như thế nào ;)) Coi tiếng Anh nhìu khi cũng thấy hay,nhưng tui đã nói là tùy bộ thoai....

Shaoran

Bạn đừng hòng coi được nguyên tác nếu cứ ngồi đó mà dài cổ chờ bản tiếng Việt. Shaoran có thể cho bạn 1 chục cái tên ecchi/harem mà có chờ tới dài cổ cũng chưa chắc có ở VN. Lười tầm cỡ như bạn thì đừng mơ đọc truyện mới /:)

syaoran

trong này cũng sôi nổi wá, cho tui tham gia với, sau đây xin giới thiệu về tui nha :
Nick :syaoran
DOB: 16/1
Manga iu thik: CCS, TRC, ANC, R.Kenshin, Hikaru No Go, Bleach ....
Anime iu thik: CCS, TRC, Bleach ...
Mangaka iu thik: Clamp <đương nhiên ^^>, Watase Yuu, Adachi Mitsuru ...
N/v iu thik: Syaoran No.1 ^___^, Toushirou, Tomoyo, Kurogane ..........
Mong đc làm wen với mọi người nha >:D< >:D< >:D<

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
Có thích bộ nào mới gần đây hok? sao toàn truyện cũ hok zay?
Nhìn sơ qua mấy bộ đó có lẽ bạn nghiêng về tính triết lý trong các thể loại truyện nhỉ ^^!~ Từ Clamp,đến Hikaru và Bleach...tình tiết truyện đến từ từ để độc giả cảm nhận,và cực kì ẩn ý,sâu sắc theo cách viết của Clamp...
Bleach do tác giả nào viết zay :|

Shaoran

For Dragon:
This is the information of Bleach, which is given by mangaupdates :) If it's not enough, just tell me, 'kay?
Genre: Action Adventure Comedy Fantasy Romance Shounen Supernatural
Status in Country of Origin: 32 vol. Ongoing
Author: Kubor Tite :)
For Từ Khắc:
From Wikipedia, Vietnamese version:
Otaku (おたく) là một từ lóng trong tiếng Nhật dùng chỉ một kiểu người lập dị, kì quái, cô độc, không giao tiếp hay làm bạn với bất cứ ai trừ những người giống như họ hoặc dùng để chỉ một ai đó quá say mê một cái gì, đặc biệt là anime (hoạt hình Nhật Bản), manga (truyện tranh Nhật Bản), hay game (trò chơi điện tử). Chữ này theo thế giới lại được hiểu chung là những người đọc truyện tranh Nhật.

Tuy cùng được đọc là otaku nhưng chữ "otaku" với nghĩa cũ và nghĩa chính luôn được viết theo kiểu kanji (御宅), có nghĩa là "nhà bạn" hay "chồng bạn", được dùng để nói với một người ở gia đình khác với một sự kính trọng. Chữ "otaku" theo nghĩa tiếng lóng hiện nay là do nhà báo Nakamori Akio dùng chữ "otaku" trong các bài báo của ông trong thập niên 1980 để gọi đùa những người lúc đó chỉ lo ngồi ở nhà (xem nghĩa chính) ăn chơi[1] [2]. Tuy nhiên, cần lưu ý chữ "otaku" với nghĩa lóng thường viết là (オタク) hay (おたく). Còn (御宅) hoàn toàn không có nghĩa đó. Ngày xưa gọi một ai đó là một "otaku" ở Nhật Bản sẽ là một sự sỉ nhục, nhưng thời nay không còn, nhất là trong giới trẻ[3].

Ở nước ngoài, "otaku" thường được dùng để chỉ những người hâm mộ anime hay manga và gọi một ai đó là "otaku" cũng "không có gì" là xấu hay lăng mạ, chỉ là bất bình thường.

Chú thích riêng của Shaoran:
Otaku nói 1 cách dễ hiểu là người hâm mộ, say mê anime/manga Nhật đến mức điên cuồng. Chưa hẳn là mất trí, nhưng có thể mất ăn mất ngủ nếu ko mua được 1 tập mới nhất của 1 series yêu thích chẳng hạn. Đây hoàn toàn ko có ý lăng mạ gì cả, ít nhất là với tui /:) , bởi vì Shaoran ko thấy có gì sai khi say mê 1 thứ gì đó ko tổn hại đến sức khỏe mình. Có gì là sai? Nếu nói otaku là sai, vậy những ai nghiện rượu nghiện thuốc càng sai gấp 10.

babyskydragon2004

Super Moderator
Staff member
Hok có gì để nói luôn :-SS Otaku chính xác là fan cuồng nhiệt của truyện tranh,còn Bleach thì trong đó hok có Harem như ông nói :)) Hay là Harem thì phải tự hiểu chứ hok phải là 1 thể loại?

Shaoran

<div class='quotetop'>Trích dẫn(Dragonmaster @ Feb 28 2008, 11:59 PM) [snapback]142574[/snapback]</div>
Hok có gì để nói luôn :-SS Otaku chính xác là fan cuồng nhiệt của truyện tranh,còn Bleach thì trong đó hok có Harem như ông nói :)) Hay là Harem thì phải tự hiểu chứ hok phải là 1 thể loại?
[/b]
Bleach mà harem cái gì? Tui nói bao giờ? Hông lẽ mình nhầm?